You are on page 1of 4

Daily Lesson Log SCHOOL: KASILY ELEMENTARY

Grade: THREE
SCHOOL
TEACHER: Learning ARALING
CLEOFE F. PHODACA
Areas: PANLIPUNAN
DATE: MAY 26, 2023 Quarter: 4
Week 4
I.LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A .Pamantayang
naipamamalas ang pang-unawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan
Pangnilalaman
ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sa
pagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Ang mag-aaral ay…
B.Pamantayan sa
Pagganap nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad
ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Naipaliliwanag ang iba’t ibang aspeto ng ekonomiya (pangangailangan, produksyon,
C.Mga Kasanayan sa kalakal, insprastraktura, atbp.) sa pamamagitan ng isang graphic organizer AP3EAP-
Pagkatuto IVd-87
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan) - Naipapakita sa isang graphic organizer ang ibang mahahalagang aspekto sa
pakikipagkalakan tungo sa pagtugon ng sariling pangangailangan
Mahahalagang Aspekto sa Pakikipagkalakan Tungo sa Pagtugon ng Sariling
II. Content Pangangailangan

III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa CG, p.81
Gabay sa
Pagtuturo
2.Mga pahina sa KM, pp.464-471
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Magpakita ng mga larawan ng imprastraktura sa kabuhayan sa ibat-ibang probinsya ng
nakaraang Aralin ehiyon.Tukuyin ang mga imprastrakturang ipinakita salarawan
o pasimula sa
bagong aralin
( Drill/Review/
Unlocking of
Difficulties)

Ano ang kahalagahan ng mga imprastrakturasa kabuhayan ng mga tao?

B. Paghahabi sa Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat. Bigyanng task card na may parehong gawain angmga
layunin ng aralin pangkat at mga kagamitan. Bigyan ngpanahong makagawa ang mga pangkat.Task Card:
(Motivation)
1. Gumuhit ng isang bahay gamit ang itimna krayola.
2. Gumuhit ng ilang ulap sa itaas ngbahay gamit ang asul na krayola.
3. Gumuhit ng mga damo sa paligid ngbahay gamit ang berdeng krayola.
4. Gumuhit ng mga bulaklak sa mgadamo gamit ang dilaw na krayola.
5. Gumuhit ng mga bata na naglalaro sa tabi ng bahay gamit ang itim nakrayola.

Itanong sa mga bata:Madali ba ninyong nagawa ang ating gawain?Saan kayo nahirapan?
Bakit?Bakit hindi ninyo nabuo ang inyong ginuhit? Anong nangyari kapag may kulang?May
mga sumobra ba? Ano ang ginawa ninyosa mga sumobrang krayola?

C. Pag- uugnay ng Ipaliwanag: Ang kalakal sa mga lalawigan ay kagayang pangyayari sa ating gawain. Minsan
mga halimbawa may mga kalakal na kagaya ng mga sumusobrang krayola. May mga kalakal din na kagaya
sa bagong aralin ng mga krayolang kulang na kulang. Kapag ang kalakal ay sumusobra, minsan hindi na ito
( Presentation) pinapansin. Ngunit, kung ang kalakal ay kulang na kulang, minsan kailangan pa nating
makiusap sa iba upang makuha ito.

D. Pagtatalakay ng Tunghayan natin ang kalakal sa isang lalawigan.


bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan No I
(Modeling)

Ano ang nakikita ninyo sa larawan?Nakakabili ka ba kayo ng mga nasalarawan? Bakit? Bakit
kailangan natin ito?Saan galing ang mga produktong ito?Bakit ba mahal ang ibang kalakal?
Bakit minsan nama’y mura ito? Ano ang mangyayari kung kulang ang produkto? (Nagiging
mahal ang mgabilihin)
Ano ang mangyayari kung sobra ang produkto? (Nagiging mura ang mga bilihin)

E. Pagtatalakay ng Pagmasdan ang mga larawan. Ano ang nakikita ninyo sa unang larawan?sa pangalawang
bagong konsepto larawan? Ano ang ginagawa nila sa mga produktong nakukuha sa pagtatanim?
at paglalahad ng
bagong
kasanayan No. 2.
(Guided
Practice)

F. Paglilinang sa Ano ano ang pangangailangan ng bawat pamilya?


Kabihasan Paano at saan ito kinukuha/nanggagaling?
(Tungo sa
Formative Sagutan ang graphic organizer tungkol sa mahahalagang aspeto sa pakikipagkalakalan tungo sa
pagtugon ng sariling pangangailangan.
Assessment )
( Independent Practice

G. Paglalapat ng
aralin sa pang Ano ang dapat natin gawin upang matugunan ang ating pang araw - araw
araw araw na napangangailangan?
buhay
(Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Ano ang kahalagahan ng pakikipagkalakalan ng mga tao?
Aralin
( Generalization)
I. Pagtataya ng Sagutan ang graphic organizer para maipakita ang ibang mahahalagang aspekto sa
Aralin pakikipagkalakan tungo sa pagtugon ng sariling pangangailangan.
J. Karagdagang Magbigay pa ng ibang kalakalan o serbisyo sa ating lalawigan.
gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V.MGA TALA
PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
(No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like