You are on page 1of 11

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to Teacher: Learning Area: ESP


12
DAILY Teaching Dates and
LESSON LOG Time: (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at
(Content Standards)
responsibilidad

Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasiya para sa
(Perfomance Standards)
kapayapaan ng sarili at
kapwa
Pamantayan sa Pagkatuto 5. Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng kapwa EsP6P- IId-i-31
(Learning Competencies)

Pagpapamalas ng Paggalang
Layunin
Lesson Objective

sa Ideya ng Kapwa
Paksang Aralin
(Subject Matter)

Kagamitang Panturo K-12 MELC- p86, MODULE 7 K-12 MELC- p86, MODULE K-12 MELC- p86, MODULE K-12 MELC- p86, K-12 MELC- p86,
(Learning Resources) ADM, 7 ADM, 7 ADM, MODULE 7 ADM, MODULE 7 ADM,
Pamamaraan Larawan, vedio presentation Larawan, vedio presentation Larawan, vedio presentation Larawan, vedio Larawan, vedio
(Procedure) presentation presentation
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Isulat ang T sa Ano ang mabuting Bakit mahalaga na dapat Balikan ang nakaraang LINGGUHANG
aralin at/o pagsisimula ng patlang kung ang magbigay ng pantay na leksyon. PAGSUSULIT
naidudulot ng paggalang ang mga
bagong aralin. pangungusap ay paggalang ng nagsisipag usap sa isang
nagsasaad ng paggalang suliranin?
sa suhestiyon ng kapwa at suhestyon ng kapwa?
H naman kung hindi. Bakit laging isaalang-alang ang
_____ 1. Pinakinggan mo damdamin ng kapwa sa
ang mungkahi ng iyong pagbabahagi ng
kanilang suhestyon o ideya?
maingay na kamag- aral.
_____ 2. Nais ng iyong
magulang na mag-aral ka
muna bago maglaro sa
iyong cellphone ngunit
binalewala mo ito.
_____ 3. Masaya kayong
nagbigayan ng ideya
tungkol sa patimpalak na
nais ninyong salihan.
_____ 4. Sinunod mo ang
suhestiyon ng iyong
kapatid sa proyektong
iyong ginagawa.
B. Paghahabi sa layunin ng MAgbigay ng kabutihang Magbigay ng using rason kung Pagpapatuloy ng talakayan. Pagpapatuloy ng
aralin naidudulot ng paggalang sa bakit mahalaga na magbigay ng talakayan.
suhestiyon ng kapwa. pantay na paggalang sa nag-
uusap ulo; sa osang suliranin?
C. Pag-uugnayng mga Ating pag-aralan ang tungkol Ating alamin ang mga rason Talakayin ang kahalagahan Magpakita ng mga
halimbawa sa bagong sa mga kabutihang kung bakit mahalaga na ng paggalang sa ideya o larawan kaugnayng
aralin. naidudulot ng paggalang sa magbigay ng pantay na suhestiyon ng kapwa sa aralin Ninyo.
suhestiyon ng kapuwa. paggalang sa nag-uusap anumang sitwayson.
ukol sa iisang paksa o
suliranin
D. Pagtalakayng Ang pakikinig o paggalang Mga kabutihang Mga rason kung bakit Panuto: Piliin at isulat
bagong konsepto at ng suhestiyon ng iba ay naidudulot ng mahalaga na magbigay ang bilang ng usapan na
