You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 BONIFACIO V.

ROMERO HIGH SCHOOL PITO(7)

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/Antas


JOEMARK R. AMISTOSO EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang- araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Guro Asignatura
UNA AT IKALAWANG LINGGO IKALAWANG MARKAHAN

Petsa/Oras (SEPTEMBER 23-October 4 ,2019) Markahan


UNANG LINGGO IKALAWANG LINGGO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa kalayaan.

B. Pamantayang Pangganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng mga hakbang upang baguhin o paunlarin ang kaniyang paggamit ng kalayaan.
7.1. Nakikilala ang mga 7.2. Nasusuri kung nakikita sa 7.3. Nahihinuha na likas sa tao 7.4. Naisasagawa ang
indikasyon / palatandaan ng mga gawi ng kabataan ang ang malayang pagpili sa mabuti pagbuo ng mga hakbang
C.Mga Kasanayan sa pagkakaroon o kawalan ng kalayaan o sa masama; ngunit ang upang baguhin o paunlarin
Pagkatuto(Isulat ang code ng kalayaan kalayaan ay may kakambal na ang kaniyang paggamit ng
bawat kasanayan) EsP7PTIIe-7.2 pananagutan para sa kabutihan kalayaan
EsP7PTIIe-7.1
EsP7PTIIf-7.3 EsP7PTIIf-7.4
II. NILALAMAN MODYUL 7: Kalayaan (Deepening)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng 70-74 74-77 77-80 80-81
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang 161-164 164-168 168-172 172-179
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
5. Iba pang Kagamitang Panturo Aklat, kwaderno, chalk, chalkboard Laptop, visual aids Journal Quiz notebook

III. PAMAMARAAN
Pagbabalik-aral sa mga Paghahanda sa gagawing video Pagguhit sa Journal: Guguhit Pagbibigay ng maikling
kaalamang pinag-aralan na may presentation ng mga mag-aral na ang mag-aaral ng isang imahe pagsusulit sa mga natalakay
kaugnayan sa Kasanayang naglalayong maipakita ang tunay na sumisimbulo sa kalayaan. na paksa.
Pampagkatuto. na kahulugan ng kalayaan sa
A. Balik-aral sa nakaraang aralin modernong panahon.
at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Pagkakaroon ng maikling laro na
pinamagatang “Four (4) Pic One
B. Paghahabi sa layunin ng
Word”.
aralin
Ang mga larawang nagamit sa
maikling laro ay nagpapakita ng mga
C. Pag-uugnay ng mga sitwasyon na may kaugnayan sa
halimbawa sa bagong aralin tatalakaying aralin.
Pagbibigay ng pamprosesong Pangkatang Gawain:
mga tanong:
Ipapangakat ang mga mag-aaral sa
 Ano ang kalayaan para tatlo at paguusapan ang gagawing
sayo? video presentation. Ang video
presentation ay naglalaman ng mga
 Bakit may hangganan saloobin ng bawat pangkat patungkol
ang pagiging kalayaan sa totoong kahulugan ng pagiging
D. Pagtalakay ng bagong ng isang tao? Malaya sa modernong panahon .
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagtalakay sa mga Paksa: Tatalakayin ang huling bahagi ng
modyul gamit ang maikling video
E. Pagtalakay ng bagong  Kalayaan presentation na magiging
konsepto at paglalahad ng  Uri ng kalayaan inspirasyon ng mga mag-aaral sa
bagong kasanayan #2 gagawing proyekto.
Ibigay ang kahulugan ng
F. Paglinang sa Kabihasaan “KALAYAAN” gamit ang tatlong
(Tungo sa Formative Malayang Talakayan sa salita.
Assessment) Pagpapalalim ng aralin
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
Pagbibigay ng pamprosesong Pagbibigay ng maikling
mga tanong kaugnay sa araling pagsusulit sa mga natalakay
na paksa.
H. Paglalahat ng aralin tinalakay.
Pagbibigay ng maikling
pagsusulit sa mga natalakay
na paksa.
I.Pagtataya sa aralin
Rubrik sa gagawing dula-
dulaan:
Organisasyon- 15
Orihinalidad- 15
Boses/tinig- 10
Pagkuha ng Atensyon-10
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
Ipagpapatuloy ang huling bahagi ng modyul 7 bago pag-uusapan ang
V. MGA TALA/ PUNA modyul 8.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatulong sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Prepared : Reviewed :

JOEMARK R. AMISTOSO ROBERTO G. IGNACIO

EsP 7 TEACHER EsP Coordinator-BVRHS

You might also like