You are on page 1of 5

School: DVVES Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: CHARIZZA MAE C. CARPENTERO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring Napauunlad ang ksanayan sa Napauunlad ang ksanayan sa Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang
pagbasa sa iba’t ibang uri ng pagsulat ng iba’t ibang uri ng pagsulat ng iba’t ibang uri ng sa mapanuring panood ng iba’t kakayahan
teksto at napapalawak ang sulatin sulatin ibang uri ng media sa mapanuring panood ng
talasalitaan
iba’t
ibang uri ng media
B. Pamantayang Pangganap Naisasakilos ang katangian ng Nakasusulat ng talatang Nakasusulat ng talatang Nakasusulat ng tula batay sa Nakasusulat ng tula batay
mga naglalarawan ng isang tao o naglalarawan ng isang tao o pinanood sa
tauhan sa kuwentong binasa; bagay sa paligid, at ng bagay sa paligid, at ng talatang pinanood
nakapNagsasadula ng maaaring talatang nagsasalaysay ng
nagsasalaysay ng sariling
maging wakas ng kuwentong sariling
karanasan
binasa at nakapagsasagawa ng karanasan
charades ng mga tauhan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
( Isulat ang code sa bawat F5PT-IIab-8 F5PU-IIbf-2.1 F5PD-IIbd-12 F5PD-IIbd-12
kasanayan) Nagagamit ang mga bagong Nakasusulat ng isang Nakasusulat ng isang Naipapakita ang pag-unawa sa Naipapakita ang pag
salitang natutunan sa usapan pagsasalaysay pagsasalaysay pinanood sa pamamagitan ng unawa sa pinanood sa
pagguhit pamamagitan ng pagguhit

Pagpapakikita ng Pag-
II. NILALAMAN Paggamit ng mga Bagong Pagsulat ng Isang Pagsulat ng Isang Pagpapakikita ng Pag-unawa sa unawa sa Pinanood sa
( Subject Matter) Pinanood sa Pamamagitan ng Pamamagitan ng Pagguhit
Salitang Natutunan sa Usapan. Pagsasalaysay `Tungkol sa Pagsasalaysay `Tungkol sa mga
Pagguhit
mga Bagay na Nakikita Bagay na Nakikita sa
“Ang Kwento ni Pepe at
sa Sariling Lugar. Sariling Lugar.
“Ang Kwento ni Pepe at Susan” Susan”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa Linggo 2 – Araw 1 Linggo 2 – Araw 2 Linggo 2 – Araw 3


Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk Hiyas sa Pagbasa 5, p 40-41 -


4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
Laptop, Projector., speaker, Laptop, Projector.,
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawang mgagandang Larawang ng mga Larawang ng mga Larawan ng batang lalaki at speaker,
kalikasan at kalbong kagubatan pagdidriwang sa sariling lugar pagdidriwang sa sariling lugar babae Larawan ng batang lalaki at
o maruming ilog – kapistahan – kapistahan Larawan ni pagong at ni babae
Tsart , dayagram Basket, daster, bakya o kahit Basket, daster, bakya o kahit matsing Larawan ni pagong at ni
anong sapin sa paa anong sapin sa paa Video ng kuwento matsing
Video ng kuwento

