You are on page 1of 32

School: Grade Level: IV

GRADE 4 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


Teaching Dates and
DAILY LESSON LOG
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pangunawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit
PANGNILALAMAN ang mapa.
B. PAMANTAYAN SA
Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba-t ibang lalawigan at rehiyon ng bansa.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN Natutukoy ang mga hangganan at lawak ng teritoryo ng Pilipinas gamit ang mapa
(Performance
SA PAGKATUTO
Task
(Isulat ang code ng
and Remediation)
bawat kasanayan)
II.NILALAMAN ANG KINALALAGYAN NG AKING BANSA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-
aaral
B. Kagamitan Globo at mga mapa ng asya sa mundo, chalk
III.PAMAMARAAN
SUBUKIN TUKLASIN PAGYAMANIN TAYAHIN (Performance
Task
Basahin at unawain ang mga WORD HUNT Gawain A. Lagyan ng tsek (/) ang LETTER BUSTER and Remediation
sumusunod na tanong. Isulat Sipiin ang Word Hunt sa kahon kung tama ang pahayag ukol sa Batay sa kinalalagyan ng Pilipinas sa
ang titik ng tamang sagot sa iyong sagutang papel. Bilugan Pilipinas at ekis (x) naman kung mali. mapa ng mundo, buohin ang mga
iyong sagutang papel. Gawin ang mga salitang mabubuo. Isulat ang sagot sa sagutang papel. salita sa kahon upang matukoy ang
ito sa loob ng labing limang Gawing gabay ang mga salita Gawin sa loob ng limang (5) minuto. konsepto ng aralin. Isulat ang sagot
(15) minuto. sa kahon. Gawin ito sa loob sa sagutang papel. Gawin sa loob ng
1. Ang Pilipinas ay may sariling ng labing limang (15) minuto: limang (5) minuto.
teritoryo, humigit kumulang sa
______ na pulo ang bumubuo
nito.
A. 7 641
B. 7 761
C. 7 861 Gawain B. Pangkatin ang mga bansang
D. 7 961 kasinlaki ng Pilipinas, mas malaki sa
2. Saang bahagi ng Asya Pilipinas at sampung beses ang laki ng
matatagpuan ang Pilipinas? Pilipinas. Gawin ito sa sagutang papel.
A. Hilagang-Silangang Asya Gawin sa loob ng labing limang (15)
B. Timog-Silangang Asya minuto:
C. Hilagang-Kanlurang Asya
D. Timog-Kanlurang Asya
3. Humigit kumulang ilang
kilometro ba ang layo ng
Pilipinas sa kalakhang
kontinente ng Asya?
A. 1 000
B. 2 000
C. 3 000
D. 4 000
4. Humigit kumulang ilang
kilometro kuwadrado ba ang
lawak ng Pilipinas?
A. 100 000
B. 200 000
C. 300 000
D. 400 000
5. Bilang isang mamamayang
Pilipino, ano ang
pinagbabasehan natin ng
hangganan at lawak ng
teritoryo ng Pilipinas? Gawain C. Basahin ang mga pahayag
A. Artikulo I ng Saligang Batas tungkol sa aralin sa Hanay A at itambal
ng 1987 ito sa mga pagpipilian sa Hanay B.
B. Artikulo 2 ng Saligang Batas Isulat sa sagutang papel ang titik ng
ng 1987 tamang sagot. Gawin sa loob ng
C. Artikulo 3 ng Saligang Batas limang (5) minuto.
ng 1987
D. Artikulo 4 ng Saligang Batas
ng 1987
6. Ilang kilometro ang haba ng
Pilipinas mula sa hilaga
patimog?
A. 4 851
B. 3 851
C. 2 851
D. 1 851
7. Umaabot naman sa ilang
kilometro ang lawak nito mula
sa kanluran pasilangan?
A. 4 107
B. 3 107
C. 2 107
D. 1 107
8. Ano ang bumubuo sa
teritoryo ng Pilipinas?
A. Lahat ng kalupaang
nakapaloob dito
B. Lahat ng katubigag
nakapaloob dito
C. Lahat ng mga kabundukan at
kapatagang nakapaloob dito
D. Lahat ng mga pulo at mga
karagatang nakapaloob dito
9. Anong mga bansa ang
nakapaligid sa bahaging hilaga
ng Pilipinas?
A. Malaysia, Vietnam, at Laos
B. Cambodia, at Thailand
C. Taiwan, China, at Japan
D. Indonesia, Taiwan, at China
10. Anong bansa naman ang
nasa dakong Timog ng
Pilipinas?
A. Thailand
B. Indonesia
C. Vietnam
D. Laos
BALIKAN SURIIN ISAGAWA

