You are on page 1of 15

, School: CAMALANIUGAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2-DIAMOND

GRADES 2 Teacher: Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,EsP 2


DAILY LESSON LOG CLARITA C. SALVADOR,PhD.
Teaching Dates and Time: April 10 – 14, 2023 (WEEK9) Checked by: Principal II

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 10, 2023 April11, 2023 April 12, 2023 April 13, 2023 April 14, 2023
I. LAYUNIN Naipakikita ang pagiging ehemplo ng kapayapaan. ESP2PPPIIIf–13 HOMEROOM
GUIDANCE
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan at kapapyapaan ng
Pangnilalaman kapaligiran at ng bansang kinabibilanga
B. Pamantayan sa
Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
Pagganap
C. Mga Kasanayan *Identify the people in the community
sa Pagkatuto who can help in taking care of oneself
Isulat ang code ng bawat and others:
kasanayan. *Show appreciation to those who can
Nakatutukoy ang pagmamahal sa Nakapagpapakita ng pagmamahal Naisasapuso pagmamahal sa
help you within your community and:
HOLIDAY kaayusan at kapayapaan sa kaayusan at kapayapaan kaayusan at kapayapaan
ISAISIP NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN * Share experiences where healthb
and safety are considered at home and
school.

II. NILAL Kapayapaan Sa Bayan Ko


AMA
N
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 HOMEROOM GUIDANCE 2
Gabay ng Guro Module8 ESP TM 83 Module 8 ESP TM p89 Module 8Esp TM p 89 Module 6-10
2.Mga pahina sa Module 8LM 223-224 Module 8 LM 204-205 Module 8 LM 206 Module 6-10
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3.Mga pahina sa Larawawan ,video clip,tsart , Larawawan ,video clip,tsart , Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,)
Teksbuk
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
III. PAM
AMA
RAA
N
A. Balik-Aral sa Paano natin mapapanatili ang Paano natin mapapanatili ang Paano natin mapapanatili ang What are the practices you like doing
nakaraang kaaayusan ng pamayanan? kaaayusan ng pamayanan? kaaayusan ng pamayanan? the most?
aralin at/o What are the roles that you do at
pagsisimula ng home, school and community?
bagong aralin.
(Review)
B. Paghahabi sa May kakilala ba kayo na palangiti o Marunong ba kayong mag sorry? Larawan ng mapayapang lugar As a child like you, it is good that at this
layunin ng masayahin? time, you are starting to get to know
aralin the people in your community.
(Motivation)

