You are on page 1of 7

School: TAG-ULO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MYRLENE A. BANUA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 10-14, 2022 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pangunawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit
PANGNILALAMAN ang mapa.
B. PAMANTAYAN SA
Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba-t ibang lalawigan at rehiyon ng bansa.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Nakapagbibigay ng konlusyon tungkol sa kahalagahan ng mga katangiang pisikal sa pag- unlad ng bansa. AP4AAB-Ij- 13
(Weekly Test
PAGKATUTO (Isulat ang
and
code ng bawat
Remediation)
kasanayan)
Kapuluan: Dulot ay Kaunlaran
II.NILALAMAN
Nakapagbibigay ng konklusyon tungkol sa kahalagahan ng mga katangiang pisikal sa pag-unlad ng bansa.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
AP4, Module 6 AP4, Module 6 AP4, Module 6 AP4, Module 6
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral
B. Kagamitan Powerpoint
III.PAMAMARAAN
SUBUKIN TUKLASIN PAGYAMANIN TAYAHIN (Weekly Test
and
Piliin ang titik ng tamang sagot at Basahin ang maikling tula. GAWAIN A: GUESS THAT SYMBOL A. Piliin ang titik ng tamang Remediation
isulat ito sa sagutang papel. sagot. Isulat ang sagot sa
Palitan ang mga simbolo ng mga salitang katumbas nito sagutang
1. Ang _______________ ay isang upang mabuo papel. Gawin ito sa loob ng
anyong lupa na napapaligiran ng ang mga konseptong napag-aralan. Isulat ang mga 5 minuto.
anyong tubig. konseptong nabuo 1. Ano ang pangunahing
A. arkipelago sa iyong sagutang papel. pakinabang ng
B. pulo pagkakaroon ng Pilipinas ng
C. kapatagan iba’t ibang anyong lupa at
D. bundok anyong tubig?
2. Ang mga kapatagan ay angkop A. Naging tanyag ang
sa pagtatanim ng mga ________. Pilipinas sa ibang bansa.
A. palay, mais, mani, tubo, B. Naging maunlad ang
B. tabako, abaka, pili, strawberry bansa sa larangan ng
C. pechay, repolyo, kangkong, turismo at
gabi ekonomiya
D. mangga, mahogany, narra, C. Naging matao sa Pilipinas
bakawan dahil maganda ang mga
3. Alin sa mga sumusunod ang anyong
maaring magsilbing panangga sa tubig at lupa
mga bagyong dumarating sa ating D. Naging mayaman ang
bansa? Pilipinas dahil sa mga
A. Matatarik na mga bangin magagandang
B. Mahahabang bulubundukin tanawin
C. Malalawak na mga kapatagan 2. Ang mga ilog, dagat, lawa
D. Matataas at aktibong mga at iba pang anyong tubig ay
bulkan nagsisilbing
4. Ang mga bulkan na bagaman _____________ ng mga
ay mapanganib ay maaari ring Pilipino at mga turista lalo
magsilbing _________ dahil sa na kung taginit.
angkin nitong kagandahan. A. pasyalan, piknikan
A. pasyalan B. dausan ng miting
B. libingan GAWAIN B: PLUS OR MINUS POINT C. tapunan ng basura
C. pahingahan D. dausan ng konsyerto
D. dausan ng konsyerto Lagyan ng plus sign ( + ) kung ang kalagayan ay nagsasaad 3. Piliin ang mga
5. Sa anong larangan maaaring ng pangunahing dahilan kung
makatulong sa pag-unlad ang kahalagahan ng katangiang pisikal ng Pilipinas minus sign bakit naaakit ang mga
mga ( ▬) kung turista na pumunta at
naggagandahang anyong tubig at hindi. Ilagay ang iyong sagot sa sagutang papel. Gawin ito manirahan sa ating bansa?
anyong lupa ng Pilipinas? sa loob ng 3 I. Dahil sa mga likas na
A. turismo minuto. yaman ng Pilipinas
B. kalusugan _____1. Nakatira sa tabing-dagat ang mag-anak ni Mang II. Dahil sa mga katangiang
C. edukasyon Joselito. Arawaraw pisikal ng Pilipinas
D. kapayapaanD. hurricane siyang nanghuhuli ng isda upang may maibenta. Dahil III. Dahil sa natural na
dito, napagtapos niya ang kaniyang mga anak sa pag- kagandahan ng Pilipinas
2. Ito ay ang higit sa normal na aaral. IV. Dahil sa mayamang
lebel ng pagtaas ng tubig sa dagat _____2. Madalas daanan ng bagyo ang lugar nina Emma. kultura at tradisyon ng
o karagatan. Ito ay epekto ng Malapit sila Pilipinas
nagaganap na paglindol. sa mga bukubundukin. Ang bahay nila ay ligtas dahil A. I at II
A. tsunami nagsisilbing panangga sa bagyo ang mga bundok. B. I, II at III
B. tidal wave _____3. Maraming naninirahan sa may baybayin ngunit C. II at III
C. hurricane hindi ligtas sa D. I, II, III at IV
D. storm surge tuwing may nagbabadyang storm surge. 4. Sa paanong paraan
_____4. Ang inyong lugar ay may malawak na kapatagan. nakatutulong ang
3. Ang DRRMC ay ang ahensiyang Maraming mahahabang bulubundukin
nangangasiwa sa mga mga magsasaka ang nagiginhawahan dito dahil mainam sa mga taong nakatira
pagsasanay para sa kaligtasan ng ito na malapit dito?
bawat mamamayan. Ano ang taniman ng palay . A. Nagsisilbing taguan
kahulugan ng acronym na _____5. Maganda ang Bulkan Mayon ngunit nagdadala kapag may dumarating na
DRRMC? ito ng panganib mga kalaban
A. Disaster Risk Reduction and sa tuwing pumuputok. B. Nagsisilbing tirahan ng
Management Council mga taong walang
B. Disaster Reduction and Risk matirikan ng
Management Council bahay
C. Disaster Risk and Reduction C. Nagsisilbing taguan ng
Maintenance Council mga tao laban sa mga
D. Disaster Risk and Reduction mababangis
Management Corporation na hayop.
D. Nagsisilbing panangga sa
4. Ang mga karaniwang lugar na mga bagyo ang
madalas daanan ng bagyo at may mahahabang
posibilidad sa storm surge ay ang bulubundukin
__________ 5. Kung bubuo ka ng
A. baybayin konklusiyon tungkol sa
B. kagubatan kaugnayan ng
C. kapatagan kaunlaran ng bansa at ng
D. disyerto katangiang pisikal ng
Pilipinas bilang
5. Bakit mahalagang malaman isang kapuluan, ano ang
ang tsunami alert level at mga maaari mong mabuo?
babala A. Ang kaunlaran ay
ng bagyo? nakasalalay sa likas na
I. Upang mapaghandaan ang kapaligiran.
paglikas B. Likas na kagandahan ng
II. Upang walang mangyaring Pilipinas ang pagiging
masama sa sinuman kapuluan.
III. Upang makapagplano ng C. Ang pagiging kapuluan
aksiyon na dapat gawin. ng Pilipinas ay nagdudulot
IV. Upang maging alerto sa mga ng
posibleng hindi magandang kaunlaran.
mangyayari D. Ang pagiging kapuluan
A. I at II lamang ng Pilipinas dulot ay
B. I, II, at III lamang magandang
C. I at III lamang kalakalan.
D. I, II, III at IV

