You are on page 1of 4

Daily Lesson Log SCHOOL: KASILY ELEMENTARY

Grade: THREE
SCHOOL
TEACHER: Learning ARALING
CLEOFE F. PHODACA
Areas: PANLIPUNAN
DATE: MAY 22, 2023 Quarter: 4
Week 4
I.LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A .Pamantayang
naipamamalas ang pang-unawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan
Pangnilalaman
ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sa
pagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Ang mag-aaral ay…
B.Pamantayan sa
Pagganap nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad
ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
C.Mga Kasanayan sa Naipakikita ang ugnayan ng kabuhayan ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Pagkatuto at sa ibang rehiyon-AP3EAP-IVc-5
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan) - Nakapagsasabi ng ilang paraan upang maging matagumpay ang pakikipagkalakalan
Pagsasabi ng Ilang Paraan Upang Maging Matagumpay ang Pakikipagkalakalan
II. Content

III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa CG, p.81
Gabay sa
Pagtuturo
2.Mga pahina sa KM, pp.451-455
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Panuto: Piliin ang pinakatamang sagot sa bawat sitwasyon. Isulat ang letra ng tamang sagot
nakaraang Aralin sa iyong sagutang-papel.
o pasimula sa 1. Ito ay isang uri ng ugnayan ng mga lalawigan at rehiyon kaugnay ng pangunahin nitong
bagong aralin produkto na magbibigay sa lalawigan at rehiyon ng malaking kita at pag-unlad ng
( Drill/Review/ ekonomiya.
Unlocking of A. Pagdaraos ng festival
Difficulties) B. Pagdaraos ng kasalan
C. Pagdaraos ng binyagan
D. Pagdaraos ng pagpupulong
2. Ang isang lalawigan ay isang kapatagan na napalilibutan ng bulubunduking lugar. Saan ito
mag-aangkat ng produktong-dagat?
A. Sa karatig-lalawigan na nasatabing-dagat.
B. Sa karatig-lalawigan na nasa tuktok ng bundok.
C. Sa malayong lalawigan na nasa tabing-dagat.
D. Sa malayong lalawigan na nasa tuktok ngbundok.
3. Maraming lungsod ang nag-aangkat ng mga produktong pang-agrikultura tulad ng palay at
mais sa karatig na mga lalawigan. Alin kaya ang maaaring dahilan nito?
A. Makitid ang lupang taniman ng mga taga-lungsod kaya hindi na nila kayang magtanim.
B. Walang sakahan ang lungsod dahil pinatatayuan ito ng mga gusaling pang komersiyo.
C. Maraming sakahan sa lungsod ngunit walang gustong magtanim ng palay at mais.
D. Maraming anyong lupa at anyongtubig ang mga lungsod.
4. Saan maaaring mag-angkat ang mga taga-lungsod ng mga produktong tuladng karne?
A. Sa tabing-dagat.
B. Sa modernong opisina.
C. Sa mga lalawigan na maburol.
D. Sa minahan.
5. Saan maaaring iluwas ng mga lalawigan na sagana sa yamang dagat ang kanilang
mgaprodukto?
A. sa tabing-dagat.
B. Sa mga malalayong lungsod.
C. Sa kabundukan.
D. Sa mga karatig na lungsod

B. Paghahabi sa - Ano-ano ang kahulugan ng pakikipagkalakalan?


layunin ng aralin -Paano kaya magiging matagumpay ang pakikipagkalakalan sa ibang rehiyon?
(Motivation)

C. Pag- uugnay ng Ang pakikipagkalakalan ay isang gawain na kung saan ito ay tumutukoy sa pagpapalitan ng
mga halimbawa mga produkto at serbisyo.
sa bagong aralin
( Presentation) Mga Mungkahing Paraan Upang Maging Matagumpay ang Pakikipagkalakalan sa ibang
lalawigan/rehiyon
1. Gumawa ng mabuting plano sa pakikipagkalakalan.
2. Sundin ang mga batas na pinatutupad sa pakikipagkalakalan.
3. Maging matapat kapuwa mangangalakal.
4. Magkaroon ng mabuting pakikitungo sa taga ibang lalawigan.
5. Magandang kalidad ng produkto ang ikalakal.

(Note: Sa bahaging ito ay maaaring magdagdag pa ng iba pang mungkahi tungkol sa


mga paraang ikapagtatagumpay ng pakikipagkalakalan.)

D. Pagtatalakay ng Sagutin ang mga tanong:


bagong konsepto 1. Ano ang kahulugan ng pakikipagkalakalan?
at paglalahad ng 2. Ano-ano ang mga paraan upang maging matagumpay ang pakikipagkalakalan sa
bagong ibang lalawigan/rehiyon?
kasanayan No I 3. Ano ang mabuting idudulot ng sumusunod?
(Modeling) -Paggawa ng mabuting plano sa pakikipagkalakalan
- Pagsunod sa mga batas na pinatutupad sa pakikipagkalakalan
E. Pagtatalakay ng
- Pagiging matapat sa kapuwa manganga;akal
bagong konsepto
- Pagkakaroon ng mabuting pakikitungo sa taga ibang lalawigan
at paglalahad ng
- Magandang kalidad ng produkto ang ikalakal
bagong
kasanayan No. 2.
(Guided
Practice)
F. Paglilinang sa Ano-ano ang iyong maimumungkahing paraan upang maging matagumpay ang pakikipagkalakalan sa
Kabihasan ibang rehiyon?
(Tungo sa
Formative
Assessment )
( Independent Practice
G. Paglalapat ng Sa ating mga kalapit na lalawigan ay nangangailangan ng tuyong isda gaya ng tilis, dilis,
aralin sa pang patuna, at tapulok. Marami rito nito. Samantalang dito sa ating lalawigan ay kulang naman sa
araw araw na isdang bangus at galunggong. Ano kaya ang nararapat gawin sa sitwasyong ito? Paano ito
buhay dapat gawin?
(Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Ano ang natutuhan ninyo sa aralin?
Aralin
( Generalization)
I. Pagtataya ng Lagyan ng tsek (/) ang mga paraan paraan upang maging matagumpay ang
Aralin pakikipagkalakalan sa ibang lalawigan/ rehiyon.
____1. Maayos na pakikitungo sa mga mangangalakal ng ibang lalawigan.
____2. Pagbibigay ng masyadong mataas na presyo ng kalakal
____3. Paglabag sa pinagkasunduan bago gawin ang pakikipagpalitan ng produkto.
____4. Pagkalakal ng magandang uri ng produkto
____5. Pagbibigay ng masamang komento sa natanggap ng produkto.
J. Karagdagang Alamin ang iba pang dapat gawin upang maging matagumpay ang pakikipagkalakalan sa
gawain para sa ibang lalawigan/ rehiyon.
takdang aralin
(Assignment)
V.MGA TALA
PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
(No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like