C. Pag-uugnay ng Ipabasa ang kuwento ni Mila. Sa Ipabasa ang mga sitwasyon na Ipasuri sa mga bata ang kanilang Why is it important that we get to
mga Kapayapaang Hatid ni Mila pahina nasa modyul pahina 223 - 224. sarili. Paano nila naipakikita know the people in the community?
halimbawa sa 223-224 ang pagiging ehemplo ng
bagong aralin. kapayapaan.
(Presentation)
D. Pagtalakay ng Pagtalakay sa kuwento Pagtalaky sa bawat sitwasyon Pagtalakay sa mga sagot ng mga Read the story.
bagong Ano ang mensahe ng kuwento? bata.
konsepto at Bakit kinagigiliwan si Mila ng lahat
paglalahad ng
bagong
kasanayan
E. Pagtalakay ng Ano ang dahilan ng pagkakaroon ng Hingan ng kuro-kuro ang mga Suriin ang bawat opinyon ng mga Were you inspired by his/her story?
bagong mabuting ugali ni Mila? Ibigay ang bata. Ipaliwanag ang kanilang mag -aaral Do you want to belike them? Why or
konsepto at iyong sagot. Why not?
paglalahad ng kuro-kuro.
bagong
kasanayan #2
(Guided
Practice)
F. Paglinang sa Ano ang maitutulong nila sa Ano ang maitutulong nila sa Ano ang maitutulong nila sa Read and think.Try to apply the
Kabihasaan pagsulong ng kapayapaan sa ating pagsulong ng kapayapaan sa pagsulong ng kapayapaan sa ating lessons learned in your daily life.
(Independent bansa. ating bansa. bansa.
Practice)
Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Anu-ano ang mga gaawing Anu-ano ang mga gaawing Anu-ano ang mga gaawing Copy the solar system design below in
aralin sa pang- nagpapkita ng kaayusan ng bansa? nagpapkita ng kaayusan ng nagpapkita ng kaayusan ng bansa? a clean sheet of paper ,write down in
araw-araw na bansa? the scircles the names and professions
buhay of the people in the community that
(Application) you mostly interact with. Color and
make the best pattern and design for
you(number circles depends on the
number of people you know.
H. Paglalahat ng Ang pagiging payapa sa ating sarili ay Ang pagiging payapa sa ating sarili ay Ang pagiging payapa sa ating sarili ay 1. How does it feel to be part of
magdudulot ng kaayusan at kapayapaan sa magdudulot ng kaayusan at kapayapaan magdudulot ng kaayusan at kapayapaan sa
Aralin people in the community?
ating pamayanan at bansa. sa ating pamayanan at bansa. ating pamayanan at bansa.
(Generalizatio
n) How will you show appreciation to
those who helped you within your
community?
I. Pagtataya ng Lagyan ng tsek ( ) ang kahon na Panuto: Ano ang maaari mong Isulat sa loob ng puso ang salitang Direction: Share your three (3)
Aralin nagpapakita ng kaayusan at gawin sa sitwasyong may kaugnayan sa kapayapaan. situations where health and safety are
(Evaluation) kapayapaan sa tahanan at ekis ito? Isulat ang iyong sagot sa Modyul p 9 considered by the people in your
( X )kunghindi. sagutang papel. pagsasama-sama pag-aaway community during the quarantine.
1. Nakikinig kapag nagsasalita ang 1. Nasa halamanan kayo ng iyong pagtahimik
magulang. kalaro. Nakita mong pipitasin ng pagtutulungan sama ng loob
2. Nagrereklamo kapag inuutusan iyong nakababatang kapatid ang paggalang
ng nanay. bulaklak. Ano ang gagawin mo? digmaan pagdarasal sigawan
3. Sinisikap unawain at mahalin ang pahina 13-14 ng module
mga
kapatid.

J. Karagdagang Create a poster that will show your


Gawain para thoughts and feelings aboutb the
sa takdang- people in the community.
aralin
atremediation

School: CAMALANIUGAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2-DIAMOND


GRADES 2 Teacher: CRISTINE S. SUPRANES Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,English 2
DAILY LESSON LOG
CLARITA C. SALVADOR,PhD.
Teaching Dates and Time: April 10 – 14, 2023 (WEEK9) Checked by: Principal II

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY Friday


April 10, 2023 April 11, 2023 April 12, 2023 April 13, 2023 April 14, 2023
I. OBJECTIVE
A. Content
Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
Standard
B. Performance
Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
Standard
C. Learning HOLIDAY Identify meaning through picture Identify meaning through Identify meaning through answer questions based on texts read
Competency clues and configuration clues; configuration clues; configuration clues;
Write the l-code for each.

II.CONTENT Participating in Choral Speaking and Echo Reading of Short Poems, Rhymes, and Stories with Repeated Patterns and Refrains in English
Subject Matter
LEARNING
RESOURCES
A. References
1.Teacher’s Guide MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3
pages Module9 Module9 Module9 Module9
2.Learner’s Q3 Module 9 Q3 Module 9 Q3 Module 9 Q3 Module 9
Material pages
3.Textbook pages
4.Additional Materials
from LR portal
B Other Materials Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop video clips
clips clip clips
III.PROCEDURE
Review
A. Review Naming pictures Naming pictures Naming pictures Naming pictures

