You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION VIII
DIVISION OF SAMAR
ZUMARRAGA NATIONAL HIGH SCHOOL
ZUMARRAGA, SAMAR
Paaralan: Zumarraga National Baitang/Antas: Garde 8 - Silver
Grade 9 Daily High School
Lesson Log (Pang- Guro: Bb. Mariela I. Acutim Asignatura: Filipino 8
araw-araw na
Tala saPagtuturo) Petsa/Oras: April 04, 2023 Markahan: Ikaapat na
8:50 – 9:50 Markahan
__________________________________________________________________________________

I. Layunin
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang
Pangnilalaman pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa
paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na
Pagganap naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan
Nailalahad ang mahahalagang pangyayari sa napakinggang aralin.
(F8PN-IVc-d-34)
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang mga pangunahing kaisipan ng bawat kabanatang binasa.
Pagkatuto (MELCS) (F8PB-IVc-d-34)
Nabibigyangkahulugan ang : -matatalinghagang ekspresyon
- tayutay – simbolo (F8PT-IVc-d-34)
II. NILALAMAN
Panitikan : Florante at Laura
A. Paksa a. Kay Selya
b. Puno ng Salita
c. Masamang Kapalarang Sinapit Saknong 1-68
d. Panibugho Sa Minamahal
e. Paggunita sa Nakaraan
Wika : Tayutay
 Pinagyamang Pluma 8, Florante at Laura
B. Sanggunian:  FIL8-Q4-MOD4
(SLM)

1. Mga pahina ng Pinagyamang Pluma 8, Florante at Laura


gabay ng guro

2. Mga pahina ng Alternative Delivery Mode Ikaapat na Markahan – Modyul 4: Florante at Laura
kagamitang pang sa Ikalawang Edisyon, 2020 Pahina 1-17
mag – aaral

3. Mga pahina sa Pahina 1-17


Teksbuk

4. Karagdagang Sanggunian: (larawan) https://thumbs.dreamstime.com/x/none-18523160.jpg


Kagamitan mula sa https://s-media-cacheak0.pinimg.com/236x/db/50/93/
portal ng Learning db5093c359e834345c2cd7b8450d4039.jpg
Resources o ibang
Website
C. Iba pang Laptop, projector, makukulay na pantulong na Biswal, aklat ng Florante at
kagamitang Laura
Panturo

III. PAMAMARAAN

1. Panalangin
A. Panimulang 2. Pagatawag sa mga dumalo sa birtwal ng klase
Gawain 3. Pagbibigay ng mga alituntunin sa klase (House Rules)
4. Paglalahad ng layunin ayon sa Pinakamahalgang Kasanayang Pagkatuto
(MELCs)

BALIK-ARAL 1

Magbibigay ng recap ang guro sa natapos na aralin.

Gawain 1: PANGKATANG GAWAIN. LIWANAG SA DILIM


Panuto: Iguhit o itala ang mga taong nagsisilbing liwanag o tanglaw ninyo sa
madilim na pagsubok ng buhay.

Gawain II: MATHALINO


Itambal ang angkop na mga salita na matatagpuan sa bahagi ng puno na
B. Paghahabi ng nagtataglay ng tamang kahulugan sa saknong ng Florante at Laura gamit ang
layunin ng aralin mga code na ipapakita sa pisara.

C. Pagtatalakay ng Gawain III. CONCEPIC CHART


mga aralin PANUTO: Buuin ang konsepto o ideya ng aralin sa pamamagitan ng
paguugnay-ugnay ng aralin.
Mahalagang maging matatag sa gitna ng mga pagdurusang nararanasan dahil
lahat ng pagsubok ay may katapusan at ang Diyos ay di tayo pababayaan.

Mga Gabay na Tanong. Sagutin ang sumusunod na katanungan. (HOTS)

1. Bakit labis ang paghihinagpis ni Florante? Isa-isahin ang mga pangyayari


D. Pagtalakay ng mga bagay na kanyang ipinagdadalamhati.
bagong Konsepto 2. Kung ikaw ang nasa kalagayan ni Florante, ano ang gagawin mo upang hindi
lubusang maglaho ang iyong pag-asa?
3. Paano mo ilalarawan si Laura bilang isang kasintahan batay sa mga
nagugunita ni Florante patungkol sa kanya?
4. Sa ano-anong pangyayari sa ating kasaysayan maaring iugnay ang gubat na
mapanglaw at ang pagkakatali ni Florante sa puno ng Higera?

(May bidyo lesson na inihanda ng guro.)

Pagtatalakay ng Aralin

Pagpapanood/Pagbasa ng Saknong 1-68

Pagtalakay ng mga
bagong kasanayan
Gawain IV.

E. Paglinang ng
kabihasaan

THINK PAIR – SHARE

Muling isulat ang maikling kwentong pinamagatang “Nang Minsang Naligaw


F. Paglalapat ng si Adrian” nang may pagbabago sa ilang pangyayari at mga katangian ng
Aralin sa Pang- araw sinuman sa mga tauhan. Lapatan ito ng iba’t ibang tunggalian. Pumili ng itong
araw na buhay kamag – aral na pagbabahagian ng iyong sariling bersiyon at humingi ng
pidbak sa iyong awtput.

G. Paglalahat ng Ang Guro ang magbibigay ng paglalahat sa araling tinalakay


Aralin
Gawain IX: SURI-TEL

PANUTO: Magtala ng mga kuwentong napanood, nabasa o napakinggan na


may tunggalian. Isalaysay ang mga pangyayari na nagpapakita ng tunggaliang
ito.

H. PAGTATAYA

I. Karagdagang Gawain X. SURI-TEL (HOTS)


Gawain para sa
Takdang Arali Panuto: Pumili ng isang paboritong eksena mula sa pinanonood/napanood na
teleserye o pelikula na nagpapakita ng tunggalian ng Tao Laban sa Tao o Tao
Laban sa Sarili. Suriin ang napiling eksena sa pamamagitan ng pagsagot sa mga
tanong
IV. MGA TALA
V. PAGNILAY
a. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
c. Nakatulong ba ang
remedial
d. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon na tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Inihanda ni: Napag – alaman ni: Pinagtibay ni:

MARIELA I. ACUTIM JENNIFER H. APACIBLE ANECITO B. BULAN, JR


SST – I Department Head Principal II

You might also like