You are on page 1of 17

, School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: 2-ROSE

GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 12-16,2024 (WEEK4) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 12,2024 February 13,2024 February 14,2024 February 15,2024 February 16,2024
I. LAYUNIN Nakapagpapahayag ng kabutihang dulot ng karapatang tinatamasa EsP2PPPIIIc–8 Catch-up Subject:
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at Peace Education
kapayapaan tungo sa kaayusan at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan Quarterly Theme:
Enclosure No. 3 of DM 001, s.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin 2024, Quarter 3).
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipamamalas ang pag-unawa Sub-theme:
Naiisa-isa ang mga ang Naipakikita ang pagiging mulat
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasasabi ang kabutihang dulot sa kahalagahan ng kamalayan Peace Concepts
kabutihang dulot ng sa karapatan na
ng karapatang tinatamasa sa karapatang pantao ng (refer to Enclosure No. 3 of DM
karapatang tinatamasa maaaring tamasahin
batang tulad mo; 001, s. 2024, Quarter 3)
II. NILALAMAN Aralin 3 Session Title:
Nakakapagpahayag ng Kabutihang Dulotng Karapatang Tinatamas Karapatan Mo, Karapatan Ko ..
A. Sanggunian Session Objectives
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 Nasasabi ang kabutihang dulot ng
Module 3 Module 3 Module 3 Module 3 karapatang tinatamasa
2.Mga pahina sa Kagamitang Module3 Module3 Module3 Modulee References:
Pang-mag-aaral K-12 Curriculum
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) SLM Week 3
B. Iba pang Kagamitang Panturo Materials:
Larawan ,video clip .tsart
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Awit “Bawat bata” Sinu-ino ang magkakibigan sa Sinu- sino ang tumutulong Paawit muli ang “Bawat Bata” COMPONENTS
aralin at/o pagsisimula ng kuwento? upang amibigay ang ating 1.Introduction. 5 mins
bagong aralin.(Review) Karapatan? Ipakita ang mga larawan ng
B. Paghahabi sa layunin ng Sinu-sino ang inyong mgha Larawan ng Mga larawang ng masayang Ngayon magkakaroon tayo ng pagkakaibigan
aralin (Motivation) kaibigan sa paaraalan? simbahan ,paaralan,pamilya bata na nakakamit ang mga pangkatang Gawain. Ipalrawan ang mga larawan
at pamahalaan. karapatan 2. Activity 15 mins
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit ang Pagtalakay sa mga . Ipasulat sa kuwaderno ang Pangkatin ang bata sa apat ayon -Pagbasa sa maikling kwento
halimbawa sa bagong aralin. powerpoint Ang mga Kaibigan ntumutulong upang makamit letra o mga letra ng kanilang sa sinasaad sa Gawain 1 pahina Ang mgaKainigan ni Lili sa p 4-5
(Presentation) ni Lily p.4 ng modyul. ng maga bata ang kanilang napiling mga sagot. Sa Alamin 171 -Anu -anng Karapatan ang
karapatan Natin p167 kanilang tinatamasa?
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagbasa sa Suriin p 11 Pagtalakay sa mga sagot ng Magsanay ang mga bata ayon sa Ikaw masaya ka rin ba sa mga
konsepto at paglalahad ng mga bata. Gawain ng bawat pangkat karapatan na
bagong kasanayan iyong tinatamasa
Panuto: Piliin mula sa loob ng
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula Pagsagot sa binasa. Anu-ano ang mga nakakamit Pagpapakita ng output ng mga
puso ang mga karapatang
konsepto at paglalahad ng sa kuwento. ng mga batang tulad mo na bata.
bagong kasanayan #2 nasa larawan? tinatamasa mo. Isulat ito sa iyong
(Guided Practice) sagutang papel.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang mga Karapatan g Piliin sa loob ng kahon ang . Gawin ito sa iyong Pagbibigay puna sa bawat grupo.
(Independent Practice) tinatamasa ng magkakaibigan? pangungusap naangkop para kuwaderno.p 167-168
Tungo sa Formative Assessment) sa bawat larawan na 1. Bilang bata, masaya ako
nagpapakita ng mga kapag ako ay ___________.
karapatan?Pagyamanin p12 1.May pamilyang nag-aaruga.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang mga Karapatan mo Ano ang nagagawa ng pamilya Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan ang 2. Nabibigyan ng proteksiyon.
3. Hindi hinahayaang maglaro at
araw-araw na buhay katulad ng sa kuwento na sa pagkamit ng Karapatan naibibigay sa iyo?. naibibigay sa iyo?. makipagkaibigan.
4. May tahimik at masayang
(Application) iyong nakamamit? mo? tahanan.
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang kabutihang dulot Anu-ano ang kabutihang dulot Anu-anong mga karapatan Anu-anong mga karapatan ang 5. Tinuturuan ng mabuting asal\

