You are on page 1of 6

School: CES-MAIN Grade Level: III

GRADE THREE Teacher: LENIE M. MANGUBAT Learning Area: HEALTH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 20-24 ,2023 WEEK 3 Quarter: UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


11-20-2023 11-21-2023 11-22-2023 11-23-20233 11-24, 2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Understands the nature andprevention of common communicable diseases
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Consistently practices healthy habits to prevent and control diseases
Pagganap
C. Mga Kasanayan Explains measures to prevent common diseases H3DD-IIefg-6
sa Pagkatuto
Isulat ang code ng
bawat
kasanayan.

II. NILALAMAN Epekto ng mga karaniwang sakit. Epekto ng mga karaniwang sakit. Nararapat gawin upang maiwasan Nararapat gawin upang maiwasan LINGGUHANG
PAGSUSULIT
ang mga karaniwang sakit o ang mga karaniwang sakit o
karamdaman. karamdaman.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina
sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina
sa
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina
sa Teksbuk
4. Karagdagang PIVOT 4A Learner’s Material – G3 PIVOT 4A Learner’s Material – G3 PIVOT 4A Learner’s Material – G3 PIVOT 4A Learner’s Material –
Kagamitan G3
mula sa portal
ng Learning
Resource
5. Internet Info
Sites
B. Iba pang Pp/tpictures Pp/tpictures Pp/tpictures Pp/tpictures
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa PANIMULA PANIMULA PANIMULA PANIMULA A. Paghahanda
nakaraang aralin Balik-Aral: Balik-Aral: Balik-Aral: Balik-Aral: B. Pagbibigay
at/o pagsisimula Mga bata, sa nakaraang aralin natutunan Sa nakaraang aralin napag -aralan Sa nakaraang aralin napag -aralan Sa nakaraang aralin napag -aralan ng mga Panuto
ng bagong aralin mo kung anu-ano ang dahilan ng natin ang iba’t ibang epekto sa ating natin ang iba’t ibang epekto sa ating natin ang iba’t ibang epekto sa C. Pagbibigay
pagkakasakit. katawan ng mga pangkaraniwang katawan ng mga pangkaraniwang ating katawan ng mga ng Lingguhang
sakit na ating nararamdaman. sakit na ating nararamdaman. pangkaraniwang sakit na ating Pagsusulit
Ang pagkakasakit ay maaaring nakukuha
D. Pagwawasto
sa kapaligiran, namamana at sa uri ng nararamdaman.
ng mga sulitang
pamumuhay papel
Ang mga karaniwang sakit ay ang lagnat, E. Pagtatala ng
ubo’t sipon, bulutong tubig, beke at mga Iskor
allergy
Ang mga ito ay maaaring makapanghihina
ng katawan kung madalas itong
mararanasan.

B. Paghahabi sa Sa araling ito, ikaw ay inaasahan na Sa araling ito, ikaw ay inaasahan na Sa araling ito, ikaw ay inaasahan na Sa araling ito, ikaw ay inaasahan
layunin ng aralin naipaliwanag mo ang epekto ng mga naipaliwanag mo ang epekto ng mga Maipaliliwanag mo ang nararapat na Maipaliliwanag mo ang
karaniwang sakit karaniwang sakit gawin upang maiwasan ang mga nararapat gawin upang maiwasan
karaniwang sakit o karamdaman. ang mga karaniwang sakit o
karamdaman.
C. Pag-uugnay ng Pagmasdan ang larawan sa ibaba. Sila ba ay Pagmasdan ang larawan sa ibaba. Sila ba Pagmasdan ang mga larawan sa ibaba. Pagmasdan ang mga larawan sa ibaba.
mga halimbawa mayroong pangkaraniwang sakit? ay mayroong pangkaraniwang sakit? Sila ba ay nagpapakita ng magagandang Sila ba ay nagpapakita ng
sa bagong aralin Ano kaya Ano gawaing pangkalusugan? magagandang gawaing
ang kaya pangkalusugan?
magiging ang
epekto
nito?

magiging epekto nito?

D. Pagtalakay ng Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong Sagutin ang mga tanong Ipaliwanag ang mga nakikita sa
bagong konsepto Ano ang masasabi nyo sa larawan> Ano ang maaaring epekto ng 1. Ano ang ginagawa ng mga larawan.
at paglalahad ng kanilang mga nararamdaman nasa larawan?
bagong 2. Sa inyong palagay,
kasanayan #1
makakatulong ba ito para sa ating
kalusugan? Bakit?
3. Ginagawa nyo rin ba ito?