paglalahad ng bagong napakagandang katangian paggalang sa ng pantay na paggalang nagpapamalas ng
na nararapat taglayin ng suhestiyon ng kapuwa: sa nag-uusap ukol sa paggalang sa ideya ng
kasanayan #1  Suhestiyon ay ang iisang paksa o suliranin
isang batang tulad mo. Ito kapwa.
ang magiging gabay mo pagbibigay ng sariling  Dapat magbigay ng
para hindi ka mapahamak pananaw tungkul sa pantay na paggalang para
sa bawat desisyon na iyong larangan ng tnatatanging hindi sila mauwi sa away
gagawin sa buhay. bagy.  Para magkasundo ang
 Pagrespeto sa buhay isa’t isa
Ano nga ba ang
nila. Mga maaaring
SUHESTIYON? Ang
 Pagmamalasakit sa maitutulong ng
suhestiyon ay ang
kanila sa panahon ng paggalang sa
pagbibigay ng sariling kalamidad, kasama na rito pagpapanatili ng
pahayag, opinion, o ideya ang pagbibigay babala sa kapayapaan
tungkol sa isang bagay o kanila bago dumating ang sa isang pangkat
situasyon. Nakapagbigay kalamidad.  Para magkaroon ng
ka na ba ng suhestiyon sa  Pagtataguyod ng malawak na pag-unawa,
iyong kapwa sa panahon kapayapaan sa pagrespeto at pag intindi
ng pandemya? Ano ang pamamagitan ng sa kapuwa
iyong nararamdaman kung mabubuting gawa at Ang kabutihang
hindi ito iginagalang ng iba? mga katangian naidudulot ng
Iginagalang mo rin ba ang  Pagsunod sa mga local pagpapakita mo ng
kanilang suhestiyon na kultura tulad ng paggalang sa bawat
paggalang at maging sa taong kasama
pananmit na iniiwasang  Magkaroon ng
maktisud sa damdamin ng magandang relasyon ang
ibang tao. bawat isa
 Napapahalagahan ang
mabuting komunikasyon ng
bawat isa
E. Pagtalakayng Mga Halimbawa ng Basahin ang maikling kuwento Sagutin: Panuto: Punan mo
Suhestiyon: sa 1. Ano ang kabutihang ang 5 kahon ng mga
bagong konsepto at ibaba. Punan ang sumunod na
paglalahad ng Suhestiyon ng iyong mga naidudulit ng paggalang sa paraan ng iyong
talahanayan ng tamang
magulang na huwag ka suhestiyon ng kapwa? pagpapamalas ng
bagong kasanayan impormasyon.
2. Bakit mahalaga na dapat
muna lumabas ng bahay Gawin ito sa iyong sagutang paggalang sa ideya
#2 magbigay ng pantay na
dahil sa COVID-19. papel ng iyong kapwa.
paggalang ang mga
Suhestiyon ng iyong Inatasan ni Bb. Flores ang
nagsisipag-usap ukol sa
kaibigan na sundin ang kanyang mga mag-aaral na iisang paksa o suliranin?
maglunsad 3. Ano ang naitutulong ng
mga alintunin ng inyong
ng isang proyekto upang paggalang sa pagpapanatili
barangay para maiwasan
matulungan ang mga ng kapayapaan sa
ang sakit na COVID-19. nasalanta ng bago sa isang pangkat?
karatig bayan. Hiniling niya na 4. Bakit dapat lagging
Suhestiyon ng iyong guro pangunahan ito ng isaalang-alang ang
na sumunod at igalang ang Classroom Officers ng