(Generalization) ng mga karapatang tinatamasa ng mga karapatang ang dapat ibigay sa batang dapat ibigay sa batang tulad
mo? tinatamasa mo? tulad ninyo? ninyo?
I. Pagtataya ng Aralin Anu-ano ang mga kabutihang Bilugan ang bilang nagsasabi Panuto: Ano ang iyong Iguhit ang masayang mukha kung
(Evaluation) dulot na tinatamasa ang ng kabuihang dulot ng damdamin kung naisasagawa dapatmong tamasin ang
Karapatan mo? Lagyan ng / pagtamasa ng Karapatan. mo ang isinasaad ng bawat karapatang isinasaad ng
ang bilang at x kung hindi. 1.Nakapagsuot ng malinis na pangungusap?. pangungusap at malungkot na
___1. Nakapag-aaral Mabuti damit. 1. Naglalaro kasama ng mga mukha kung hindi. 3.Reflection 5mins
___2.nagkakasakit 2. Napapunlad ang kaibigan. 1 Maipagamot kung may sakit. Panuto: Gumuhit ng isang
___3. Natutulog sa maayos na natatanging kakayahan. 2. Kumakain ng 2 May maingay at magulong kabutihang maidudulot kung
tahanan 3. May maingay at magulong masustansiyang pagkain. kapitbahay. tinatamasa mo ang karapatang
kapitbahay. 3. Matutuhan ang mabubuting mag-ara
asal. l4.Feedback and Reinforcement
J. Karagdagang Gawain para Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin ang Ating Tandaan Magadala ng mga larawang ng 5 minutes
sa takdang-aralin modyul modyul mga karapatan ng mga bata. Panuto: Pumili ng isang karapatan
atremediation na iyong tinatamasa
IV. MGA TALA mula sa ibang tao na lubos mong
ikinasisiya. Iguhit ito
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa loob ng kahon..
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
School: CUTCUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-Rose
GRADES 2
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 3rd
Time: February 12-16 3,2024 (WEEK3) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 12,2024 February 12,2024 February 12,2024 February 12,2024 February 12,2024
I. OBJECTIVE Recognize that some words may have the same (synonyms) or opposite (antonyms) meaning CATCH -UP FRIDAY
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate FIRST KEY STAGE: Grade 2
comprehension Session Objective:
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions Recognize Synonyms and
C. Learning Competency Recognize Synonyms and Antonyms Antonyms
Write the l-code for each. Session Title
Recognize Synonyms and
II.CONTENT Identify synonyms of some Identify antonyms of some Match words with their Label the given pair of Antonyms
Subject Matter words. words. synonyms and antonyms words correctly. References:
LEARNING RESOURCES MELC
A. References SLM Q3 M3
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide p180 Q3 Module3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 Materials:
Module3 Module3 Module3 Pictures, flashcards, laptop video
2.Learner’s Material pages Q3 Module 3 Q3 Module 3 Q3 Module 3 Q3 Module 3 clips
Components
3.Textbook pages A. Pre Reading
4.Additional Materials from LR portal
Do you have garden at home?
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop
Name flowers you know
clips video clips video clip video clips
Show pictures of flowers.
III.PROCEDURE B. During Reding
Review
A. Establishing the Do you have your garden? What was the garden of the Show pictures with same and What is the synonym of 1.Reading motive questions
purpose for the lesson girl in the poem? opposite meanings. little? Antonym of little? Describe the garden in the poem
2, Reading comprehension
B. Presenting Show picture of a girl as Show picture of a girl as https://www.youtube.com/ Present sentences with questions
example/instances of the illustrated in Module p5 illustrated in Module p5 watch?v=1uAs44DbHE4 synonyms and antonyms. 3. Reading Aloud of the poem
new lesson Synonyms and antonyms song 1. The small bag is good for 4. Answering motive and
little wallet. comprehension questions
What words in the poem mean
C. Discussing new concepts Read the poem My Garden Read the poem My Garden Identify the synonyms and Have the pupils read the the same?
and practicing new skill #1 By: Andrea G. Galman p 5 By: Andrea G. Galman p 5 for antonyms in the song sentences and look for the
the opposite words pair of words,