B. Establishing the Do you clean at home? Can you guess the word by Can you guess the word by Do you receive gifts
purpose for the supplying the letters. supplying the letters.
lesson
C. Presenting Have them read Abel and the Genie Have them read Abel and the Have them read Abel and the Read the selection on page 12
example/instances p4 Genie p4 Genie p4
of the new lesson

D. Discussing new Answering the comprehension Answering the comprehension Answering the comprehension Answering the comprehension check
concepts and check up check up check up up
practicing new
skill #1
E. Discussing Discuss Using pictures is a strategy Discuss Configuration clues is a Discuss Configuration clues is a Discuss deriving answers from the
new concepts that can help understand a certain strategy that can help strategy that can help understand selection read
and practicing word or sentence. understand a certain word or a certain word or sentence.
sentence.
new skill #2
F. Developing Give more examples using picture Give more examples of Give more examples of Read and answer the sentence
Mastery (Lead to to study words configuration clues configuration clues 1.The boys are watering the plants.
Formative Who are watering the plants?
Assessment)

G. Finding practical Use flashcards to show pictures to Answer the chart with Answer the chart with Give them a paragraph to read and let
application of understand the words configuration clues configuration clues them answer questions from the
concepts and skill paragraph.
in daily living

H. Generalization Using pictures is a strategy that can Configuration clues refer to the Configuration clues refer to the Understanding the selections helps you
help understand a certain word or information given through the information given through the size to answer the questions.
sentence. size and shape of the letters as and shape of the letters as well as
well as the length and the the length and the number of
number of letters there are in a letters there are in a word.
word.
I. Evaluating Independent Activity 1 Directions: Complete the Directions: Noah received cleaning Directions: Read the selection below
Learning Directions: Josie is an obedient following words based on the materials from the genie. Write and answer the questions that follow.
child. Below are some of the things given pictures.p 8 the missing letters to complete the While cleaning the room, Aji and Allen
that she does everyday. Fill in the word being described. see ants on the floor. The ants have six
missing word in each sentence. P 11 legs. Their legs are brown. The ants
walk in a straight line. Two ants lost
their lines and fall down.

J. Additional Read your module at home Read your module at home Read your module at home Read your module at home
activities for
application
/Remediation

School: CAMALANIUGAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2-DIAMOND


GRADES 2 Teacher: CRISTINE S. SUPRANES Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,AP 2
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: April 10 – 14, 2023 (WEEK9) Checked by:
CLARITA C. SALVADOR,PhD.
Principal II

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 10,2023 April 11,2023 April 12,2023 April 13,2023 April 1042023
I.LAYUNIN
A.
Naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at pagtugon Sa pangangailangan ng mga kasapi ng sariling
Pamantayang
komunidad
Pangnilalaman
B.Pamantayan Nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa pangangailangan ng mga kasapi ng sariling
sa Pagganap komunidad
C.Mga Natutukoy ang mga hanapbuhay ng Natutukoy ang mga hanapbuhay Natutukoy ang mga mamamayang Natutukoy ang mga mamamayang
Kasanayan sa mga tao sa komunidad ng mga tao sa komunidad nag-aambag sa kaunlaran ng nag-aambag sa kaunlaran ng
Pagkatuto komunidad komunidad.
Isulat ang code ng
HOLIDAY
bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN
Mga Hanapbuhay sa Aking Komunidad
KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31
Gabay ng Guro Modyul 9 Modyul 9 Modyul 9 Modyul 9
2.Mga pahina sa Modyul 9 Modyul 9 Modyul 9 Modyul 9
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3.Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng LR
B.Iba pang Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard chart
Kagamitang
Panturo

