You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CALAMBA CITY
PALO ALTO INTEGRATED SCHOOL
BAITANG/ANTAS 9
GURO NG CRIZZEL S. CASTILLO
ASIGNATURA FILIPINO
ASIGNATURA
Nobyembre 8, 2023
11:35-12:20; 01:05-01:50; 02:00- UNA
PETSA AT ORAS MARKAHAN
02:45; 02:45-03:30; 03:30-04:15;
04:15-05:00
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa
Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at
I. LAYUNIN Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa Tanka at Haiku gamit ang
A. Pamantayang Ponemang Suprasegmental na katangian ng wika upang mapahalagahan ang
Pangnilalaman kultura ng Japan

B. Pamantayan sa Nabibigkas nang wasto ng mag-aaral ang Tanka at Haiku


Pagganap
Pag-unawa sa Binasa (PB)
F9PB-IIa-b-45
C. Mga Kasanayan sa Nasusuri ang pagkakaiba at pagkakatulad ng estilo ng pagbuo ng tanka at haiku
Pagkatuto Isulat ang code
sa bawat kasanayan. Paglinang ng Talasalitaan (PT)
F9PT-IIa-b-45
Nabibigyang-kahulugan ang matatalinghagang salitang ginamit sa tanka at haiku.
Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong
II. NILALAMAN ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang linggo.
KAGAMITANG Led TV, Batayang aklat, Chart/Manila paper
PANGTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Gabay ng guro
3. Mga Pahina ng
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa portal
ng learning resource
B. Iba pang Kagamitang
Pangturo
DepEd Order No. 042, s. 2016
Address: Palo Alto, Calamba City, Laguna
Telephone No: (049} 521-8264
Email Address: 301524@deped.gov.ph
FB Page: DepEd Tayo Palo Alto Integrated School – Calamba City
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CALAMBA CITY
PALO ALTO INTEGRATED SCHOOL
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa • Ipalinang ang bahaging Talasalitaan
nakaraang aralin at/o • Webbing tungkol haiku at tanka
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin • Pagbigkas ng tanka at haiku
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga • Ipasagot sa klase ang Gawain 4 at 5
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong • Gawain 6: Pagpapaunlad ng Kaalaman (LM p. 97)
konsepto at paglalahad ng • Pagsagot/Paglinang sa mga Gabay na Tanong
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong • Pagsagot sa mga patlang/linya upang mabuo ang ibinigay ng guro na tanka
konsepto at paglalahad ng at haiku bilang karagdagang pagsasanay
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa • Pagpapahalaga sa kalikasan, pag-ibig, pag-iisa at pagbabago
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assesstment)
G. Paglalapat ng Aralin sa • Ang paraan ng pagbigkas sa Tanka at Haiku ay pareho o walang
pang-araw-araw na buhay pagkakaiba
• Pagbuo ng sintesis sa napag-aralan na ang tanka at haiku ay mga maikling
H. Paglalahat ng Aralin
tulang mula sa bansang Japan
• Maikling pagsusulit tungkol sa kaligirang kasaysayan ng tanka at haiku sa
I. Pagtataya ng Aralin
bansang Japan; at ang estilo ng pagsulat ng tanka at haiku
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang Aralin at Ano ano ang mga element ng dula?
Remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY SUNFLOWER TULIP DAHLIA SAMPAGUITA HYACINTH CARNATION
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-
aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain o
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Para sa bilang
ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?

DepEd Order No. 042, s. 2016


Address: Palo Alto, Calamba City, Laguna
Telephone No: (049} 521-8264
Email Address: 301524@deped.gov.ph
FB Page: DepEd Tayo Palo Alto Integrated School – Calamba City
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CALAMBA CITY
PALO ALTO INTEGRATED SCHOOL
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa istratehiya ng
pagtuturo ang
nakatutulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Suliraning kinahaharap
na kailangang tulungan ng
punungguro o
tagapamasid para
masulusyunan.
G. Anong pagbabago ng
mga local na materyales o
bagay na ginamit o
natuklasan ko upang
maibahagi ko sa iba.

Inihanda ni:

CRIZZEL S. CASTILLO
Guro ng Asignatura

Sinuri ni:

JULIETA P. DINGLASAN
Ulong Guro III, Filipino

Binigyang- Pansin ni:

MARITES M. PRECILLA
Punong Guro II

DepEd Order No. 042, s. 2016


Address: Palo Alto, Calamba City, Laguna
Telephone No: (049} 521-8264
Email Address: 301524@deped.gov.ph
FB Page: DepEd Tayo Palo Alto Integrated School – Calamba City

You might also like