Professional Documents
Culture Documents
Araling Panlipunan Q4 WK 4 Day 2
Araling Panlipunan Q4 WK 4 Day 2
Grade: THREE
SCHOOL
TEACHER: Learning ARALING
CLEOFE F. PHODACA
Areas: PANLIPUNAN
DATE: MAY 23, 2023 Quarter: 4
Week 4
I.LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A .Pamantayang
naipamamalas ang pang-unawa sa mga gawaing pangkabuhayan at bahaging ginagampanan
Pangnilalaman
ng pamahalaan at ang mga kasapi nito, mga pinuno at iba pang naglilingkod tungo sa
pagkakaisa, kaayusan at kaunlaran ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Ang mag-aaral ay…
B.Pamantayan sa
Pagganap nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa mga gawaing panlalawigan tungo sa ikauunlad
ng mga lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
Natutukoy ang inprastraktura (mga daanan, palengke) ng mga lalawigan at
C.Mga Kasanayan sa naipaliliwanag ang kahalagahan nito sa kabuhayan AP3EAP-IVd-7
Pagkatuto
( Isulat ang code sa
bawat kasanayan) - Nakapaghihinuha ng kahalagahan ng impraestruktura sa kabuhayan sa lalawigan at
sa kinabibilangang rehiyon
Kahalagahan ng Impraestruktura sa Kabuhayan ng mga Lalawigan
II. Content
III.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa CG, p.81
Gabay sa
Pagtuturo
2.Mga pahina sa KM, pp.456-460
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa
nakaraang Aralin Ano-ano ang iyong maimumungkahing paraan upang maging matagumpay ang
o pasimula sa pakikipagkalakalan sa ibang rehiyon?
bagong aralin
( Drill/Review/
Unlocking of
Difficulties)
B. Paghahabi sa Masdan ang ilan sa mga larawan ng impraestruktura. Mahahalaga ba ang mga ito?
layunin ng aralin
(Motivation)
J. Karagdagang Itala ang mga halimbawa ng impraestruktura at magdala ng mga larawan nito.
gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V.MGA TALA
PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
(No.of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
(No.of learners who requires
additional acts.for remediation
who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking naidibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?