You are on page 1of 11

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: ESP


Teaching Dates and Time: FEBRUARY 27- March 3, 2023 (WEEK 3) Quarter: IKATLO

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa kultura
Pangnilalaman
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
C. Mga Kasanayan sa Naipagmamalaki/napahahalagahan ang nasuring kultura ng iba’t ibang pangkat etniko tulad ng kuwentong-bayan, katutubong sayaw, awit, laro at iba pa
Pagkatuto EsP4PPP- IIIc-d–20
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN/ Pagmamalaki at Pagpapahalaga sa Kultura ng Iba’t ibang Pangkat Etniko
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa mga
Kagamitang Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
Panturo larawan larawan larawan larawan larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Iguhit ang masayang mukha Suriin ang bawat larawan. Lagyan ng tsek ang bilang I. Panuto: Lagyan ng tsek (/) Lingguhang Lagumang
aralin at/o pagsisismula ng kung nagpapakita ng Isulat ang titik L kung ito ay kung naipagmamalaki at ang pahayag kung ito ay Pagsusulit
bagong aralin magandang kaugalian laro, titik A kung ito ay awit, napahahalagahan ang wasto at
at pagpapahalaga sa KB kung ito ay kuwentong- nasuring kultura ng iba’t ibang ekis (X) kung hindi. Isulat ang
nakakatanda ang bawat bayan, at KS kung ito ay pangkat etniko at ekis (×) iyong sagot sa sagutang
sitwasyon at malungkot katutubong sayaw. naman kung hindi. Isulat ang papel.
kung hindi. sagot sa iyong sagutang ___1. Ang pagkakaiba-iba sa
__________1.Napansin mo papel. kultura ng bawat
na hindi gumagamit ng po at 1. Inaawit nang buong puso mamamayang
opo ang iyong ang mga katutubong awitin Pilipino ay hadlang sa di-
nakababatang kapatid sa katulad ng Bahay Kubo, pagkakaunawaan ng bawat
pagsagot sa inyong nanay. Leron, Leron Sinta, Sitsiritsit, isa.
___________2. Nakita mo Paruparong Bukid, at iba pa ___2. Mahalagang pag-
na parating si Aling Lusing 2. Pinagtatawanan ang mga aralan ang kultura ng iba’t
na halos hindi na kasuotan ng ibang pangkat ibang
makalakad etniko. pangkat- etnikong Pilipino
sa bigat ng kanyang dalang 3. Minamahal at tulad ng kanilang
bagahe sinalubong mo ito at pinapahalagahan ang kuwentongbayan,
kinuha ang kanyang makulay na kultura ng bansa. katutubong sayaw, awit, laro,
dala. 4. Inaalam at pinag-aaralan at iba pa.
___________ 3. Binigyan ni ang mga katutubong sayaw ___3. May matututunan tayo
Ana ng pagkain ang ng bansa katulad ng Tinikling, sa pag-aaral ng kultura ng
matandang pulubi. Itik-Itik, Cariñosa, Pandanggo iba’t
___________4. Tinulungan sa Ilaw, Maglalatik, at iba pa. ibang pangkat- etnikong
makatawid sa daan ang 5. Kinakalimutan na ang mga Pilipino.
mamang pilay. larong Pinoy katulad ng ___4. Ipagmalaki ang kultura
___________ 5. larong sungka, patintero, piko, ng sariling pangkat lamang.
Sinisigawan ni Lando ang luksong lubid, luksong tinik at ___5. Pag-aralan ang kultura
kanyang inang bingi kapag marami pang iba dahil sa ng iba’t ibang pangkat-
sila ay naguusap. paglalaro ng gadyets. etnikong
Pilipino kung gusto lamang
natin.

