You are on page 1of 4

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: E. OLAGUER Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 13 - 17, 2023 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring Napauunlad ang ksanayan sa Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang
pagbasa sa iba’t ibang uri ng pagbasa sa iba’t ibang uri ng pagsulat ng iba’t ibang uri ng sa mapanuring panood ng iba’t kakayahan
teksto at napapalawak ang teksto at napapalawak ang sulatin ibang uri ng media sa mapanuring panood ng
talasalitaan talasalitaan
iba’t
ibang uri ng media
B. Pamantayang Pangganap Naisasakilos ang katangian ng Naisasakilos ang katangian ng Nakasusulat ng talatang Nakasusulat ng tula batay sa Nakasusulat ng tula batay
mga mga naglalarawan ng isang tao o pinanood sa
tauhan sa kuwentong binasa; tauhan sa kuwentong binasa; bagay sa paligid, at ng talatang pinanood
nakapNagsasadula ng maaaring nakapNagsasadula ng
nagsasalaysay ng sariling
maging wakas ng kuwentong maaaring maging wakas ng
karanasan
binasa at nakapagsasagawa ng kuwentong binasa at
charades ng mga tauhan nakapagsasagawa ng charades
ng mga tauhan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
( Isulat ang code sa bawat F5PT-IIab-8 F5PT-IIab-8 F5PU-IIbf-2.1 F5PD-IIbd-12 F5PD-IIbd-12
kasanayan) Nagagamit ang mga bagong Nagagamit ang mga bagong Nakasusulat ng isang Naipapakita ang pag-unawa sa Naipapakita ang pag unawa
salitang natutunan sa usapan salitang natutunan sa usapan pagsasalaysay pinanood sa pamamagitan ng sa pinanood sa
pagguhit pamamagitan ng pagguhit

Pagpapakikita ng Pag-
II. NILALAMAN Paggamit ng mga Bagong Paggamit ng mga Bagong Pagsulat ng Isang Pagpapakikita ng Pag-unawa sa unawa sa Pinanood sa
( Subject Matter) Salitang Natutunan sa Usapan. Salitang Natutunan sa Pagsasalaysay `Tungkol sa mga Pinanood sa Pamamagitan ng Pamamagitan ng Pagguhit
Pagguhit
Usapan. Bagay na Nakikita sa
“Ang Kwento ni Pepe at
Sariling Lugar. “Ang Kwento ni Pepe at Susan” Susan”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Linggo 2 araw 2
1. Mga pahina sa Gabay sa Linggo 2 – Araw 1 Linggo 2 – Araw 3 Linggo 2 – Araw 4
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk Hiyas sa Pagbasa 5, p 40-41 Hiyas sa Pagbasa 5, p 40-41 -


4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
Laptop, Projector., speaker, Laptop, Projector., speaker,
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawang mgagandang Larawang mgagandang Larawang ng mga pagdidriwang Larawan ng batang lalaki at Larawan ng batang lalaki at
kalikasan at kalbong kagubatan kalikasan at kalbong sa sariling lugar – kapistahan babae babae
o maruming ilog kagubatan o maruming ilog Basket, daster, bakya o kahit Larawan ni pagong at ni matsing Larawan ni pagong at ni
Tsart , dayagram Tsart , dayagram anong sapin sa paa Video ng kuwento matsing
Video ng kuwento

