You are on page 1of 3

Grade 2 Paaralan MATAIN Antas TWO-CAMIA

ELEMENTARY
DAILY LESSON SCHOOL
LOG Guro JENNIFER P. MAYCON Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw AUGUST 13, 2018 UNA


Petsa at Oras 1:30-2:20 Markahan
na Tala sa Pagtuturo)

Monday
I. LAYUNIN
August 13,2018

A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan.

B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, talata, kwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon.
C. Mga Pamantayan sa Pagkatuto Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari
( Isulat ang code ng bawat kasanayan) F2PB-Ih-6
II. NILALAMAN (Paksa) Pag-uugnay ng sanhi at bunga ng mga pangyayari
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K to 12 Curriculum Guide FILIPINO
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 162-163
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 343-346
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Pictures, laptop, tsart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang tawag natin sa mga salitang magkaiba o magkabaligtaran ng ibig sabihin?
pagsisimula ng bagong aralin Ibigay ang kasalungat ng mga salita.
(Drili/Review/Unlocking of Difficulties)
Ano-ano ang mga ginagawa mo tuwing walang pasok?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Saan mo inilalaan ang mga libreng oras mo?
(Motivation)

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Panoorin ang maikling kwento/palabas.


bagong aralin
(Presentation)
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at Talakayin ang kwento.
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
(Modelling) Ano ang kinalabasan nang itapon nang bata ang balat ng saging sa daan?

E. Pagtalakay sa bagong konsepto at Pangkatang Gawain


paglalahad ng bagong kasanayan
#2
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Sagutan ang Gawin Natin sa pahina 344 ng LM
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano kayo makatutulong sa inyong komunidad upang maiwasan ang pagbaha sa
araw na buhay paligid?
(Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang sanhi? Ano ang bunga?
(Generalization) Paano mapag-uugnay ang sanhi at bunga ng pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Pag-ugnayin ang sanhi at bunga ng mga pangyayari.
(Evaluating Learning) A B
1. Masipag magtanim ang mga magsasaka. a. Nanalo siya sa
paligsahan
2. Nakaligtaan ni Dory na isara ang gripo. b. Siya ay lumaking
malusog
3.Masipag magsanay sa paglangoy si Lottie. c.Walang
masisilungan ang mga hayop
4.Mahilig kumain ng gulay at prutas si Lexie. d. Umani nang
masagana ang mga ito
5.Wala nang mga puno sa kagubatan. e.Umapaw ang
tubig at nabasa ang sahig
J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng sanhi at bunga ng pangyayari.
takdang aralin at remediation
(Assignment)
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like