You are on page 1of 5

GRADE 4 School Grade Level Ikaapat na

DAILY LESSON Baitang


PLAN Teacher Learning Area Health
Date Quarter Q1- week 7-8

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…
Pangnilalaman Nakapagpapamalas ng pag-unawa sa mga salaysay at tekstong
nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay….


Pagganap
Nauunawaan at napahahalagahan ang mga salaysay at mga
tekstong nagbibigay ng kaalaman ayon sa antas o lebel.

C. Mga Kasanayan sa Describes general signs and symptoms of food-borne diseases.


Pagkatuto
(Isulat ang code sa
bawat kasanayan)

II. NILALAMAN Food Borne-Diseases /Pangkalahatang Palatandaan at Sintomas


(Subject Matter)
KAGAMITANG CLMD-Health 4 Melc no. 6
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa CLMD—Health 4 Melc no. 6
Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang Mag- Pivot Modyul sa Health pp. 29-30
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang ADM- Health Kwarter 1pp. 10-14
kagamitan mula sa
LRDMS
B. Iba pang Powerpoint presentation, mga larawan, , tarpapel, tasrt plaskard,
Kagamitang Panturo video presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa
nakaraang Aralin o
pasimula sa bagong
aralin
(Drill/Review/
Unlocking of
difficulties)

Tingnan ang mga larawan ano anong food -borne diseases ang
makikita sa larawan ?
Mapanganib ba ito sa ating katawan ?

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
(Motivation)

C.Pag- uugnay ng mga Tingnan ang mga larawan. Ano ang makikita mo dito ?
halimbawa sa bagong Ligtas kayang kainin ang mga pagkain sa larawan ?
aralin (Presentation) Ano kaya maaaring mangyari sa atin kapag tayo ay nakakain
ng mga pagkaing kontaminado?
Delikado ba ito sa ating kalusugan ?

D. Pagtatalakay ng Ano ang food-borne diseases?


bagong konsepto at -ito ang mga sakit na nakukuha sa pagkain at tubig na
paglalahad ng bagong kontaminado ng mga organism dala ng mga insekto, langaw,
kasanayan No I ipis o daga.
(Modeling) -ang mga sintomas ay nagsisimula ng ilang oras hanggang ilang
araw matapos ang pagkain. Depende sa kung ano ang naging
sanhi ng pagkalason, binubuo sila ng maaring isa o higit pa ng
mga sumusunod:
Pagsusuka, pagtatae, gastroenteraytis, lagnat, pananakit ng
uloo panghihina
Ang mga pangunahing sintomas na maaaring maranasan ng
isang tao na nakakain ng ng kontaminadong pagkain at inumin
ay matinding pagtatae at pagsusuka. Ngunit sa katagalan ay
maari itong kumalat sa katawan at magdulot ng mas
nakapipinsalang epekto ilang bahagi ng katawan gaya ng
utak, atay, bituka, baga at puso.

E. Pagtatalakay ng Ano ano ang mga food-borne disease at ang sintomas nito ?
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan No. 2.
(Guided Practice)
F. Paglilinang sa
Kabihasan Pangkatang Gawain : Pumili ng isang food-borne disease ang
(Tungo sa Formative iyong pangkat. Bawat pangkat ay kailangan mailarawan ang mga
Assessment palatandaan at sintomas nito. Ipaskil sa pader
( Independent Practice )

G.Paglalapat ng aralin sa Mahalaga ba na alam natin ang mga food-borne diseases ?


pang araw araw na Dapat din ba tayong mapanuri at magkilatis sa mga pagkain na
buhay kinakain natin?
(Application/Valuing) Kung sakaling makaranas ng sintomas ng food-borne disease , ano
ang dapat gawin ?

H. Paglalahat ng Aralin
(Generalization) Ano ano ang mga food-borne diseases?
Ano ano ang mga sintomas nito ?

IV.Pagtataya ng Aralin Piliin sa loob ng kahon ang food-borne disease na inilalarawan sa


bawat bilang. Isulat lamang ang titik ng tamang sagot.
_______ 1. Pagsusuka at pananakit ng tiyan
_______ 2. Pangmatagang pagtatae at pagsakit ng tiyan.
_______ 3. Pamamaga ng atay, pagkahilo, pagsusuka, lagnat,
madilaw na ihi at pagsakit ng tiyan.
_______ 4. Pagtatae at pagkaubos ng tubig ng katawan.
_______ 5. Salmonella virus at mataas na lagnat, pagsakit ng ulo,
pagkawala ng gana sa pagkain at madalas na
pagtatae.
Amebiasis
Hepatitis A
Cholera
Food
poisoning
IV. Karagdagang
gawain para sa Sumulat ng isang food-borne disease sa kuwaderno sa Heath.
takdang aralin Isukat ang sintomas nito.
(Assignment)

Mga Tala
Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng
mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang
aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na
nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Ang aralin ay tungkol sa paglalarawan ng mga food-borne diseases at ang mga sintomas
nito. Sinimulan ang aralin sa pamamagitan ng pagpapakita ng larawan ng ibat-ibang uri
ng food-borne diseases. Sa presentasyon ng aralin ay nagpakita din ng larawan ng mga
kontaminadong pagkain at sa pagtalakay sa ibat-ibang uri ng food borne diseases.
Ginamit ang paskil pader sa pangkatang gawain at sa pagtataya ay ang paghula sa
inilalarawan ng food-borne diseases.

Ipinasa ni:

Inobserbahan ni:

PRINCIPAL IV

You might also like