You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
Schools Division of Quezon City
TORO HILLS ELEMENTARY SCHOOL

Banghay-Aralin Sa Edukasyon Sa Pagpapakatao 3


Petsa: ______________ Araw: _____________
Pangkat:____________ Oras: _____________

I. LAYUNIN
Nakahihikayat ng kapwa na gawin ang dapat para sa sariling kalusugan at kaligtasan.
II. NILALAMAN
A. Aralin 6: Sama-sama… Kaligtasan, Panghawakan!
B. Code: EsP3PKP-If-19
C. Batayang Pagpapahalaga: Pangangalaga sa Sarili
(Cleanliness and Wellness)
D. Sanggunian : CG pahina 40, TG pahina 13-14
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin
Bakit kailangan nating ibahagi sa iba ang ating kaalaman sa pag- aalaga sa ating kalusugan ?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


Ipahahayag na ngayong araw na ito ay magkakaron ng isang laro na kung saan ang bawat isa ay
lalahok.

E.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Gawin ang Gawain sa pahina 39 ( tseklist ) sa kagamitan ng mag-aaral.


Narito ang isang tseklist. Ibigay mo ito at pasagutan sa mga napili mong hikayatin upang malaman mo
kung gaano nila kadalas ginagawa ang mga gawain. Lagyan ito ng kaukulang tsek (/).

Mga Gawain Madalas Bihira Hindi


1. Kumakain nang sapat sa tamang oras.
2. Nakikilahok sa mga laro.
3. Nakikilahok sa mga sayaw.
4. Kumakain ng mga gulay at prutas.
5. Umiinom ng tubig na hindi kukulangin sa walong baso sa
bawat araw.
6. Nag-iingat sa paglalakad at pagtawid sa daan.

7. Inililigpit ang mga kagamitang maaaring Makadisgrasya.

8. Nakikisalamuha sa mga kaibigang may mabubuting gawi at


katangian.
9. Iniiwasang magpuyat.
10. Nagdarasal bilang pasasalamat sa mga biyayang
tinatanggap.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment)

1. . Pagkatapos mapasagutan ang tseklist, gabayan sila na bilangin kung ilan ang sumagot ng Palagi, Madalas,
Bihira, at Hindi sa bawat aytem sa tseklis. Itanong:
bihira at hindi?

mga gawi at kilos na nasa tseklist?


2. Ipasulat sa sagutang papel ang kanilang sari-sariling mungkahi. Talakayin ang kanilang kasagutan.

G. Paglalapat ng mga aralin sa pang-araw-araw na buhay

Lakip blg. 1

Hatiin sa apat na pangkat ang klase. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng


“manila paper” na kung saan ang bawat pangkat ay magtatala ng mga dapat na ibahaging kaalaman sa pag-
aalaga sa sarili. Ang lider ng grupo ang mag-uulat ng gawa ng kanilang grupo.

Gamitin ang pamantayan sa ibaba upang mabigyan ng wastong bilang ng bituin ang bawat grupo.

Pamantayan

Husay ng Lahat ng kasapi ng Isa o dalawang kasapi ng Tatlo o higit pang kasapi
pagkaganap pangkat nagpakita ng pangkat ay hindi ay hindi nagpakita ng
kahusayan sa pagganap. nagpakita ng kahusayan kahusayan sa pagganap.
sa pagganap.

Kagalakang Lahat ng kasapi ng Isa o dalawang kasapi ng Tatlo o mahigit pang


ipinamalas sa gawain pangkat ay nagpamalas pangkat ay hindi kasapi ng pangkat ay
ng kagalakan sa nagpamalas ng hindi nagpamalas ng
pakikilahok sa gawain kagalakan sa pakikilahok kagalakan sa pakikilahok
sa gawain sa gawain

H. Paglalahat ng Aralin
Ano ang dapat mong gawin sa mga kaalaman mo tungkol sa pangangalaga sa kalusugan?
Bakit mo ito kailangang ibahagi sa iba?