Subukan natin ang iyong Basahin at unawain ang Sipiin sa sagutang papel at b ilugan ang
natutuhan sa nakaraang aralin. aralin. Gawin sa loob ng mga teritoryong nasa ganap
Piliin ang tamang sagot sa labing limang (15) minuto. na kapangyarihan o hurisdiksiyon ng
kahon. Isulat ito sa iyong Ang teritoryo ay tumutukoy Pilipinas na nakapaloob sa Artikulo
sagutang papel. Gawin sa loob sa sukat ng lupaing sakop ng 1 ng Saligang Batas ng 1987 Gawin sa
ng limang (5) minuto. isang lugar. Kasama rito ang loob ng sampung (10) minuto.
mga katubigan na
nakapaloob at nakapaligid sa
kalupaan, at ang mga
______1. Ito ay paraan ng kalawakang itaas na katapat
pagtukoy ng isang lugar o nito.
bansa batay sa kinalalagyan ng
mga katabi o kalapit nitong Ang pambansang teritoryo ng
lugar. Pilipinas batay sa Artikulo 1
______2. Ito ang tawag sa ng Saligang Batas ng 1987 ay
pagtukoy ng lokasyon gamit binubuo ng kapuluan ng
ang mga bansang nakapaligid Pilipinas. Ito ay binubuo ng
dito. mga sumusunod:
______3. Ito ang tawag sa 1. Lahat ng mga pulo at mga
pagtukoy ng lokasyon sa karagatang nakapaloob dito.
pamamagitan ng pag-alam ng 2. Mga teritoryo na nasa
mga anyong tubig na ganap na kapangyarihan o
nakapaligid dito. hurisdiksiyon ng bansa.
______4. Ito ang Ang mga teritoryong nasa
pinakamalaking kalupaan o hurisdiksyon ng Pilipinas ay
lupalop sa buong daigdig. ang mga kalupaan,
______5. Ito ang taguri sa katubigan, himpapawirin,
Pilipinas dahil sa kinalalagyan dagat teritoryal, ilalim ng
nito sa Pasipiko. dagat, kailaliman ng lupa,
kalapagang insular at pook
submarina.
Sa mapa sa ibaba makikitang
ang Pilipinas ay bahagi ng
Timog-Silangang Asya.
Napapaligiran ang bansa ng
Taiwan, China, at Japan sa
hilaga; Malaysia, Vietnam,
Laos, Cambodia, at Thailand
sa kanluran; at Indonesia sa
timog.
Humigit kumulang sa 1 000
kilometro ang layo ng
Pilipinas mula sa kalakhang
kontinente ng Asya.
Napapaligiran ito ng mga
anyong tubig gaya ng Bashi
Channel sa hilaga, Karagatang
Pasipiko sa silangan, Dagat
Celebes sa timog at Dagat
Kanlurang Pilipinas sa
kanluran.
Ang Pilipinas ay halos
kasinlaki ng Gran Britanya,
Espanya, at Italya. Kung
ihahambing naman sa
Belgium, Denmark, at
Holland ay sampung beses
ang laki ng ating bansa.
Ngunit higit na malaki ang
mga bansang China at
Australia sa Pilipinas.
Kung ihahambing naman ang
ating kapuluan sa bansang
Indonesia mas maliit ang
kapuluan natin.
Ang Pilipinas ay binubuo ng
mahigit sa 7 641 mga pulo.
Ang lawak nito ay umaabot
sa 300 000 kilometro
kuwadrado. May1 851
kilometro ang haba mula sa
hilaga patimog at umaabot
naman sa 1 107 kilometro
ang lawak nito mula sa
kanluran pasilangan.
Kung pagbabatayan ang
mapa, masasabing ang
Pilipinas ay:
• bahagi ng kontinente ng
Asya at nabibilang sa mga
bansa sa rehiyong Timog-
Silangang Asya;
• isang kapuluang
napapalibutan ng mga
anyong tubig;
• bahagi ng Karagatang
Pasipiko;
• malapit lamang sa malaking
kalupaan ng bansang China;
at
• malayo sa mga bansang
nasa kontinente ng North
America at Europe

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa __Kakulangan sa
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo. makabagong kagamitang makabagong kagamitang
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali
ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping ng mga bata. ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo mga bata mga bata
__Kahandaan ng mga bata __Kahandaan ng mga bata na sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata __Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
Based Based Based Based Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
School: Grade Level: IV
GRADE 4 Teacher: Learning Area: ESP
Teaching Dates and
DAILY LESSON LOG
Time: SEPTEMBER 5 - 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon, at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 3. Nakapagninilay ng katotohanan BATAY sa mga NAKALAP NA IMPORMASYON:
Isulat ang code ng bawat 3.1. balitang napakinggan
Kasanayan 3.2. patalastas na nabasa/narinig
3.3. napanood na programang pantelebisyon
3.4. nababasa sa internet at mga social networking sites
II. NILALAMAN Katotohanan: Pagninilay-nilayan Ko!
III. KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa
Portal ng Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang Manila paper,tsart Tsart,bond paper Kuwaderno Kuwaderno Sagutang papel
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN ISAISIP TAYAHIN