D. Discussing new Answer questions from the Answer questions from the Let the pupil write on the Contest for the pupils in What words in the poem have
concepts and poemWhat words in the poem poem. What words in the board the synonyms and giving pair of synonyms and opposite meanings?
practicing new skill #2 mean the same? poem have opposite antonyms in the song. antonyms using their show
meaning? me card C. POST READING Activities
E. Developing Mastery (Lead to Discuss synonyms Discuss antonyms Discuss the difference Discuss the difference
Formative Assessment) between synonyms and between synonyms and 1.LEXICOGRAPHEWR
antonyms. antonyms. Directions: Classify the pairs of
F. Finding practical application Guided Activity 1 Directions: Look at the 1. Mang Juan is a very Put / if the pair are words inside the box by
of concepts and skill in daily Directions: Look at each picture pictures. Choose the hardworking farmer. synonyms and x if antonyms writing them under the proper
living and read the sentence. Choose antonym of the underlined Hardworking also means ___1. Big-huge heading
the synonym of the underlined word from the words inside ______. ___2, Pretty-ugly A. friend – enemy C. yell – shout
word. p7 of the module the parentheses to complete A. happy B. industrious B. high – low D. build - make
the sentences. P 10-11 C. lazy D. quick p14 E. quiet - noisy
G. Generalization Words that have the same Words that have opposite Give the difference between Give the difference between
Synonyms Antonyms
meaning are called synonyms. meaning are called antonym s and synonyms antonym s and synonyms
antonyms.
H. Evaluating Learning Directions: Choose the synonym Directions: Match the word A. Match word with its Identify the pair of words.
of each underlined word in the in Column A with its antonym synonyms. Write S for synonyms and A
sentence from the words inside in Column B.p12 B. Match wordswith its for antonyms. Write your
the box. __1.near A. close antonyms answer on a separate
___1Ana is my friend. __-2 right B.far (The teacher gives three pairs answer sheet . p 14
___2.Jame’s shirt is so dirty. __3.open C. wrong of words for A and B) ___1 dirty -messy
I. Additional activities for Write two pairs of synonyms. Write two pairs of antonyms. Practice Reading your module Practice Reading your
2.Paper Scroll for synonyms and
application /Remediation module
antonyms.
1.
IV .Remarks 2.
VI. Reflection 3.
VII. No. of learners earned 4.
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
5.
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
F.What difficulty did I encounter which
my principal and supervisor help me
solve?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: 2-Rose
GRADES 2
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 3RD
Time: February12-16,2024 (WEEK3) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 12,2024 February 13,2024 February 14,2024 February 15,2024 February 16,2024
I.LAYUNIN Naipaliliwanag ang pananagutan ng bawat isa sa pangangalaga sa likas na yaman at pagpapanatili ng kalinisan ng sariling Catch-up Subject:
komunidad Peace Education
A. Pamantayang Quarterly Theme:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
Pangnilalaman Enclosure No. 3 of DM 001, s.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad 2024, Quarter 3).
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naatutukoy ang pananagutan Sub-theme:
Natutukoy ang pananagutan Naipaliliwanag ang Simpleresponsibilities
Isulat ang code ng bawat Nabibigyang kahulugan ang ng bawat isa sa pagpapanatili
ngbawat isa sa pangangalaga sa pananagutan ng bawat isa sa in thecommunity (refer to
kasanayan. salitang“Pananagutan” ng kalinisan ng sariling
likas na yaman pangangalaga sa likas na yaman Enclosure No. 3 of DM 001, s.
komunidad.
II.NILALAMAN 2024, Quarter 3)
Pangangalaga ng Likas na Yaman at Kalinisan ng Komunidad Session Title:
Pangangalaga ng Likas na
KAGAMITANG PANTURO
Yaman at Kalinisan ng
A.Sanggunian
Komunidad.
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 Session Objectives
Modyul 3 Modyul 3 Modyul 3 Modyul 3 Naipaliliwanag ang
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 3 Modyu; 3 Modyu; 3 Modyu; 3 pananagutan ng bawat isa sa
Pang-mag-aaral
pagpapanatili ng kalinisan ng