III.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa Ano ang hanapbuhay ng tatay mo? Ano ang hanapbuhay ng tatay Anu-ano abg ibat-ibang Anu-ano abg ibat-ibang hanapbuhay?
nakaraang aralin mo? hanapbuhay?
at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
(Review)
B.Paghahabi sa Larawn ng mga hanapbuhay Larawn ng mga hanapbuhay Magpapakita ng mga larawan ng Magpapakita ng mga larawan ng ibat
layunin ng aralin ibat ibang hanapbuhay ibang hanapbuhay
(Motivation)
C.Pag-uugnay ng Pagbasa sa Suriin pahina 7-8 Pagbasa sa Suriin pahina 7-8 Panonood ng video clips ng mga Panonood ng video clips ng mga tulong
mga halimbawa sa tulong ng mga hanapbuhay sa ng mga hanapbuhay sa kaunlaran ng
bagong aralin. kaunlaran ng lugar.: lugar.:
(Presentation)
D.Pagtalakay ng Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa pinanood Pagtalakay sa pinanood
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
E.Pagtalakay ng Pag-usapan ang mga sagot ng mga Pag-usapan ang mga sagot ng Pag-usapan ang mga sagot ng mga Pag-usapan ang mga sagot ng mga
bagong konsepto bata mga bata bata bata
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2 (Guided
Practice)
F.Paglinang sa Anu-ano ang mga hanapbuhay? Anu-ano ang mga hanapbuhay? Anu-ano ang mga hanapbuhay Anu-ano ang mga hanapbuhay
Kabihasaan
(Independent
Practice)
(Tungo sa
FormativeAssessm
ent)
G.Paglalapat ng Sa iyong paglaki, ano ang iyong Sa iyong paglaki, ano ang iyong Sa iyong paglaki, ano ang iyong Sa iyong paglaki, ano ang iyong
aralin sa pang- pangarap maging hanapbuhay? pangarap maging hanapbuhay? pangarap maging hanapbuhay? pangarap maging hanapbuhay?
araw-araw na
buhay
(Application)
HPaglalahat ng Anu-ano ang ibat- ibang Anu-ano ang ibat- ibang Paano nkatutulong ang hanapbuhay Paano nkatutulong ang hanapbuhay
Aralin hanapbuhay? hanapbuhay? sap ag-unlad ng isang lugar? sap ag-unlad ng isang lugar?
(Generalization)
I.Pagtataya ng Pagtambalin ang larawan sa hanay Punan ng wastong sagot ang Tukuyin sa mga larawan kung Piliin ang angkop na sagot sa mga
Aralin (Evaluation) A sa angkop na kagamitan sa hanay bawat patlang sa tulong ng anong uri ng hanapbuhay ang mga tanong. P 14 ng modyul
B pagsasaayos ng magkakahalong ito.p 11 ng modyul 1. Ako ang tumutulong sa paggawa ng
letra mga tulay, gusali, at kalsada. Sino ako?
( p n a a r d e o)1. Ang mga A. Guro B. Inhinyero
___________ ang nagluluto ng C. Karpintero D. Tindera
mga tinapay sa panaderya 2. Ako ang nanghuhuli ng mga isda,
katulad ng pandesal at monay. hipon, at iba pang makakain na galing
( l b n a a d r e a ) 2.____ ang sa dagat. Sino ako?
naglalaba ng maruruming damit. A. BasureroB. Kusinera
C. Mangingisda D. Nars
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
April 10,2023 April 11,2023 April 12,2023 April 13,2023 April 14,2023
I. Objective Identifies straight lines and curves, flat and curved surfaces in a 3-dimensional objectM2GEIIIi-9
J.Karagdagang Gawain Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahina ng modyul Basahina ng modyul
A. Content Standards
para sa takdang-aralin Demonstrates understanding of straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes.
at remediation
B. Performance Recognize and construct straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes.
Standards