Basahin ang bawat pahayag Suriin ang patalastas at Bakit mahalaga ang pagninilay- Lagyan ng tsek (/) ang bilang Lingguhang Pagsusulit
at isulat ang T kung tama at sagutin ang mga tanong. nilay ng katotohanan mula na tumutugon sa pagninilay ng
M sa mga nakalap na katotohanan mula sa mga
naman kung mali. Gawin impormasyon? Kumpletuhin patalastas na nabasa at ekis
ito saiyong kuwaderno. ang pahayag sa (x)
_____1. Hindi ko agad loob ng kahon. naman kung hindi.
pinaniniwalaan ang ______1. Pinag-aaralan ko
impormasyong 1. Tungkol saan ang muna nang mabuti ang
aking nababasa. patalastas? Ito ay tungkol sa gustong
_____2. Lahat ng patalastas ___________. ipaabot na mensahe na aking
ay totoo kaya tatangkilikin A. produkto napanood.
ko ang mga produktong B. pagbili ______2. Binabasa at sinusuri
tinutukoy nito. C. magulang ko ang mensahe ng patalastas
_____3. Ikukumpara ko ang D. katalinuhan upang hindi ako maluko.
totoo at hindi totoo sa 2. Ano ang epekto ng ______3. Naikukumpara ko
aking patalastas na ito? ang totoo sa hindi totoong
nabasa sa pahayagan. A. Nakapagpapatalino sa tao sinasabi ng
_____4. Paniniwalaan ko B. Nagiging mapanuri sa patalastas.
ang mga patalastas na pagbili ______4. Pinaniniwalaan ko
aking nababasa dahil ito ay C. Nakapagpapaganda sa ang mga patalastas lalo na
totoo. magulang kung
_____5. Inaalam ko muna D. Natututo ng maraming ito ay ipinakikilala ng aking
ang katotohanan bago ko kaalaman paboritong artista.
paniwalaan 3. Makatotohanan ba ang ______5. Tinatangkilik ko ang
ang aking mga nababasa. impormasyong hatid ng mga produkto dahil sa
_____6. Upang magamit patalastas? magandang
nang tama ang internet, Bakit? patalastas nito sa telebisyon.
kailangang A. Opo, dahil puwede ito sa
malaman ang mga salitang mga bata.
kaugnay nito tulad ng B. Opo, dahil may
facebook, youtube at iba magandang epekto ito.
pa. C. Hindi po, dahil kailangan
_____7. Ang pagsasaliksik pa rin ang pag-aaral nang
gamit ang internet lamang mabuti upang maging
ang matalino.
mabisang paraan upang D. Hindi po, dahil para
makakuha ng mga tamang lamang ito sa mga
impormasyon. matatanda.
_____8. Huwag maging 4. Magpapabili ka ba ng
mapanuri sa mga “Magic Capsule” na
pinapasok na site o nabanggit sa
blogsite. patalastas? Bakit?
_____9. Isang pindot mo A. Opo, dahil puwede ito sa
lang makikita mo na ang batang tulad ko.
gusto B. Opo, dahil magiging
mong malaman sa internet. matalino ako nito.
_____10. Ang teknolohiya C. Hindi po, dahil hindi
ay isang malaking bahagi naman ako sigurado sa
ng mga magiging epekto nito.
pagbabago kung saan mas D. Hindi po, dahil hindi
maayos na maipakita ang naman lahat ng
mga aralin na itinuturo sa patalastas
klase. ay nagsasabi ng tamang
mensahe.
5. Ano ang una mong
gagawin sa mga patalastas na
iyong
nabasa? Bakit?
A. Bibilhin ko agad ito upang
hindi ako maunahan ng
iba.
B. Pagninilay-nilayan ko ito
nang mabuti upang
malaman ko ang
katotohanan.
C. Paniniwalaan ko ang
sinasabi nito upang maging
masaya ang gumawa nito.
D. Hihikayatin ko ang aking
mga kaibigan upang
bumili rin nito.
BALIKAN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Balikan Gawain 1 Sa tuwing nanonood ka ng Basahin mabuti ang sitwasyon


