You are on page 1of 6

Detalyadong Banghay Aralin

Sa Sibika at Kultura 1

I. Layunin

Sa pagtatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

1. Nakikilala ang Pambansang watawat.

2. Naipapakita ang paggalang sa Pambansang watawat.

3. Naisasagawa ang wastong paggamit nito.

II. Pinag-isang tema: Ang aralin na ito ay tungkol sa Pambansang watawat ng Pilipinas ( Pambansang
Sagisag).

Paksa: Wastong paggalang sa Pambansang watawat.

Sanggunian: Pantulong Biswal, pantugtog( speaker)

Kaisipan: Pagpapahalaga at wastong paggamit sa Pambansan watawat.

III. Pamamaraan

Aktibidad ng Guro Aktibidad ng Estudyante


A. Panimulang Gawain

1. Panimulang Panalangin

Lahat ay tumayo para sa ating panalangin Ama naming.........

2. Pagbati

Magandang Hapon mga bata Magandang Hapon Ma'am

3. Pagsasaayos ng silid aralan

Bago tayo umupo, pulutin natin lahat ng nakikita


nating mga basura, itapon sa tamang tapunan at
ayusin ang mga upuan.
4. Pagtatala ng mga liban sa klase

Mayroon bang liban sa hapon na ito?

5. Drill Wala po Ma'am

Magpapakita ng iba't ibang larawan na


sumasagisag sa ating bansa.

Tanungin ang bata kung anong pambansang


sagisag ang pinapakita.
Pambansang Ibon( Agila)

Pambansang Bulaklak ( Sampaguita)

Pambansang Bayani ( Dr. Jose Rizal)

Pambansang Hayop ( Kalabaw)

Magaling. Naiintidihan ninyo ang iba't- ibang Pambansang Prutas ( Mangga)


sagisag ng ating bansa. Ngayon sisimulan na natin
ang ating paksa.

B. Pagganyak

Pagpapakita ng papel na may iba't - ibang kulay


asul, pula, dilaw at puti.

Ano ang nakikita nyo mga bata?

Magaling Iba't-ibang kulay po.

Ano ang bagay na nakikita nyo dito sa paaralan?

Magaling. Watawat po.

Ngayon naman mayron akong isang kahon dito.


Ipapaikot ko ito kasabay ng isang kanta, kung saan
may pagtigil ang kanta at kung sino ang titigilan ng
kanta ay siya ang bubunot at sasagot sa kahulugan
na aking itatanong at ididikit sa pisara. Ang kahon
ay naglalaman ng iba't ibang kulay.

C. Paglalahad

Sa pamamagitan ng larawan nakikilala ang


Pambansang Watawat.

Layunin

1. Naipapakita ang paggalang sa Pambansang


watawat.

2. Naisasagawa ang wastong paggamit nito.

D. Pagtatalakay

Bughaw- sumisimbolo sa kapayapaan.

Pula- katapangan o kagitangan.

Puti- sumisimbolo sa kalinisan.

Dilaw - (araw) sumisimbolo sa 8 sinag na


sumisimbolo sa mga probinsya na nag-aklas sa
Kastila. Maynila, Cavite, Bulacan, Pampanga,
Nueva Ecija, Tarlac, Laguna at Batangas.

(Bituin) - nagsisimbolo sa 3 pangunaging pulo ng


ating bansa. Luzon Visayas at Mindanao.

Ngayon mga bata ating alamin ang ating dapat


gawin bilang paggalang sa ating Pambansang
watawat.

Ano ang ginagawa kapag ang watawat ay tinataas o


binababa?

Ano ay gagawin nyo kapag ang watawat ay sira o


punit.

Ano ang gagawin kapag ang Pambansang Awit ay


narinig nyo habang itinataas ang watawat? Hihinto po at tatayo ng matuwid.
Ano ang ibig sabihin kapag ang watawat ay Tatahiin o aayusin. Maari din pong palitan.
nakahalf mass?
Hihinto, tatayo ng matuwid, ilagay ang kanang
kamay sa dibdib, haharap kung nasaan ang
watawat at sumabay sa pag -awit.
Paano naman kapag umuulan?

Maaring may namatay na mahalagang tao na


Magaling mga bata nagsilbi sa ating bansa.
E. Paglalahat

Gusto nyo bang maglaro mga bata?


Alisin ito at tupiin ng patriyanggulo.
Bumuo kayo ng tatlong grupo, sa bawat grupo
magbibigay ako ng sulatan kung saan isusulat ninyo
ang tamang sagot sa aking tanong at itaas ito.
Paunahan at kung sino ang magkakaroon ng
maraming puntos ay makakakuha ng unang
papremyo, pangalawang papremyo at pangatlong Opo.
papremyo.

Nagustuhan nyo ba ang ating gawain mga sa araw


na ito?

F. Paglalapat

Mukhang naintindihan niyo ang paksa natin


ngayon

Bakit mahalaga ang paggalang sa watawat ng


Pilipinas?
Opo.

Ano naman ang ating dapat gawin bilang


paggalang sa ating Pambansang Watawat?

Mahalaga po ang paggalang sa watawat dahil dito


po natin naipapakita ang ating pagkamakabayan.

Magaling mga bata naintindihan nyo nga ng


mabuti ang paksa natin sa araw na ito Kapag narinig po ang Pambansang awit at itinataas
ang watawat ay hihinto po, tatayo ng matuwid ,
ilagay ang kanang kamay sa dibdib at sumabay sa
IV. Pagtataya pag-awit.

Kumuha ng isang kapirasong papel mga bata.

Panuto: Lagyan ng tsek(√) kung ito ay nagpapakita ng paggalang sa watawat. Lagyan naman ng ekis(x)
kung ito ay hindi nagpapakita ng paggalang sa watawat. Ilagay ang inyong sagot sa patlang.

_____1. Lumakad ng mabilis kapa nakitang itinataas ang watawat.

_____2. Huminto panandalian at tumayo ng matuwid kapag itinataas ang watawat habang inaawit an
pambansang awit.

_____3. Makipag-usap sa kaklase habang itinataas o ibinababa ang watawat.

_____4. Hayaang mabas ang watawat kahit na umuulan.

_____5. Tahiin o ayusin ag watawat kung ito ay may punit o sira.

V. Takdang Gawain

Gumupit ng mga larawan sa magasin na nagpapakita ng paggalag sa watawat.

Sagot:

1. X

2. √

3. X

4. X

5. √
Inihanda ni : Beiah Mae G. Cruz

BEEd-ll

You might also like