I. Pagtataya ng Aralin Pasalita:


Bilang isang bata, paano mo matutulungan ang ibang tao na kulang sa kaalaman sa pag-aalaga sa
kalusugan?

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Republic of the Philippines


Department of Education
National Capital Region
Schools Division of Quezon City
TORO HILLS ELEMENTARY SCHOOL

Banghay-Aralin Sa Edukasyon Sa Pagpapakatao 3


Petsa: ______________ Araw: _____________
Pangkat:____________ Oras: _____________

I. LAYUNIN
Nakahihikayat ng kapwa na gawin ang dapat para Tandaan Natin
Ang kaalaman sa mga wastong gawi
sa sariling kalusugan at kaligtasan.
sa pagkakamit ng wastong kalusugan at
II. NILALAMAN kaligtasan mula sa anumang karamdaman ay
dapat ibahagi sa iba. Isa sa mga
A. Aralin 6: Sama-sama… Kaligtasan, magagawa ng mga batang katulad mo ay ang
Panghawakan! sumali sa mga gawaing pambarangay o
B. Code: EsP3PKP-If-19 pampamayanan. Gawin mong advocacy ang
C. Batayang Pagpapahalaga: Pangangalaga sa pagpapanatili ng kalinisan sa inyong
Sarili kapaligiran upang maging ligtas ang tao sa
(Cleanliness and Wellness) anumang sakit na dala ng hayop, maruming
D. Sanggunian : CG pahina 40, TG pahina 13-14 tubig at hangin. Maaari na sa inyong
kapitbahayan ay magsama-sama kayong
III. PAMAMARAAN
magkakalaro upang maglinis ng inyong
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
kanal o estero sa araw na walang pasok. Ang
pagsisimula ng bagong aralin simpleng gawaing ito ay makatutulong para
Magbalik- aral sa mga tamang gawi sa mapanatili ang kalinisan sa inyong lugar at
maligtas sa anumang sakit na dulot ng
pangangalaga sa sarili upang makaiwas sa maruming pamayanan.
sakit o karamdaman Nilalayon ng Kagawaran ng
Edukasyon at ng Kagawaran ng Kalusugan na
B. Paghahabi sa layunin ng aralin ang bawat mag-aaral ay maging bahagi ng
May ideya ba kayo kung ano ang pagpapalawak ng kaalaman tungkol sa
networking? kalinisan at kalusugan.
Sabihin na magkakaroon kayo ng Sa Brigada Eskuwela na ginagawa
networking sa araw na ito. taon-taon, makikita na ang dalawang ahensiya
C. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa ay nagtutulungan upang maging malinis at
Formative Assessment) kaaya-aya ang bawat silid sa paaralan para sa
madali at epektibong pagkatuto ng mga mag-
Ipaliwanag kung paano isinasagawa ang aaral.
networking. Ibig sabihin nito ang mga taong
nahikayat nila ang siya namang manghihikayat ng
iba na ipagpatuloy ang pagiging malusog dahil
may mabuting dulot ito.
F. Pagtataya ng Aralin
D. Paglalapat ng Aralin
Bilang isang kabataan, ano ang magagawa
mo upang maibahagi ang iyong kaalaman sa
Sumulat ng limang pangungusap na
wastong gawi sa pagkakamit ng wastong
maaari mong sabihin kung ikaw ay
kalusugan at kaligtasan mula sa anumang
magiging resource speaker sa isang
karamdaman?
pagpupulong tungkol sa pangangalaga sa
1.
kalusugan.
2.
E. Paglalahat ng Aralin
3.
4.
Ipabasa ang Tandaan Natin. Tanungin 5.
ang konsepto at ipaliwanag ito o hingan ng J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
reaksyon ang mga mag-aaral. Paghahandain sila
remediation Lakip blg. 2 .
ng manila paper at sabihin na gagamitin ito
kinabukasan.

You might also like