IV. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Ano ang ideya ninyo sa Ano-ano ang mga dapat Naalala niyo pa baa si Pagong Ano ang dapat tandaan sa
pasimula sa bagong aralin kwentong bayan? Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsulat ng isasang at si Matsing?Anong katangian pagsulat ng salaysay?
( Drill/Review/ Unlocking of Difficulties) Ano ang alam niyo tungkol sa tandaan sa pagsulat ng pangungusap? meron Original File Submitted and
salitang KALIKASAN? isasang pangungusap? Formatted by DepEd Club
Member - visit
depedclub.com for more
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan. Ano ang nasa larawan? Ano ang nasa larawan? Pagpapakita ng larawan ng Pagpapakita ng larawan ng
(Motivation) Ano ang nasa larawan? Anong mga bagay ang kilala Anong mga bagay ang kilala sa batang lalaki at babae isang maganda at
Bakit nasisira an gating sa ating lugar? ating lugar? Gusto niyo bang makilala ang maruming kapaligiran.
kalikasan? Ilarawan ito. Ilarawan ito. mga batang ito sa larawan? Aling kapaligiran ang gusto
Paano ka makatutulong upang Sino sa inyo ang kumakain sa mong tirhan?
maibalik ang kagndahan at inyo ng prutas at gulay?
kalinisan ng kalikasan?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pagbasa ng tula Saang lugar ka nakatira? Saang lugar ka nakatira? Pagbibigay ng pamantayan sa Bakit ayaw nyo sa
sa bagong aralin Sa anong mga bagay Sa anong mga bagay nakikilala panonood ng video maruming kapaligiran?
( Presentation) “ Alagaan ang kalikasan “ nakikilala ang inyong lugar? ang inyong lugar? Sino ba ang nagpaparumi n
Anong mga pagdiriwang ang Anong mga pagdiriwang ang Panonood ng video gating kapaligiran?
ipinagdiriwang natin sa ipinagdiriwang natin sa sariling “ Si Pepe at si Susan “
sariling lugar? lugar?
D. Pagtatalakay ng bagong Pagsagot sa pangganyak na Paano mo ilalarawan ang Paano mo ilalarawan ang Pagsagot sa mga pangganyak Ipapanood sa mga bata
konsepto at paglalahad ng tanong kaganapan nanakikita mo sa kaganapan nanakikita mo sa na tanong ang video “ environment
bagong kasanayan No I larawan? larawan? and pollution”
(Modeling) Ano ang dapat nating gawin Ano ang dapat nating gawin sa
sa mga kulturang ating mga kulturang ating
kinagisnan? kinagisnan?
E. Pagtatalakay ng bagong Ilarawan ang kalikasan noon at Pagsagot sa mga panggangyak Bumuo ng timeline Talakayin ang video na
konsepto at paglalahad ng ngayon na tanong Anong katangian ang ipinakita napanood
bagong kasanayan No. 2. ni Pepe at Ssusan?
( Guided Practice) Ano ang kahalagahan ng
pagkain natin ng mga gulay at
prutas?
F. Paglilinang sa Kabihasan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawin:
(Tungo sa Formative Assessment ) Pangkat I.Sumulat ng salaysay Hatiin sa apat na pangkat ang Hatiin sa anim na pangkat ang
( Independent Practice ) tungkol sa kalikasan klase. Bigyan ng “activity card” klase. Bigyan ng “activity
Pangkat II. Magsagawa ng ang bawat pangkat card” ang bawat
interview pangkat
Pangkat III. Dula-dulaan
Pangkat IV Bumuo ng tula
G. Paglalahat Paano mo mauunawaan ang Ano ang dapat tandaan sa Anong paraan ang maaaring
mga bagong salitang iyong pagsulat ng pangungusap na gawin upang matiyak ang pag-
nababasa? nagsasalaysay? unawa sa kwentong pinanood?

Ano ang sumasagot sa mga


tanong na bakit?Paano?
H. Paglalapat ng aralin sa pang Gawaing Indibidwal. Gawaing Indibidwal. Ano ang dapat nating
araw araw na buhay Gawaing Indibidwal. Sumulat ng isang maikling Gumawa ng “Comic Strip” gawin para maiwasan ang
( Application/Valuing) Gumawa ng dayagram ng mga sanaysay tungkol sa tungkol sa kwentong paglala ng polusyon?
I. naitalang impormasyon mula magagandang tanawin na napanood.
sa binasa. makikita sa inyong lugar.

J. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang salaysay. Panuto:Iguhit ang Ipakita ang pag unawa sa
Gawing gabay ang mga Sumulat ng isang salaysay pinakagustong bahagi ng pinanood sa pamamagitan
sumusunod na tanong: tungkol sa pagdiriwang ng napanood batay sa pag-unawa ng pagguhit. Habang
- Bakit nangyayari ang malupit inyong pamilya noong mo dito. gumuguhit ang bata,
na hagupit ng kalikasan sa atin nakarang Pasko Iparinig ang kantang “
gaya ng bagyo, lindol at Masdan mo ang
pagputok ng bulkan? Kapaligiran” by Asin
- Bakit kailangang gumawa tayo
ng paraan upang maibalik ang
kagandahan at kaayusan ng
kapaligiran?
- Paano natin maisasalba ang
lugmok na kalagayan ng ating
kapaligiran?
- Paano mo mapangangalagaan
ang ating kalikasan?

K. Karagdagang gawain para sa Basahin ang kuwentong Sumulat ng isang epektibong Gumawa ng islogan tungkol sa su
takdang aralin pinamagatang “Ang Alaga ni sanaysay sa isang malinis na paksang “ Wastong Nutrisyon”
( Assignment) Ruth” pahina 40-42 ng papel na binubuo ng pito
batayang aklat na Hiyas sa hanggang sampung
Pagbasa 5.Bumuo ng limang pangungusap hinggil sa kung
tanong na bakit at limang bakit mahalagang tangkilikin
tanong na paano.Humanda sa natin ang sariling atin.
pag-uulat sa klase

V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation

B. Nakakatulong ba ang remedia?


Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
C. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
D. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa tulong ang
aking punong guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo ang


aking nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like