B. Paghabi sa layunin ng Ayon sa ulat ni FR Jimenez Ang kuwentong bayan, Suriing mabuti ang mga Paano mo maipakikita na
aralin sa GMA News Online, batay alamat, epiko, at mito ay larawan sa ibaba. Pag-aralan ipinagmamalaki at
sa bahagi ng kung naipakikita ba nila ang pinahahalagahan mo ang
isinagawang pag-aaral ng kulturang materyal ng mga pagmamalaki at nasuring kultura ng iba’t
National Statistics Office Pilipino. pagpapahalaga sa nasuring ibang pangkat etniko tulad ng
(NSO) sa 2000 Census of Isa sa mga pangkat etniko sa kultura ng iba’t ibang pangkat kuwentong-bayan,
Population and Housing Pilipinas ay ang Ifugao na etniko. katutubong sayaw, awit, laro,
(CPH), lumilitaw na naninirahan sa gitnang bahagi at iba pa?
tinatayang 150 diyalekto at ng hilagang Luzon. Mayaman
lenggwahe mayroon tayo sa sila
Pilipinas. sa mga kulturang materyal
Ipinakikita nito na sa tulad ng popular nilang
diyalekto at lenggwahe pa epikong,
lamang ay “Hudhud ni Aliguyon”.
may pagkakaiba na ang
bawat pangkat sa Pilipinas.
Kaya ang mga Pilipino ay
napapangkat batay sa
kanilang wika. Ang mga
Ivatan sa Luzon ay Ivatan
ang wika, ang mga Waray
sa Visayas ay Waray at ang
karamihan na Cotabateńo
ay Maguindanaon ang wika.
Basahin ang epiko. Ang bawat rehiyon at pangkat
etniko ay may iba’t ibang
kultura. Mahalagang
matutuhan mo na ang mga ito
upang mapahalagahan at
maipagmalaki.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Ang pagpapahalaga at
pagsasabuhay sa kulturang
nakagisnan ay isang paraan
nang pagpapakita ng
pagmamahal sa bansa.

D. Pagtalakay ng bagong Basahin ang tulang nasa Hudhud ni Aliguyon Mayroong iba’t ibang pangkat Maaari mo itong maipakikita
konsepto at paglalahad ng ibaba. etniko sa bansa katulad ng sa pamamagitan ng
bagong kasanayan #1 Isang araw sa nayon ng mga Igorot, Ivatan, at marami sumusunod:
Kulturang Pilipino Hannanga, isang sanggol na pang iba. Ang mga ito ay 1. Paglalaro ng mga
ni Jessica A. Pura lalaki ang isinilang sa mag- grupo o pangkat na binubuo katutubong larong tulad ng
asawang Amtalao at ng mga taong may luksong baka, kadang-
Bawat pangkat etnikong Dumulao. Ang pangalan niya magkakatulad na kultura o kadang, tumbang preso, at
Pilipino ay may kulturang ay Aliguyon. Siya ay matalino pinagmulan. Sila ay may marami pang iba.
pinahahalagahan, at masipag matuto ng iba’t mayaman at bukod-tanging 2. Pagsali sa mga
May sariling awit, sayaw, ibang bagay. Katunayan, ang kulturang materyal at di- pagtatanghal ng mga
sining, laro, at kuwentong- napag-aralan niyang materyal katulad ng mga katutubong sayaw tulad ng
bayan, mahahalaga mula sa mga kuwentong-bayan, katutubong Tinikling, Itik-Itik, Binanog,
May iba-ibang paniniwala, kasaysayan at pangaral ng sayaw, awit, laro, at iba pa. Dugso, at marami pang iba.
pagpapahalaga at kani- kaniyang ama ay marami. Ang magkakaibang kultura ng 3. Pagkanta ng mga
kaniyang Natuto siya kung paano mga pangkat etniko sa ating katutubong awit tulad ng
tradisyon, makipaglaban nang mahusay, bansa ay nararapat na Salidumay, Sarong Banggi,
Lahat ng ito ay nagpapakita at paano umawit ng mga ipagmalaki dahil sa Magtanim ay Di Biro, at iba
ng pagka-Pilipino noon at mahiwagang gayuma mayamang sining, tradisyon, pa.
ngayon. (encantos, magic spells). at paniniwala na mayroon ang 4. Pagbabasa ng mga
Sa Luzon, Visayas, Kaya kahit noong bata pa, mga ito. Mahalaga na kuwentong-bayan tulad ng
Mindanao, iba-ibang tiningala na siya bilang malaman mo ang mga ito mga alamat at epiko. Maaari
pangkat etniko ang pinuno, at hanga ang mga tao dahil ito ang nagpapayaman ring ibahagi ang kuwentong
naninirahan. sa kaniya. Nang magbinata si at nagpapabukod-tangi sa binasa sa iba.
