Professional Documents
Culture Documents
Quarter 4 DLL Mapeh Week 4 1
Quarter 4 DLL Mapeh Week 4 1
One- Camia
DAILY LESSON Teacher MADEL D. GARCIA Subject MAPEH
LOG
Date/Time April 22-26,2024 /1:30-2:10PM Quarter Fourth Quarter (Week 4)
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I.LAYUNIN: April 22, 2024 April 23, 2024 April 24, 2024 April 25, 2024 April 26, 2024
Demonstrates understanding of the basic concepts of tempo.
A. PAMANTAYANG Demonstrates understanding of texture and 3-D shapes, and principle of proportion and emphasis through 3-works and sculpture.
PANGNILALAMAN Demonstrates understanding of relationships of movement skills in preparation for participation in physical activities.
Demonstrates understanding of safe and responsible behavior to lessen risk and prevent injuries in day to-day living.
Performs with accuracy varied tempi through movements or dance steps to enhance poetry, chants, drama, and musical stories.
B. PAMANTAYAN SA Creates a useful 3-Dimensional object/sculpture using found objects and recycled materials.
PAGGANAP Performs movements in relation to a stationary or moving object/person with coordination.
Appropriately demonstrates safety behaviors in daily activities to prevent injuries.
Uses body movements or dance steps to respond to varied tempo; slow movement with slow music; fast movement with fast music. MU1TP-IVb-3
Identifies the different materials that can be used in creating a 3-dimensional object:
2.1 clay or wood (human or animal figure)
C. MGA KASANAYAN SA 2.2 bamboo (furniture, bahay kubo)
PAGKATUTO (Isulat ang 2.3 softwood (trumpo)
code ng bawat kasanayan) 2.4 paper, cardboard, (masks)
2.5 found material (parol, sarangola) A1EL-IVb
Demonstrates relationship of movement. PE1BM-IVc-e-13
Identifies appropriate persons to ask for assistance. H1IS-IVc-3
Pagbilis at Pagbagal ng Awit Kagamitan sa Paglikha ng 3D Mga Larong Pangkalusugan at May Tiwala Ako Sa Inyo! CATCH-UP FRIDAYS
II. NILALAMAN
na Sining Pangkasayahan
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa SLM Pahina 13-17 Pahina 16-22 SLM Pahina 6-17 SLM
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, mga Powerpoint presentation, mga Powerpoint presentation, mga Powerpoint presentation, mga
panturo larawan larawan larawan larawan
III. PAMAMARAAN
Paano ka natutong sumayaw Nasubukan mo na bang Anong mga laro ang madalas
at umawit? Nasubukan mo na gumawa ng maskara? mong ginagawa kasama ang
bang sumayaw habang Nakakita ka na ba ng mga iyong mga kaibigan?
umaawit? rebulto o estatwa? Ano-ano
kaya ang mga materyales na
Anong damdamin ang maaari mong gamitin sa
naipakikita mo habang paggawa ng mga ito?
sumayaw at umaawit ka ?
Naibigan mo ba ito? Kilala mo ba sila? Kanino ka
Sa araling ito, matutukoy mo hihingi ng tulong kung ikaw
A. Balik-Aral sa nakaraang ang mga kagamitan na maaari ay nawala sa loob ng shopping
aralin at/o pagsisimula ng mong gamitin sa paglikha ng mall o di kaya sa pagtawid sa
bagong aralin. mga sining na three- kalsada?
dimensional.
B. Paghahabi sa layunin ng Ngayon naman ay ating Sa paglikha ng mga sining, Sa paglalaro, mayroon din Ang batang katulad mo ay
aralin tatalakayin na ang isang awit ang una nating dapat isaalang- tayong ginagamit na higit na nangangailangan ng
at sayaw ay naaayon sa ating alang ay ang uri ng sining na mga bagay upang mas tulong sa mga taong
damdamin. Makakasayaw ating gagawin. Ito ay mapalakas ang ating katawan nanunungkulan at lubos mong
tayo ng mabilis kapag mabilis mahalaga para malaman kung at mas maging masaya ito. pinagkakatiwalaan.
ang awit at makakasayaw tayo anong midyum o kasangkapan Tingnan ang mga larawan Sino-sino pa ang mga taong
ng mabagal kapag mabagal ang kailangan mo para mabuo bilang halimbawa nito. tutulong sa iyo? Kilalanin
ang awit o tugtog. ito. natin sila.
