You are on page 1of 5

Paaralan BAGUMBAYAN ELEMENTARY Baitang TATLO

SCHOOL
Guro NOROLYN P. SANTOS Asignatura ARALING
PANLIPUNAN
OKTUBRE 20, 2021
Petsa/Oras MIYERKULES Markahan UNANG MARKAHAN
III-SSC 10:30-
12:30
Pamantayang Nilalaman Naipamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa
(Content Standard) rehiyong kinabibilang ayon sa katangiang heograpikal nito.
Pamantayan sa Pagganap Naka paglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng mga lalawigan sa
(Performance Standard) rehiyong kinabibilangan gamit ang mga batayang impormasyon
tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at paggamit ng
mapa.
Pamantayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga lugar na sensitibo sa panganib batay sa
(Learning Competencies) lokasyon at topograpiya nito.
Layunin (Lesson Objectives) Pagtukoy sa mga Lugar na Sensitibo sa Panganib batay sa
Lokasyon at Topograpiya.
AP3LAR-Ig-11.1
Paksang Aralin Ang Mga Lugar na Sensitibo sa Panganib.
(Subject Matter)
Gamitang Panturo Araling Panlipunan 3 (National Capital Region) pp 97-109
(Learning Resources) Laptop
Pamamaraan
(Procedure)
a. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gamit ang Nearpod sasagutin ng mga mag aaral ang mga
at/o pagsisimula ng bagong aralin sumusunod na tanong:
(Reviewing previous lesson/s or 1. Ano-ano ang mga dapat tandan sa paggawa mapa?
presenting the new lesson) a. distanya
b. mga simbolo
c. pangunahing direksiyon
2. alin sa mga sumusunod na anyong lupa ang hindi
makikita sa kalakhang Maynila?
a. Look
b. Lambak
c. Talampas
d. Buludunkin

3. Bakit mahalagang malaman ang eksatong lokasyon ng


mga anyong lupa sa rehiyon.
a. Upang madaling mapuntahan
b. Upang makagawa tayo ng payak na mapa
c. Upang malaman natin na ito ay magkakaugnay-
ugnay.
d. Lahat ng nabanggit ay tama.
4. Tuwing umuulan ay mabilis na tumataas ang tubig sa
Marikina. Bakit palaging binabaha ang mga lugar na ito?
a. Dahil malapit ito sa yamang tubig
b. Dahil mababa ang kinalalagyan ng lugar na ito
c. Dahil maraming basura ang nasa kanal at estero
d. Mabilis tumaas ang tubig sa ilog dahil ito ay
isang lambak.
5. Ito ay mahalagang daungan ng mga malalaking barko sa
NCR. Dinadayo ito upang saksihan ang napakagandang
bukang liwayway at takip-silim.
Ano ang anyong tubig na ito?
a. Ilog ng Marikina
b. Ilog ng Navotas
c. Look ng Laguna
d. Look ng Maynila
b. Paghahabi sa layunin ng aralin  Magandang araw mga bata!
(Establishing a purpose for the
lesson)  Kamusta na kayo? Kamusta na ang mga pamilya ninyo?
Sana ay nasa mabuti kayong kalagayan sa oras na ito.
(Magpapanood ng Video tungkol sa mga kalamidad)
 https://www.youtube.com/watch?v=qqzj8er01hI
 https://www.youtube.com/watch?v=_5v_zYkkVnY
 https://www.youtube.com/watch?v=5sqfUKEGx9Q

 Ano ang inyong mga napanood sa video?


 Aling sa mga kalamidad ang inyong naranasan?
 May kaugnayan ba ang mga kalamidad sa
lokasyon at topograpiya ng lalawigan o rehiyon?
 Aling anyong lupa at anyong tubig ang
maiuugnay sa bawat kalamidad?

c. Pag-uugnay ng mga halimbawa  May kalamidad bang nangyari sa inyong lungsod?


sa bagong aralin (Presenting  Anong kalamidad ang hindi mo malilimutan? Bakit?
examples/ instances of the new
lesson)
d. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipanood ang video tungkol sa pagbaha na naranasan ng mga taga
at paglalahad ng bagong Navotas noong Panahon ng Habagat.
kasanayan #1 (Discussing new
concept)  https://www.youtube.com/watch?v=vUhgaWqBL-M
 Talakayin ang kalamidad
 Uri ng kalamidad na nararansan ng mga iba’t
ibang Lalawigan

e. Pagtalakay ng bagong konsepto GAWAIN 1
at paglalahad ng bagong Kilalanin ang mga sumusunod na kababaihan. Iayos ang mga
kasanayan #2 (Continuation of the letra sa kahon upang mabuo ang pangalan ng mga kababaihang
discussion of new concept) sumali sa rebolusyon noon.
Isulat sa pantlang ang sagot.
4. Mayroon siyang istratehiya sa pagtatago ng lihim ng
Katipunan, pinangunahan niya ang pagtatanghal sa pag-awit
at pagsayaw na kunwa-kunwariang pagdiriwang upang ilihis
ang mga Espanyol sa gaganaping pagpupulong ng mga
kalalakihan sa Katipunan. Sino Ito?