Sa nakaraang modyul na Basahin ang sitwasyon at paborito mong programang bago sagutin ang tanong.
iyong natapos, alin sa mga sagutin ang tanong. pantelebisyon. Palagi mong Habang nagpapahinga ka,
sumusunod ang mabuting napapanood ang patalastas na napansin mo ang patalastas ng
dulot ng pagsangguni muna Malakas ang hangin at ulan. ito: ice cream sa pahayagan. Agad
ng Papasok ng paaralan si Renz mo itong dinampot at binasa.
katotohanan sa taong ngunit nagdadalawang-isip Mukhang takam na takam ka
kinauukulan bago gumawa siya dahil tila nagbabadya sa larawan at mga pahayag
ng anumang ang tungkol dito. Bukod sa mura
hakbangin? Lagyan ng tsek masamang panahon. na, may libre pang lunch box
(/) ang mga ito. Naisipan niyang alamin muna na
ang lagay ng panahon. magagamit mo sa pasukan.
Binuksan niya ang laptop at Dali dali mo itong ipinakita sa
nagsaliksik ng ulat nanay mo upang bilhan ka
panahon sa internet. Gusto mo bang pumuti agad? nito. Agad naman siyang
Kaniyang natuklasan na hindi Huwag nang mag-alala! pumayag.
magkakatugma ang mga Nandito na ang sabon para Ngunit ng bibilhin na niya ang
impormasyon mula sa blogs saiyo produkto, hindi ito pumasa sa
ng iba’t ibang grupo na “Bida Soap” ang sabong kanyang pagsusuri.
kaniyang nabasa. babagay sa iyong balat Pilipina
Sa isang linggong gamitan Kung ikaw ang gagawa ng
Kung ikaw si Renz, paano mo lamang, tiyak puputi ka na! patalastas ng ice cream, ano-
malalaman ang tamang ulat 1. Ano ang nilalayon ng ano
panahon gamit ang internet? pagpapalabas ng produktong ang sasabihin mo upang ito’y
Magbigay ng dalawang ito? tangkilikin ng mamimili? Isulat
paraan. A. gawing maputi ang gagamit sa
ng produkto patlang ang iyong sagot.
B. gawing mabango ang mga
tao
C. maging maganda o gwapo
ang gagamit nito
D. hikayatin ang mga
manonood na bumili ng
produkto
2. Ano ang sinasabi ng
patalastas tungkol sa
Gawain 2
produkto?
Basahin mabuti ang
A. Ito ay sabon para sa mga
sitwasyon at sagutin ang
bata.
hinihiling.
B. Ito ay sabon na babagay
Araw ng Linggo, niyaya ka ng
kahit kanino.
nanay mo upang mag-
C. Ito ay sabon para sa lahat
grocery.
upang lalong gumanda.
Tuwang-tuwa ka dahil nais
D. Ito ay sabong pampaputi
mong bilhin ang paborito
para sa balat Pilipina na
mong
kapag ginamit ay puputi.
biskwit. Pagdating n’yo sa
3. Sang-ayon ka ba sa inilalahad
grocery store, agad kang
ng patalastas? Bakit?
kumuha ng
A. Opo, dahil kapani-paniwala
dalawang supot nito. Ngunit
ito.
nakita mo na katabi nito ang
B. Opo, dahil maganda ang
bagong biskwit na iniindorso
epekto nito.
ng paborito mong artista sa
C. Hindi po, dahil ang balat ng
mga patalastas sa mall at
tunay na Pilipina ay
pahayagan. Nais mong natural na morena.
palitan ang kinuha D. Hindi po, dahil kayang
mong biskwit. pumuti ang balat sa loob ng
Ano ang iyong mga dapat isang lingo.
tandaan sa pagsusuri ng
patalastas na nabasa? Isulat
ang iyong sagot sa patlang sa
loob
ng mga biskwit.

TUKLASIN

Basahin ang dayalogo ng


mag-ina at pagkatapos ay
sagutin ang mga tanong sa
ibaba.
Isang araw habang
nagluluto si Aling Ana ay
patakbong
lumapit ang anak niyang si
Jea na hawak-hawak ang
isang
magasin.

Sagutin mo:
1. Ano ang ibinalita ni Jea
sa kanyang nanay?
A. tungkol sa sabong
panlaba
B. tungkol sa sabong
pampaligo
C. tungkol sa sabong
pampaputi
D. tungkol sa sabong
panlunas sa skin allergy
2. Bakit kaya nagustuhan ni
Jea ang sabong ito?
A. Dahil sa mura lang ito at
mabango pa.
B. Dahil sa matigas at
makapal ito.
C. Dahil sa madaling
makaalis ng dumi at
mantsa.
D. Dahil sa may maganda
itong kulay.
3. Naniwala ba sa
patalastas si Aling Ana?
Bakit?
A. Opo, dahil nagustuhan
niya rin ito.
B. Opo, dahil maganda ang
pagkagawa ng patalastas.
C. Hindi po, dahil patalastas
lang ito upang bumenta.
D. Hindi po, dahil
nasubukan niya na ito.
4. Kung ikaw si Jea
maniniwala ka rin ba agad
sa patalastas?
Bakit?
A. Opo, dahil nagustuhan
ko ito.
B. Opo, dahil maganda ang
sinasabi ng patalastas.
C. Hindi po, dahil ayaw ko
ng kanilang produkto.
D. Hindi po, dahil
patalastas lang ito ng mga
produkto
upang mahikayat ang mga
mamimili.
5. Sakaling bumili sila ng
sabong ito at
napatunayang hindi totoo
ang sinsabi sa patalastas,
ano ang maaaring
mangyari?
A. Itapon na lamang ito sa
basurahan.
B. Hindi na lang gagamitin
ang sabong nabili.
C. Isauli ang nabiling sabon
sa tindahang nabilihan.
D. Ipost sa social media na
hindi totoo ang sinasabi ng
sabon sa palatastas.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-uugali
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata bata __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo na __Kahandaan ng mga bata lalo na mga bata
__Kahandaan ng mga bata __Kahandaan ng mga bata lalo sa pagbabasa. sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata
lalo na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task
Based __Instraksyunal na material Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
School: Grade Level: IV
GRADE 4 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 - 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang naipamamalas na ng mga mag-aaral ang kakayahan sa pagbasa, pagsulat at pakikipagtalastasan nang wasto upang
maipahayag ang kaalaman, ideya at damdaming angkop sa kaniyang edad at sa kulturang kinabibilangan at nakikilahok sa pagpapaunlad ng
pamayanan
.
B. Pamantayan sa pagganap Natatalakay ang paksa o Naisasalaysay muli ang nabasang Nakasusulat ng talatang Nakapagsasalaysay tungkol sa
isyung napakinggan. kwento nang may tamang pasalaysay. pinanood.
Nagagamit ang diksyonaryo pagkasunod-sunod at Nakasali sa mga talakayan
at nakagagawa ng balangkas nakagagawa ng poster tungkol sa pagkukuwento, patula, pagsulat
sa pagkalap at pang-unawa binasang teksto. ng sariling tula at kuwento
ng mga impormasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang Nabibigyang kahulugan ang salita Nabibigyang kahulugan ang salita Nabibigyang kahulugan ang
Isulat ang code ng bawat salita sa pamamagitan ng sa pamamagitan ng pormal na sa pamamagitan ng pormal na salita sa pamamagitan ng pormal
kasanayan pormal na depinisyon depinisyon depinisyon na depinisyon
Kahulugan ng Salita, Ibigay Kahulugan ng Salita, Ibigay Mo! Kahulugan ng Salita, Ibigay Mo! Kahulugan ng Salita, Ibigay Mo!
II. Nilalaman
Mo!
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tula,larawan at diksyunaryo, Puzzle, tula, art materials, Show Tsart, larawan, art materials, Tsart ,
kahon me board lumang dyaryo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN TUKLASIN PAGYAMANIN ISAISIP TAYAHIN