Sa kanilang sayaw at awit Aliguyon, ipinasiya niyang ating pangkabuuoang kultura
ay makikita na ang kanilang sagupain si Pangaiwan, ang bilang isang bansa.
mga kaaway ng kaniyang ama, sa
katangian. nayon ng Daligdigan. Subalit
Mga awit na may iba- ibang ang sumagot sa kaniyang
himig na kultura ang hamon ay hindi si Pangaiwan.
pinagbatayan. Ang humarap sa kaniya ay
Sayaw na may indak na ang mabangis na anak nito, si
hango sa kuwento ng Dinoyagan na bihasa rin sa
kanilang bayan. labanan tulad ni Aliguyon.
Ang mga Bikolano at Hindi nag-alinlangan, pinukol
Ilokano ay mga pangkat ni Aliguyon ng sibat si
etniko sa Luzon. Dinoyagan. Kasing bilis ng
Bikolano’y may awiting kidlat, umiktad si Dinoyagan
Sarung Banggi at sayaw upang iwasan ang sibat. Wala
Pantomina de pang isang kurap ng mata,
Sorsogon. binaligtad ni Dinoyagan ang
Kilala sa awiting Manang sibat at hinagis pabalik kay
Biday at sayaw na Aliguyon. Umiwas din si
arikenken ang mga Aliguyon at sinalo rin ng isang
Ilokano. kamay sa hangin ang
Ito’y isa nilang tradisyonal humahagibis na sibat.
na sayaw na kilala rin sa Binaliktad din niya at ipinukol
tawag na uli kay Dinoyagan.
pandanggo. Pabalik-balik at walang tigil,
Ilan sa mga pangkat etniko naghagisan at nagsaluhan ng
sa Visayas ay ang Ilonggo sibat si Aliguyon at
at Cebuano. Dinoyagan. Umabot na ng
Sayaw Rosas Pandan at ilang taon ay hindi
awiting Matud Nila’y bantog pa rin tumitigil ang labanan, at
sa Cebu. walang nagpakita ng pagod o
Ang mga Ilonggo ay may pagsuko ang dalawa. Subalit
awiting Dandansoy at sa bangis at dahas ng
sayaw na Cariñosa. kanilang
Mga indak at laro na paghahamok, kapwa sila
sumasalamin sa kanilang humanga sa giting at husay
kultura. ng kalaban, at pagdaka’y
Ang mga Maranao at natuto silang igalang ang isa’t
Tausug ay mga pangkat isa.
etniko sa Mindanao. Biglang bigla, tumigil sina
Sa sayaw na Singkil at awit Aliguyon at Dinoyagan at sa
na Darangan bihasa ang wakas ay natigil ang labanan.
mga Nag-usap at nagkasundo sila
Maranao. ng payapa. Buong lugod na
Ang mga Tausug naman ay sumang-ayon ang lahat ng tao
bantog sa sayaw na Dalling- sa nayon ng Hannanga at
dalling Daligdigan, at ipinagdiwang
May awit silang Ayaw Kaw nila ang pagkakaibigan ng
Magtangis na bahagi ng dalawa.
kanilang Sa paglawak ng katahimikan,
sining. umunlad ang dalawang
Makulay ang kultura ng nayon.
bawat pangkat etnikong Naging matalik na
Pilipino. magkaibigan sina Aliguyon at
Sa kanilang mga sayaw at Dinoyagan.
awit ay makikita na ito. Naging asawa ni Aliguyon si
Magkakaiba man, lahat ay Bugan, kapatid ni Dinoyagan
may damdaming pagka- samantalang napangasawa
Pilipino. naman ni Dinoyagan ang
Kailangan ang paggalang kapatid na babae ni Aliguyon,
upang di-pagkakaunawa’ay si Aginaya.
maiwasto. Ang dalawang pamilya ay
iginalang ng lahat sa Ifugao at
1. Ano ang pamagat ng namuhay nang masaya.
tula?
2. Ano-ano ang bumubuo sa
kultura ayon sa tula?
3. Saan nakabatay ang
himig ng awit ng mga
Pilipino?
4. Bakit kailangang igalang
ang kultura ng bawat
pangkat
etnikong Pilipino?
5. Paano mo maipakikita
ang paggalang sa kultura ng
ibang
pangkat?
