You are on page 1of 3

School: LANGKAAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

Teacher: Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON
LOG Teaching Dates and Time: November 21-24, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagiging sensitibo sa damdamin at pangangailangan ng iba, pagiging magalang sa kilos at pananalita at pagmamalasakit sa kapwa.
PAMANTAYANG
PANGNILALAMA
N
B. PAMANTAYAN Naisasagawa ang wasto at tapat na pakikitungo at pakikisalamuha sa kapwa.
SA PAGGANAP
C. MGA 8. Nakagagamit ng magalang na pananalita sa kapwa bata at nakatatanda - EsP2P- IId – 8
KASANAYAN SA 9. Nakapagpapakita ng iba’t ibang magalang na pagkilos sa kaklase o kapwa bata - EsP2P- IId-9
PAGKATUTO
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Pagbabahagi ng Sarili
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2.  Mga Pahina sa Pahina 14-17 Pahina 14-17 Pahina 14-17 Pahina 14-17
Kagamitang
Pangmag-aaral
Ppt. Presentation, Larawan, Tsart Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan Larawan, Pentel Pen, Pangkulay,
B.Kagamitan
Colored Paper, pandikit
III.PAMAMARAAN
INTRODUCTION Natutuhan mo sa nakaraang aralín ang kahalagahan ng Bawat batang katulad mo ay nahaharap sa iba’t Higit mong mauunawaan ang ibang tao Natutuhan mo na mainam na sa lahat NO LESSON
pagiging magiliw at palakaibigan nang may pagtitiwala sa ibang sitwasyon, kalagayan at uri ng lalo na ang higit na nangangailangan o ng pagkakataon ay makita mo ang
iyong kapwa. Sa pagkakataong ito, inaasahang ikaw ay pamumuhay. Ang kakayahan mong umunawa sa mahihirap kung ikaw ay may mabuting kalagayan ng iyong kapwa sa iyo. Sa
makapagbabahagi ng sarili sa kalagayan ng iyong kapwa tulad kanilang kalagayan ay malaki ang ambag sa puso. Upang higit mong maunawaan ito, ganitong paraan ay higit mong
ng uri ng kanilang kabuhayan, pinagmulan at pagkakaroon ng iyong pakikipagkapwa tao at pakikisama. Sa basahing mabuti ang tula sa ibaba. makikilala ang iyong kapwa.
kapansanan. Nagbabahagi ba ng sarili ang mga bata sa ganitong paraan ay naibabahagi mo ang iyong Kapwa
larawan? sarili sa kanilang kalagayan. GD Viloria Maging ang mga táong may taglay
Masdan mo ang iyong kapaligiran na kapansanan, higit na pag-unawa
Kalagayan ng kapwa mo’y iyong at pagmamahal ang kailangang
mauunawaan, maipadama sa kanila. Mapalad ang
Iba’t ibang antas ng kanilang kabuhayan isang bátang katulad mo na taglay
Pag-unawa mo’y tunay ngang inaasahan. ang magandang buhay.
Iba’t iba man ang kanilang pinagmulan
Hilaga, silangan, timog o kanluran,
Mahirap o mayaman, payak o maalwan
Iisang hangarin, ika’y maunawaan.
Kapwang may kapansanan
Lubos kong mauunawaan,
Kanilang kalagayan at katayuan
Sarili ko’y ibabahaging lubusan.
Gawain sa Pagkatuto Bílang 1: Kopyahin at sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bílang 6: Isulat ang OK Gawain sa Pagkatuto Bílang 2: Kopyahin Gawain sa Pagkatuto Bílang 5:
gawain sa iyong sagutang papel. Lagyan mo ng tsek (✓) kung kung ang pangungusap ay nagsasaad ng at sagutan ang gawain sa iyong ságútang Gumuhit ng isang comic strip o
gaano mo kadalas ginagawa ang mga gawaing nabanggit. pagbabahagi ng sarili sa kalagayan ng kapwa at papel. Isulat ang tsek(✓) sa bawat illustration na nagpapakita sa mga
Di-Ok naman kung hindi. Gawin ito sa iyong pangungusap kung ang tinutukoy nito ay sitwasyon sa ibaba sa gabay ng
sagutang papel. may kaugnayan sa tulang binasa, ekis (x) iyong magulang o kasama sa bahay.
___1. “Innah, dalawin natin si Jovy dahil siya ay naman kung hindi. Pumili ng isa lámang. Iguhit ito sa
may sakit.” ___1. Ang pamagat ng tula ay “Kapwa”. iyong ságútang papel.
DEVELOPMENT
___2. “Huwag na natin siyang isama dahil wala ___2. Kinakailangan ang pag-unawa sa A. Paggalang at pag-unawa sa uri ng
naman siyang pera.” kalagayan ng iyong kapwa. kabuhayan ng iba.
___3. “Kuya Ben, nandoon po ang bátang ___3. Kahit anoman ang pinagmulan ng B. Paggalang at pag-unawa sa
pulubi! Bigyan natin ng pagkain!” iyong kapwa ay kailangan mong silang pinagmulan ng kapwa.
___4. “Itay, tatawid ang matandang nakasaklay, igalang. C. Paggalang at pag-unawa sa mga
alalayan po natin!” may kapansanan.
___5. “Bata, umalis ka rito!”
Gawain sa Pagkatuto Bílang 4: Kopyahin at sagutan ang Role Play: Ang mga bata ay hahatiin sa apat na Sagutan: Lagyan ng tsek kung tama at Ipaliwanag ang iyong ginawang
gawain sa iyong ságútang papel. Lagyan ng tsek (✓) ang grupo. Magbigay ng larawan sa bawat grupo. ekis kung hindi. comic strip.
diyalogong nagpapakita ng pag-unawa sa kalagayan ng Kailangan nila itong gayahin at solusyonan. 1. Sa mayayaman ka lamang dapat
kapwa. Ekis (x) naman kung hindi. Group 1: Group 2 makipagkaibigan.
___1. “Umalis ka rito, ang baho mo!” 2. Tulungan sa pagtayo ang kapatid mong
___2. “Halika rito, aakayin kita sa iyong pagtawid.” nadapa.
___3. “Ayaw kitáng maging kaibigan, luma ang iyong damit!” 3. Bigyan ng baon na tinapay ang kamag-
___4. “Wala kang baon, ayaw kitáng kaibigan.” aral na walang
___5. “Narito ang aking ibang damit, sa iyo na lámang.” pagkain.
ENGAGEMENT 4. Dapat kong tulungan ang aking guro sa
paglilinis sa aming
Group 3: Group 4:
silid-aralan.
5. Pinupulot ko ang mga basura sa aming
bakuran.

Ano ang gagawin sa mga sumusunod na sitwasyon: Buoin mo ang mahalagang kaisipan sa ibaba. Ano ang mga bagay na nagawa mo na Ano ang iyong natutuhan sa araw na
Gawin ito sa iyong kuwaderno. nagpapakita ng pagtulong sa kapwa? ito?
1. Nakita mo ang guro mo na maraming bitbit. Ako ay ____________ ng aking sarili sa iba sa
2. Nagluluto ang nanay mo ng hapunan. pamamagitan ng _____________ sa kanilang
3. Malungot ang kaklae mo. kalagayan at katayuan sa buhay. Ang aking
4. Walang kasamang maglaro ang kapitbahay mo. kapwa ay nangangailangan ng ________ at
ASSIMILATION pagpapahalaga.
5. Nawalan ng lapis ang kaklase mo.

magbabahagi
pag-unawa
buhay
respeto
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na nasolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like