5. Nakilala siya sa katapangan at husay sa taktikang military


na naging daan ng kanyang tagumpay sa pakikipaglaban
hindi lamang sa mga Espanyol maging sa mga Amerikano.
Sino ito?
Sif. Paglinang sa Kabihasaan GAWAIN 2:
(Tungo sa Formative Assessment)
(Developing Mastery)

g. Paglalapat ng aralin sa pang- May kilala ka bang kababaihan sa panahon ngayon na nagpakita
araw-araw na buhay (Finding ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong
practical application of concepts Pilipino?
and skills in daily living) Sino ito at sa paanong paraan niya ito naipakita?
h. Paglalahat ng Aralin (Making Sino-sino ang mga kilalang kababaihan na may partisipasyon
generalizations and abstractions sa rebolusyong Pilipino? Ano-ano ang kanilang nagawa para sa
about the lesson) ating bansa?
i. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Piliin ang titik ng tamang sagot.
learning) 1.Alin sa mga sumusunod ang mahalagang ginampanan ng mga
kababaihang Pilipino noong panahon ng himagsikan?
a. Kinalaban nila ang mga mayayaman.
b. Pinagluto nila ng makakain ang mga Katipunero.
c. Gumawa ng mga armas at damit na gagamitin sa labanan.
d. Sumali sila sa labanan, nag-alaga at nanggamot sa mga
sugatang Katipunero.
2. Paano naging mahusay sa himagsikan ang mga kababaihan
noong panahon ng Rebolusyon?
a. Sila ay nagsanay sa paghawak ng armas at natutong
sumakay sa kabayo upang makalaban kasabay ng mga
kalalakihan.
b. Sila ay nag-aral ng karate at taekwondo sa ibang lugar
upang maging magaling.
c. Sila ay araw-araw na nag-eehersisyo upang lumakas ang
katawan.
d. Sila ay kumakain ng masustansya at sapat na pagkain.
3. Ano ang naging taguri o bansag kay Melchora Aquino dahil sa
ginawa niyang pag-aalaga at paggamot sa mga sugatang
Katipunero?
a. Ina ng Katipunan
b. Ina ng Awa
c. Mayora ng Katipunan
d. Taga-gamot ng Bayan
4.Paano ipinamalas ni Marina Dizon-Santiago ang kanyang
katapangan sa pagtatanggol?
a.Ang kanyang husay sa pag-awit, pagtula at pag-arte ay
ginamit upang linlangin ang mga kalaban ng mga katipunero.
b.Naging katuwang ni Gregoria De Jesus sa Katipunan
c. Nanggamot ng mga sugatang katipunero
d. Pakikipaglaman gamit ang taktikang military
5.Alin sa mga sumusunod ang higit na nagpapakita ng pagkilala
sa kahalagahan ng mga kababaihan sa lipunan?
a. Ang mga kababaihan ay ilaw ng tahanan kung kaya’t sila
ay nararapat na maiwan sa bahay at mag-alaga ng mga anak.
b. Pasalamatan ang mga nanay sa pag-aalaga ng mga anak.
c. Pagbibigay ng pagkakataong maghanapbuhay at katuwang
ng asawa sa pagtataguyod ng kanilang pamilya,
d. Huwag bigyan ng gawain bahay na mahihirap.
j. Karagdagang gawain para sa Sino ang pinakamahalagang babae na nagbigay ng partisipasyon
takdang-aralin at remediation sa iyong buhay? Kaya kung ikaw ay mabibigyan ng pagkakataon
(Additional Activities for application or na magpasalamat sa pamamagitan ng isang liham, ano ang
remediation) sasabihin mo? Sumulat ng isang liham pasasalamat sa kabutihan
ng babaeng ito sa buhay mo.
Remarks
Reflection
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
c. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
e. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punungguro at
superbisor?
g. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like