E. Pagtalakay ng PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD


bagong konsepto dahil sa genes ng mga magulang, kayâ may Mga epekto ng pagkakaroon ng sakit. Mga pararaan upang maiwasan ang mga Mga pararaan upang maiwasan ang
at paglalahad ng mga larawan.Matutukoy mo kung ano ang Lagnat- Pagkahina, pagkawala ng tubig karaniwang sakit mga karaniwang sakit
bagong kanilang sakit? Masasabi mo ba ang epekto na sa katawan at kawalan ng pahinga. Sipon- maghugas ng kamay, umiwas sa Sipon- maghugas ng kamay, umiwas
kasanayan #2 sakit na ito? Ubo’t sipon-pagkahilo, hirap sa paghinga mga taong may sipon, huwag gamitin ang sa mga taong may sipon, huwag
dahil sa siponat pagkakaroon ng plema mga personal na gamit ng taong may gamitin ang mga personal na gamit ng
Ubo’t sipon Bulutong tubig-pagkakaroon ng mapupula sipon gaya ng panyo, uminom ng sapat taong may sipon gaya ng panyo,
at makakating butlig sa buong katawan at na tubig, uminom ni bitamina at kumain uminom ng sapat na tubig, uminom ni
pagkakaroon ng lagnat ng masusutansiyang pagkain at bitamina at kumain ng
Beke- pamamaga ng panga, pagkakaroon
magpakonsulta sa doktor masusutansiyang pagkain at
ng lagnat at pagsakit ng ulo.
Ubo- uminom ng maraming tubig, sapat magpakonsulta sa doktor
Allergy-madalas na pagbahing at
Allergy Bulutong maaari ring pagkaroon ng mga na pahinga, lumayo sa usok ng sigarilyo, Ubo- uminom ng maraming tubig,
katikati o pantal -pantal sa buong kumain ng masustansiyang pagkain at sapat na pahinga, lumayo sa usok ng
Mga epekto ng pagkakaroon ng sakit. katawan. palaging maghugas ng kamay. sigarilyo, kumain ng masustansiyang
1. Lagnat- Pagkahina, pagkawala ng tubig sa Lagnat- umiwas sa mga taong may pagkain at palaging maghugas ng
katawan at kawalan ng pahinga. trangkaso, uminom ng maraming tubig kamay.
2. Ubo’t sipon-pagkahilo, hirap sa paghinga Beke- magpahinga, pwedeng lagyan ng Lagnat- umiwas sa mga taong may
dahil sa siponat pagkakaroon ng plema ice pack ang namamagang bahagi ng trangkaso, uminom ng maraming
3. Bulutong tubig-pagkakaroon ng mapupula at panga, umiwas sa pagkain ng maasim, tubig
makakating butlig sa buong katawan at ugaliing maghugas ng kamay at kumain Beke- magpahinga, pwedeng lagyan
pagkakaroon ng lagnat ngb masusutansiyang pagkain ng ice pack ang namamagang bahagi
4. Beke- pamamaga ng panga, pagkakaroon ng Bulutong-Magpabakuna sa health center, ng panga, umiwas sa pagkain ng
lagnat at pagsakit ng ulo. umiwas sa taong may bulutong, kumain maasim, ugaliing maghugas ng kamay
Allergy-madalas na pagbahing at maaari ring ng masustansiyang pagkain at ugaliing at kumain ngb masusutansiyang
pagkaroon ng mga katikati o pantal -pantal sa maghugas ng kamay pagkain
buong katawan. Allery- Umiwas sa mga pagkaing na sanhi Bulutong-Magpabakuna sa health
ng iyong pagkakaroon ng allery center, umiwas sa taong may
bulutong, kumain ng masustansiyang
pagkain at ugaliing maghugas ng
kamay
Allery- Umiwas sa mga pagkaing na
sanhi ng iyong pagkakaroon ng allery

F. Paglinang sa PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN


Kabihasaan Hi! Ako si Ana. Ako ay labing isang taóng Gawain: Isa isahin ang mga Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: pahina Gawin: Gawain sa Pagkatuto
(Tungo sa gulang na, subalit nása Ikatlong Baitang pa pangkaraniwang sakit. Ipaliwanag sa 19 ,PIVOT4A Modyul- health 3 Bilang 5, pahina 21,PIVOT4A
Formative lámang ako. Pinag-aral ako agad ng unahan kung ano sang epekto nito Modyul-health 3
Assessment) magulang ko noong ako ay nása limang 1. ____________________
taóng gulang pa lámang, subalit naging 2. _______________________
sakitin ako. Palagi akong nása ospital dahil 3. ______________________
lagi akong may sakit. 4. _____________________
Madalas ang pagliban ko sa klase kayâ 5. _____________________
hindi ako nakakapasá sa mga pagsusulit
kaya’t nagbalik ako sa unang baitang.
Muli akong pumasok, subalit sa unang
buwan pa lámang ng pasukan ay naging
sakitin na ako kaya’t napilitan na akong
huminto sa pag-aaral.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: pahina


19,PIVOT4A Modyul- health 3

G. Paglalapat ng Hulaan at sabihin angkung anong epekto Puzzle game Kulayan ang mga larawan na Ipakita ang tamang pangangalaga
aralin sa pang- ng sakit na nasa larawan. Buuin ang bawat bahagi ng larawan. nagpapakita ng tamang pangangalaga sa katawan.
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Ang Pangkaraniwang sakit ng mga bata ay Ang Pangkaraniwang sakit ng mga Ang pagiging sakitin ay hindi mabuti AAng pagiging sakitin ay hindi
Aralin mayroong iba’t ibang epekto sa katawan. bata ay mayroong iba’t ibang epekto sa sa katawan dahil ito ay may mabuti sa sa katawan dahil ito ay
Lagnat- Pagkahina, pagkawala ng tubig sa sa katawan. masamang epekto sa ating kalusugan. may masamang epekto sa ating
katawan at kawalan ng pahinga. Lagnat- Pagkahina, pagkawala ng Upang ito ay maiwasan kailangan ang kalusugan. Upang ito ay maiwasan
Ubo’t sipon-pagkahilo, hirap sa paghinga tubig sa katawan at kawalan ng pag-iingat sa katawan sa pamamagitan kailangan ang pag-iingat sa
dahil sa siponat pagkakaroon ng plema pahinga. ng paghuugas ng kamay, paglilinis ng katawan sa pamamagitan ng
Bulutong tubig-pagkakaroon ng mapupula Ubo’t sipon-pagkahilo, hirap sa kapaligiran, pagkain ng paghuugas ng kamay, paglilinis ng
at makakating butlig sa buong katawan at paghinga dahil sa siponat masusutansiyang pagkain at regular kapaligiran, pagkain ng
pagkakaroon ng lagnat pagkakaroon ng plema na pagpapatingin sa doktor. Alagaan masusutansiyang pagkain at
Beke- pamamaga ng panga, pagkakaroon Bulutong tubig-pagkakaroon ng ang iyong sarili upang makaiws sa regular na pagpapatingin sa doktor.
ng lagnat at pagsakit ng ulo. mapupula at makakating butlig sa anumang sakit Alagaan ang iyong sarili upang
Allergy-madalas na pagbahing at maaari buong katawan at pagkakaroon ng makaiws sa anumang sakit
ring pagkaroon ng mga katikati o pantal - lagnat
pantal sa buong katawan. Beke- pamamaga ng panga,
pagkakaroon ng lagnat at pagsakit ng
ulo.
Allergy-madalas na pagbahing at
maaari ring pagkaroon ng mga
katikati o pantal -pantal sa buong
katawan.
I. Pagtataya ng Aralin PAGLALAPAT Gawain: Ano ano ang mga Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawin: Gawain sa Pagkatuto Bilang 6,
Gawain: bashin ang mga sumusunod na pangkaraniwang sakit. Isulat ang sagot sa 4, pahina 20,PIVOT4A Modyul- pahina 21,PIVOT4A Modyul-health 3
epekto ng pangkaraniwang sagot. Piliin sa organizer na ito. health 3
kahon ang letra ng tamang sagot
A. Beke B. bulutong tubig
C. Sipon D. ubo E.Allergy
1. Pagkakaroon ng pantal sa katawan.
2. Hirap makahinga. Pangkaraniw
3. Pagkakaroon ng butlig sa buong katawan. ang sakit
4. Pamamaga ng panga
Pagkakaroon ng plema

J. Karagdagang Gawain: Magtanong sa magulang o sa mga Buoin ang mahalagang kaisipan sa


Gawain para sa nakakatanda kung paano maiiwasan ang ibaba. Piliin ang sagot sa kahon.
takdang-aralin at pangkaraniwang sakit. Gawin ito sa iyong kuwaderno. Pp.
remediation 21
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa Pagtataya ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
aaral na nakakuha Pagtataya Pagtataya Pagtataya
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga- ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng gawain ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
aaral na para sa remediation gawain para sa remediation gawain para sa remediation gawain para sa remediation
nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
ang remediation? ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa aralin ____ Bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
mag-aaral na remediation remediation remediation
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
istratehiyang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
pagtuturo ang ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
nakatulong ng activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
lubos? Paano ito ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
nakatulong? ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method

Why? Why? Why? Why?


___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Group member’s Cooperation in doing their ___ Group member’s Cooperation in doing their ___ Group member’s Cooperation in doing
tasks tasks their tasks
F. Anong suliranin __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
ang aking naranasan __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
na nasolusyunan sa __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
tulong ng aking Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
punungguro at __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like