You are on page 1of 2

September 11,2019, Monday 2.

Itanong:
 Anong mga likas na yaman ang
7:30 am – 7:45 am – Flag Ceremony iyong nakita sa iyong napanood?
7:45 am – 8:00 am – Preparatory  Ano-anong uri ito ng mga likas na
yaman?
8:30 am – 9:40 am  Ano-ano ang hindi natin dapat
gawin sa mga likas na yaman na
iyong nakita sa iyong napanood?
LESSON PLAN IN AP 4  Ano-ano ang maaaring mangyari
kapag hindi natin sinunod ang mga
I. Layunin nakita ninyo sa inyong napanood?

1. Nakapagbibigay ng mga mungkahing 3. Isulat sa pisara ang mga sagot ng


paraan ng wastong pangangasiwa ng mga bata gamit ang talahanayan.
likas yaman ng bansa
2. Natutukoy ang mga posibleng bunga ng Mga Likas na Uri ng Likas na
wasto at hindi wastong pangangasiwa ng Yaman: Yaman:
likas na yaman ng bansa
3. Naipakikita ang pagmamalaki at Halimbawa: Yamang Lupa
pagpapahalaga sa mga wastong Bundok
panga¬ngasiwa ng mga likas na yaman sa
pamamagitan ng pagsulat ng pangako sa Hindi Dapat Maaring
sarili Gawin: Mangyari:

II. Paksang Aralin Huwag patagin Magkakaroon ng


matinding
A. Paksa: Mga Mungkahing Paraan ng pagbaha dahil
Wastong Pangangasiwa ng Likas na wala ng bundok
Yaman ng Bansa na sasangga sa
B. Kagamitan: manila paper, multimedia mga bagyo.
C. Sanggunian:
 Yunit 2, Aralin 8, LM, pp. 153—158
K to 12 - AP4LKE-IIb-d-3 4. Sabihin sa mga bata na pag-aaralan
 Hiyas ng Lahi 2 (2013). Sampaloc, nila ngayon ang tungkol sa mga
Manila: St. Augustine Publication, paraan ng wastong pangangasiwa ng
Inc. mga likas na yaman ng bansa.
 Mga Likas na Yaman sa Pilipinas
(n.d.) Retrieved July 16, 2014 from 5. Hikayatin ang mga mag-aaral na
http: // homeworks- bumuo ng suliranin mula sa paksa.
edsci.blogspot.com/2011/10/ likas- Suliraning mabubuo: Ano-ano ang
na-yaman-sa pilipinas-mga-uri.html mungkahing paraan ng wastong
pangangasiwa ng likas na yaman ng
III. Pamamaraan bansa?

A. Panimula B. Paglinlang
1. Ipanood sa mga bata ang bidyo
tungkol sa mga likas na yaman ng a.Hatiin ang klase sa tatlong
ating bansa. pangkat, ipagawa sa mga bata
ang Gawain C sa LM, p. 157.
b. Ipakopya ang graphic
organizer at ipasulat sa
mga bata ang kanilang
gawang pangako sa
sarili.
c. Tumawag ng tig-tatlong
bata sa bawat pangkat at
ipabasa sa harap ng klase
ang kanilang gawang
pangako.

 Bigyang-diin ang mga kaisipan


sa Tandaan Mo, p. 157 ng
LM.
IV. Pagtataya

Pasagutan ang Natutuhan Ko sa LM, pp. 157-


158.

You might also like