Professional Documents
Culture Documents
Fil 6 - Q4-WK2
Fil 6 - Q4-WK2
MASUSING
BANGHAY – ARALIN
FILIPINO 6
Inihanda ni:
ANGELIKA A. MENDOZA
Gurong Nagsasanay
I. LAYUNIN
(UNCODED)
1. Natutukoy ang ginamit na sugnay na pang – abay na pamaraan, pamanahon
at panlunan.
2. Nakabubuo ng pangungusap gamit ang sugnay na pang – abay na
pamaraan, pamanahon at panlunan.
3. Naibabahagi ang mahahalagang aral na natututunan araw – araw.
II. NILALAMAN
PAKSA
Paggamit ng Sugnay na Pang-abay na Pamaraan, Pamanahon at Panlunan
SANGGUNIAN
Villasis, Anita L., Valencia Analyn L.,
FILIPINO – I k a a n i m n a B a i t a n g - I k a l a w a n g
Markahan – Modyul 10., Republika ng
Pilipinas ng Kagawaran ng Edukasyon.
Pahina 6-10.
KAGAMITAN
III. PAMAMARAAN
A. BALIK – ARAL
Handa na ba kayo?
Opo
Sa plasa
Ano ang sugnay na pang – abay? May mga sugnay na pang - abay na
ginagamit bilang pamaraan, pamanahon
at panlunan.
Halimbawa:
Malakas na naghihiyawan ang mga tao.
Halimbawa:
Manonood kami ng sine kasama ang aking
kapatid mamaya.
Halimbawa:
Si Pedro ay nagtanim ng mga gulay sa harapan
ng bahay niya.
F. PAGLILINANG SA KABIHASAN
Panuto: Basahin ang usapan at ilagay sa
tsart ang mga pang – abay na
nasalungguhitan ayon sa kanilang uri.
Pamanahon
I. PAGTATAYA NG ARALIN
Panuto: Punan ng tamang uri ng pang – abay ang sumusunod na mga sitwasyon.
Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.
4. Mahal na mahal ni Marlon ang anak niya kay Liza. ____________ pa lamang
sinusundo niya na ito sa bahay ng ina.
1. sa tabi ng daan
2. magalang
3. sa susunod na lingo
4. sabay-sabay
5. sa kabilang bayan
Noted:
CHODELYN P. DE GUZMAN, ED. D
Principal III