You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan Gen. E.

Aguinaldo National High School-Bailen Baitang / Antas 8


DAILY LESSON LOG Guro Angelique Joy Orcaz-Gluda Asignatura EsP
(Pang-araw-araw na Petsa / Oras Hulyo 8-9, 2019 (9:30-10:30 AM-Molave; 1:20-2:20 PM-Kamagong) Markahan Una
Tala ng Pagtuturo) Hulyo 11-12, 2019 (9:30-10:30 AM-Mulawin; 12:20-1:20 PM-
Banaba)

ARAW Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita


APPROACHES (2C-2I-1R) Constructivist, Inquiry based, Integrative Approach Collaborative, Constructivist, Inquiry based, Integrative Approach
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa kahalagahan ng komunikasyon sa pagpapatatag ng pamilya.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng komunikasyon sa pamilya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP8PBIe-3.1 EsP8PBIe-3.2
Natutukoy ang mga Gawain o karanasan sa sariling pamilya o pamilyang Nabibigyang puna ang uri ng komunikasyon na umiiral sa isang pamilyang
nakasama, naobserbahan o napanood na nagpapatunay ng pagkakaroon nakasama, naobserbahan o napanood.
o kawalan ng bukas na komunikasyon.
Pangkaalaman
Pangkaalaman  Natutukoy ang mga hadlang sa pagkakaroon ng mabuting
 Naiisa-isa ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya o komunikasyon.
pamilyang nakasama, naobserbahan o napanood na  Nakapagbibigay ng mga paraan upang mapabuti ang komunikasyon sa
nagpapatunay ng pagkakaroon o kawalan ng bukas na kapwa.
komunikasyon. Pandamdamin
Pandamdamin  Nabibigyang halaga ang pagkakaroon ng mabuting komunikasyon sa
 Nabibigyang halaga ang pagkakaroon ng bukas na komunikasyon kapwa/pamilya.
sa pagitan ng mga magulang at anak na nagbibigay-daan sa Pagsasabuhay
mabuting ugnayan ng pamilya sa kapwa.  Naisasagawa ang mga angkop na kilos sa pagkakaroon ng mabuting
Pagsasabuhay komunikasyon sa kapwa.
 Nakapagsasagawa ng angkop na kilos sa pagkaroon ng bukas na
komunikasyon sa sariling pamilya.
II. NILALAMAN
Modyul 3: Ang Kahalagahan ng Komunikasyon sa Pagpapatatag ng Pamilya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro E.S.P 8 Gabay sa Pagtuturo pp 59-68 E.S.P 8 Gabay sa Pagtuturo pp 59-68
2. Mga Pahina sa Kagamitang Edukasyon sa pagpapakatao Baitang 8 2013 pahina 53-73 Edukasyon sa pagpapakatao Baitang 8 2013 pahina 53-73
Pang-Mag-Aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa pagpapakatao Baitang 8 2013 pahina 53-73 Edukasyon sa pagpapakatao Baitang 8 2013 pahina 53-73
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, Powerpoint Presentation, Video Clip – “Giving is the best Powerpoint, Metastrips, Manila Paper, Pentel Pen
Communication”
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pagpapakita ng mga larawan na may kaugnayan sa tatlong mahalagang Motibasyon (Laro) Pag-uugnay sa aralin. Pagpapasa ng mensahe sa paraang
aralin at/o pagsisimula ng misyon ng pamilya at ang pagtukoy at pagpapaliwanag ng mga mag- pagsusulat ng letra at pagguhit ng larawan.
bagong aralin aaral kung ito ay pagbibigay ng edukasyon, paggabay sa paggawa ng - Family (tree), (sun) Light, Sun (flower), (ball) Pen, God is (heart)
mabuting pagpapasiya at paghubog ng pananampalataya.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paunang pagtataya (pahina 55-57) Mula sa isinagawang laro, magbigay ng mga naging sanhi o hadlang upang
makuha ng pangkat ang tamang kasagutan, at magbigay naman ng mga
