You are on page 1of 9

Paaralan Baitang/Antas 3

Daily Lesson Log Guro Asignatura MAPEH


Petsa Markahan 2 – WEEK 6
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
The learners demonstrate
The learners demonstrate understanding of parts, and functions The learners demonstrate understanding of
The learners demonstrate understanding of
A. Pamantayang Pangnilalaman understanding of the basic concepts of lines, textures, shapes and balance locations, directions, levels, pathways, and HOLIDAY
the nature of and the prevention of diseases
of musical form of size, cotrast of texture through planes
drawing
The learners should be able to sing, The learners should be able to create The learners should be able to perform The learners should be able to consistently
play, and perform (through body an artwork of people in the accurately involving locations, directions, practices healthy habits to prevent and
B. Pamantayan sa Pagganap movements) a chosen song showing province/region on-the-spot sketching levels, pathways and planes control diseases
the basic concepts of musical lines, of plants, trees and buildings and
beginnings, endings, and repeats geometric line designs
Perform songs with accurate pitch Paint landscape at a particular time of Move in: Explain the importance of proper hygiene
from beginning to end including the day and select colors that  Personal and general space and building up one’s body resistance in
repetitions complement each other to create a  Forward, backward, and sideward the prevention of diseases (H3DD-IIh-7)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (MU3FO-IIg-h-6) mood (A3PR-IIF) directions
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)  High, middle, and low levels
 Straight, curve, and zigzag pathways
 Diagonal and horizontal planes
(PE3BM-IIc-h-18)
Pag-awit na may Tamang Ang Pansarili at Pangangalaga sa Sarili

Tono Mula sa Simula Pangkalahatang Espasyo


II. NILALAMAN Hanggang Katapusan Pagguhit ng Tanawin
Kasama ang Bahaging
Inuulit
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 MELC- Guide p 333 K-12 MELC- Guide p 371 K-12 MELC- Guide p 413 K-12 MELC- Guide p 451
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM
ng Learning Resource
LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL LAPTOP, AUDIO-VISUAL
B. Iba pang Kagamitang Panturo
PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION PRESENTATION
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Tingnan ang awit sa ibaba. Pansinin Buoin ang talata sa ibaba. Piliin ang Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Ano ang maari mong gawin upang ikaw ay
ang bawat linya na magkatulad at di- sagot sa kahon. Gawin ito sa iyong Ilalarawan ang mga kilos na makikita mo makaiwas sa karamdaman?
magkatulad. Lagyan ang bawat bilang sagutang papel. sa larawan?

ng 😊 kung ang linya ng musika ay


Naigawa mo na ba ang ganitong mga
Ang kulay ay magkakaiba. May mga kilos? Kaya mo ba

magkatulad at lagyan naman ng ☹


kulay na maliwanag at itong gawin?
madilim. Ang kaliwanagan o
kung di-magkatulad. Gawin ito sa kadiliman ng kulay ay tinatawag na
iyong sagutang papel. ___________.
Ang ________ay maliwanag ang
valyu o value na nabuo sa
pagsisimula ng bagong aralin pamamagitan ng paghahalo ng
Mga pangyayri sa buh anumang kulay sa ________.
Halimbawa, ang pink ay tint ng red at
ang light blue ay tint ng blue.
Samantalang ang __________ ay ang
madilim na valyu na nabuo sa
pamamagitan ng paghahalo ng
anumang kulay sa itim.
1. Line 1 at Line 2= __________
2. Line 1 at Line 3=___________
3. Line 2 at Line 3=___________
4. Line 3 at Line 4=___________
Pagkatapos ng araling ito, inaasahang Pagkatapos ng araling ito, inaasahang Sa araling ito, gagawin mo ang kilos o Sa naunang aralín ay naipaliwanag mo ang
maisagagawa mo nang maayos ang makaguguhit ka ng isang tanawin sa galaw ng katawan sa mas nararapat gawin upang maiwasan ang mga
pag-awit ng mataas at mababang tono isang partikular na oras sa araw at malawak o pangkalahatang lugar o karaniwang sakit o karamdaman.
mula sa simula hanggang sa makapili ng mga kulay na nagpupuno espasyo.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin katapusan kasama ang bahaging sa bawat isa para makalikha ng Gagawin mo ang mga kilos o galaw ng Sa aralíng ito ay inaasahang
inuulit. ninanais na katawan sa mas maipaliliwanag mo ang kahalagahan ng
damdamin. malaki o pangkalahatang lugar o espasyo. pangangalaga sa sarili at pagpapatibay ng
resistensiya para makaiwas sa mga sakit at
karamdaman..
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Mahilig ka bang umawit? Ano ang Ang mga pintor ay gumagamit ng iba’t Isagawa ang sumusunod na kilos o galaw Pagmasdan anglarawan. Suriin kung paano
aralin. natutuhan mong awit noong ikaw ay ibang mga kulay para sa sariling espasyo. mapangalagaan ang sarili.
(Activity-1) nasa kindergarten, noong grade 1 o maipahayag ang kanilang nadarama o Gawin ang iba’t ibang kilos o galaw.
grade 2? Natatandaan damdamin. Ang emosyon ay makikita A. Lumakad sa kinatatayuan ...(8 bílang)
mo pa ba? sa pamamagitan ng paggamit ng B. Inhale-exhale..............(10 bílang)
mainit at malamig na C. Pagbaluktot ng ulo
kulay. 1. paharap na may suporta ng kamay......(4
Ang malamig na kulay ay binubuo ng bílang)
asul, lila, at berde. Ito ay 2. Patalikod na may suporta ng kamay......(
nakapagbibigay ng malamig na 4 bílang )
pakiramdam at katahimikan.

