You are on page 1of 4

School: General Luna Central Elementary School Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Rosbe G. Traya Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa
sa mapanuring pakikinig at sa mapanuring pakikinig at kakayahan sa mapanuring mapanuring pakikinig at pagunawa mapanuring pakikinig at pagunawa
pagunawa sa napakinggan pagunawa sa napakinggan pakikinig at pagunawa sa sa napakinggan sa napakinggan
napakinggan

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagbibigay ng sariling Nakapagbibigay ng sariling Nakapagbibigay ng sariling Nakapagbibigay ng sariling Nakapagbibigay ng sariling
pamagat para sa napakinggang pamagat para sa napakinggang pamagat para sa pamagat para sa napakinggang pamagat para sa napakinggang
kuwento at pagsasagawa ng kuwento at pagsasagawa ng napakinggang kuwento at kuwento at pagsasagawa ng kuwento at pagsasagawa ng
roundtable na pag-uusap roundtable na pag-uusap pagsasagawa ng roundtable na pag-uusap tungkol roundtable na pag-uusap tungkol
tungkol sa isyu o paksang tungkol sa isyu o paksang roundtable na pag-uusap sa isyu o paksang napakinggan sa isyu o paksang napakinggan
napakinggan napakinggan tungkol sa isyu o paksang
napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong sa binasa/napakinggang kuwento at tekstong pangimpormasyon
(Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Pagsagot sa mga Tanong sa Binasa o Napakinggang Kuwento at Tekstong Pang-impormasyon

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan ng Powerpoint, larawan Larawan, metacards, Powerpoint, video
dalawang batang magkapatid video

III. PAMAMARAAN
BALIKAN SURIIN ISAISIP TAYAHIN Lingguhang Pagsusulit

Naalala mo pa ba ang nakaraang Binabati kita dahil mahusay ang Kaunting hakbang na lang Gawain A. Basahin at unawain
aralin? ginawa mong pagsagot kaibigan at malapit ka nang mabuti ang kuwento. Sagutin
Ngayon, muli nating balikan ang sa mga tanong sa ikalawa nating nang ang sumusunod
wastong gamit ng kuwento. Bago tayo matapos. Kayang-kaya mo na tanong. Isulat sa isang
pangngalan at panghalip. Handa magpatuloy sa ating ‘yan! pangungusap ang tamang sagot
ka na ba? paglalakbay, tumayo ka muna at Dito, gusto kong sukatin nang may
Piliin mo ang tamang gamit ng maginat ang pagkakaintindi mo sa wastong baybay at bantas.
panghalip sa loob ng habang inaawit ang… ating aralin.
panaklong. Mag-exercise tayo tuwing Punan ng tamang sagot
umaga, tuwing umaga! ang patlang. Hanapin ang
Ang langaw ay maituturing na Mag-exercise tayo tuwing sagot sa loob ng
pinakamapanganib na insekto umaga, tuwing umaga! kahon na nasa ibaba.
sa buong Para ang katawan ay sumigla!
daigdig. Ang dalawa Ngayon, tiyak kong nakahanda
1.________(itong, nitong) ka na sa susunod nating
pakpak at anim na mga gawain. Alam mo bang ang
mabalahibong pagbabasa ay tulad ng
paa ay nakapagdadala ng pageehersisyo?
mikrobyo na nagdudulot ng Oo tama ka! Kailangan ng
maraming sakit. katawan natin ang
Kumakain 2.________(ito, siya) pageehersisyo
ng kahit na anong bagay na para lumakas ang ating
nabubulok. Daandaan katawan. Kailangan din ng 1. Anong buwan nagaganap ang
kung mangitlog ito sa mga ating utak na mag-ehersisyo sa Pista ng Panagbenga?
basura at dumi. At sa oras ng pamamagitan ng pagbabasa. ____________________________
3.________ Tuwing nagbabasa tayo, ____________________________
(kaniyang, siyang) paglipad at gumagana ang iba’t ibang ___________________
pagdapo kung saan-saan, tiyak pandama natin. Kasi nagbibigay ____________________________
ang dala tayo ng reaksiyon sa ating ____________________________
4.________(niyang, itong) sakit mga nababasa. ___________________
sa mga tao. Kaya huwag nating 2. Ano ang inaabangang gawain sa
pababayaang pistang ito?
maging sanhi ang langaw na ito ____________________________
sa 5.________(nating, ating) ____________________________
kapahamakan. ___________________
____________________________
____________________________
___________________
3. Ano-anong katangian ng mga
Pilipino ang ipinakikita sa
seleksyon?
____________________________
____________________________
___________________
____________________________
____________________________
___________________
4. Bakit kaya maraming tao ang
dumadayo sa pagdiriwang na ito?
____________________________
____________________________
___________________
____________________________
____________________________
___________________
5. Ano ang tinutukoy sa seleksyon?
____________________________
____________________________
___________________
____________________________
____________________________
___________________
TUKLASIN PAGYAMANIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Mahal mo ba ang mga magulang A. Makinig ng balita sa radyo. Isagawa Sumulat ng sariling repleksiyon
mo? Bakit? Itala ang mahahalagang Kaibigan! Malapit ka nang kung paano mo mapahahalagahan
Ako rin, mahal na mahal ko ang impormasyon at sagutin ang matapos. Alam kong ang pakikinig at pagbabasa sa
aking mga magulang dahil sumusunod na mga tanong. nasasabik ka na sa pagsagot ng mga tanong. Isulat ang
ginagawa nila ang lahat para 1. Tungkol saan ang balita? panghuling sagot sa sagutang papel
lang mabigyan kaming 2. Saan ito naganap? mga gawain. Ngunit bago
magkakapatid ng 3. Sino- sino ang kasangkot iyon, nais kong pumili ka
maginhawang buhay. Hindi ako dito? ng paborito mong
ngayon magiging ako, kung 4. Ano ang naging solusyon sa kuwento at
hindi dahil problema? sundin mo ang mga
sa kanila. B. Humingi ng payo sa iyong sumusunod:
Ganoon naman talaga ang mga magulang kung aling paaralan sa 1. Alalahaning mabuti ang
magulang, lahat ng Sekondarya ang naalala mong kuwento.
pagsasakripisyo magandang pasukan. Sagutin 2. Maghanap ng kaibigang
ay gagawin para sa kanilang ang sumusunod na mga tanong. pagkukuwentuhan.
mga anak. 1. Ano ang kanilang ipinayo? Huwag kalilimutan ang
Makikita natin sa susunod na 2. Bakit ito ang kanilang pinili? social
kuwento kung paano ipadarama Isulat ang mga detalye. distancing.
ng 3. Sa iyong palagay, angkop ba 3. Maghanda ka ng tatlo o
magulang ang kanilang ito sa iyong kakayahan? limang tanong mula sa
pagmamahal para sa anak. kuwento na susubok sa
Pagmamahal na kanilang pag-iisip. Itanong
siyang magiging daan para ang naihandang mga
malagpasan ang mga pagsubok tanong.
sa isang
pamilya. Basahin ito nang may
pag-unawa.
Simulan na natin!
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like