6. Ang pagkakaroon ng iba’t


ibang anyong lupa at anyong
tubig sa
Pilipinas ay may malaking ambag
sa ________________.
A. Pagdami na populasyon ng
bansa
B. Pagbagsak ng ekonomiya ng
bansa
C. Pagtaas ng bilang ng krimen sa
bansa
D. Pag-unlad ng bansa lalo na sa
larangan ng turismo
7. Ano ang magandang naidulot
ng pagiging masagana ng bansa
sa
mga katangiang pisikal?
A. kahinaan
B. kaunlaran
C. kakulangan
D. kahirapan
8. Bakit maraming dayuhan ang
pumupunta sa Pilipinas?
A. Dahil sa likas na kagandahan
nito
B. Dahil maraming magagandang
Pilipina dito
C. Dahil maraming malalaking
gusali sa bansa
D. Dahil marami ang bilang ng
populasyon sa Pilipinas
9. Paano mo mapapatunayan na
ang Pilipinas ay isang arkipelago?
A. Maraming itong katubigan
B. May malalawak itong mga
lugar
C. May malalaki itong kagubatan
D. Binubuo ito ng maraming pulo
10. Ano ang magandang epekto
ng pagkakaroon natin ng
malawak na katubigan?
A. Ito ay maaaring maging
daanan ng mga kalakal.
B. Ito ay mainam para sa
pagbabangka o pagbibiyahe.
C. Ito ay maaaring pagkakitaan sa
pamamagitan ng
pangingisda.
D. Lahat ng nabanggit ay tama.
BALIKAN SURIIN ISAGAWA

IMATCH MO KO Basahin at unawain ang mga Punan ng sariling paliwanag ang scroll upang maipakita
impormasyon. ang iyong
Pagtambalin ang hanay A sa pagpapahalaga sa mga katangiang pisikal na nakikita mo
hanay B. Isulat lamang ang titik Ano-ano ang katangiang pisikal ng sa iyong
ng tamang sagot sa iyong bansa na maaari mong paligid o sariling lugar.
sagutang papel. ipagmalaki? Pagmasdan ang
mapang pisikal ng Pilipinas.

AH MAZE ME

Saan matatagpuan ang mga


anyong tubig? Hanapin sa
pamamagitan ng isang maze.
Bakatin ito gamit ang iyong
kamay at
isulat ang titik ng iyong sagot sa
sagutang papel.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na mga bata mga bata
__Kahandaan ng mga bata lalo __Kahandaan ng mga bata lalo sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata lalo __Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa na sa pagbabasa. na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like