You are on page 1of 4

Banghay- - Paaralan: Paaralang Elementarya ng Himaya Baitang: III

Aralin Guro: JIGGER M. TOMARONG Asignatura: Edukasyon sa Pagpapakatao


Petsa ng
Pagtuturo at Abril 12, 2023 (7:40-8:10) Markahan: Ikatlo
Oras:

I. LAYUNIN
Nakasusunod sa mga tuntuning may kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga
babala at batas trapiko pagsakay/pagbaba sa takdang lugar. EsP3PPP- IIIh – 17
II. NILALAMAN Pagsunod sa mga Tuntuning may Kinalaman sa Kaligtasan Tulad ng mga
Babala at Batas Trapiko.
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
MELC p.72
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2.Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning
Resource (LR)

Araling Panlipunan, Numerasi, Health


5. Integrasyon

Direct Instruction-approach that involves the teacher using simple straightforward


6. Estratehiya

language to explain concepts to students. , Prompting-involves providing students with


nudges, guides and questions that will help them to move closer towards an answer.
Stimulus Materials And Props-Stimulus materials are tools that a teacher provides
during lessons to spur students into engaging with the lesson or thinking more deeply about
the content provided.
B. Iba pang mga Kagamitang Panturo
Mga larawan, powerpoint presentation, video presentation, learning
activity sheet, bola at musika.

IV. PAMAMARAAN

 Simulan ang klase sa isang panalangin .


 Batiin ang mga bata at kumustahin.
 Magsagawa ng isang maikling balik-aral tungkol sa pagpapanatiling
malinis at ligtas ng isang pamayanan . Ipasigaw sa mga mag-aaral ang
Ayos! kung ang larawan ay nagpapakita ng tamang ugali o kilos, Waley
naman kung hindi.

A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o


Pagsisimula ng Bagong Aralin

 Magpakita ng isang video clip tungkol sa mga dapat tandan sa pagtawid


sa kalsada.

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin


 Itanong sa mga mag-aaral ang sumusunod:
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa a. Tungkol saan ang video na inyong nakita?
sa Bagong Aralin
b. Magbigay ng mga bagay na ipinakita sa video na nagawa mo rin nang
ikaw ay tumawid sa kalsada.
 Talakayin ang sumusunod na mga batas trapiko upang maging ligtas
palagi:
a. Tumawid sa tamang tawiran. Gawin ang Stop, Look and Listen bago
tumawid.
b. Sa nakatakdang daanan o gilid ng kalsada lamang lumakad o
tumawid.
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 c. Tumawid kapag walang sasakyan, at patuloy na tumingin sa kaliwa
at kanan
d. Huwag makipag-patentero sa mga sasakyan.
e. Iwasang tumambay sa kalsada o gilid ng daan.
f. Kuwag maglaro o magbisekleta sa kalsada lalo na sa highway.
g. Iwasang magtext o tumawag habang naglalakad o tumatawid.

Talakayin ang kahulugan ng mga babala at simbolo na may kaugnayan sa


batas trapiko:

E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto


at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2

 Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan sa ibaba at ipasabi sa kanila


kung ano ang mali dito at kung ano dapat ang tama. Tumawag ng ilang
mga mag-aaral upang magbahagi ng kanilang idea.

F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa


Pormatibong Pagtataya)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw na Buhay
Bakit mahalagang sundin ang mga batas at babalang pangtrapiko?

H. Paglalahat ng Aralin
Ano-ano ang inyong gagawin upang maging ligtas sa pagtawid sa daan?
I. Pagtataya ng Aralin A. Panuto: Basahing mabuti ang bawat pahayag at isipin kung alin ang
nararapat na tugon sa sitwasyon.

1. Patabok namo sa imong higala sa kalsada sa dihang nakita ninyo ni nga


karatula . Unsay inyong buhaton?

a. Mupadayon sa pagtabok aron dili malangan.


b. Molingi sa wala og sa tuo sa dili pa mutabok.
c. Mopadulong sa overpass og didto moagi pagtabok.
d. Mobalik na lang sa dalan og di na mopadayon sa paglakaw.

2. Gadali ka kay basin og maulahi naka sa imong klase maong gusto naka nga
makasakay. Naa kay nakita nga jeep nga nagpadulong, apan sa imong
tungod imo ning nakita . Unsay imong buhaton?
a. Tan-awon kung aduna bay mandakupay, kung wala, parahon ang
jeep aron makasakay.
b. Magpakarun-ingnon nga wala makakita sa karatula og parahon ang
sakyanan.
c. Moadto ko sa insaktong lugar sa pagpanakayan og didto mupara sa
sakyanan.
d. Senyasan ang driver nga magpahinayhinay unya moditso og kabit sa
sakyanan.
3. Kamulo kang tabok sa dalan sa dihang kalit nga mitingog imong selpon.
Unsay imong buhaton?
a. Tubagon ang tawag kamulong tabok sa kalsada.
b. Magpaspas og tabok ug mangitag luwas nga pwesto ayha tubagon
ang tawag.
c. E-off ang cellphone og didto na tubagon pag-abot sa balay.
d. Mohunong sa tunga sa kalsada og tubagon ang tawag kay basin
emergency.
4. Imong nakita imong klasmet sa tabok sa kalsada nga nagpangapay nimo
aron magdungan mog adto sa eskwelahan apan pula pa ang suga sa traffic
light. Imong gitan-aw ang wala og tuo apan wala kay nakita bisan usa ka
sakyanan. Unsay imong buhaton?
a. Mokusog og dagan patabok sa kalsada aron dili mabiyaan sa klasmet.
b. Singgitan ang klasmet nga siya ang motabok kay wala pay sakyanan.
c. Tagdan nako ang traffic light nga mo-green ayha motabok.
d. Tagdan nako ang traffic light nga mo-yellow ayha motabok.
5. Unsa imong buhaton kung imong makita kini nga karatula o simbolo sa
kalsada ?

a. Motabok sa kalsada.
b. Dili motabok sa kalsada
c. Mohunong sa kalsada
d. Mopara og sakyanan.

B. Tingnang mabuti ang mga larawan na nagpapakita ng kilos na may


kaugnayan sa mga batas trapiko . Lagyang ng tsek (/) kung itoy dapat mong
tularan, ekis (x) naman kung hindi.

____1. ______2.

____3. _______4.
______5.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita na ikaw ay marunong sumunod sa mga
takdang-aralin at remediation batas-trapiko. Gawin ito sa isang malinis na bond paper.

Inihanda ni :
JIGGER M. TOMARONG
Dalubguro-I

Sinuri at inobserbahan ni:

JOVEL C. LABIS
Ulong-Guro

You might also like