You are on page 1of 9

STORY BOOK

SA PAGTUTURO
NG PANITIKAN SA
IKA-7 BAITANG

ACOSTA, JANELA P.
BALUGA, ANGELICA B.
BARBERO, JUDY ANN A.
BUNAGAN, RENCY B.
CABINTOY, CEN G.
TUPASI, MIKE CLARENCE R.
KABANATA 1
Kaligiran ng Pag-aaral

Ang guro ang pinakamahalagang


kasangkapan sa pagtuturo, ngunit nagiging
epektibo ang pag-aaral kung may sapat na
instrumentong gagamitin sa paghahatid ng
kaalaman. Kinakailangan nang masusing
pagsisiyasat sa kung ano ang kagamitang
pampagtuturo ang higit na magbibigay
benepisyo sa mga mag-aaral.

PAHINA 01
Mahalagang tiyakin ng gurong Balangkas Teoretikal

linangin mula ang mga makrong kasanayan. Ang pagsasaliksik na ito ay

Kailangang taglay ng isang guro ang naglalayong tumulong at magsilbing gabay sa

pagkamalikhain sa pagbuo ng mga mga guro at mga mag-aaral sa kanilang

estratehiya sa pagtuturo upang makuha ang pagpapalakas ng kasanayan sa panitikan.

interes sa aralin at lubos na maunawaan ng Nakapokus ang pag-aaral sa pagbuo ng isang

mga mag-aaral. Iniaayon ang kagamitang Story Book na gagamitin sa pagututuro ng

pampagtuturo sa antas ng kaalaman ng mga panitikan sa ika-7 na baitang. Naitutugma ang

mag-aaral upang mapukaw ang kawilihan ng pag-aaral na ito sa teorya ni Louise

Rosenblatt (1938) na Reder Response Theory.


PAHINA 02

mga ito.

PAHINA 03
Balangkas Konseptwal
Ang Reader Response Theory ay
Ang pag-aaral na ito ay pinamagatang,
nagpapakita ng emphasis sa papel ng
“Story Book- Sa pagtuturo ng panitikan ng
mambabasa sa pagbuo ng kahulugan ng teksto.
ika-7 baitang ng panuurang 2023-2024”.
Sa isang story book na kagamitang
Nakabatay ito sa balangkas konseptwal na
pampagtuturo sa panitikan, maaaring gamitin
makikita sa likod. Ipinapakita sa paradigma
ang teoryang ito sa pagtutok sa reaksyon at
ang paglalarawan sa isasagawang pag-aaral na
interpretasyon ng mga mag-aaral sa binabasa.
ito. Kaugnay nito, makikita ang
Maaaring gamitin ang iba't ibang reaksyon ng
pinagbatayan(input), pamamaraan (process) at
mga mag-aaral bilang basehan para sa

PAHINA 05
PAHINA 04

kinalabasa (output) ng pananaliksik na ito.


masusing pagsusuri at talakayin ang iba't ibang

perspektiba sa pag-unawa ng kwento.


INPUT
INPUT INPUT
PROCESS INPUT
OUTPUT Paglalahad ng Suliranin
Ang pag-aaral na ito ay nakatuon sa pagbuo
a. Pagbuo ng story
book ng story book sa pagtuturo ng panitikan sa ika-7
b. Pagpapaunlad sa
baitang. Sisikaping sagutin sa pag-aaral ang mga
story book sumusunod na tanong:
c. pagbabalida Nabalido at
Mga Araling 1. Ano – ano ang mga paksang pampanitikan sa
c.ayon sa antas ng katanggap- tanggap ikatlong markahan sa ika – 7 baitang ?
pampanitikan
baliditi:
na Storybook sa
sa ikatlong 2. Ano ang antas ng baliditi ng story book batay
1. Layunin;
pagtuturo ng
markahan sa 2. Nilalaman; at sa sumusunod:
3. hikayat sa panitikan sa ika-7
Filipino 7 gagamit
baitang 1. Layunin;
INPUT INPUT
c. ayon sa antas ng INPUT
pagtanggap: 2. Nilalaman; at
4. kakayahang
Mabasa; 3. Hikayat sa gagamit?
5. kakayahang
magamit; at 3. Ano ang antas ng pagtanggap sa story book
6. kaangkupan
batay sa sumusunod:
d. Kaayusan ng
tugon ng mga 1. Kakayahang mabasa;
balideytor