C. Learning HOLIDAY Identifies curved lines Identifies straight lines and Identifies three-dimensional flat Makes straight lines and curved lines
Competencies/
curved lines surfaces and flat three-dimensional shapes.
Objectives
II. CONTENT Straight Lines and Curved Lines and three -dimensional flat surfaces
III. LEARNING
RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 9 TM p 303 Modul 9 TM p 303 Modul 9 TM p 303 Modul 9 TM p 303
2. Learner’s Materials Module 9 Module 9 Module 9 Module 9
pages

3. Text book pages      


B. Other Learning Pencil, Straight Edge / Ruler Pencil, Straight Edge / Ruler Pencil, Straight Edge / Ruler Pencil, Straight Edge / Ruler
Resources
Illustrations of straight and curved Illustrations of straight and Illustrations of straight and curved Illustrations of straight and curved
lines pictures, ppt curved lines pictures, ppt lines pictures, ppt lines pictures, ppt
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Review straight lines Review curved lines Review lines Review shapes
lesson or presenting the
new lesson
B. Establishing a purpose Do you know how to draw wave? Guess the lines I will make on Do you like ice cream in a cone? Show pictures with different lines and
for the lesson
line. shapes
(Motivation)

C. Presenting Examples / Show pictures with curved lines Let Show pictures with straight What is the shape of ice cream Identify the lines and shapes from the
instances of new
the pupil identify the curved lines and curved lines cone? picture
lesson
(Presentation)
D. Discussing new Show pictures of curved lines Show model with curved and Show shapes with three-dimensional Guide to create on the board robot
concepts and practicing
straight lines with different shapes and lines
new skills #1
(Modeling)
E. Discussing new Identifying curved lines Identifying curved lines and Explain three- dimensional shapes. Group them into 5 to make their
concepts and practicing
straight lines. robots
new skills #2
(Guided Practice)

F. Developing mastery School:


Classifying curved lines. CAMALANIUGAN CENTRAL
Classifying SCHOOL
curved lines and Grade Level:
Classifying three-dimensional shapes Show their outputs
2-DIAMOND
( Independent Practice)
straight
Teacher: CRISTINE S. SUPRANES lines Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,Mathematics 2
DAILY LESSON LOG
G. Finding Practical Identify letters with curved lines Write S if straight line and C if Match column A to column B p7 CLARITA
Identify
C.the lines and shapes they
SALVADOR,PhD.
applications of conceptsGRADE
2 1. B T
Teaching Dates and Time: April 10 – 14, curved
2023 line(WEEK9) Checked by: used.
Principal II
and skills (Application /
Valuing) 2. C A
3. Y D
H. Making What is curved line? How is a straight line different What is flat three-dimensional How is a straight line different from a
generalizations and
from a curved line? shape? curved line?
abstractions about the
lesson ( Generalization)
School: CAMALANIUGAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2-DIAMOND
GRADES 2 Teacher: CRISTINE S. SUPRANES Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,Filipino 2
DAILY LESSON LOG
CLARITA C. SALVADOR,PhD.
Teaching Dates and Time: April 10 – 14, 2023 (WEEK9) Checked by: Principal II

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 10,2023 April 11,2023 April 12,2023 April 13,2023 April 14,2023
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
Pagganap
C.Mga Kasanayan HOLIDAY Natutukoy ang mga salitang Nakapagbibigay ng mga Nakapagbibigay ng mga salitang Nakabibigkas ng isa o dalawang
sa Pagkatuto. Isulat magkakatugma; salitang magkakatugma saknong ng tula na may
ang code ng bawat magkakatugma; magkakatugmang salita.
kasanayan