3.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng LR
sariling komunidad
References:
B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart MELC Guide 31
Panturo chart Modyul 3
III.PAMAMARAAN Materials:
A. Balik-Aral sa nakaraang Anu-ano ang ating likas na Ano ang pananagutan? Paano natin mapapangalagaan Saaan natin dapat itapon nag Larawan ,video clip .tsart
aralin at/o pagsisimula ng yaman? ang ating likas na yaman? mga basura??
bagong aralin.(Review) COMPONENTS
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Larawan ng malinis na Magbigay ng halimbawa ng Anu-anong likas na yaman Larawan ng sariling 1.Introduction. 5 mins
(Motivation) kmunidad. Gusto ninyo bang likas na yaman . mayroon sa inyong Komunidad? komunidad Saaan natin dapat itapon nag
tumira rito? mga basura?
Larawan ng sariling komunidad
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang tulang Basahin ang “Pananagutan sa Magpakita ng pangangalaga sa Pagbasa sa Pananagutan sa 2. Activity 15 mins
halimbawa sa bagong Pananagutan sa Aking Pangangalaga sa mga Likas na likas na yaman pamamgitan ng Pagpapanatili ng Kalinisan ng - Pangkatin ang mga bata sa
aralin.(Presentation) Komunidad p 5 Yaman”pahina 6-7 video clip Sariling Komunidad pp 7-8 lima para sa gawain
ni Bb. Mary Abigail R. Gabayan ang bawat grupo kung
Bautista
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga tanong sa Talakayin ang binasa Talakayin ang pinanoood Pagtalakay sa binasa. slogan o pagguhit ang kanilang
konsepto at paglalahad tula. gagawin
ng bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Basahin ang kaahulugan ng Anu-anong likas na yaman ang Basahin sa tsart ang mga Anu-ano ang wastong -Ipakita ang output ng bawat
konsepto at paglalahad panangutan sa Suriin pahina6 nabanggit na dpat natin pangangalaga sa likas na pangangalgaa sa ating grupo
ng bagong kasanayan #2 pangalagaan? yaman. komunidad? (magpakita ng Pagbibigay puna sa bawat
(Guided Practice) mga larawan) grupo
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang ibig sabihin ng Magbigay ng mga dapat gawin Bakit natin dapat pangalagaan Magbigaay ng mga paraan
(Independent Practice) panangutan? sa ating likas n ataman upang aang likas na yaman. upang mapangalagaan natin 3.Reflection 5mins
(Tungo sa Formative Assessment) mapangalagan. ang sariling komunidad? Bakit dapat pangalagaan ang
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang bata ano ang Bilang bata,paano mo Bilang bata,paano mo Bilang bata,paano mo lomunidad. Lagyan ng / kung
pang-araw-araw na panangutan mo o tungkulin mapangangalagaan ang mga mapangangalagaan ang mga mapangangalagaan ang iyong tma at x kung mali.
buhay (Application) mo? likas na yaman likas na yaman komunidad? ____1.para di magbara aang
H. Paglalahat ng Aralin Ang panangutan ay Bawat isang taong kabahagi ng Bawat isang taong kabahagi ng Ang pagpapanatili ng _______ ester o kanal
(Generalization) tumutukoy sa gampanin na komunidad ay may komunidad ay may sa sariling komunidad ay ____2. Para hindi magkalt ang
kailangang isagawa ng isang pananagutan na ________ang pananagutan na ________ang pananagutan rin ng bawat absura
tao mga likas na yaman. mga likas na yaman taong naninirahan sa ___3, para dumaami ang
komunidad langaw .ipis at daga.
I. Pagtataya ng Aralin Sipiin sa inyong notbuk at Isulat ang Tama kung tumtukoy Piliin ang tamng sagot. Blugan ang bilang ng Basahina ng modyul
(Evaluation) kumpletuhin ang konsepto. sa pnagalaga sa likas na yaman 1. Bakit dapat maagtanim ng tumutukoy ng pangngalaga sa l4.Feedback and
Ang _____________ay at Mali kung hindi. puno? komunidad. Reinforcement
tumutukoy sa gampanin na 1.pagtatanim ng puno a.para maubos ang mga puno 1.pag segregate ng basura 5 minutes
kailangang isagawa ng isang 2.paggamit ng pasabog sa b. para maalitan ang pinutol 2.pagtatapon ng basura kahit Ang pagpapanatili ng _______
tao. Kaugnay nito ang mga pangingisda nap uno. saan sa sariling komunidad ay
tungkulin na dapat 3.pagkakaingin. 2. Bakit di dapat gumaamit ng 3. paglilinis ng paligid o mga pananagutan rin ng bawat
gampanan ng naayon sa dinamita? bakuaran. taong naninirahan sa
kilos. a. para mamatay lahat ang mga komunidad..
isda.
b. para di mamamatay ang mga
malilit na isda.