IV. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Ano ang ideya ninyo sa Ano ang ideya ninyo sa Ano-ano ang mga dapat Naalala niyo pa baa si Pagong at Ano ang dapat tandaan sa
pasimula sa bagong aralin kwentong bayan? kwentong bayan? tandaan sa pagsulat ng isasang si Matsing?Anong katangian pagsulat ng salaysay?
( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties) Ano ang alam niyo tungkol sa Ano ang alam niyo tungkol sa pangungusap? meron Original File Submitted and
salitang KALIKASAN? salitang KALIKASAN? Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan. Pagpapakita ng larawan. Ano ang nasa larawan? Pagpapakita ng larawan ng Pagpapakita ng larawan ng
(Motivation) Ano ang nasa larawan? Ano ang nasa larawan? Anong mga bagay ang kilala sa batang lalaki at babae isang maganda at
Bakit nasisira an gating Bakit nasisira an gating ating lugar? Gusto niyo bang makilala ang maruming kapaligiran.
kalikasan? kalikasan? Ilarawan ito. mga batang ito sa larawan? Aling kapaligiran ang gusto
Paano ka makatutulong upang Paano ka makatutulong Sino sa inyo ang kumakain sa mong tirhan?
maibalik ang kagndahan at upang maibalik ang inyo ng prutas at gulay?
kalinisan ng kalikasan? kagndahan at kalinisan ng
kalikasan?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pagbasa ng tula Pagbasa ng tula Saang lugar ka nakatira? Pagbibigay ng pamantayan sa Bakit ayaw nyo sa
sa bagong aralin Sa anong mga bagay nakikilala panonood ng video maruming kapaligiran? Sino
( Presentation) “ Alagaan ang kalikasan “ “ Alagaan ang kalikasan “ ang inyong lugar? ba ang nagpaparumi n
Anong mga pagdiriwang ang Panonood ng video gating kapaligiran?
ipinagdiriwang natin sa sariling “ Si Pepe at si Susan “
lugar?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagsagot sa pangganyak na Pagsagot sa pangganyak na Paano mo ilalarawan ang Pagsagot sa mga pangganyak na Ipapanood sa mga bata ang
at paglalahad ng bagong tanong tanong kaganapan nanakikita mo sa tanong video “ environment and
kasanayan No I (Modeling) larawan? pollution”
Ano ang dapat nating gawin sa
mga kulturang ating
kinagisnan?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ilarawan ang kalikasan noon at Ilarawan ang kalikasan noon Pagsagot sa mga panggangyak Bumuo ng timeline Talakayin ang video na
at paglalahad ng bagong ngayon at ngayon na tanong Anong katangian ang ipinakita napanood
kasanayan No. 2. ni Pepe at Ssusan?
( Guided Practice) Ano ang kahalagahan ng
pagkain natin ng mga gulay at
prutas?
F. Paglilinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawin:
(Tungo sa Formative Assessment ) Pangkat I.Sumulat ng salaysay Pangkat I.Sumulat ng salaysay Hatiin sa apat na pangkat ang Hatiin sa anim na pangkat ang
( Independent Practice ) tungkol sa kalikasan tungkol sa kalikasan klase. Bigyan ng “activity card” klase. Bigyan ng “activity card”
Pangkat II. Magsagawa ng Pangkat II. Magsagawa ng ang bawat pangkat ang bawat pangkat
interview interview
Pangkat III. Dula-dulaan Pangkat III. Dula-dulaan
Pangkat IV Bumuo ng tula Pangkat IV Bumuo ng tula
G. Paglalahat Paano mo mauunawaan ang Paano mo mauunawaan ang Ano ang dapat tandaan sa Anong paraan ang maaaring
mga bagong salitang iyong mga bagong salitang iyong pagsulat ng pangungusap na gawin upang matiyak ang pag-
nababasa? nababasa? nagsasalaysay? unawa sa kwentong pinanood?

Ano ang sumasagot sa mga Ano ang sumasagot sa mga


tanong na bakit?Paano? tanong na bakit?Paano?
H. Paglalapat ng aralin sa pang araw Gawaing Indibidwal. Gawaing Indibidwal. Ano ang dapat nating
araw na buhay Gawaing Indibidwal. Gawaing Indibidwal. Sumulat ng isang maikling Gumawa ng “Comic Strip” gawin para maiwasan ang
( Application/Valuing) Gumawa ng dayagram ng mga Gumawa ng dayagram ng mga sanaysay tungkol sa tungkol sa kwentong napanood. paglala ng polusyon?
I. naitalang impormasyon mula naitalang impormasyon mula magagandang tanawin na
sa binasa. sa binasa. makikita sa inyong lugar.

J. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang salaysay. Sumulat ng isang salaysay. Panuto:Iguhit ang Ipakita ang pag unawa sa
Gawing gabay ang mga Gawing gabay ang mga Sumulat ng isang salaysay pinakagustong bahagi ng pinanood sa pamamagitan
sumusunod na tanong: sumusunod na tanong: tungkol sa pagdiriwang ng napanood batay sa pag-unawa ng pagguhit. Habang
- Bakit nangyayari ang malupit - Bakit nangyayari ang malupit inyong pamilya noong mo dito. gumuguhit ang bata,
na hagupit ng kalikasan sa atin na hagupit ng kalikasan sa atin nakarang Pasko Iparinig ang kantang “
gaya ng bagyo, lindol at gaya ng bagyo, lindol at Masdan mo ang
pagputok ng bulkan? pagputok ng bulkan? Kapaligiran” by Asin
- Bakit kailangang gumawa tayo - Bakit kailangang gumawa
ng paraan upang maibalik ang tayo ng paraan upang
kagandahan at kaayusan ng maibalik ang kagandahan at
kapaligiran? kaayusan ng kapaligiran?
- Paano natin maisasalba ang - Paano natin maisasalba ang
lugmok na kalagayan ng ating lugmok na kalagayan ng ating
kapaligiran? kapaligiran?
- Paano mo mapangangalagaan - Paano mo
ang ating kalikasan? mapangangalagaan ang ating
kalikasan?

K. Karagdagang gawain para sa Basahin ang kuwentong Basahin ang kuwentong Sumulat ng isang epektibong Gumawa ng islogan tungkol sa su
takdang aralin pinamagatang “Ang Alaga ni pinamagatang “Ang Alaga ni sanaysay sa isang malinis na paksang “ Wastong Nutrisyon”
( Assignment) Ruth” pahina 40-42 ng batayang Ruth” pahina 40-42 ng papel na binubuo ng pito
aklat na Hiyas sa Pagbasa batayang aklat na Hiyas sa hanggang sampung
5.Bumuo ng limang Pagbasa 5.Bumuo ng limang pangungusap hinggil sa kung
tanong na bakit at limang tanong na bakit at limang bakit mahalagang tangkilikin
tanong na paano.Humanda sa tanong na paano.Humanda sa natin ang sariling atin.
pag-uulat sa klase pag-uulat sa klase

V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation

B. Nakakatulong ba ang remedia?


Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
C. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
D. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong ang
aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo ang


aking nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like