Subukin muna natin kung Basahin mo ang tula sa ibaba at A.Panuto:Ibigay ang pormal na Panuto: Isulat ang iyong mga Hanggang saan na ba ang iyong
madali mong maibibigay ang kilalanin mo ang mga depinisyon o kahulugan ng natutuhan sa aralin. Sagutin ang natutuhan? Naging
kahulugan ng mga salita. bahagi at mahalagang gamit ng salitang naka-italisado sa bawat sumusunod na tanong sa malawak na ba ang iyong
Panuto: Ibigay ang ng mga diksiyonaryo. pangungusap. Gumamit ng nakalaang espasyo sa iyong kaalaman sa pagbibigay-
salitang initiman at may linya diksyunaryo. Isulat ang sagot sa sagutang kahulugan ng
na ginamit sa pangungusap. sagutang papel. papel. mga salita?
Isulat sa sagutang papel ang 1. Ang paghuni ng ibong pipit ay A. Punan ang sumusunod na A. Panuto: Basahing mabuti
letra musika sa aking pandinig. talahayanan: ang bawat pahayag. Ibigay ang
ng tamang sagot. 2. Hindi maaninag ng aking lolo pormal na depinisyon ng mga
1. Sa paghahanap ng salita, ang mukha ng kaniyang initimang salita sa usapan na
anong bahagi ng diksyunaryo anak dahil mahina na ang kanyang makikita sa pagpipiliang sagot.
ang mga mata. Isulat ang letra ng tamang
makatutulong sa iyo? 3. Noong kami ay bata pa, masaya B. Kompletuhin ang sumusunod sagot sa sagutang papel.
A. pamatnubay na salita C. kaming namamaybay sa na pahayag.
pabalat aming bukirin. Mahalagang matutuhan ang
B. kahulugan D. wastong 4. Huwag kang sumuko sa mga kasanayan sa pagbibigay
baybay pagsubok na dumarating sa ng kahulugan ng mga salita
2. Ang mga salita sa buhay mo. gamit ang diksiyonaryo at
diksiyonaryo ay may 5. Sa munting bahay naninirahan malaman
_____________na ang mag-anak ni Mang ang kasingkahulugan,
kahulugan. Carlos kasalungat, at salitang pahiwatig
A. pormal na kahulugan C. di- (context
pormal B. Panuto: Ibigay ang clues) dahil
B. payak na kahulugan D. kasingkahulugan, kasalungat at __________________________
sunod-sunod pahiwatig na salita ng salitang __________________________
3. Isa sa mga inaasam ng nakaitim sa pangungusap. __________________ B. Panuto: Piliin ang letra ng
aking ina ang Isulat ang sagot sa sagutang papel.
tamang sagot ayon sa hinihingi
makapagpatayo ng 1. Magandang tumira sa isang
ng
isang maliit na tindahan. maaliwas na kapaligiran kung
mga pahayag. Isulat ang sagot
A. Proseso ng pagpapaunawa saan walang mga basura at dumi.
sa iyong sagutang papel
ng isang idea o konsepto. Ano ang
3. Gusto mong alamin ang
B. Halaga ng pera na kasingkahulugan ng maaliwas?
tamang kahulugan ng salitang
nakalaan bilang pondo sa 2. Madaling nakarating ang kotse
pagaspas, saang bahagi ng
isang sa bayan dahil matulin ang
bahagi ito matatagpuan?
gawain o pangangailangan. patakbo nito. Ano ang
A. Baybay na salita C.
C. Permanenteng estado ng kasingkahulugan ng matulin?
Katuturan
panunuluyan. 3. Hindi sapat ang katiting na
B. Pamatnubay na salita D.
D. Pangarap na nais makamit kahoy upang makabuo ng
Bahagi ng pananalita
o matamo. mesa. Ano ang kasalungat ng
4. Sa anong bahagi ng
4. Ngumunguya ng dahon salitang katiting?
diksyunaryo matatagpuan ang
ang kambing dahil sa gutom. 4. Mali ang maging tuso sa
pananalitang kinabibilangan ng
A. Isang uri ng maliit na butas kapuwa natin sa oras ng
himpapawid?
sa lupa o taguan ng kalamidad. Ano ang kasalungat ng
A. salitang-ugat C. bahagi ng
mga hayop. salitang tuso?
pananalita
B. Nagtatama ang mga ngipin 5. Masarap magpahinga sa
B. kasingkahulugan D. gabay ng
sa bibig. mayabong na punong kahoy dahil
salita
C. Naalis sa puwesto o ito ang nagbibigay ng lilim sa init
C.Panuto: Ibigay ang
kinatatayuan. ng araw. Ano ang salitang
kasingkahulugan ng initimang
D. Lupa sa paligid ng isang pahiwatig o context clue ng
salita mula
anyong-tubig tulad ng salitang mayabong?