3. Pakanan na may suporta ng kamay......


(4 bílang)
4. Balik sa posisyon..... ( 4 bílang )
5. Pakaliwa na may suporta ng kamay......
(4 bílang)
6. Balik sa posisyon...... ( 4 bílang )

D. Pagpihit ng ulo
1. Pagpihit ng ulo pakanan........(4 bílang )
2. Balik sa dating posisyon.........(4
bílang )
3. Pagpihit ng ulo pakaliwa........(4 bílang )
4. Balik sa ddting posisyon.........(4
bílang )

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang gawain: Ang mainit na kulay naman ay ang E. Shoulder Circle: nakababa ang mga Basahin at bigkasin ang tula sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity Ang klase ay mahahati sa apat ng dilaw, kahel, at pula. Sila ay kamay sa tagiliran ibaba. Sagutin ang mga tanong sa susunod
-2) pangkat. Bawat pangkat ay nagbibigay ng mainit at masayang  Paharap na nakakababa ang mga kamay na pahina. Gawin ito
kailangang pumili ng isang awit na pakiramdam. sa tagiliran........(4 bílang ) sa iyong kuwaderno.
natutuhan  Patalikod na nakababa ang mga kamay
noong kayo ay nasa mas mababang sa tagiliran.........(4 bílang )
baitang.

Mga Tanong:
F. Pagpihit ng Katawan (Trunk Twist) 1. Tungkol saan ang tula?
 Kamay sa dibdib na ang palad ay naka- 2. Paano pinanatiling malinis ang ngipin at
harap pababa...............(4 bílang ) mukha?
 Balik sa posisyon 3. Ang malinis na ngipin ba ay isang uri ng
 Pagpihit pakanan.........(4 bílang ) pangangalaga sa sarili?
 Ulitin ng pakaliwa.........(4 bílang ) 4. Bakit kailangang alagaan ang iyong
 Balik sa dáting posisiyon sarili?
G. Pag-unat ng tuhod (Knee Stretching)
 Tumayo nang tuwid na ang mga paa ay
magkalayo, ang kamay ay nakalagay sa
hita malapit sa may tuhod.........(4 bílang)
 Dahan-dahang ibaba ang katawan........
(4 bílang)
 Balik sa posisyon

H. Pagpapaikot ng bukong-bukong ng paa


 Itaas ang kanang paa.........(4 bílang)
 Dahan-dahang ibaba ang katawan
........(4 bílang)
 Balik sa posisyon

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Brainstorming Iguhit sa iyong sagutang papel ang Ang mga kilos/galaw na ginawa mo sa Pagmasdan ang Food Pyramid sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga larawan na nasa ibaba. Isulat ang sariling espasyo ay mga ibaba. Sumulat ng isang talata tungkol dito.
(Activity-3) kulay, uri ng kulay (mainit o panimulang ehersisyo upang maihanda Gawing gabay ang
malamig), at pangalan ng larawan. ang iyong katawan sa mas mabigat na pamantayan sa ibaba. Gawin ito sa iyong
gawain. kuwaderno.
Narito pa ang ilan sa mga posisyong
maaari mong gawin sa
iyong sariling espasyong kinatatayuan o
kinalalagyan. Pag-
aralan ang mga posisyon at gawin nang
wasto.

A. Half Kneeling Position


Pagluhod sa kanan at kaliwa, half kneeling
sa harap, kamay sa baywang.

B. Posisyong Nakaluhod
Ang isang binti ay nakaunat sa gilid. Mula
sa posisyong paluhod, iunat ang kanang
binti pagilid at ang kamay ay nakalagay sa
baywang.

C. Mahabang Paupong Posisyon


Nakaupong posisyon na ang mga paa ay
nakaturo, tuwid ang katawan, at mga
kamay ay nása baywang.

D. Crook o Hook Sitting Position


Umupo, ibaluktot ang tuhod malapit sa
katawan, ituwid ang katawan at ilagay ang
kamay sa baywang.

