Professional Documents
Culture Documents
I .LAYUNIN
Sa pagtatapos Ng aralin Ang mga magaaral ay inaasahang:
A. Naunawaan at natutukoy Ang Iba’t -Ibang uri Ng huni o ingay na ginagawa Ng hayop.
B. Nakababasa Nang may wastong galaw/hagod na mata Mula sa kaliwa,pakanan.
C. Naibibigay Ang mga detalyeng sumasagot sa mga Tanong.
REFERENCE/ SANGGUNIAN :
BEC Pakikinig p.33, landas sa Wika at pagbasa p.2-6,MG p. 4-7, B.A. 2-8
KAGAMITAN:
Plakards/larawan/tunog
PAGPAPAHALAGA:
Nasasabi Ang Kahalagan Ng Alagang Hayop
III. Pamamaraan
A.PANIMULANG GAWAIN:
B.Balik Aralin:
C Pagganyak
1 Sinu-sino sa Inyo Ang may alagang hayop? Anu ano Ang inyong alaga sa
Bahay?
2 Ipakita Ang larawan Ng mga hayop sa paligid Ng inyu Bahay at ibigay Ang
huni o tunog into.
D.Pagtatalakay
1. Sanayin Ang mga bata sa sumusunod na mga Gawain sa wastong pagbasa Nang
malakas.
2. Ipabasa Nang malakas Ang kwentong “ Masayang paligid” sa Isang magaaral bilang
huwaran
3. Ipaulit sa mga bata Ang magbahagu Ng kwento na nagsasaad sa ginawa Ng bawat hayop.
IV. Paglalapat
Gayahin ang huni o ingay na ginagawa Ng mga hayop batay sa nakalahad na mga
kalagayan.
1. Aso- nagagalit sa pagdating Ng Hindi nya kilalang tao.
2. Tandang- nanggigising Ng tao dahil sa Umaga na, nais nyang ipaaalam ito
3. Ibon- Masaya,sasayaw-sayaw at kakanta- kanta habang nagpapalipat-lipat sa sanga Ng mga
Puno
4. Palaka- Masaya sapagkat maghapon at magdamag na umuulan.
V. Pagtataya.
Activity 1:
Ipares ang mga huni Ng pangkat 1 sa pinagmulan Ng mga ito sa pangkat. Isulat Ang mga titik
sa patlang.
I. II.
Activity 3:Mag drawing Ng 3 o higit pa na paboritong hayop at tukuyin kung anung huni Ang
mayroon ito