Ang tatlong dimensiyonal na Sa araling ito, makikilala mo
sining ay may kani-kaniyang ang mga taong dapat mong
disenyo at pagkakayari. hingan ng tulong.
D. Pagtalakay ng bagong Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang
konsepto at paglalahad ng 1: Subukan mong yayaing 1: Lagyan ng tsek kung 1: Tukuyin kung ano ang 1: Pagtambalin ang mga taong
tumugtog kasama ang iyong TAMA ang isinasaad ng ipinapakitang larong tutulong sa atin sa Hanay A sa
mga kapatid, nanay, tatay, pangungusap at ekis naman pangkalusugan sa larawan. mga tungkulin nila sa Hanay
tiyo, tiya, lolo at lola . kung MALI. Piliin ang sagot sa mga B. Isulat ang sagot sa sagutang
Gumamit ng takip ng kaldero, 1. Ang tatlong dimensiyonal salitang nasa kahon. Isulat ang papel.
kutsara at tinidor at iba’t ibang na sining ay nilikha na may iyong
bahagi ng katawan. Tumugtog lapad o lalim. sagot sa iyong sagutang papel.
kayo at umawit ng mabilis at 2. Iskultura ang pangunahing
mabagal. anyo ng 3D na sining.
3. Kahoy ang ginagamit sa
Awitin at tugtugin ang “Ibong paggawa ng paper mache.
Pipit” 4. Ang mga recycled materials
tulad ng karton at plastic
bottles ay maaaring gamitin sa
paggawa ng 3D na sining.
5. Ang pagpapalayok ay isang
halimbawa ng 3D arts.
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang
konsepto at paglalahad ng 2: Pagmasdan ang mga 2: Kilalanin ang kagamitan na 2: Sa patnubay ng 2: Isulat ang T sa patlang kung
bagong kasanayan #2 larawan. Gumuhit ng ginamit sa paglikha ng mga nakatatanda, gumuhit o ang pangungusap ay
masayang mukha kung ito ay sumusunod na likhang sining. gumupit ng larawan ng mga nagsasaad ng mga tamang
nagpapakita ng mabilis na Piliin ang letra ng tamang larong kaya mong gawin. gawain at isulat ang M kung
awit at sayaw. Iguhit ang sagot sa kahon. ang pangungusap ay mali.
malungkot na mukha kung ito Isulat ang sagot sa sagutang
naman ay nagpapakita ng papel.
mabagal na awit o sayaw. __________1. Ibigay ang
Isulat ang tamang sagot sa impormasyon sa taong hindi
sagutang papel. kilala.
__________2. Ingatan ang
pangunahing impormasyon.
________3.Humingi ng
tulong sa taong
pinagkakatiwalaan.
__________4. Sumama sa
taong hindi kilala.
__________5. Igalang ang
mga taong nanunungkulan.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatuto Bilang Gawain sa Pagkatutuo Bilang
(Tungo sa Formative 3: Pag-aralan ang larawan. 3: Lagyan ng bilog ang 3: Sa tulong ng kasama mo sa 3: Sa isang papel, gumuhit ng
Assessment) Sagutin ang mga tanong. patlang kung ang kagamitan bahay, isagawa ang dalawang larawan ng tao na
Isulat ang tamang sagot sa ay maaaring gamitin para sumusunod. nahingan mo na ng tulong at
sagutang papel. makagawa ng 3D artwork na ipaliwanag kung bakit ka
paso. Tatsulok naman ang nagpatulong.
ilagay kung hindi.
Rubrik ng Pagsasagawa
3D Artwork: Paso
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain, para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
gremedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magppatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyag
nagtuturo ang nakatutulong ng
lubos? Paano ito nkatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasulusyunan sa
tulong ng punong guro at
superbisor?
Prepared by:
MADEL D. GARCIA
Master Teacher I
Noted: