You are on page 1of 4

Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas BAITANG 8

Guro EDNA M. CONEJOS Asignatura FILIPINO


Filipino 8 HUNYO 3-7 2019
DAILY LESSON LOG 8:15-9:15 (BALAGTASAN)
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan UNA
10:30-11:30 (DAYRIT)
3:15-4:15 (DEL MUNDO)
HUNYO 3, 2019 HUNYO 4, 2019 HUNYO 5, 2019 HUNYO 6, 2019 HUNYO 7, 2019
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN DAYRIT DELMUNDO BALAGATSAN DAYRIT DELMUNDO BALAGATSAN DELMUNDO BALAGATSAN DAYRIT BALAGATSAN DAYRIT DELMUNDO
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa panahon ng mga katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-Ia-c-20 Nahuhulaan ang F8PD-Ia-c-19 Nakikilala ang F8WG-Ia-c-17 Nagagamit ang
mahahalagang kaisipan at sagot sa
F8PT-Ia-c-19 bugtong, salawikain, sawikain o paghahambing sa pagbuo ng
mga karunungang-bayang
Nabibigyangkahulugan ang kasabihan na ginamit sa alinman sa bugtong, salawikain,
napakinggan
mga talinghagang ginamit napanood na pelikula o programa sawikain o kasabihan
(eupemistikong pahayag)
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
UNANG MARKAHAN: UNANG MARKAHAN GRAMATIKA:
PANITIKAN:SA PANAHON NG PANITIKAN: KARUNUNGAN NG PAGHAHAMBING
MGA KATUTUBO, ESPANYOL, UNANG MARKAHAN BUHAY
AT HAPONES PANITIKAN: KARUNUNGAN NG
PAGLALAHAD: Pamantayan at BUHAY
Mga Gawain sa buong
markahan

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
CG Filipino 8 pahina 153 ng CG Filipino 8 pahina 153 ng 90 CG Filipino 8 pahina 153 ng 90 CG Filipino 8 pahina 153 ng 90
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
90
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk PLUMA 8 P.7-25 PLUMA 8 P.7-25 PLUMA 8 P.7-25 PLUMA 8 P.7-25
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo BATAYANG AKLAT. BATAYANG AKLAT. BATAYANG AKLAT. SLIDESHARE, BATAYANG AKLAT.
SLIDESHARE, TV SLIDESHARE, TV TV SLIDESHARE, TV

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
Calbayog City National High School IKALAWANG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 10
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Aha Moments: Aha Moments: Eight Hands Up
pagsisimula ng bagong aralin. Babalikan ang tinalakay unang Babalikan ang tinalakay unang Ang mga mag-aaral ng kanilang
pagkikita pagkikita takdang aralin at pag-usapan kung
ano ang naging implikasyon nito sa
kanilang buhay sa kasalukuyan
bagaman ito ay matagal na.
 Nahuhulaan ang Nakikilala ang bugtong, Nagagamit ang paghahambing
B. Paghahabi sa layunin ng aralin mahahalagang kaisipan at sagot sa salawikain, sawikain o kasabihan sa pagbuo ng alinman sa
mga karunungang-bayang na ginamit sa napanood na bugtong, salawikain, sawikain o
napakinggan pelikula o program kasabihan (eupemistikong
Nabibigyangkahulugan ang  Naibabahagi ang sariling pahayag)
kuro-kuro sa mga detalye
mga talinghagang ginamit
at kaisipang nakapaloob
sa akda batay sa: -
pagiging totoo o hindi
totoo -may batayan o
kathang isip lamang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1. LAKBAYIN...PAGHA CONTEXTUALIZATION Guess What?
bagong aralin NDAAN…PAG- Think- Pair Share Ang mga mag-aaral ay mahihinuha
ARALAN NATIN! Ang magkapareha ay kung anong uri ng karunungang
Pag-uusapan ang magbabahagi ng kuro-kuro o bayan ang pahayag sa slides
mga gagawin sa pananaw ukol sa kawikaan 1;7:
unang markahan ang Ang takot sa Panginoon ay
mga aralin na pasimula ng kaalaman ngunit ang
tatalakayin ang mangmang ay humahamak sa
pamantayang karungan at turo sa tulong ng mga
pagganap gabay na tanong at ibabahagi sa
2. Buoin Natin klase
Sa pamamagitan ng
larawan ay bubuoin ang
ito:”ANG KARUNUNGAN
AY KAYAMANAN”
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbsa at pagtalakay sa TULA Pagbasa muli ng Tula “Karunungan Alamin Natin! Noon at Ngayon
paglalahad ng bagong kasanayan “Karunungan ng Buhay” ng Buhay” Babasahin at susuriin ang tula ng
#1 Mabilis na talakayin ang nilalaman Mula sa takdang aralin ay tatalakayin mga mag-aaral at tatalakayin sa
at mensahe ng tula sa ang mga karunungan bayan na tulong ng mga gabay na tanong
pamamagitan ng malayang nasaliksik nila
talakayan Pagsasanib sa Gramatika
Sagutin Natin! Isaisp Natin!
Nahuhulaan ang Tatalakayin ang PAGHAHAMBING
mahahalagang kaisipan at sagot sa
mga karunungang-bayang
napakinggan