dagat at ng ilog. sa pagpipiliang sagot. Isulat
5. Sa kalupi ni Gina inilagay ang sagot sa iyong sagutang
ang sukling pera na papel.
ipinambili 5. Ayon sa mga dalubhasa ay
niya ng laruan. mas lalong lumalala ang
A. bag C. bayong estado ng global warming sa
B. bulsa D. pitaka buong mundo.
6. Noong bagyong Glenda A. matalino C. mag-aaral
halos isang buwan na walang B.eksperto D. guro
dagitab na naging dahilan ng 6. Tinuturo ni tatay ang mga
kadiliman tuwing gabi. uhay ng palay na hinog na at
A. kuryente C. gasera maaari ng anahin.
B. fluorescent lamp D. A. bulaklak C. tangkay
flashlight B. ugat D. dahoon
7. Ang mga lumiban sa klase D.Panuto: Ibigay ang
ni Gng. Nilda ay hindi kasalungat na kahulugan ng
nakahuha ng libreng papel at initimang
lapis. Ibigay ang kasalungat salita. Isulat ang sagot sa iyong
kahulugan ng salitang may sagutang papel
salungguhit. 7. Dahil sa napakaraming
A. sumama C. gumawa kinain ni Jay ay naimpatso siya.
B. pumasok D. naging aktibo A. gutom C. kabagin
8. Si Lorna ay tumingala sa B. busog na busog D. nasusuka
langit dahil sa nabighani siya 8. Kailangang ibigkis ang walis-
ng tingting upang hindi ito
napalaliwanag ng buwan. magkahiwalay.
Ano ang kasalungat na A. pagsamahin C. ihiwalay
kahulugan ng may B. itali D. ibuklod
salungguhit?
A. yumuko C. humarap
B. lumingon D. tumalikod
9. Kada taon ay naghahanda
ang mga Filipino para sa
piging
na may napakaraming
pagkain upang
magpasalamat sa
kanilang santo sa
pamamagitan ng salusalo.
Ibigay ang
salitang pahiwatig.
A. taon C. pagkain
B. salusalo D. pasasalamat
10. Si prinsipe Juan ay
nabuhay sa karangyaan sa
kanilang
mayamang kaharian. Ibigay
ang salitang pahiwatig.
A. nabuhay C. mayaman
B. mahirap D. kulang
BALIKAN SURIIN ISAGAWA
Balikan mo ang binasang tula at
Naalala mo pa ba ang isa-isahin mo ang mga Upang lubos na masanay,
wastong gamit ng mahahalagang bahagi ng subukin mo pa ang gawaing ito.
pangngalang diksiyonaryo. Basahin mo. Panuto: Gamitin ang inyong
pantangi, pambalana at diksyunaryo. Isulat nang
kasarian ng pangngalan sa paalpabeto ang mga salita sa
pagsasalita hanay A at piliin ang katumbas
sa sarili at sa ibang tao sa na kahulugan nito sa hanay B.
paligid? Narito ang ilang Gawin ito sa sagutang papel.
kasanayan
kung gaano mo naisapuso
ang nakaraang aralin.
Panuto: Tukuyin ang mga
pangngalan na nasa unang
kolumn
kung ito ay patangi o
pambalana at kasarian nito.
Gawin ito sa Balikan mo ang ilustrasyon at
sagutang papel. sagutin ang sumusunod na
tanong:
1. Anong ang dalawang
pamatnubay na salita? Palakat –
Palanggana
2. Anu-anong salita naman ang
makikita mo sa loob ng dalawang
pamatnubay na salitang ito?
palakaw, palalos, palamuti,
3. Ano ang tamang bigkas at
baybay ng salitang palakaw? Pa
•la •kaw
4. Ang salitang-ugat ng palalos ay
_________
5. Ibigay ang kahulugan at
kasingkahulugan ng salitang
palamuti.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search __I -Search
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. mga bata. mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
ng mga bata. bata bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang-aping __Kahandaan ng mga bata lalo na __Kahandaan ng mga bata lalo na mga bata mga bata
mga bata sa pagbabasa. sa pagbabasa. __Kahandaan ng mga bata lalo __Kahandaan ng mga bata lalo
__Kahandaan ng mga bata __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa na sa pagbabasa. na sa pagbabasa.
lalo na sa pagbabasa. kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan ng guro sa teknolohiya teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material
School: Grade Level: IV
GRADE 4 Teacher: Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 - 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. OBJECTIVES