Mahalagang masuri ang Suriin ang epikong iyong
kultura ng iba’t ibang binasa. Sagutin ang mga
pangkatetniko upang lubos gabay na
na makilala at maunawaan tanong sa pagsagawa nito:
ang ating kapwa Pilipino. 1. Bakit tiningala na si
Higit na matutuklasan ang Aliguyon bilang pinuno ng
ganda ng kanilang kultura mga tao sa
tulad ng kanilang Hannanga kahit noong siya ay
kuwentong bayan, bata pa?
E. Pagtalakay ng bagong
katutubong sayaw, awit, 2. Paano naglaban sina
konsepto at paglalahad ng
laro, Aliguyon at Dinoyagan?
bagong kasanayan #2
at iba pa, sapat upang 3. Anong aral ang natutuhan
ipagmalaki at pahalagahan mo mula sa epiko?
iba man ang pangkat na 4. Nagustuhan mo ba ang
inyong kinabibilangan. epiko? Bakit?
5. Paano mo maipapakita ang
pagpapahalaga sa mga epiko
at
iba pang akda na nagpapakita
ng kultura nating mga
F. Paglinang sa Kabihasaan Kompletuhin ang sumusunod Gumuhit ng bilog na may Paano mo maipakikita na
na pangungusap ayon sa “thumbs up sign” sa iyong ipinagmamalaki at
pagkakaunawa mo tungkol sa sagutang papel. Pagkatapos, pinahahalagahan mo ang
pagpapahalaga sa kulturang pag-aralang mabuti ang mga nasuring kultura ng iba’t
Pilipino. Gawin ito sa iyong pahayag na nasa loob ng ibang pangkat etniko tulad ng
sagutang papel. kahon. Sa loob ng iyong kuwentong-bayan,
1. Igagalang ko ang iginuhit, isulat ang mga titik na katutubong sayaw, awit, laro,
pagkakaiba-iba ng kulturang nagpapahayag ng at iba pa?
Pilipino pagpapahalaga sa kultura ng
upang iba’t ibang pangkat etniko.
2. Magbabasa ako ng mga a. Kumakanta ng Paruparong
kuwentong-bayan dahil Bukid
3. Ipagmamalaki ko ang c. nakikipagkaibigan sa mga
aming kultura sapagkat Igorot
4. Sasali ako sa mga e. nakikipaglaro ng patintero
programang sumusuporta sa sa mga kaibigan
kulturang b. pinupunit ang aklat ng mga
Pilipino upang katulad ng mga alamat at
5. Mayaman ang kulturang epiko
Pilipino kaya naman d. tumatanggi sa paglalaro ng
piko
f. pinag-aaralan ang sayaw na
Itik-Itik

G. Paglalapat ng Aralin sa Sa anong pangkat-etniko ka Suriin ang larawan na nasa Ano ang kahalagahan ng Basahin ang bawat
pang-araw-araw na buhay nabibilang? Pumili ng isang ibaba, paano mo maipakikita nasuri mong kultura ng iba’t sitwasyon. Isulat kung ano
pangkatetnikong nais mong ang pagpapahalaga at ibang pangkat etniko tulad ng ang gagawin mo kung ikaw
pag-aralan. Magbasa pagmamalaki sa katutubong kuwentong-bayan, katutubong ang nasa sitwasyon. Gawin
tungkol sa kanilang mga laro katulad ng nasa larawan? sayaw, awit, laro, at iba pa? ito sa iyong sagutang papel.
tradisyon at paniniwala. Kopyahin ang dayagram sa 1. Nagpakitang gilas ang
Gumawa ng sanaysay ibaba at magbigay ng tatlong mga mag- aaral ni Ginoong
tungkol sa mga kasagutan. Yarzo sa pagtatanghal ng
mga sayaw na Tinikling.
bagay na natuklasan mo
Kinakabahan ang kagrupo
tungkol sa kanilang kultura,
mo dahil kayo na ang
tradisyon at paniniwala. susunod.
2. Mayroon kang libro ng
kuwentong-bayan na nabasa
mo na. Gusto ng kaibigan
mong si Myra na hiramin ang
libro mo.
3. Pinagtawanan ng pinsan
mong si Rolly ang katutubong
nakita nila na namamasyal sa
Baguio dahil sa suot nilang
bahag.
4. Nakita mo kasama ang
mga kaibigan mong sina
Sonny, Jerome at Alex ang
isang batang Badjao na
nanonood sa inyo habang
kayo ay naglalaro ng
patintero sa isang bakanteng
lote.