II.NILALAMAN Mga Salitang Magkakatugma

III.KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202
Gabay ng Guro Module Week 9 Module Week 9 Module Week 9 Module Week 9
B.Mga pahina sa Module Week 9 Module Week 9 Module Week 9 Module Week 9
Kagami-tang Pang
Mag-aaral
Mga pahina sa
Teksbuk
C.ba pang Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
Kagamitang
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa Pagbasa ng mga salitang may wastong Pagbasa ng mga salitang may Pagbasa ng mga salita Pagtula ng napag-aralang tula .
nakaraangaralin baybay wastong baybay
at / pagsisimula ng
bagong aralin
May kaibigan ba kayo? Sinu-sino sila? Larawan ng mga salitang amy Larawan ng mga salitang amy kasing Paano tayo magiging malusog?.
B.Paghahabi sa kasing tunog tunog
layunin ng aralin
C.Pag-uugnay ng Pagbasa sa kuwento Ang Aking Pagbasa sa Suriin pahina 5 Pagbasa sa Suriin pahina 5 Pagbasa ng Ang Batang Malusog p 8
mga halimbawa sa Kaibigan 3-4
bagong aralin

D.Pagtalakay ng Pagbasa ng mga tanong mula sa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
bagong konsepto kuwento
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
E.Pagtalakay ng Pagtalakay sa mga sagot ng bata. Pagbasa sa tsart ng mga salitang Pagbasa sa tsart ng mga salitang Piliin mula sa kahon ang angkop na
bagong konsepto Aling salita ang kasintunog ng salitang magkatugma magkatugma salitang tutugma sa bawat linya ng tula
at paglalahad ng kaibigan?
bagong kasanayan
#2
F.Paglinang sa Pagbasa ng mga salitang may Pagbasa ng mga salita sa Pagbasa ng mga salita sa Pagbasa maikling tula
kabihasaan parehong tunog. tsart/plaskard tsart/plaskard
( Leads to
Formative

Assessment )
G. Paglalapat ng Magbigay ng salitang may parehong Pagulat sa pisara ng mga Pagulat sa pisara ng mga salitang Sabayang paagbigkas ng tula.
aralin sa pang tunog na ibibigay ng guro. salitang magkatugma magkatugma
araw-araw na
buhay
H. Paglalahat ng Ang mga salitang magkakatugma ay Ang mga salitang Ang mga salitang magkakatugma ay Ang mga salitang magkakatugma ay
Aralin may magkaparehong tunog sa huling magkakatugma ay may may magkaparehong tunog sa huling may magkaparehong tunog sa huling
pantig magkaparehong tunog sa pantig pantig
huling pantig
Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek ang mga salitang Basahin ang bawat salita. Magbigay ng 5 salitang magkatugma. Basahin at bilugan ang mga salitang
magkatugma at x kung hindi. Sumulat ng salitang tutugma 1. magkakatugma sa tula..
1. sulat -malat rito 2. Pahina 8 ng modyul
2. yaman-unan 1. malalim : _______________ 3.
3. kamay-paa 2. 4.
inano____________________ 5.
3. kaarawan :
_______________
4. mataas : ________________
5. malungkot :
______________
Karagdagang Basahin mang kuwento sa modyul. Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa modyul.. Magbasa ng mga kuwento..
Gawain para sa modyul.
takdang- aralin at
remediation

School: CAMALANIUGAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2-DIAMOND


Teacher: CRISTINE S. SUPRANES Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,MTB 2
DAILY LESSON LOG
GRADE2 Teaching Dates and CLARITA C. SALVADOR,PhD.
Time: April 10 – 14, 2023 (WEEK9) Checked by: Principal II

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 10,2023 April 11,2023 April 12,2023 April 13,2023 April 14,2023
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Pagganap Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa HOLIDAY Natutukoy ang wastong pananalita Natutukoy ang wastong Nagagamit ang wastong pananalita Nagagamit ang wastong pananalita
Pagkatuto. Isulat ang ayon sa layunin, tagapakinig at paksa. pananalita ayon sa layunin, ayon sa layunin, tagapakinig at ayon sa layunin, tagapakinig at paksa.
code ng bawat CODE: MT2OL-IIIi-i-11.1 tagapakinig at paksa. paksa.
kasanayan CODE: MT2OL-IIIi-i-11.1