kapamaraanan ginamit upang makuha ang tamang sagot ng pangkat.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapanood ng video clips na pinamagatang “Giving is the Best Pagtalakay sa mga sanhi o dahilan at hadlang sa komunikasyon sa pagitan ng
bagong aralin Communication” at pagsagot sa ilang mga katanungan. mag-asawa ayon kay Leandro C. Villanueva at ang mga paraan upang
mapabuti ang komunikasyon.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagsusuri ng mga sitwasyon (pahina 57-58) Pangkatang gawain (maikling dula-dulaan)
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong Pagsusuri ng mga larawan Pagbibigay ng puntos sa bawat pangkat at paglalahad ng natutunan sa mga
Konsepto at paglalahad ng Panuto: Suriin ang mga larawang ipapakita ng guro. Sagutin ang napanood at narinig.
Bagong kasanayan #2 sumusunod na gabay na tanong sa pahina 59.
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsusuri: Pagsusuri:
(Tungo sa Formative Papaano napatatatag ng pagkakaroon ng bukas na komunikasyon ang Ano ang kahalagahan na matukoy ang mga hadlang sa mabuting
Assessment) isang pamilya? Magbigay ng ilang halimbawa. komunikasyon sa pamilya?
G. Paglalapat ng aralin sa Sagutin at isulat sa iyong Journal. Sa iyong mga natutunan, magbigay ng ilang mga hakbang upang mapabuti
Pang-araw-araw na buhay Bilang kabataan sa modernong panahon papaano mo mapananatili ang ang iyong komunikasyon sa pamilya.
bukas na komunikasyon sa sariling pamilya? Magbigay ng halimbawa.
H. Paglalahat ng Aralin Ang bukas na komunikasyon sa pagitan ng mga magulang at mga anak May mga paraan upang mapagtagumpayan ang ibat ibang hadlang sa
ay nagbibigay-daan sa mabuting ugnayan ng pamilya sa kapwa. komunikasyon tungo sa mabuting ugnayan ng pamilya.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tukuyin ang bawat sitwasyon kung ito ay nagpapakita ng Panuto: Batay sa mga tinalakay, tukuyin kung ito ay mga paraan upang
pagkakaroon ng bukas na komunikasyon o kawalan ng komunikasyon. mapabuti ang komunikasyon o hadlang. Isulat ang HK kung hadlang ito sa
Isulat ang BK kung may Bukas na Komunikasyon at WK naman kung ito komunikasyon at MK naman kung makapagpapabuti.
ay kawalan ng Komunikasyon. 1. Pagiging hayag o bukas
1. Malayo ang loob ni Mayla sa kanyang ina kung kaya’t hindi nya 2. Mali at magkaiba ang pananaw
nasasabi ang kanyang mga saloobin. 3. Pagiging umid o walang kibo
2. Masama ang loob ni Loren sa kanyang kaibigan na si Leo kaya 4. Pagkainis o ilag sa kausap
minarapat nyang kausapin ito bago pa lumala ang kanyang 5. Pagaala-ala o malasakit
nararamdaman.
3. Lagi na lamang umiiwas ang binatang si Henry kapag papalapit
na ang kanyang kababatang si Lea, hindi nya makuhang
magtapat ng kanyang nararamdaman.
4. Pinagalitan si Bethel ng kanyang ama dahil ginabi siya ng pag-
uwi, sa takot, hindi na sya nagpaliwanag sa halip ay nagsawalang
kibo at hindi na sinabi ang katotohanan.
5. Gumaan ang pakiramdam ni Barbara ng maipagtapat niya sa
kanyang magulang ang kanyang nagawang pagkakamali at
napagtanto niya kung gaano siya kamahal ng mga ito.
J. Karagdagang gawain para Takdang Aralin/Kasunduan (pahina 61-64) Takdang Aralin/Kasunduan (pahina 65-70)
sa takdang-aralin at 1. Ibigay ang mga paraan upang mapabuti ang komunikasyon. 1. Basahin at unawain ang bahaging Pagpapalalim sa pahina 65-70.
remediation 2. Ayon kay Leandro C. Villanueva anu ano ang mga hadlang sa 2. Sagutin ang mga tanong na nasa speech balloon sa inyong kwaderno.
komunikasyon.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

Inihanda ni:

ANGELIQUE JOY ORCAZ-GLUDA


Guro sa EsP-8

You might also like