e. Istatistikal na pag-
2. Kakayahang magamit; at

PAHINA 07
PAHINA 06

unawa sa mga datos


3. Kaangkupan?

Pigura 1: Paradigma ng Pag-aaral


Disenyo ng Pananaliksik

Gagamitan ang pag-aaral na ito ng


pamamaraang deskriptibong uri ng pananaliksik sa
kwantitibong pamamaraan kaalinsabay ng debelopmental na

Kabanata 2 pananaliksik. Ayon kay Sugiyono (2016), ang ganitong


klaseng pananaliksik ay isang paraang ginagamit upang
likhain ang tiyak na mga produkto at subukan ang

METODOLOHIYA kahusayan ng mga ito. Samantalang ayon kay Putra (2015),


ang Research and Development (R&D) ay isang paraang
may layunin at may kasanayang sinusuri, itinataguyod,
pinabubuti, pinauunlad, nililikha, o sinusubok kung gaano
kaepektibo ang mga produkto, modelo, at mga paraan at
stratehieya, bago, epektibo, mabilis, mabisa, produktibo, at
makabuluhan. Ayon sa Investopia (2018) sinipi sa pagaaral
ni Patio (2018), isa itong disenyo ng pananaliksik na kung
PAHINA 08

PAHINA 09
saan bubuo ng panibagong produkto na magagamit sa
pangangailangan ng kasalukuyang suliranin.
Populasyon at Lokal ng Pag-aaral Paraan ng Pangangalap ng mga Datos

Ang pag-aaral na ito ay nakatuon lamang Tutukuyin ng mga mananaliksik ang


sa mga araling pampanitikan sa ika-7 baitang. mga araling pampanitikan sa ikatlong
Limang gurong eksperto na may ranggong markahan, bubuo ang mga mananaliksik ng
Master Teacher 1 pataas ang magsisilbing storybook na gagamitin sa pagtuturo ng mga
balideytor ng isasagawang storybook mula sa akdang pampanitikan sa ika-7 baitang.
Kagawaran ng Edukasyon – Abra. Pagkatapos ay ipapabalideyt ang mga
nabuong storybook sa mga gurong eksperto
Instrumento sa Pangangalap ng mga Datos
upang masuri at masiyasat ang nilalaman nito.
Ang instrumentong gagamitin sa pag-aaral
ay mga talatanungan o questionnaires mula sa Pagsusuring Istatistikal
pag-aaral nina Catbagan et. al. (2023). Sa pag-aaral na ito gagamitin ang
Gagamitin ng mga mananaliksik ang weighted mean sa pagkuha ng mean iskor ng
PAHINA 10

talatanungan sa pagbabalido upang mga respondents upang mailarawan at masuri

PAHINA 11
makapangalap nang sistematiko ng mga datos. ang antas ng balidasyon ng isasagawang
storybook.
Talasanggunian

A. Internet/Website

Castelo, Rommel T. (2020) Pagbuo at Balidasyon ng


Interaktibong Modyul sa Pagtuturo ng Panitikan,
http://www.eprajournals.net/index.php/IJMR/article/vie
w/1470

MARAMING
Dela Peña, J.. (2023).Pagbuo At Balidasyon Ng Kagamitang
Pampagkatuto Sa Filipino Sa Kolehiyo,
http://www.eprajournals.net/index.php/IJMR/article/vie
w/1470

SALAMAT
Tomas, G. C. (2013) Kabisaan ng Paggamit ng Computer
Animation sa Pagtuturo ng Nobelang El Filibusterismo,
http://www.eprajournals.net/index.php/IJMR/article/vie
w/1470

PO!
Cordonete, J. B. (2020) Pagbuo at Balidasyon ng
Interaktibong Modyul sa Pagtuturo ng Florante
at Laura, joyce.cordenete001@deped.gov.ph
matheresa_macaltao@yahoo.com

PAHINA 13
PAHINA 12

You might also like