5. Maraming koleksyon ng
iba’t ibang awiting-bayan
tulad mga awiting Kundiman
at Manang Biday ng Ilocano
ang Tatay mo. Nakita mo na
pinaglalaruan ito ng kapatid
mo.
Paano mo maipakikita na Paano mo maipakikita na Paano mo maipakikita na Paano mo maipakikita na
ipinagmamalaki at ipinagmamalaki at ipinagmamalaki at ipinagmamalaki at
pinahahalagahan mo ang pinahahalagahan mo ang pinahahalagahan mo ang pinahahalagahan mo ang
nasuring kultura ng iba’t nasuring kultura ng iba’t ibang nasuring kultura ng iba’t ibang nasuring kultura ng iba’t
H. Paglalahat ng Aralin
ibang pangkat etniko tulad pangkat etniko tulad ng pangkat etniko tulad ng ibang pangkat etniko tulad ng
ng kuwentong-bayan, kuwentong-bayan, katutubong kuwentong-bayan, katutubong kuwentong-bayan,
katutubong sayaw, awit, sayaw, awit, laro, at iba pa? sayaw, awit, laro, at iba pa? katutubong sayaw, awit, laro,
laro, at iba pa? at iba pa?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (/) kung Piliin ang titik ng tamang Panuto: Piliin ang titik ng Gumawa ng isang islogan na
wasto ang isinasaad ng sagot at isulat ito sa inyong tamang sagot at isulat ito sa nagpapahayag ng
pangungusap hinggil sa sagutang papel. inyong sagutang papel. pagmamalaki at
pagpapahalaga ng kultura _____1. Bibisitahin ng mga ____6. Alin sa mga pagpahahalaga sa kultura ng
ng iba’t ibang pangkat mag-aaral ang isang museo sumusunod na gawain ang iba’t ibang pangkat etniko.
etnikong Pilipino at ekis (X) sa nagpapakita ng
kung hindi. Isulat ang iyong kalapit- bayan. Pag-aaralan pagpapahalaga sa sariling
sagot sa sagutang papel. nila ang mga sinaunang kultura at kultura ng ibang
_____1. Mahalagang pag- kagamitan, pamumuhay, at pangkat-etnikong Pilipino?
aralan ang mga awit at pananamit ng pangkatetniko A. Nagbabasa ako ng
sayaw ng ibang pangkat- na naroon. Hinihikayat ang kuwentong bayan ng samu’t
etnikong Pilipino dahil lahat na sumali. Kung ikaw ay saring buhay ng mga Pilipino.
sumasalamin ito ng ating isang mag-aaral, sasama ka B. Pinagtatawanan ko ang
pagka-Pilipino. ba o hindi? naririnig ko na kakaiba ang
_____2. Wala namang Bakit? tono ng pananalita sa amin.
masama kung pagtawanan A. Hindi po, dahil sayang ang C. Mas nais kong pag-aralan
ang mga awit at sayaw ng perang ipambabayad dito. ang mga awiting dayuhan
ibang pangkat dahil sa B. Opo, para makapamasyal dahil masigla ang himig nito.
kakaiba nitong tono at wika. kasama ang mga kaibigan. D. Pinagtatawanan ko ang
_____3. Higit na kailangang C. Hindi po, dahil hindi mga awiting ng ibang pangkat
pag-aralan ang kultura ng mahalagang pag-aralan ang etniko dahil sa kakaibang tono
iba’t mga iyon. at wika
ibang pangkat-etnikong D. Opo, dahil mahalagang nito.
Pilipino kaysa sa kultura ng pag-aralan ang kultura ng _____7. Sa kasalukuyan,
mga dayuhan. kapwa Pilipino. mayroon pa ring pangkat
_____4. Ang pagsuri sa _____2. Napanood mo sa etnikong Pilipino na nakasuot
mga kuwentong-bayan, telebisyon ang tungkol sa ng kanilang katutubong
awit, sayaw, at laro ng mga isang kasuotan
pangkat- etnikong Pilipino nagtapos sa kolehiyo na sa pangaraw-araw nilang
ay inaasahang gawin ng nagsuot ng bahag sa kanilang pamumuhay. Ano ang
bawat mamamayan. Araw ng Pagtatapos bilang saloobin mo rito?
