You are on page 1of 2

Paaralan

School Caloocan
Caloocan North
North E/S E/S GradeBaitang
Level Ikalawa
Five
GRADE 5 MAPEH
Teacher Subject Mapeh( Music)
MODIFIED DAILY LESSON Guro Asignatura
MUSIC
GRADE
LOG 2 Principal Dr. Carmenia C. Abel
Punongguro
MODIFIED DAILY LESSON LOG Time and Dr. Carmenia C. Abel
Quarter First
Oras at
Section
Markahan Una
Pangkat
Checked by:
Checked by:
Date: September 4, 2023
Petsa: September
Monday 7,
5, 2023
6,
I. OBJECTIVES Miyerkules
Huwebes
Martes
I. LAYUNIN Demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythmic patterns and develops musical
A. Content Standards awareness while performing the fundamental processes in and
music
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding of sound, silence rhythmic patterns and develops
musical awareness while performing the fundamental
Responds appropriately to the pulse of the sounds heard andprocesses in music
performs with accuracy the rhythmic
B. Performance Standards patterns
B. Pamantayan sa Pagganap Responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs with accuracy the
C. Learning rhythmic patterns
Distinguish between sound and silence.
Competencies/Objectives
C. Pamantayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang kilos gamit ang iba’t ibang bahagi ng iyong katawan at
Makapagsasagawa
Nakasusulat ng stick
ngnotation
mga kilos
mula
na sa
pagpalakpak,paglakad,
tunog na napakinggan.
pagpadyak, pagtapik at pag tugtog
II. Layunin
CONTENT Soundmakababasa
ngand Silence ng
(MU2RH-If-g-7
instrumento sastick notation
pantay sa sukat
na kumpas. na dalawahan, tatluhan at apatan. (MU2RH-Ic-
(MU2RH-Ic-4)
Isulat ang code ng bawat 4)
III.kasanayan
LEARNING RESOURCES
A.
II. References
NILALAMAN K-12 Nakasusulat
MELC C.G png
Pagsasagawa
Pagsasagawa 245
ng stick
ngmga notation
kilos
kilos na mula
gamit pagpalakpak,paglakad,
angsaiba’t
tunog na napakinggan.
ibang pagpadyak,
bahagi ng iyongpagtapik
katawanat pag tugtog ng
at makababasa
1. Teacher’s Guide pages instrumento sa pantay
ng stick notation na kumpas.
sa sukat na dalawahan, tatluhan at apatan.
III.
2. KAGAMITANG
III.Learner’s
KAGAMITANG PANTURO
PANTURO
Materials pages
A. Sanggunianpages
3. Textbooks K-12
K-12 MELC
MELC C.G
C.G pp 245
245
1.
4. Mga PahinaMaterials
Additional sa Gabayfrom
ng Guro
Learning Resource Portal
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-
aaral
B. Other Learning Resources
3.
IV.Mga Pahina sa Teksbuk
PROCEDURES
4.
A.Karagdagang Kagamitan
Reviewing previous mula
lessons orsa
Greet with the usual SO – SO – MI – SO – MI greeting
portal ng Learning
presenting the new Resource
lesson
B. Iba
B. Iba pang
pang Kagamitang
Kagamitang
Establishing Panturo
a purposePanturo
for the ShowLarawan, tsart, Speaker (para sa awitin)
a real toy car.
lesson Ask:
IV. PAMAMARAAN
 Do you have a toy car?
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Natatandaan
Ang daloy ngmo
Describe pa sa
pulso
it. ba musika
ang mgaaynatutuhan mo sa nakaraang
maaring mabagal o mabilisaralin?
subalit ang haba ng bawat pulso
pagsisimula ng bagong aralin ay lagging pareho. Ito
 Do you have other toys? ang tinatawag nating steady beat o pantay na kumpas
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sabihin:
Have you experienced breaking your toy accidentally?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin TaglayWhat
Pakinggan ngdid
at you do
awitin
bawat to fix
muli
bata it? “May
ang
kagaya mo Tatlong Bibe.” kakayahan sa musika. Mula sa
ang angking
Anong galaw
simpleng ng katawan
kagamitan ang nababagay
at pagtugtog rito?
ng instrumento ay nakalilikha ng iba’t ibang tunog
C. Presenting examples/ instances at
1. anakaaawit
Present lively song
Anong ng masaya.
“Ang
kilos ang iyongMay
Awtoni angking
Juan”.
isinagawa sa kakayahan
(Tune: nikaJuan).
rin upangmga
Ang Fierang“Sampung
pag-awit maigalaw ang mga
Daliri”?
of the new lesson bahagi
2. Ano ng
angiyong
kumpaskatawan gaya ng pagpalakpak, pagpadyak,pagkembot maging
ng awit?
pagpalatak ng dila at marami pangng
3. Ano ang napansin mo sa pulso baawit
ayonhabang
sa ritmo ng ay
ikaw isang awitin.
pumapalakpak?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 4. Anong
Awitin angdapat
awit natandaan upangna
nasa susunod makasunod sa
pahina at sabayan ito ng galaw ayon sa nakasalungguhit
bagong aralin sang na salita.Tatluhan ang sukat ng awit na ito. Makikita mo ito sa panandang guhit na nasa ibaba
C.
B. Pag-uugnay
Paghahabi mga halimbawa
layunin ng aralin sa  Pakinggan ang paligid mo. Ano-anong tunog ang maririnig
Kinagigiliwang gawain ng batang tulad mo ang pagpalakpak, paglakad, pagpadyak, pagtapik
mo sa kapaligiran?
ng bawat linya.
bagong aralin at pagtugtog ng instrumento. Maaari
 Magbigay ka ng mga tunog na malalakas. mong gawin ito nang may pantay na kumpas ayon sa
iyong pandinig at pandama. Subukan mong damahin ang iyong pulso sa leeg. Itapik mo sa
D. Discussing new concepts and Sing the presented
Magbigaysongka rin
andngdomga
the tunog naLet
actions. mahihina.
the pupils sing and follow the actions done.
iyong hita ang daloy ng iyong pulso.
practicing new skills #1 Ask:  Ano ang iyong nadarama habang pinakikinggan mo ang mga ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa - WhoAwitin
owns angcar?
the
Lubos “Sampung
ka mga Daliri,”
bang nasisiyahan sabayan
habang ito ng pagpalakpak
pinakikinggan mo ang mgasa kumpas
ito? na dalawahan.
bagong aralin - What happened to the wheel of the toy car?
- What did Juan do to fix his toy car?
- If you were Juan, would you do the same? Why?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at- If youGawain
have toys or belongings, how do you take care of them?
1
- What did you feel while singing
paglalahad ng bagong
D. Pagtatalakay kasanayan
ng bagong #1 at
konsepto AwitingSagutin
Panuto: muli ang ang“May Tatlongna
sumusunod Bibe”
mga. tanong
Isulat sasainyong
sagutangpapel ang stick notation ng
papel.
E. Discussing
paglalahad ng new concepts
bagong and #1 *Repeat
kasanayan the song
angbut
awit.Ilang
1. Ano linyagradually
pamagat ng substitute
mayroon sathe
tayoinawit?
iyong underlined
bawat measure?word with action only one at a time until all
practicing new skills #2 the underlined words are acted.
2. Ano ang sukat ng awit na ito?
*Tap the table to the rhythmic pattern of the song. (Refer to the pattern below as guide for tapping.)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Let 3.
the Ano-anong
Panuto:
pupils
Ang beatsing thekilos
Ipalakpak
o kumpas song
ay
ang
ang
againiyong
angbeat.
while
pulso
isinagawa
Itonaay maythe
tapping
nadarama
satable.
repeatpagsaawit?
natinmark kaya Ito
musika. uulitin ito ng bumagal
ay maaring isa pango
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 * Have4. Anong
beses.
the
bumilispupilsbahagi
tap
subalit the
ang ng iyong
table
haba while
ng katawan
singing.
bawat pulso ang
ay iyong
laging ginamit upang
pareho.Ito ang maisagawa
tinatawag natingang mgabeat
steady
paglalahad ng bagong kasanayan #1
kilos na ito?
o pantay na kumpas. Maaari tayong gumamit ng mga kilos tulad ng pagpalakpak, pagtapik,
5. Gumawa
pagmartsa ng panandang
at pagtugtog guhit base sa
ng instrumentong awitingupang
panritmo inawit.
maipakita ang pulso ng
F. Developing mastery (Leads to Then let the pupils clap to the rhythmic pattern of the song (clap only without singing it). Make sure
musika. Ang panandang guhit o stick notation (│) ay nagpapakilala ng pulso ng tunog.
E. Pagtalakay
formative
F. sangKabihasnan
bagong
assessment
Paglinang 3) konsepto
(Tungoatsa they pause for every
Pagkatang underlined word one at a time as they repeat the song.
Gawain
E. Pagtalakay
paglalahad
Formative ng ng bagong
bagong
Assessment) konsepto#2at
kasanayan Ipasulat ang stick notation ng awiting May tatlong bibe.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ask:
G. Finding practical applications of
Paaralan Caloocan North E/S Baitang Ikalawa
MAPEH
Guro Asignatura
MUSIC
GRADE 2
MODIFIED DAILY LESSON LOG Punongguro Dr. Carmenia C. Abel
Oras at
Markahan Una
Pangkat