damdamin ng kapuwa lalo
inyong mga magulang sa Grade VI- Gumamela.
Marami ang lumitaw na na
lahat ng oras sa kabila na kapag sila ay nagbabahagi
suhestiyon na ibinigay ang
kanilang paghihigpit sa iyo. ilang ng kanilang suhestiyon?
nakibahagi ng pagpupulong. 5. Paano mo mapapanatili
Suhestiyon ng pamahalaan May ilan na pabor sa ang pagkakaunawaan,
na matutong sumunod sa pagbibigay ng relief bukas na
mga patakaran hinggil sa goods. Ang iba ay nagnanais komunikasyon at
na mag-feeding program sa pagpaphalaga sa suhestiyon
pagsugpo sa COVID-19
lugar. Mayroon
upang hindi mapahamak. ng iyong kapuwa?
namang mas gusto ay
manatili na lamang sa bahay.
Kung ikaw ang
naatasang mamuno, ano ang
iyong gagawin? Anong payo
ang iyong
sasabihin sa tatlong panig na
may iba’t-ibang naisin?
F. Paglinangsa Panuto: Iguhit ang Panuto: Kumpletuhin Panuto: Alin sa mga Panuto: Basahin ang
Kabihasaan kung ang pangungusap ay ang mga pangungusap. sumusunod ang iyong bawat sitwasyon.
(Tungo sa Formative nakapagpapakita ng Piliin ang sagot sa loob gagawin at iiwasan Bilugan ang masayang
Assessment) paggalang sa suhestiyon ng kahon. upang maipakita mo ang mukha kung ang
ng iba at kung hindi. paggalang sa ideya ng sitwasyon ay
_____ 1. Kailangang suriin kapwa. Lagyan ng tsek nagpapamalas ng
ang opinyon ng iba at Bilang isang mag- aaral (√) ang angkop na paggalang sa ideya ng
isaalang-alang ang na natatakot mahawaan hanay. kapwa at bilugan ang
kabutihang maidudulot nito. ng sakit na COVID19 malungkot na mukha
_____ 2. Iwasang dapat taglayin mo ang kung hindi.
magbigay ng mga _________ upang
nakakasakit na mungkahi o mapalayo sa anumang
opinyon. kapahamakan. Ang 1.
_____ 3. Kailangang ___________ na
Bilang isang pangulo
matutong tanggapin ang binibigay sa atin ng ating
ng klase, si Hector ay
mga opinyon ng iba kung mga magulang ay dapat
ito ay mas nakabubuti sa nating sundin dahil lahat pumapanig sa
sarili at kapwa. ng ito ay para sa ating pinakamainam na
_____ 4. Isinasawalang kabutihan. Ang COVID- desisyon para sa
bahala ang suhestiyon ng 19 ay malaking suliranin kanilang pangkat.
iyong magulang. ngunit kung tayo ay may
_____ 5. Maging ________ sa mga
mahinahon sa pagtanggap kinauukulan at 2.
sa mga opinyong di marunong tayong Bilang Punong Barangay,
nagustuhan sumunod, masusugpo hinihimok ni Francis na
natin ito. Kaya dapat magbahagi ng ideya ang
nating tandaan, anuman kanyang mga kagawad.
ang __________ ay
kailangang magpakita
ng _________________
sa ideya o suhestiyon ng
ating kapwa. 3. Kahit hindi nais ni
Charlie ang naging resulta
ng pagkapanalo ng
kanyang kaaway bilang
pangulo ng kanilang
klase, tinanggap niya ito
nang maluwag sa puso
dahil ito ay pasya ng
nakararami.

