You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 BONIFACIO V.

ROMERO HIGH SCHOOL PITO(7)

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/Antas


JOEMARK R. AMISTOSO EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang- araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Guro Asignatura
UNA AT IKALAWANG LINGGO IKAAPAT NA MARKAHAN

Petsa/Oras (Enero 22-31, 2020) Markahan


UNANG LINGGO IKALAWANG LINGGO
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa kaniyang mga pangarap at mithiin.
Pangnilalaman

B. Pamantayang Pangganap Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling plano sa pagtupad ng kaniyang mga pangarap.
13.1. Nakikilala na ang mga 13.2. Nakapagtatakda ng malinaw 13.3. Nahihinuha na ang 13.4. Naisasagawa ang
pangarap ang batayan ng mga at makatotohanang mithiin upang pagtatakda ng malinaw at paglalapat ng pansariling
pagpupunyagi tungo sa magkaroon ng tamang direksyon makatotohanang mithiin ay plano sa pagtupad ng mga
C.Mga Kasanayan sa makabuluhan at maligayang sa buhay at matupad ang mga nagsisilbing gabay sa tamang pangarap
Pagkatuto(Isulat ang code ng buhay pangarap pagpapasiya upang magkaroon
bawat kasanayan) ng tamang direksyon sa buhay EsP7PBIVb-13.4
EsP7PBIVa-13.1 EsP7PBIVa-13.2 at matupad ang mga pangarap

EsP7PBIVb-13.3
II. NILALAMAN MODYUL 13: Ang Pangarap at Mithiin
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng 143-145 144-146 147-150 151-153
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang 268-273 274-279 280-285 286-293
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
5. Iba pang Kagamitang Panturo kwaderno, chalk, chalkboard Laptop Journal Quiz notebook

III. PAMAMARAAN
Pagbabalik-aral sa mga kaalamang Paghahanda sa gagawing gawain
pinag-aralan na may kaugnayan sa
Kasanayang Pampagkatuto.
Paghahanda sa gagawing
Gawain sa Dyornal., sumulat
ng mga pansariling mithiin
para sa:

1. pamilya

2. paaralan

3. pakikipagkaibigan

4. pamayanan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin 5. buhay-ispiritwal


at/o pagsisimula ng bagong
aralin
Magpapanood ng maikling bidyo Tatalakayin ang huling bahagi ng
na pinamagatang “Burak at modyul gamit ang mga larawan na
Pangarap”. Ito ay naglalaman ng nagpapakita ng mga larawan na
mga payak na pangarap ng mga nagpapakita ng mga pangunahing
kabataan na dumaranas ng pinapangarap ng isang tao.
hirap.
B. Paghahabi sa layunin ng https://youtu.be/V_m2egQWW
aralin VU
Tumawag ng piling mga mag-
aaral upang ibahagi ang kanilang
mga saloobin tungkol sa
C. Pag-uugnay ng mga napanood na bidyo.
halimbawa sa bagong aralin
Pagbibigay ng pamprosesong Papangkatin sa apat ang mga
mga tanong: magaaral, batay sa kulay na kanilang
gusto. Gamit ang isang tono sa isang
 Ano ang mensahe na nais umiiral na kanta o iyong sariling
ipabatid ng bidyo? himig, gagawa ang mga magaaral ng
 Bakit kailangan mong isang kanta * tungkol sa kanilang
pangarap, at kakantahin nila ito sa
mangarap?
klase. Kung gaga sila ng kanilang
 Paano mo makakamtan sariling tono tungkol sa mga
ang iyong mga pangarap, maaari silang pumili kung
pangarap, gayong lalapatan ba nila ang ito ng sariling
mahirap ang buhay? lyrics o gumamit ng iba. Ang guro ay
magbibigay ng sampung minuto sa
bawat pangkat upang maibahgi sa
klase ang awit na kanilang nilikha.

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagtalakay sa mga Paksa:

 Mangarap ka. Pagbibigay ng pamprosesong


 Ang Pangarap at mga tanong kaugnay sa araling
Pagtatakda ng Mithiin tinalakay.
 Ang mga Pamantayan sa
Pagtatakda ng Mithiin  Ano ang mga gagawin
 Ang Pangmadalian at mong hakbang upang
Pangmatagalang Mithiin
matupad mo ang iyong
 Mga Hakbang sa
pangarap?
E. Pagtalakay ng bagong Pagtatakda ng Mithiin
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
 Bakit nais mong
matupad ang iyong mga
pangrap?
 Alin sa mga sumusunod
na larawan ang nais
mong magkaroon ka sa
hinahrap?at bakit?

Malayang talakayan sa Modyul


13, pakikinggan ng guro ang mga
Malayang Talakayan sa opinyon ng mga mag-aaral
Pagpapalalim ng aralin patungkol sa aralin
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
Pagtatanong kung anu-ano ang mga Pagbibigay ng pamprosesong
natutunan ng mag-aaral na siyang mga tanong kaugnay sa araling
H. Paglalahat ng aralin ibabahagi sa klase. tinalakay.
Rubrik Sa Kilos Awit

Pagbibigay ng maikling pagsusulitsa Pagbibigay ng maikling  Interpretasyon 30


natalakay na paksa. pagsusulitsa natalakay na paksa.  Koryograpi 20
 Ekspresyon ng
mukha at
damdamin 15
 Kasuotan at props
na ginamit 15
 Panghikayat sa
madla 20

I.Pagtataya sa aralin 100


J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA/ PUNA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatulong sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

Prepared : Reviewed :

JOEMARK R. AMISTOSO ROBERTO G. IGNACIO

EsP 7 TEACHER EsP Coordinator-BVRHS

You might also like