_____5. May pagkakaiba- pagmamalaki sa A. Dapat nakikisabay na rin
iba ang kultura ng bawat pangkatetnikong kaniyang sila sa modernong pananamit.
pangkatetnikong Pilipino kinabibilangan. Bilang B. Dapat tulungan sila ng
kung kaya mahalagang manonood, ano ang iyong gobyerno upang maging
unawain at reaksyon dito? Bakit? moderno na rin.
igalang ang mga A. Matatawa kasi kakaiba ang C. Mainam na may mga
pagkakaiba upang kaniyang suot. Pilipino nagsusuot pa rin ng
maiwasan ang di B. Magagalit kasi katutubong pananamit.
pagkakaunawaan. nagpapapansin siya sa mga D. Nakakaawa naman sila
tao. kasi hindi sila nakasuot ng
C. Hahangaan siya dahil maayos na pananamit sa
ipinagmamalaki niya ang panahon ngayon.
kaniyang pangkat. ______8. Bilang isang
D. Mahihiya para sa kaniya Pilipino, paano mo
dahil bihira na ang maibabahagi ang
nagsusuot ng kanilang pagpapahalaga sa kulturang
katutubong damit. Pilipino lalo na sa
_____3. Napansin mo na kasalukuyang mas
pinagtatawanan ng iyong pinagtutuunan ng iba ang
kaibigan ang paraan ng kultura ng ibang bansa?
pagsasalita ng isang pangkat A. pagturo ng mga larong
dahil sa kakaiba ito sa tono ng Pinoy sa iba
pagsasalita ninyo. Bilang B. pagsuot ng mga usong
kaibigan niya, pananamit ng ibang bansa
ano ang gagawin mo? Bakit? C. pagpost sa facebook ng
A. Aawayin ko siya dahil mga sikat na artista ng ibang
masama ang kaniyang lahi
ginagawa. D. pagbisita ng mga
B. Hahayaan lang siya dahil makasaysayang lugar sa
hindi ko naman iyon ibang
problema. bansa
C. Pagtatawanan din sila dahil ______9. May bagong lipat na
kakaiba ang tono ng kaklase sina Susan na mula
kanilang pagsasalita. sa
D. Pagsasabihan na mali ang ibang pangkat- etniko. Iba ang
kaniyang ginagawa dahil tono ng kaniyang pananalita
dapat igalang ang kumpara sa kanila. Kaya
pagkakaiba-iba ng bawat isa. naman, madalas siyang
_____4. Binigyan kayo ng pagtawanan nina Susan.
gawain ng inyong guro. Tama ba ang
Magsusuri kanilang ginagawa? Bakit?
kayo ng isang kuwentong A. Opo dahil nakakatawa
bayan ng isa sa mga pangkat talaga iyon.
etnikong Pilipino. Ano ang B. Hindi po dahil bababa ang
gagawin mo? marka nila sa EsP.
A. Balewalain ang C. Hindi po dahil dapat
pagsasanay. igalang ang pananalita ng iba.
B. Babasahin at iintindihin ito D. Opo dahil wala namang
nang maayos. masama sa ginagawa nila.
C. Ipabasa ang kuwentong- ______10. Nagkaroon kayo
bayan sa kapatid. ng family reunion. May tiyo ka
D. Pakiusapan ang Nanay na na
siya ang gumawa nito. nakapangasawa na iba ang
_____5. Paano mo paniniwala sa inyong
maipakikita na nakagisnan. Paano mo ito
pinahahalagahan mo ang tatanggapin?
kultura ng kapwa Pilipino? A. Iwasan ang tiyahin.
A. Hindi makikihalubilo sa B. Sabihan siya na kakaiba
kanila. siya.
B. Pagtatawanan ang C. Huwag nalang siyang
kanilang kinamulatang kultura kausapin.
na iba sa aming kultura. D. Igalang ang kaniyang
C. Pagsasabihan sila nang paniniwala.
hindi magagandang bagay
tungkol sa kanilang kultura.
D. Igagalang ang kanilang
kinamulatang pamumuhay,
pananamit, at pagsasalita.
J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng isang poster na
sa takdang- aralin at magpapakita kung paano
remediation natin
maipagmamalaki at
pahahalagahan ang nasuring
kultura sa iba’t ibang pangkat-
etniko. Sundin ang rubrik sa
paggawa.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor ?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ipamahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like