A. Content Standards Demonstrates understanding of multiplication and division of whole numbers including money

B. Performance Standards Is able to apply multiplication and division of whole numbers including money in mathematical problems and real-life situations

C. Learning Multiplies numbers up to 3-digit numbers by up to 2-digit numbers Estimates the products of 3- to 4-digit numbers by 2- to 3-digit Estimating the Products of -
Competencies/ without or with regrouping numbers with reasonable results 3 to -4 Digit Numbers by 2-
Objectives M4NS-Ic-43.7 M4NS-Ic-44.2 to 3-Digit Numbers
M4NS-Ic-44.2
( Write the LCcode for
each)
Multiplying Numbers up to Three Digits by Numbers up to Two Digits Multiplying Numbers up to Three Digits by Numbers up to Two Digits Estimating The Products of
II. CONTENT Without Regrouping with Regrouping 3- to 4-Digit Numbers by 2-
( Subject Matter) to 3-digit Numbers
III. LEARNING RESOURCES
A. References

1. Teacher’s Guide pages

2. Learner’s Material
pages

3. Textbook pages

4. Additional Materials
from Learning Resource
LR portal

B. Other Learning Flashcards, pictures, illustrations Cutouts, activity sheets, pictures Cutouts, activity sheets,
Resources pictures

IV. PROCEDURE

A. Reviewing previous Have a review of terms used in multiplication (multiplicand, multiplier Have a drill on multiplication basic facts using flashcards Have a review of rounding
Lesson or presenting new and product) numbers
lesson

B. Establishing a purpose for Talk about Philippine fruits


the lesson Have them multiply single digit numbers

C. Presenting examples/ Present a problem opener Present a situation


instances of the new Present a short multiplication problem
lesson.

D. Discussing new concepts Analyze and solve the problem Work in pairs using the short and long method of multiplication Discuss the process of
and practicing new estimating products
skills.#1

E. Discussing new concepts Give another problem to be solved by each group. Discuss the Lattice method. Give Examples to be solved by pupils. Distribute the activity
and practicing new skills sheets to each group.
#2.

F. Developing Mastery Distribute Activity sheets. One group will use short method and
(Lead to Formative Assessment the other group, the long method
3)

G. Finding practical application


of concepts and skills in
daily living
H. Making Generalizations and Ask: How do you multiply a 3-digit multiplicand by a 2-digit Ask: How do we multiply numbers with up to 3-digit by numbers up to Ask: How do we estimate the
Abstraction about the multiplier without regrouping? 2-digits with regrouping? products of 3- to 4 by 2- to 3-
Lesson. digit numbers?

I. Evaluating Learning

J. Additional Activities for


Application or Remediation Find the products. Use any of the two methods.
304 312 402 234 432
X22 x33 x 32 x 12 x 13

I. REMARKS

III. REFLECTION

A. No. of learners who ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
___ of Learners who earned 80%
earned 80% in the above above above 80% above
above
evaluation

B. No. of learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
require additional additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
activities for remediation remediation remediation remediation remediation remediation
who scored below 80%

C. Did the remedial lessons ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
work? No. of learners ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
who have caught up with the lesson the lesson the lesson the lesson up the lesson
the lesson

D. No. of learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
continue to require require remediation require remediation require remediation require remediation to require remediation
remediation