Checked by:

Petsa: September 8, 2023


Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding of sound, silence and rhythmic patterns and develops
musical awareness while performing the fundamental processes in music
B. Pamantayan sa Pagganap Responds appropriately to the pulse of the sounds heard and performs with accuracy the
rhythmic patterns
C. Pamantayan sa Pagkatuto
Nakasusulat ng stick notation mula sa tunog na napakinggan.
Layunin (MU2RH-If-g-7
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Nakasusulat ng stick notation mula sa tunog na napakinggan.

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian K-12 MELC C.G p 245
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, tsart, Speaker (para sa awitin)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Natatandaan mo pa ba ang mga natutuhan mo sa nakaraang aralin?
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pakinggan at awitin muli ang “Ako ay may LObo.”
Anong galaw ng katawan ang nababagay rito?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa  Pakinggan ang paligid mo. Ano-anong tunog ang maririnig mo sa kapaligiran?
bagong aralin  Magbigay ka ng mga tunog na malalakas.
 Magbigay ka rin ng mga tunog na mahihina.
 Ano ang iyong nadarama habang pinakikinggan mo ang mga ito?
 Lubos ka bang nasisiyahan habang pinakikinggan mo ang mga ito?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 1


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Awiting muli ang “Ako ay may Lobo” . Isulat sa inyong papel ang stick notation ng
awit.Ilang linya mayroon tayo sa bawat measure?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panuto: Ipalakpak ang beat. Ito ay may repeat mark kaya uulitin ito ng isa pang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 beses.

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Pagkatang Gawain


Formative Assessment) Ipasulat ang stick notation ng awiting Magtanim ay biro at Sampung mga daliri..
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Isulat ang stick notation ng awiting umupo, umupo.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga natutuhan mo sa aralin natin ngayon?
Tandaan:

You might also like