F. Paglinang sa Kabihasnan Pag-eensayo para sa awitin Magtala sa Hanay A ng limang bagay Tukuyin ang nasa larawan, isulat sa Isulat ang gámit ng mga bagay sa
(Tungo sa Formative Assessment) na may kulay pula, sa Hanay B ang korting ulap ang KL kung ito ay Kilos- paglilinis sa katawan na nakalista sa ibaba.
(Analysis)
mga bagay na kulay dilaw, at sa Lokomotor at DL kung Di-Lokomotor. Gawin ito sa iyong
Hanay C naman ang mga kulay kahel. kuwaderno.
Gawin ito sa iyong sagutang 1. tootbrush
papel. 2. suklay
3. sabon na mabango
4. nail cutter
5. baso

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Presentasyon ng awtput Ano-ano ang mga kulay na mainit at Isagawa ang mga kilos sa Kopyahin sa kuwaderno ang
na buhay malamig? Magbigay ng halimbawa sa pangkalahatang espasyo. talahanayan na nasa ibaba. Lagyan ng tsek
(Application) bawat kulay sa pamamagitan ng (/) kung gaano mo
pagguhit nitó. Gawin ito sa iyong kadalas ginagawa ang mga nabanggit.
sagutang papel.
Buoin ang talata sa ibaba. Piliin ang Buoin ang talata sa ibaba. Piliin ang Buoin ang mahalagang kaisipan sa
sagot sa kahon. Gawin ito sa iyong sagot sa kahon. Gawin ito sa iyong ibaba. Piliin ang sagot sa kahon. Gawin ito
sagutang papel. sagutang papel. sa iyong kuwaderno.
Ang mga __________ay gumagamit Isang paraan upang _____________ ang
Pagkatapos ng araling ito, natutuhan ng iba’t ibang mga kulay para pagkakasakit ay ang
ko ang maayos na maipahayag ang kanilang nadarama o pagpapanatiling ____________ ng ating
_______________ ng mataas at damdamin. Ang katawan sa lahat ng oras.
_____________ tono mula sa simula ____________ ay makikita sa Ang kalusugan ay _________. Táyo ang
hanggang sa katapusan kasama ang pamamagitan ng paggamit ng mainit _____________sa sarili nating
H. Paglalahat ng Aralin bahaging ____________. at malamig na kulay. kalusugan.
(Abstraction) Ang __________ na kulay ay binubuo
ng asul, lila at berde. Ito ay
nakapagbibigay ng malamig na
pakiramdam at katahimikan.
Ang ___________na kulay naman ay
ang dilaw, kahel, at pula. Sila ay
nagbibigay ng mainit at masayang
pakiramdam.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Awitin ang napiling kanta at gamitin Pumili ng oras sa umaga at gumuhit Isagawa ang mga sumusunod na mga Sipiin sa kuwaderno at lagyan ng tsek (/)
ang rubrik na nasa ibaba. ng dalawang tanawin. Ang isa ay kilos. Sundan ang mga panuto sa ibaba. ang kahon kung ang pahayag ay tungkol sa
mainit na kulay. At ang isa naman ay 1. Gumawa ng dalawang guhit na may kalinisan at ekis (X) kung hindi.
malamig na kulay. layong 6 na metro tulad ng
nasa larawan.
2. Maghanap ng kapareha na syang
magbibigay hudyat ng simula at magtatala
ng oras kung gaano katagal isinagawa ang
bawat kilos.
3. Isagawa ang iba’t ibang mga kilos ayon
sa pagkakasunod sunod
sa talaan.
4. Hawakan ang guhit sa magkabilang
dulo habang isinasagawa ang bawat kilos
5. Gawin ang bawat kilos nang dalawang
beses
6. itala sa skor kard ang oras kung kailan
natapos ang pagsubok

Mag-isip ng isang kanta na puwede Gumuhit ng mga bagay na makikita sa Sagutin ang sumusunod na tanong. Isulat Sa tulong ng iyong mga kasama sa
mong ialay sa iyong tatay o kinikilala bahay na mayroong mainit at malamig ang iyong sagot sa iyong kuwaderno. bahay, gumawa ng slogan na nagsasaad
mong ama. Awitin ito nang maayos na kulay. 1. Naisagawa mo ba nang maayos ang kung paano
mula sa simula hanggang sa mga gawain sa bawat bílang? mapananatiling malinis ang katawan.
katapusan. 2. Ano-ano ang mga direksiyon at antas Gawing gabay ang
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang ang iyong isinagawa? pamantayan sa ibaba. Gawin ito sa
Aralin at Remediation kuwaderno.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. ng 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang pa ng karagdagang pagsasanay o gawain pa ng karagdagang pagsasanay o gawain nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain para remediation para remediation para remediation pagsasanay o gawain para remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
sa aralin sa aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa remediation ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like