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Magdala ng gamit sa Arts
takdang-aralin at remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and
GRADE 2
Time: February 12-162024 (WEEK3) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 12,2024 February 12,2024 February 12,2024 February 12,2024 February 12,2024
I. OBJECTIVES Divides mentally numbers by 2,3,4,5 and 10 using appropriate strategies (multiplication table of 2, 3, 4, 5 and 10). M2NSIIIb-52.1
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of wihole numbers up to 1000 including money. Catch-up Subject:
Peace Education
B. Performance Standards Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations. Quarterly Theme:
C. Learning Competencies/ Mentally divides numbers found in the multiplication tables of 2.,3.4.5, and 10 Enclosure No. 3 of DM 001, s.
Objectives 2024, Quarter 3).
II. CONTENT Sub-theme:
Mental Division
Simple responsibilities
III. LEARNING RESOURCES
in the community
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide (refer to Enclosure No. 3 of DM
Modul 3 Modul 3 Modul 3 Modul 3 001, s. 2024, Quarter 3)
2. Learner’s Materials Module 3 Module 3 Module 3 Module 3
pages
Session Title:
Pangangalaga ng Likas na Yaman at
3. Text book pages
Kalinisan ng Komunidad.
B. Other Learning Counters flash cards Counters Pictures, chart, power Counters Pictures hart, power Counters Pictures, chart, power Session Objectives
Resources
point point point Mentally divides numbers found in
IV. PROCEDURES the multiplication tables of
A. Reviewing previous Basic subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts 2.,3.4.5, 10
lesson or presenting the References:
new lesson
K to12 MELCS Guide
B. Establishing a purpose Counting by 3’s. Counting by 4’s. Counting by 5 and 10
for the lesson (Motivation) Modul 3
Counting by 2’s. Materials:
C. Presenting Examples /
Counters Pictures, chart, power
Show the following objects to the Read the problem story. Show the following objects to the Show the following objects to the
instances of new lesson point
class: Roseth has 15 paper dolls. She class: class:
(Presentation) Flashcards for subtraction facts
20 paper clips puts them in 3 boxes.How many 20 sticks 25 lollipops
COMPONENTS
10 one-peso coins paper dolls in each box? 36 marbles 40candies
1.Introduction. 5 mins
Ask one pupil to count the number Ask one pupil to count the number Ask one pupil to count the
Skip counting by 2,3,4,5 and 10’s.?
of objects. of objects. number of objects.
2. Activity 15 mins
D. Discussing new I will group these paper clips into 2 Analyze the problem I will group these paper clips into 4 I will group these paper clips into
concepts and practicing Read the problem
groups, how many were there in groups, how many were there in 5, then by 10 groups, how many
new skills #1 Jhoriz has 20 marbles, he puts
(Modeling) each group? each group? were there in each group?
them in 2 boxes ,5boxes, 4 boxes,3
E. Discussing new Show the prepared illustration of Show the illustrations of the Show the prepared illustration of Show the prepared illustration of boxes, and 10 boxes. Do all
concepts and practicing
the following objects: problem using ppt. the following objects: the following objects: marbles equally put in all boxes
new skills #2
(Guided Practice) 18 chickens 12 goats 24 guavas 12 mangoes 30 string beans 20 okras Visualize the problems using
8 carabao 8 apples 15 eggplants marbles and boxes.
Have pupils group them in two’s. Have pupils group them in 4’s. Have pupils group them in In what box that marbles are not
5’s,10S. equally divided?
F. Developing mastery Flashcard division by 2’s. Flashcard division by 3’s. Flashcard division by 4’s. Flashcard division by 5’s and 10’s Solve a
( Independent Practice) Roseth helps in cleaning the
Guide the pupils to answer by skip Guide the pupils to answer by Guide the pupils to answer by skip Guide the pupils to answer by
counting. skip counting counting skip counting community by picking up empty
G. Finding Practical Encircle the correct answer. Give the answer in show me Card Encircle the correct answer. Games on division facts 5’s and minerals found. She had 40plastic
applications of concepts bottles. How many plastics she
14 ÷ 2 = 12 ÷ 2 = 10 ÷ 2= (the teacher flashes the division 24 ÷ 6= 12 ÷ 4 = 40 ÷ 4= 10’s.
and skills (Application /
Valuing) 4 5 7 6 7 8 4 5 6 facts by 3) 4 5 7 6 3 2 8 9 10 Fishing the division sentence in needed if she put 4 bottles in each
the big jar. plastic bag
3.Reflection 5mins
H. Making generalizations Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental
and abstractions about the
How did Roseth help the
division division division division community?
lesson ( Generalization)
What is our responsibilities to help
I. Evaluating Learning Give the quotient. Give the quotient. Give the answer Give the quotient. the community?
1. 10 ÷ 2 = 1. 15 ÷ 3= 1. 10 ÷ 5 = l4. Feedback and Reinforcement
2 16 ÷ 2 = 2. 21÷ 3 = 2. 10 ÷ 10 = 5 minutes
3. 18 ÷ 2 = 3. 30 ÷ 3 = 3. 15 ÷ 5= Give the quotient.
3. 30 ÷ 10=. 1. 15 ÷ 3=
J. Additional activities for Memorize multiplication facts 2. Practice skip counting by 3. Practice skip counting by 4’s Practice skip counting by 5’s 10”s 2. 20 ÷ 2=
application or remediation 3.45 ÷ 5=
(Assignment)
4.36 ÷4=
V. REMARKS

