You are on page 1of 3

Paaralan: Baitang / Antas: FOUR

Guro: Asignatura: ESP


Daily Lesson Plan Petsa/ Oras Week 4 July 4-8, 2016 Markahan: UNA
7:20 – 7:50
Checked by: ____________________

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN Hulyo 4, 2016 Hulyo 5, 2016 Hulyo 6, 2016 Hulyo 7, 2016 Hulyo 8, 2016

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip,
pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/pamantayan sa pagtuklas ng katotothanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagniilay-nilay ng Nakapagniilay-nilay ng HOLIDAY- Eid al-Fit’r Nakapagniilay-nilay ng Nakapagniilay-nilay ng katotohanan
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) katotohanan mula sa mga balitang katotohanan mula sa mga katotohanan mula sa mga mula sa mga balitang napakinggan at
napakinggan at patalastas na balitang napakinggan at balitang napakinggan at patalastas na nabasa o narinig.
nabasa o narinig. patalastas na nabasa o narinig. patalastas na nabasa o narinig.
EsP4PKP-Ie-g-25 EsP4PKP-Ie-g-25 EsP4PKP-Ie-g-25 EsP4PKP-Ie-g-25
Aralin 4 : Mapanuring Pag-iisip at Aralin 4 : Mapanuring Pag- Aralin 4 : Mapanuring Pag-iisip Aralin 4 : Mapanuring Pag-iisip at
II. NILALAMAN Pagkakaroon ng Bukas na iisip at Pagkakaroon ng Bukas at Pagkakaroon ng Bukas na Pagkakaroon ng Bukas na Kalooban
( Subject Matter) Kalooban na Kalooban Kalooban
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 14 - 15 15 - 16 17-18 18
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag- 28 - 30 30 - 33 33 – 36 37
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo diyaryo, kuwento, Graphic organizer improvised dart board, Tsart
metacards, tula
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Anong kasabihan ang natutunan Isulat sa graphic organizer ang Ano-ano ang dalawang uri ng Anong aral ang natutunan sa buong
pasimula sa bagong aralin sa nakaraang Linggo. Basahin. mga pamagat ng balitang balita? linggong aralin?
( Drill/Review/ Unlocking of ifficulties) napakinggan. Magbigay ng halimbawa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang balita sa dyaryo Ikategorya ito sa maganda at Saang numero sa dart board Masasabi nyo bang ganap na kayong
(Motivation) mapaghamong balita mailalagay mo ang iyong sarili mapanuri sa mga naririnig at
bilang mapanuri? nababasa?

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Pag-usapan ang balitang narinig. Basahin ang mga balitang Alamin ang kaukulang
bagong aralin Pagnilayan ang kanilang nakasulat sa graphic organizer. interpretasyon
( Presentation) kasagutan. .
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Basahin ang kuwento sa KM Paano mo masasabi na ang Basahin ang "Tandaan Natin",
paglalahad ng bagong kasanayan No I pahina 29, Ang Balita ni Tatay mga balita ay maganda o KM p. 34-35
(Modeling) Nato. mapanghamon?.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Sagutin ang mga tanong sa KM p Gawin ang Gawain 2, KM p. Magkaroon ng talakayan sa
paglalahad ng bagong kasanayan No. 30. 32 binasa.
2. Bigkasin ang tula nang may
( Guided Practice)
lakas, sigla at may damdamin.
KM p.35-36.
F. Paglilinang sa Kabihasan Pag-usapan ang kanilang mga Sagutin ang mga tanong sa Ipaliwanag nang mahusay ang
(Tungo sa Formative Assessment ) kasagutan. KM p. 33 mensahe
( Independent Practice ) Pag – usapann ang nilalaman
ng tula
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Paano mo masasabi na ikaw ay Nagkakaroon ba ng positibo o Ano ang gagawin mo kung Magbigay ng mga sitwasyong
araw na buhay nagiging mapanuri sa mga negatibong epekto sa mga tao nakarinig ka ng mga balita na nagpapakita ng pagiging mapanuri.
( Application/Valuing) balitang naririnig? ang mga balita? Bakit? hindi kapanipaniwala?
Magbigay ng halimbawa ng
balitang hindi makatotohanan.
Bakit?
Ano ang magyayari sa mga
taong naniniwala sa mga sabi-
sabi at walang patunay?
H. Paglalahat ng Aralin Kung ikaw ang batang nasa Paano mo maipapakita ang Bumuo ng pangako tungkol sa Bakit kailangan nating magkaroon
( Generalization) kuwento, susunod ka ba sa pagiging isang mapanuri? pagiging mapanuri sa narinig ng isang mapanuring pag-iisip?
paalala ng iyong tatay ukol sa na balita sa radyo o nabasa sa
balitang napakinggan? Bakit? pahayagan. KM p. 36
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ang "Subukin Natin" KM p.
Ano ang kahalagahan ng pagiging Kung ang mga balita ay Magparinig ng balita. Sumulat 37
mapanuri sa mga balitang tungkol sa mga negatibong ng ilang pangungusap tungkol Lagyan ng tsek ang bilang na
nababasa, napaparinig o bagay,ang gagawin ko sa kanilang nasuri na balita. tumutugon sa mapanuring pag-
napapanood? ay______________________ iisipbatay sa balitang napakinggan o
____ dahil naniniwala ako nabasa sa pahayagan at ekis
na_____________________ kung hindi

_ 1. Naipaliliwanag ko nang maayos


at may kompletong detalye ang balita
ukol sa bagyo
__ 2. Nababasa ko ang isang balita
tungkol sa kabataan sa Pilipinas
___ 3. Naikumpara ko ang tama at
mali tungkol sa nabasa ko sa
pahayagan.
___ 4. Naiis-isa ko ang mga tuntunin
sa pakikinig sa radio
___ 5. Naisasagawa ko ang sunod-
sunod na pamantayan sa pagbabasa
ng balita.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Manood ng mga balita sa Manood ng balita. Sumulat ng Kabisaduhin ang tula. Ibahagi mo sa iba ang iyong
aralin( Assignment) telebisyon. Isulat sa notebook ang isang balita na maganda at natutunan.
tatlong balita na napakinggan. isang mapanghamong balita.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng
mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like