4. Nang malaman ni Rina


na ang kanyang matalik
na kaibigan ay may
ideyang kabaligtaran ng
sa kanyang pananaw,
iniwasan na niya ito.
5. Binalewala ng isang
kinatawan ang ideyang
ibinahagi ng matandang
kongresman dahil para sa
kanya, ang ideya nito ay
luma na at walang
saysay.

G. Paglalapatng aralin Ikaw ba ay marunong ➢ Bakit kailangan mong ➢ Bilang isang mag- Naranasan mo na bang may
gumalang sa suhestiyon ng kumontra o sumalungat sa iyong
sa pang-araw-araw na igalang ang suhestiyon aaral, paano mo
ideya?
buhay iyong kapwa? Magbigay ng ng kapwa? maisabuhay ang Ano ang mga detalye at ano ang
isang halimbawa na kahalagahan ng iyong ginawa hinggil dito?
sitwasyon. paggalang sa suhestiyon
ng kapwa, lalo na
ngayong panahon ng
pandemya?

H. Paglalahat ng Aralin Paano mo naipakikita ang Ano ang magandang Bakit mahalaga ang pagbibigay ng Ano ang dapat mong
ideya at suhestiyon? gawin kapag
iyong paggalang sa epekto ng paggalang ng
suhestiyon ng iyong kapwa? suhestiyon ng kapwa? mayroong ideya na
hindi ka sumasang-
ayon?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Iguhit ang ma Panuto: Isulat ang S Panuto: Gumuhit ng Panuto: Isulat sa
sayang mukha kung ito ay kung ang tinutukoy ay hugis bituin ( ) patlang ang S
nagpapakita ng suhestiyon suhestiyon, at P kung ito kung ang kung ikaw ay
ng kapwa at araw kung ay nagpapakita ng pangungusap ay sang-ayon na ang
hindi. paggalang. nagpapakita ng sumusunod ay
_____ 1. Si Ken ay tahimik _____ 1. Sinabihan ka pagpapanatili ng nagpapakita ng
na gumagawa ng kanyang ng iyong tatay na mabuting paggalang sa ideya
proyekto kahit tinatanong pakikipagkapwa sa ng kapwa at HS
baguhin mo ang iyong
siya ng kanyang mga pamamagitan ng kung hindi.
kaklase kung paano ito takdang aralin.
_____ 2. Sinunod mo paggalang sa ideya at _____1.
ginawa.
ang payo na sinasabi ng hugis parisukat ( ) Nauunawaan na
_____ 2. Nagbigay ka ng
mungkahi na maaari iyong mga magulang sa kung hindi. magkakaiba ang
ninyong gawin para sa iyo. _____ 1. Bilang ideya at pananaw
araw ng mga guro at agad _____ 3. Nagpasalamat pangulo ng kanilang ay bawat tao.
naman itong isinagawa. ka sa iyong mga klase ay laging handa _____ 2.
_____ 3. Sinang-ayunan kaibigan na pinuna ka sa si Rhian upang Tinatanggap ang
mo ang iyong kaibigan na gusot mong uniporme na makinig sa mga ideya kapwa kahit
sasayaw kayo habang agad mo itong pinalitan. at pananaw ng mga magkaiba ng ideya.
umaawit sa isang kamag-aral niya. _____ 3.
_____ 4. Iminungkahi ng
patimpalak. _____ 2. Agad na Binabalewala ang
iyong kapatid na
_____ 4. Sinunod ni Ron
baguhin mo ang isang isinigaw ni Karen ang ideya ng mga bata
ang kanyang guro na
bahagi ng iyong maanghang niyang dahil wala naman
gumuhit kung wala itong
ginagawa. proyekto. komento patungkol sa itong kabuluhan.
_____ 5. Si Aque ay hindi _____ 5. Tinanggihan inihayag na saloobin _____ 4.
marunong sumunod sa mo ang iyong mga ni Ferdie sapagkat Pinapakinggang
payo ng kanyang mga kaklase sa kanilang hindi siya sang-ayon mabuti ang mga
magulang kahit ito ay paanyaya dahil bilinng dito. nilalahad na ideya
nakabubuti sa kanya. iyong mga magulang na _____ 3. Hindi na ng kapwa.
bawal ka lumabas na kailanman kinibo at _____ 5.
hindi nagpapaalam. kinausap ni Tess ang Hinihikayat ang
matalik na kaibigan kapwa na
dahil sa pagpahayag magbigay ng
nito ng kanyang ideya kanilang ideya.
na taliwas sa kanyang
pananaw.
_____ 4. Sinikap na
unawain ng aking ina
ang mga ideya ng
kanyang kumare
kung paano aayusin
upang magmukhang
malawak ang maliit
naming tahanan.
_____ 5. Nagalit si
Loida sa kanyang
katabing kamag-aral
matapos itong
bumoto sa kalaban
niya sa pagka-
pangulo ng kanilang
klase.
J. .
Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
REMARKS

REFLECTION

a. Number of
learners who
earned 80% of
the evaluation
b. Number of
learners who
require
additional
activities for
remediation
who scored
below 80%
c. Did the remedial
lesson work?
d. Number of
learners who
have caught up
with the lesson
e. Number of
learners who
continue to
require
remediation
f. What difficulties
did I encounter
which my
principal or
supervisor can
help me solve?
g. What innovation
or localized
materials did I
use/discover
which I wish to
share with other
teachers?

You might also like