VI. REFLECTION
A. No. of learners who
earned 80% on the
formative assessment

B. No. of Learners who


require additional
activities for remediation

C. Did the remedial lessons


work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.

D. No. of learners who


continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?

G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE
GRADES 2
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and 3rd
Time: February 12-16,2024 (WEEK3) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 12,2024 February 13,2024 February 14,2024 February 15,2024 February 16,2024
I.LAYUNIN Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari sa binasang talata at teksto. F2PB-Ih-6 FPB-IIIg-6 CATCH -UP FRIDAY
FIRST KEY STAGE: Grade 2
LAYUNIN
Nakapagbibigay ng maaaring
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
maging sanhi at bunga ng
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
isang pangyayari
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Nakikilala ang sanhi at bunga Natutukoy ang sanhi at bunga sa Natutukoy ang sanhi at bunga sa Nakapagbibigay ng maaaring
F2PB-Ih-6 FPB-IIIg-6
Isulat ang code ng bawat ng isang pangyayari binasang talata at teksto binasang talata at teksto maging sanhi at bunga ng isang
NILALAMAN
kasanayan pangyayari
Pagtukoy at Pagbibigay ng
Sanhi at Bunga
II.NILALAMAN Paggamit ng mga Salitang Pamalit sa Ngalan ng Tao MELC
III.KAGAMITANG PANTURO SLM Q3 M3
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Laptap larawan plaskard
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202
Module Week3 Module Week3 Module Week3 Module Week3
A. PANIMULANG PAGBASA
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 3 Module Week 3 Module Week 3 Module Week 3 Umalis ang nanay mo,naglinis
Pang Mag-aaral ka ng bahay ninyo,ano kaya
Mga pahina sa Teksbuk mararmdaman ng nany mo
C.ba pang Kagamitang Panturo Laptap larawan plaskard ppt Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard B. HABANG NAGBABASA
IV.PAMAMARAAN Basahin at unawain ang
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Sinu-sino nag miyembro ng Ano ang nangyari kina Arnel? Ano ang nangyari kina Arnel? Bakit lu,mabas si Arnel ? bawat pangyayari.
at / pagsisimula ng bagong mag-anak? Si Kyle ay hindi mahilig
aralin kumain ng masustansyang
Anu-ano ang bilin ng mga Bakit muntik na silang nakagat ng Bakit muntik na silang nakagat ng Ano ang nangyari ng lumabas si pagkain. Hotdog at fried
B.Paghahabi sa layunin ng nanay ninyo sa inyo? aso? aso? Arnel? chicken ang paborito niyang
aralin ulam kaya naman siya ay may
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng Paumanhin, ‘Nay PagbasaSuriin pahina 11 Pagbasa Suriin pahina 11 Pagbasa ng mga pangungusap na payat na pangangatawan.
halimbawa sa bagong aralin pahina 3 ng modyul. may sanhi at bunga. Alin ang tumutukoy sa sanhi
ng pangyayari?
D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa . Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtukoy sa sanhi at bunga sa C.PAGKATAPOS BUMASA
konsepto at paglalahad ng Ipabasa sa kuwento ang bawat pangungusap. POST READING ACTIVITIES
bagong kasanayan #1 ginagamitan ng panghalip CARTOONIST
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa sanhi at bunga na Pagtalakay sa sanhi at bunga na Magpakita ng mga Gumawa ng pag -uusap ng
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa sanhi at bunga nasa pangungusap. nasa pangungusap. larawan.Ipalarawan ang mga ito dalawang bata na nagpapkita
bagong kasanayan #2 ng nasa kuwento. gamit ang sanhi at bunga. ng sanhi at bunga

F.Paglinang sa kabihasaan Kilalanin ang sanhi at bunga Panuto: Pag-ugnayin ang mga Magpakita ng larawan ng Mula sa larawan. Ipasulat sa pisara
( Leads to Formative 1. Namalengke si Nanay kaya pangyayari upang mabuo ang bumabahang kapaligiran ang pangungusap na nabuo.
Assessment naiwan si Arnel sa bahay. pangungusap,(pahian 12 ng Ano kaya nag sanhi ng pagbaha? Tukuyin ang sanhi at bunga.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Kung ang bilin ng nanay mo na Pagbasa ng nga nabuong Tinapon mo ang basura kahit Ano ang magiging bunga kapag
araw-araw na buhay magbasa ka at ikaw ay pangungusap mula sa naunang saan.ano magiging bunga? hindi ka nagging amlinis sa
nagbasa,ano ang magiging Gawain. pangangatawan?
bunga?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga?
Pagtataya ng Aralin Panuto: Balikan ang kuwento. Basahin ang bawat pangyayari. Bilugan ang sanhi. Basahin at unawain ang bawat
Lagyan ng tsek ( / ) kung ang Tukuyin kung ang mga salitang 1.Napahgalitan si Arnel dahil pangyayari.
sanhi at bunga ay naganap sa may salungguhit ay sanhi o hindi siya sumunod sa habilin. 1. Masipag at matiyagang mag-aral
kuwento at ekis ( X ) kung bunga. 2.Naisipan batuhin ang santol si Nicole kaya matataas ang
hindi. ____1. Maraming bara ang kanal dahil marami ang bunga. kaniyang marka. Alin ang sanhi sa
_____1. Maagang gumising kaya nagkaroon ng pagbaha. 3,Tinamaan nila ang aso ng bata pangyayari?
ang Nanay dahil pupunta siya _____2. Nasugatan ang kaniyang kaya hinabol sila. 2. Walang tigil ang pagbuhos ng
sa palengke. paa dahil wala siyang suot na malakas na ulan kaya nagkaroon ng
_____2. Malakas ang hangin at tsinelas. malawakang pagbaha. Alin ang
makulimlim kaya nag-aya si ____3. Binato ni Alvin ang aso, tumutukoy sa bunga sa
Ariel na magpalipad ng kaya’t hinabol siya nito. pangyayari?
saranggola
Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Sumulat ng 2 pangungusap na Sumulat ng 2 pangungusap na may
takdang- aralin at remediation modyul. modyul. may sanhi at bunga. sanhi at bunga.
MGA TALA MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202
Module Week3 Module Week3 Module Week3 Module Week3
PAGNINILAY Module Week 3 Module Week 3 Module Week 3 Module Week 3
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II


Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
GRADE2 Time: FEBRUARY 12-16,2024(WEEK 3) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 12,2024 February 13,2024 February 14,2024 February 15,2024 February 16,2024
I. LAYUNIN Identify and use action words in simple tenses (Present,past,future)with the help of time signals MT2C-III-c-2.3.2 CATCH -UP FRIDAY
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabuly and concepts. FIRST KEY STAGE: Grade 2
Pangnilalaman LAYUNIN
B.I.Pamantayan sa Uses developing vocabulary in both oral and written form. Nagagamit ang mga pandiwang
Pagganap Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts na sa aspektong
. pangkasalukuyan
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pandiwa na sa Natutukoy ang mga signal Natutukoy ang mga pandiwang na Nagagamit ang mga pandiwang NILALAMAN
Pagkatuto. Isulat ang code aspektong pangkasalukuyan. pandiwang na sa aspektong sa aspektong pangkasalukuyan na sa aspektong pangkasalukuyan. Pagtukoy at Paggamit
ng bawat kasanayan pangkasalukuyan ngSalitang Kilos sa Payak
naAspekto
II. NILALAMAN Pagtukoy at Paggamit ngSalitang Kilos sa Payak naAspekto MELC
SLM Q3 M2
III. KAGAMITANG KAGAMITANG PANTURO
PANTURO Laptap larawan plaskard
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 A. PANIMULANG PAGBASA
Guro Pag-awit ng awit na may kilos
2.Mga pahina sa Module 2/DRP Module 2 Module 2 Module 2 Magbigay ng salitang kilos
Kagamitang Pang Mag- B. HABANG NAGBABASA
aaral 1.Pagbasa ng maikling kuwento
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Si Anna
Panturo Tuwing umaga, nagigising si
IV:PAMAMARAAN Anna na puno ng enerhiya.
Gumaga yak siya at sinisimulan
A.Balik-aral sa Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na nagsasabi ng Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na may kilos? ang araw sa pagkakape at
nakaraangaralin at / o signal. pagkain ng masustansiyang
pagsisimula ng bagong aralin pagkain.
B.Paghahabi sa layunin ng Anu-ano ang mga kinilos natin sa Magbigay ng salitang signal Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang kilos
aralin awit. Nang matapos siya sa kanyang
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling kuwento . Pagbasa ng maikling kuwento . mga gawain, naglalakad siya
halimbawa sa bagong aralin papunta sa paaralan.
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Pagtalakay sa kuweto. Tumatakbo siya sa daan,
konsepto at paglalahad ng naglalaro ng takbuhan kasama
bagong kasanayan #1 ang mga kaibigan niya.
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalakay sa pandiwang nasa Tumutulong siya sa paglilinis ng
konsepto at paglalahad ng aspekto ng pangkasalukuyan. aspekto ng pangkasalukuyan aspekto ng pangkasalukuyan. aspekto ng pangkasalukuyan. paaralan at nagtanim ng mga
bagong kasanayan #2 gamit ng signal halaman sa hardin.
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa
( Leads to Formative Sa hapon, dinadalaw niya ang
Assessment ) kanyang lola. Nagluluto sila ng
G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang gingawa natin palagi? Ano ang ginagawa natin araw- Ano ang gingawa natin palagi? Ano ang gingawa natin palagi? paborito niyang kakanin.
pang araw-araw na buhay araw? Nagtitimpla siya ng mainit na
H.Paglalahat ng Aralin . Ang pandiwa ay nasa aspektong Anu-ano ang mga signal sa Ang pandiwa ay nasa aspektong Ang pandiwa ay nasa aspektong tsaa para sa kanilang merienda.
pangkasalukuyan kung ang kilos pandiwang pangkasalukuyan? pangkasalukuyan kung ang kilos ay pangkasalukuyan kung ang kilos Masaya silang nagkuwentuhan
ay nangyayari sa kasalukuyan. nangyayari sa kasalukuyan ay nangyayari sa kasalukuyan habang nagkakainan.
I.Pagtataya ng Aralin Bilugan ang pandiwa sa kahon Basahin ang bawat pangunusap. Bilugan ang pandiwang ginamit. Gamitin ang sa pangungusap ang
Tukuyin ang signal na 1. Si Nena ay nagsisimba tuwing mga pandiwa sa ibaba. Pagkatapos, naglalaro sila ng
Masaya naliligo nagbabasa ginamit.Isulat ang sagot sa bawat Linngo. 1.nagsusulat sipa sa bakuran. Tumatalon si
nagsusulat kumakain bilang 2. Kumakain ako ng gulay palgi. 2. bumabasa Anna at humahampas ng
1. Naliligo ako tuwing umaga. 3. naglalakad malakas. Sumisigaw siya sa
2. Araw-araw ako nagbabasa tuwa at nagpatuloy sa kanyang
J.Karagdagang Gawain para Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng laro. Pagsapit ng gabi,
sa takdang- aralin at pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan pandiwa sa pangkasalukuyan natatapos ang kanilang mga
remediation aktibidad at bumabalik na si
MGA TALA Anna sa kanyang tahanan.
IV.PAGNINILAY 2. Pagtalakay sa kuwento na
V.A.Bilang ng mga mag-aaral na may sagot na salitang kilos
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na C.PAGKATAPOS BUMASA
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
POST READING ACTIVITIES
C.Nakatulong ba remedial? Bilang CARTOONIST
ng mag-aaral na nakaunawa sa Gumawa ng pag -uusap ng
aralin. dalawang bata na nagpapkita
D.Bilang ng mag-aaral na
ng salitang kilos sa
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang pangkasalukuyan
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE