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


Calbayog City National High School IKALAWANG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 10
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Pagyabungin Natin Magagawa Natin! Tuklas-Tatas Venn Diagram
Kabihasaan Nabibigyangkahulugan ang Naibabahagi ang sariling kuro-kuro Tumukoy ng isang tema hal ( Pag- Pangkatan gumawa ng
(Tungo sa Formative mga talinghagang ginamit sa mga detalye at kaisipang ibig) Magtipon ng tig tatlo paghahambing tunkol sa kabataan
Assessment ) nakapaloob sa akda batay sa: - karunungang bayan at iugnay ang noon at ngayon
pagiging totoo o hindi mahahalagang kaisipang nakapaloob
totoo -may batayan o kathang isip sa mga karunungan-bayan sa mga
lamang sa pamamagitan ng pangyayari sa tunay na buhay sa
grapiko sa Slides kasalukuyan
G . Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay Share mo lang; Share mo lang; NOTE: (Ang Paglinang sa Mahalagang Tanong:
Magbabahagi ng kabihasaan ang magsisilbing Bakit mahalagang
pananaw sa pahayag na Bibigyan ng pagkakataon ang mga paglalapat) matutuhan ang
ito” PAANO mag-aaral na patotohanan ang paghahambing?
MAKAKATULONG ANG islogan” ANG KARUNUNGANG-
BAYAN SA ATIN AY PAMANA
MGA KARUNUNGANG
PAHALAGAHAN AT INGATAN SA
BAYAN SA BUHAY LALO PUSO TUWINA
NA SA KABATAAN:?
H. Paglalahat ng Aralin NOTE: (Ang Paglinang sa Aha moments: NOTE: (Ang Paglinang sa NOTE: (Ang Paglinang sa
paglalapat ng aralin sa pang- Magbabahagi ng mga natutunan sa kabihasaan ang magsisilbing kabihasaan ang magsisilbing
araw=araw na buhay araw na ito palalahat) palalahat)
I. Pagtataya ng Aralin NOTE: (Ang Paglinang sa Contedxtualization NOTE: (Ang Paglinang sa Commercial
kabihasaan ang magsisilbing Buoin Natin! kabihasaan ang magsisilbing Magtanghal ng isang commercial
pagtataya) Naisulat ang akmang karungang pagtataya.) na nag eendorso sa produkto na
Bayan at nakakapagbigay ng may tou sa kung ano na ang
halimbawa. mayroon ito ngayon ba wala sa dati
pumili at gamitin ang karunungang
bayan sa pagbuo ng patalastas
sundan ang rubriks

Nakakabuo ng patalastas na may


paghahambing=30PTS
Nagagamit ang karunungang
bayan sa pagbuo ng
patalastas=20pts
J. Karagdagang gawain para sa Takdang- aralin :MAgsaliksik ng Takdang-Aralin
takdangaralin at remediation mga karunungang Bayan isulat sa Manood ng isang Pelikula o
kwaderno palabras sa telebisyon. MUla rito
ay lumikha ng mga karunungang-
bayan na batay sap ag-uugali ng
mga tauhan. Tukuyin din ang
pamagat ilagay sa papel
V. MGA TALA
Calbayog City National High School IKALAWANG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 10
VI. PAGNINILAY-NILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin
upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
Nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Gng. Edna M. Conejos

You might also like