You are on page 1of 5

Daily Lesson Log School(Paarala LAMESA ES Grade Level GRADE

n) (Baitang/Ant III
as)
Teacher (Guro) MARLANE P. Learning ESP
RODELAS Area
(Asignatura )
Teaching Date March 6, 2024 Quarter THIRD
& Time (Markahan )
(Petsa/Oras )
Bilang ng Linggo (Week No.)
WEEK 6
I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng
( Content Standards) pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino
kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at batas na may
kaugnayan sa kalikasan at pamayanan
B.Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pagiging masunurin sa mga
(Performance Standards) itinakdang alituntunin, patakaran at batas para sa malinis,
ligtas at maayos na pamayanan

C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga tuntuning may kinalaman sa


(Learning Competencies) kaligtasan tulad ng mga babala at batas trapiko
- pagsakay/pagbaba sa takdang lugar
Sub-Task Natutukoy ang mga batas trapiko para sa mga may
sasakyan at sa mga tao.
II.NILALAMAN (Content)
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- MELC CG ph. 75-76
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Pahina 166-177


portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other https://youtu.be/QPaJOl1HY24
Learning Resources) https://youtu.be/8yawqHexpBU
IV.PAMAMARAAN (Procedures) Powerpoint Presentation, Televesion, Larawan,
Aklat,papel, lapis, activity sheets
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Isulat ang tama kung nagpapakita ng kahalagahan o mali
pagsisimula ng aralin (Review ang mga pahayag.
Previous Lessons) _____1. Ang paninigarilyo ay nakakasama sa ating
kalusugan.
_____2. Ang pagsunod sa curfew ay paraan upang
maging ligtas ang mga kabataan sa anumang
kapahamakan.
_____3. Kung wala ng mapaparadahan ng sasakyan,
itabi ito sa gilid kahit may nakalagay na “No Parking”
_____4. Ang pagsunog ng dahon ay makatutulong upang
mamatay ang mga lamok.
_____5. Mapapangalagaan ang ating mga alagang aso
kung ito ay itatali.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panoorin at sabayan ng pag-awit ang awit tungkol sa


(Establishing purpose for the Lesson) Traffic Song.

https://youtu.be/8yawqHexpBU
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Panuorin ang video.
bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons) https://youtu.be/QPaJOl1HY24

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Tungkol saan ang napanuod ninyong video?


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano-anong mga babala ng batas trapiko ang nabanggit?
(Discussing new concepts and Bakit mahalagang sumunod sa batas trapiko?
practicing new skills #1. Para sa inyo, Ano kaya ang mabuting dulot ng pagsunod
sa batas trapiko?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ang batas Trapiko ay nakapagbibigay kahusayan,
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kaluwagan, katiwasay at kaligtasan sa mga
(Discussing new concepts & practicing lansangan.Sinomang nagmamaniho o tsuper na
new slills #2) lumalabag ay may katumbas na parusa.

Ilang halimbawa ng batas trapiko:


1. Hindi pwedeng gumamit ng cellphone habang nagmamaneho.
2. Ipinagbabawal magmaneho ang kung sino mang walang lisensya
o kaya naman ay nakainom ngalak. Maaaring madisgrasya dahil
dito kaya mabigat ang parusa nito.
3. Kapag nakasakay sa sasakyan, kailangang palaging mag-
seatbelt. Kailangang gumamit ng childseat kung magsasakay ng
batang wala pang 6 na taon gulang.
4.Kailangan magsuot ng helmet kapag nakasakay sa motorsiklo
5. Ang mga bisikleta at sasakyan naman ay kailangang dumaan sa
kanang bahagi ng kalsada.
6. Kapag may simbolong kailangan huminto ng pansamantala,
siguraduhing huminto muna attumingin sa kaliwa at kanan bago
dumaan.
7. Kapag may mga taong tatawid, kailangang paunahin silang
tumawid bago dumaan.
8. Tumawid lagi sa takdang tawiran o overpass. Kapag wala nito,
siguraduhing walang sasakyan bago tumawid.
9. Ang bangketa ay para lang sa mga tao. Ipinagbabawal dumaan
dito ang mga sasakyan (kasali narito ang motorsiklo
at bisikleta).
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Panuto: Isulat ang TAMA kung ang pangungusap ay
Formative Assesment 3) tumutukoy sa pagsunod sa mga batas trapiko para sa mga
Developing Mastery (Leads to may sasakyan at sa mga tao at MALI naman kung hindi.
Formative Assesment 3) Isulat ang sagot sa sagutang papel.

1. Pagtawid lagi sa pedestrian lane at takdang tawiran o


overpass.
2. Si Mang Kardo ay isanng driver na lagging maingat sa
pagdrive. Tinitiyak niyang hindi siya nag-iinum sa tuwing
siya ay magdadrive.
3. Dumadaan sa bangketa ang motorsiklo si Dave dahil ito
ang mabilis na daan para makarating agad sa kanyang
trabaho.
4. Sumusunod lagi sa mga babala ng trapiko ang
batang si Faye upang maiwasan ang sakuna.
5. Si Carl ay pumapasuk sa paaralan gamit ang
motorsiklo. Nahihirapan siyang huminga kapag
nagsusuot siya ng helmet kaya kapag walang
pulis siyang nakikita hindi niya ito sinusuot.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Bilang mag-aaral, paano ka makatutulong upang maging
araw na buhay (Finding Practical maayus ang batas trapiko?
Applications of concepts and skills in
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ano ang natutuhan ninyo sa aralin natin ngayun?
Generalizations & Abstractions about Magbigay ng halimbawa ng batas trapiko na
the lessons) inyong natutyhan.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Panuto: Iguhit ang masayang mukha kung ang
Learning) pangungusap ay tumutukoy sa pagsunod sa mga batas
trapiko para sa mga may sasakyan at sa mga tao at
malungkot na mukha naman kung hindi. Isulat ang
sagot sa sagutang papel.
1. Kapag may mga taong tatawid, kailangang paunahin
silang tumawid bago dumaan.
2. Kapag may simbolong kailangan huminto ng
pansamantala, siguraduhing huminto muna attumingin sa
kaliwa at kanan bago dumaan.
3. Magsuot lagi ng helmet kung sasakay gamit ang
motorsiklo.
4. Ang mga nagbibisikleta ay kailangang dumaan sa kanang
bahagi ng kalsada.
5. Tumawid kahit saan mo gusto at kahit itoy ipinagbabawal.

J. Karagdagang gawain para sa Isulat sa iyong diary book ang kahalagahan ng pagsunod
takdang-aralin at remediation mo sa batas trapiko.
(Additional activities for application or
remediation)
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang
80% sa pagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners
who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
(Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilang ng mga mag-aara lnamag
patuloy sa remediation? (No.of learners
who continue to require remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like