You are on page 1of 3

Paaralan: Balud Central

School Baitang/ Antas : III-Narra

Guro: MA. GRACIA Asignatura: FILIPINO


K.AGPASA
Petsa/Oras: February 14, 2019
Markahan: Ikaapat
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Nagagamit ang mga salitng kilos sa pag-uusap tungkol sa iba’t ibang gawain sa
Pagkatuto
tahanan ,paaralan at pamayanan.
( Isulat ang code sa bawat
F3WG – Ivef - 5
kasanayan)

II. NILALAMAN PAGGAMIT NG PANDIWA

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo 273-274
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang
Mag-Aaral
146
3. Mga pahina sa Teksbuk Pluma 3 P. 200
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Larawan mula sa internet,
portal ng Learning Resource
www.samutsamot.com
5. Integrasyon
Araling Panlipunan:Magagandang Lugar sa Bicol
Esp: Pananalig sa Diyos
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart, wordsearch, flashcards at laptop,activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari:
Aralin o pasimula sa bagong Magpaskil ng mga larawan. Lalagyan ng mga bata ng bilang ang mga
aralin larawan batay sa pagkakasunud-sunod nito. (Numeracy Skills)

B. Paghahabi sa layunin ng Isang Laro: CHARADES


aralin * Bigyan ang bawat grupo ng ‘flaglets’. Tumawag ng isang miyembro.
Bubunot sa kahon. Iaarte sa harap ng klase ang sinasaad na kilos ng
nabunot na papel.Ang grupo na handang sumagot ay magtatas ng
kanilang ‘flaglet’. Grupong makatama ng sagot ang magkakaroon ng
pagkakataon na pumunta sa harap at magpahula ng salitang kilos.
C. Pag- uugnay ng mga -Paglalahad ng guro ng mga salitang kilos mula sa “charades”. Basahin
halimbawa sa bagong aralin ang bawat salita.Tanungin: Ano ang ipinapakita ng bawat salita? Ipakita
ang larawan sa bawat sagot ng mga bata.

D. Pagtatalakay ng bagong Gamit ang tsart, talakayin ang PANDIWA. Magbigay ng mga
konsepto halimbawa. Anu-ano ang mga gawain natin sa ating paaralan? Sa
tahanan? At sa pamayanan?Magbigay ng mga pandiwa at gsamitin ito sa
pangungusap.
E. Pagtatalakay ng bagong Ipaskil ang talata: (Interration: Araling Panlipunan) Hanapin ang mga
konsepto at paglalahad ng Pandiwa na ginamit sa talata.
bagong kasanayan No. 2 Maagang gumising si Ana. Mamamasyal kasi sila ng
kanyang pamilya. Maglilibot sila sa Bicol. Sumakay na sila sa kanilang
sasakyan.
Una nilang pinuntahan ang mayon Volcano sa Albay. Nakita nila ang
perpektong hugis ng bulkan. Sunod nilang binisita ang Cagsawa Ruins
isang lumang simbahan na nasira noong sumabog ang bulkan noong
1814.
Pagkatapos nito ay pumunta sila sa Donsol,Sorsogon kung
saan nakita nila ang Butanding, ang pinakamalaking pating sa buong
mundo. Pagkatapos dito ay nagtungo sila sa Lake Buhi kung saan
natagpuan nila ang ang sinarapan, ang pinakamaliit na isda sa mundo.
Kumain sila sa may lawa ng bicol express. Bago sila umuwi,
dumaan sila sa Our Lady of Penafrancia Church upang magpasalamat
sila sa ligtas at masayang paglalakbay.
F. Paglilinang sa Kabihasan WORD SEARCH (Literacy Skills)
(Tungo sa Formative Magpaskilng Word Search sa pisara Hahanapin ng mga bata ang mga
Assessment ) pandiwa na nnakalista.Gamitin ang mga salitang ito sa pangungusap

G. Paglalapat ng aralin sa
Pangkatang Gawain:
pang araw araw na buhay
Pagpangkat-pangkatin ang mga bata. Ibigay ang mga pamantayan sa
paggawa ng grupo. Ibigay ang mga panuto sa paggawa.Ipaskilsa pisara
ang nataposna gawa ng bawat pangkat.
Pangkat A: Hanapin ang pandiwa na isinasad ng larawan
Pangkat B: Kulayan ang mga pandiwa.
Pangkat C: Sumulat ng mga pangungusap
Tungkol sa mga gawain sa
Paaralan,tahanan at pamayanan.

H. ** Paglalahat ng Aralin Itanong:


Ano ang Pandiwa? Magbigay ng halimbawa. Gamitin ito sa
pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin
Gamitin ang wastong salitang kilos o pandiwa sa bawat
pangungusap.Pumili ng sagot sa kahon sa ibaba.
nagdidilig sinusulat naglilinis
Magbigaynagluluto
ng mga halimbawanaglalaro
nito. nagbabasa
Gamitin itosa

1. _____________ namin ang aming pangalan sa papel.


2. _____________ kami ng iba’t ibang kwento sa paaralan.
3. Si nanay ay _______________ ng masarapna almusalaraw-araw.
4. Kami ay _______________ng aming kapaligiran sa pamayanan.
5. Tuwing umaga ay ____________kami ng mga tanim.

J. Karagdagang gawain para Magtala ng mga pandiwaang ginagamit mo kung ikaw ay nasa bahay.
sa takdang aralin Gamitin ito sapangungusap.
(Assignment)

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na .
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punong
guro at supervisor?
G. Anong kagamitang
pangturo ang aking na
dibuho na nais kung ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

MA. GRACIA K. AGPASA


Teacher I
Checked and Observed by:

AILAINE A. BALATUCAN
Master Teacher II

You might also like