You are on page 1of 3

SAN ANTONIO NATIONAL

Paaralan Baitang 8
HIGH SCHOOL
EDUKASYON SA
Guro MARIELL A. AGON Asignatura
PAGPAPAKATAO
Setyembre 25 – Oktubre 6,
LESSON EXEMPLAR Petsa Markahan Una
2023
MT – 11:00-12:00 (Narra)
MT – 2:00-3:00 (Molave)
Bilang ng
Oras MT – 3:00 – 4:00 (Acacia) 4
Araw
ThF – 7:30 – 8:30 (Kamagong)
ThF – 1:00 – 2:00 (Gemelina)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag - aaral ang pag -unawa sa kahalagahan ng
Pangnilalaman komunikasyon sa pamilya .
Naisasagawa ng mag - aaral ang mga angkop na kilos tungo sa
B. Pamantayan sa Pagganap pagkakaroon at pagpapaunlad ng komunikasyon sa pamilya
Sa Araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Nalalaman ang kahalagahan at kahulugan ng komunikasyon
sa pamilya.
C. Mga Kasanayan sa 2. Nakalilikha ng iba’t-ibang uri ng gawain na nagpapakita ng
Pagkatuto kanilang pananaw tungkol sa komunikasyon sa pamilya.
3. Makapagbibigay ng mga halimbawa na tumutukoy sa mga
gawain o karanasan sa sariling pamilya ukol sa komunikasyon
sa pamilya.
3.1 Natutukoy ang mga gawain o karanasan sa sariling pamilya o
pamilyang nakasama, naobserbahan o napanood na
nagpapatunay ng pagkakaroon o kawalan ng bukas na
komunikasyon
3.2 Nabibigyang -puna ang uri ng komunikasyon na umiiral sa
isang pamilyang nakasama, naobserbahan o napanood
3.3 Nahihinuha na: a. Ang bukas na komunikasyon sa pagitan ng
D. Most Essential Learning mga magulang at mga anak ay nagbibigay - daan sa mabuting
Competency (MELC) ugnayan ng pamilya sa kapwa. b. Ang pag -unawa at pagiging
sensitibo sa pasalita, di - pasalita at virtual na uri ng
komunikasyon ay nakapagpapaunlad ng pakikipagkapwa. c.
Ang pag -unawa sa limang antas ng komunikasyon ay
makatutulong sa angkop at maayos na pakikipag - ugnayan sa
kapwa.
3.4 Naisasagawa ang mga angkop na kilos tungo sa pagkakaroon
at pagpapaunlad ng komunikasyon sa pamilya.
II. NILALAMAN Ang Kahalagahan ng Komunikasyon sa Pagpapatatag ng Pamilya
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay MELC p. 67-68
ng Guro
b. Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p.53-74
Kagamitang Pang CLMD4A p 30.
mag-aaral
c. Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao 8 p.53-74
Teksbuk CLMD4A p 30.
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa aklat, laptop, notebook, ballpen
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula PANALANGIN
(Unang Araw) PAGSASA-AYOS NG SILID-ARALAN
PAG-ALAM NG MGA LIBAN
PAGBABALIK-ARAL SA NAKARAANG ARALIN.

MOTIBASYON (Pass the message)


Ang klase ay igugrupo sa tatlo. Ang bawat grupo ay bibigyan ng salita
na kanilang ipapasa sa kanilang ka grupo gamit ang salita o mga
aksyon.

PAMPROSESONG TANONG:
1. Ano ang naramdaman niyo matapos ang gawain?
2. Ano-ano ang mga naging diskarte niyo upang maibigay ang
mensahe?
3. Sa inyong palagay, ano-ano kaya ang mga naging hadlang o
problema na inyong hinarap?
4. Paano niyo kaya maaaring masolusyunan ang mga naging
problema na inyong kinaharap?
5. Gaano ba kahalaga ang pagkakaroon ng maayos na
komunikasyon?
B. Pagpapaunlad  Madalas ba kayong nag-uusap sa inyong pamilya?
(Una hanggang ikalawang Araw)  Paano kayo nag-uusap ng mga kasamahan mo sa pamilya?
 Ano ba ang kahulugan ng komunikasyon?
 Magbigay ng halimbawa ng komunikasyon.
 Ano-ano ang mga mabubuting mangyayari kung may maayos
na komunikasyon sa pamilya?
 Ano-ano naman ang mga maaaring di magagandang
mangyayari kung walang maayos na komunikasyon sa
pamilya?
 Ano ang hamon sa komunikasyon sa pamilya sa modernong
panahon?
 Paano mapapatatag ang komunikasyon sa pamilya?
 Ano ang diyalogo?
 Ano ang pagkakaiba ng I-thou at I-it? Magbigay ng
halimbawa.

C. Pakikipagpalihan Indibidwal na Gawain.


(Ikatlong Araw)
Ang bawat mag-aaral ay gagawa ng isang photo essay kung saan
maipapakita ang kahalagahan ng komunikasyon kasama ang pamilya.

D. Paglalapat Pagtataya:
(Ikaapat na Araw) Panuto: Isulat kung ang kilos na nakasaad ay angkop o di-angkop sa
pagpapaunlad ng komunikasyon sa pamilya at kapwa. Isulat ang
sagot sa iyong kuwaderno.
____1. Ang pagsasalita nang may paggalang sa kausap.
_____2. Gumagamit ng gestures o di-pasalita sa pakikipag-ugnayan
na makikitaan ng pagkainis at pagkayamot.
_____3. Habang nakikipagtalastasan sa virtual o internet ay maingat
pa rin sa mga salitang binibitiwan.
_____4. May integridad at katapatan sa mga sinasabi sa kausap
_____5. Ang mga salita o pangako ay may katotohanan at hindi
nagsisinungaling.
_____6. Hindi binibigyang halaga ang sinasabi ng kausap, abala sa
ibang gawain.
_____7. May sapat na sinseridad sa pinag-uusapan at kausap
_____8. Kung gumagamit ng mga senyas, ito ay hindi nakawawala ng
galang sa kausap.
_____9. Kahit nagsasalita ang kausap ay pilit na isinisingit ang maling
katuwiran.
_____10. Malinaw ang pagpapahayag sa media ng mga nais iparating
sa madla.
Punan ang salungguhit ng mga salitang angkop sa pangungusap.
V. PAGNINILAY
Bilang isang mag-aaral, ang komunikasyon sa aming pamilya ay aking
gagamitin upang _______.

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

MARIELL A. AGON RAMIL U. BUGIA GERONIMO Z. REYES, Jr.


Guro I – ESP Ulongguro III – AP Punongguro I

You might also like