E. Which of my teaching Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
strategies worked well? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration well:
Why did these work? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group collaboration
___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Power Point Presentation ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Power Point Presentation
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion activities/exercises
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Discussion
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Case Method
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS)
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Poems/Stories
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method
Why? Why? Why? Why? ___ Lecture Method
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why?
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s
Cooperation in doing their
tasks
F. What difficulties did I __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
encounter which my __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor can __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
help me solve?
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. What innovation or Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
localized materials did I __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
use/discover which I wish __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from __ Making use big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
to share with other
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
teachers? used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
School: Grade Level: IV
GRADE 4 Teacher: Learning Area: SCIENCE
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 - 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES
A .Content Standards The learners demonstrate understanding of changes that materials undergo when exposed to certain conditions.
B .Performance Standards The learners able to evaluate whether changes in materials are useful or harmful to one’s environment
C. Learning Competencies/ Describe changes in solid materials when they are bent, pressed, hammered, or cut;
Objectives
Write the LC code for each
II. CONTENT “Changes in Solid Materials When Bent” “Changes in Solid Materials when they are Pressed”
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Materials pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR) portal
B. Other Learning Resources /
materials
IV. PROCEDURES
WHAT’S IN: WHAT’S MORE: WHAT I CAN DO: WHAT’S NEW Activity 2: “Materials that
can be Pressed”
Directions: Put a smiley face Directions: Draw the following Directions: Answer the questions Directions: Perform the different
on the solid material and a shapes state stated below to briefly. Write your answers in your activities indicated in this lesson.
sad face if it is not. Do this in describe the changes that took Science notebook. Write your answers in your
your notebook. place in each material. a. Draw and identify situations at Science notebook.
____1. juice ____ 6. paper home where bending of solid
____2. cup ____ 7. vinegar material is applied. Note to Parent/Learning
____3. flower vase ____ 8. (Apply your knowledge about Facilitator:
notebook changes in matter to solve some of Always remind your child to
____4. soy sauce ____ 9. your problems in your daily life). observe the following
pencil 1. bent rubber slippers - b. You and your brother are precautionary measures in doing
____5. bottle ____10. table ____________ playing chase me, and you this activity: Be careful in
2. bent tie wire - ____________ accidentally (tear, cut, split) the handling empty bottles. Use
3. bent metal spoon - front part of your rubber slipper. gloves to protect your hands.
____________ You saw a piece of safety pin on Remember not to eat the leftover
4. bent staple wire - the sidewalk. What will you do to food items used in this activity.
____________ fix your slippers? Remind your child of the safety
5. bent paper clip - c. Mang Jose bought several protocols especially washing their What I Can Do
____________ pieces of tie wire from the hands before and after handling
hardware. On his way home, some the materials. Materials should Directions: Draw and identify
pieces of the tie wire were be sanitized as well. Always guide situations in your home
accidentally bent. Describe what and supervise your child at all where pressing of solid
change/s happened to the times while doing this activity. materials is applied. Write
property/ies of the tie wire when your answers in your Science
it was bent. Activity 1: “What notebook.
Happens to Solid
Materials when they are
Pressed?”
What you need:
ripe banana pandesal or
any kind of bread
modeling clay paper cup
small wood/empty
glass/bottle/large stone
What to Do:
1. Using a piece of wood or
empty glass or bottle or
large stone, press each of
the given materials.
2. Observe and describe
what happens to each
material.
3. Copy the table below in
your notebook and record
your observations.

Guide Questions:

1. What happened to solid


materials when pressed?
2. Was there a new material
formed when the solid
materials were pressed?
3. What characteristics of
solid materials were evident
in this activity?
WHAT’S NEW: WHAT I HAVE LEARNED: ASSESSMENT: WHAT IS IT: ASSESSMENT:

Note to Parent/Guardian: Directions: Complete the A. Directions: Describe and A. Directions: Read each
Guide your children while statement. Write your answers identify the changes that took question / statement then
doing the various activities in in your Science notebook. place in each picture. Write your answer the following
this module. Remind them to When materials are bent, there answers in your Science notebook. questions that follow.
observe precautionary is a change in 1. __________, 2. For questions 1 – 3 describe
Solid materials have definite
measures and to be careful in ___________, but 3. and identify the changes that
shape and volume. They have
handling the materials while ___________ new material is 4. took place in each picture.
different
performing the activity. _____________. Only the 5. Write your answers in your
characteristics/properties such
To the Learner: _____________ Science notebook.
as: size, shape, color, texture, and
Directions: Perform each ______________ of the
weight.
activity and answer the materials is changed.
B. Directions: Put a check mark (√) Solid materials can be pressed.
questions that follow. Write
on the proper column that best When pressed, these materials
your answers in your Science
describes the characteristics of may change their size and shape.
notebook.
each material when bent. Write Other solid materials may also
Activity 1: “What Happens to
your answer in your Science change their texture when
Solid Materials When Bent?”
notebook. pressed. However, no new
What you need:
material is formed because only
plastic ruler paper clip 1 pc of
the physical appearance of the
rubber slippers
material is changed.
electric wire metal spoon tie
wire
WHAT’S MORE:
What to do:
1. Bend each of the given
Directions: Using the letters of
materials. Observe and
the alphabet, decode the
describe what happens to
numbers to get the hidden words
each material.
which correspond to the
2. Copy and fill-out the table
materials that can be pressed.
below in your notebook.
Write your answer in your
Science notebook. B. Directions: Put a check
mark (√) on the space
provided if the given
materials can be pressed and
(X) mark if not. Do this in your
Guide Questions: notebook.
1. What did you do to change ___ 1. metal spoon ____ 6.
the different materials? tiles
2. What are the changes that ____2. ripe papaya ____ 7.
took place after doing such sandwich
actions? ____3. pillow ____ 8. stuffed
toys
Activity 2: “Identify My ____4. paper ____ 9. wooden
Characteristics” plate
____5. mat ____10. ceramic
Directions: Color the box red pots
if there is a change in shape,
yellow if there is a change in
size, blue if there is no change
and black if there is a change
in both the size and shape.

J. Additional activities for


application or remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% Jose Rizal ______ Jose Rizal ______ Jose Rizal ______
on this formative assessment Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______
B. No. of learners who require Jose Rizal ______ Jose Rizal ______ Jose Rizal ______
additional activities for Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______
remediation
C. Did the remedial lessons work? Yes No Yes No Yes No
No. of learners who have caught
up the lesson Jose Rizal ______ Jose Rizal ______ Jose Rizal ______
Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______
D. No. of learners who continue Jose Rizal ______ Jose Rizal ______ Jose Rizal ______
to require remediation Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______ Ninoy Aquino ______
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these
work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover
which I wish to share with other
teacher?

You might also like