GRADE 2
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MAPEH (PE)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 27-March 3,2023 (WEEK3 Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 12,2024 February 13,2024 February 14,2024 February 15,2024 February 16,2024
I.LAYUNIN Differentiates natural and man-made objects with repeated or alternated shapes and colors and materials that can be used in print making Catch-up Subject:
A2EL-IIIa Peace Education
A.Pamantayang Demonstrates understanding of shapes, textures, colors and repetition of motif, contrast of motif and color from nature and found objects Quarterly Theme:
Pangnilalaman Enclosure No. 3 of DM 001, s.
B.I.Pamantayan sa Creates prints from natural and man -made objects that can be repeated or alternated in shape or color. 2024, Quarter 3).
Pagganap Sub-theme:
C.Mga Kasanayan sa Identify natural and man-made Identify repeated or alternated Differentiates natural and man- Differentiates repeated or Simple responsibilities
Pagkatuto. Isulat ang code objects used in printing. shapes and colors made objects alternated shapes and colors in the community
ng bawat kasanayan (refer to Enclosure No. 3 of DM
001, s. 2024, Quarter 3)
I. Expresses feelings in Natural at Man-made na Bagay na may Paulit-ulit at Salitang Disenyo na Ginagamit sa Paglilimbag Session Title:
appropriate ways Natural and man-made designs..
II. KAGAMITANG Typewriting, water color, Typewriting, water color, pictures Typewriting, water color, pictures Typewriting, water color, Session Objectives
PANTURO pictures Stick crown Stick crown pictures Make natural and man-made
Banana stalk okra Stick crown designs.
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs References:
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 K to12 MELCS Guide
Guro Modul1
2.Mga pahina sa Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Materials:
Kagamitang Pang Mag-aaral Typewriting, water color, pictures
3.Mga pahina sa Teksbuk Stick crown
B.Iba pang Kagamitang Pictures,water color ,calamansi, crayon, pencil, drawing paper Pictures of correct skipping and Laptop pictures, activity cards COMPONENTS
Panturo banana stem jumping movement 1.Introduction. 5 mins
Marunong ba kayong gumuhit.
IV:PAMAMARAAN Pagpapakita ng ibat ibang ginuhit
ng mga bata
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis Mga ibat ibang hugis
at / o pagsisimula ng bagong 2. Activity 15 mins
aralin Pagbasa ng kuwento Ang
B.Paghahabi sa layunin ng Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong gumuhit? Marunong ba kayong gumuhit? Malikhaing Obra ni Eldon.
aralin Pagtalakay sa kuwento
Paghahanda ng gaagmitiu sa
ARTS
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagbasa ng kuwento Ang Pagpapakita ng nga natural man
halimbawa sa bagong aralin Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. Malikhaing Obra ni Eldon. made design
Anu-ano ang maaring gamitin sa
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa kuwento natural design?man made
konsepto at paglalahad ng designs?
bagong kasanayan #1 Ano ang natural designs?man
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa natural design at Pagtalakay sa repeated or Pagtalakay sa natural design at Pagtalakay sa repeated or made design?
konsepto at paglalahad ng man made design alternated shapes and colors man made design alternated shapes and colors Gumawa ang mga bata ng
bagong kasanayan #2 kanilang arts nagpapakita ng
F.Paglinang sa kabihasaan Pagpapakita ng nga natural man Pagpapakita ng nga natural man Pagpapakita ng nga natural man Pagpapakita ng nga natural man pagtulong sa komunidad
( Leads to Formative made design made design made design made design
Assessment ) 3.Reflection 5mins
G.Paglalapat ng aralin sa Anu-ano ang maaring gamitin sa Anu-ano ang maaring gamitin sa Anu-ano ang maaring gamitin sa Anu-ano ang maaring gamitin sa Saan ninyo dapat itapon ang mga
pang araw-araw na buhay natural design?man made natural design?man made natural design?man made natural design?man made kalat ninyo na ginamit sa Arts?
designs? designs? designs? designs? l4. Feedback and Reinforcement
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang natural designs?man Ano repeated or alternated Ano ang natural designs?man Ano repeated or alternated Gumuhit ng natural design nan
made design? shapes and colors made design? shapes and colors ais ninyo.
I.Pagtataya ng Aralin Ipatukoy ang mga larawang may Ipatukoy ang repeated or Ipatukoy ang mga larawang may Ipatukoy ang mga larawang may
natural designs. alternated shapes and colors natural designs. natural designs.
J.Karagdagang Gawain para Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials Bring your art materials
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
III. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos
?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like