II. NILALAMAN Wastong Pananalita ayon sa Layunin, Tagapakinig at Paksa

III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa MTB Module 9 MTB Module 9 MTB Module 9 MTB Module 9
Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Module 9 Module 9 Module 9 Module 9
Kagamitang Pang
Mag-aaral
B.Iba pang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Kagamitang Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Magbigay ng magalang na pananalita. Magbigay ng magalang na Magbigay ng magalang na Magbigay ng halimbawa ng suoer
nakaraangaralin at / o pananalita. pananalita.
pagsisimula ng bagong
aralin
B.Paghahabi sa Nagustuhan ninyo ba na lagi kayong Anu-ano ang tanong sa isip Anu-ano ang tanong sa isip ninyo Pagtatanong kung anong nais nila sa
layunin ng aralin nasa bahay noong panahon ng ninyo noong may covid? noong may covid? kanilang paglaki.
pandemic?
C.Pag-uugnay ng Pagbasa sa kuwento Kalabang Hindi Pagbasa sa Suriin pahina 10 Pagbasa sa Suriin pahina 10 Pagbasa ng maikling talata na
mga halimbawa sa Nakikita p 7 ginagamitan ng gusyto at umaasa.
bagong aralin
D:Pagtalakay ng Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa talata
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
E.Pagtalakay ng Pagsagot sa mga tanong sa kuwento. Mga dapat tandan sa Mga dapat tandan sa pakikipag-usap Pagtukoy sa gusto at umaaasa sa
bagong konsepto at pakikipag-usap talatang binasa
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F.Paglinang sa Paano tayo makipag-usap sa Paano tayo makipag-usap sa Paano tayo makipag-usap sa Pagbasa sa Suriin pahina 6
kabihasaan nakatatanda sa atin? nakatatanda sa atin? nakatatanda sa atin?
G.Paglalapat ng Ikaw, paano ka nakikipag-usap tungkol Ikaw, paano ka nakikipag-usap Ikaw, paano ka nakikipag-usap Ano ang huli ninyong ginagawa
aralin sa pang araw- sa isang mahalagang paksa sa iyong tungkol sa isang mahalagang tungkol sa isang mahalagang paksa paggising ninyo?
araw na buhay magulang o mas matanda sa iyo?? paksa sa iyong magulang o mas sa iyong magulang o mas matanda sa
matanda sa iyo?? iyo??
H.Paglalahat ng Anu-ano ang dapat tandan sa pakikipag Anu-ano ang dapat tandan sa Anu-ano ang dapat tandan sa Anu-ano ang dapat tandan sa
Aralin -usap? pakikipag -usap? pakikipag -usap? pakikipag -usap?

I.Pagtataya ng Aralin Punan ng tamang salita ang mga Basahin ang maikling comic Piliin sa loob ang tamang sagot Nag-uusap ang magkapatid na
patlang strip. Pagkatapos, sagutin ang upang kumpletuhin ang mga Nelybeth at Danny tungkol sa
1.Kung makikipag-usap sa mas mga tanong sa ibaba. pahayag kahalagahan ng pagkakaroon ng
nakatatanda, 1. Ano ang susi tungo sa kaligtasan? .1. Kasalukuyang may online class si disiplina sa paggamit ng cellphone at
2. Tungkol saan ang pinanonood ng
siguraduhin na gagamit ng mga ___na Beth. Nagtanong ang kanyang guro gadget
mag-ina?
salita. 3. Ano ang susi tungo sa kaligtasan? kung ano ang kailangan unahin:
(tama, magalang, malalim) 4. Tungkol saan ang pinanonood ng paglalaro o pagbabasa. Ano kaya ang
2.. Ang isang batang katulad mo ay mag-ina? dapat isagot ni Beth?
5. Ano-ano ang mga paraan upang
maaaring ___ sa isang usapan tungkol _______________
maging ligtas ayon sa tagapagbalita?
sa mahalagang paksa basta makikipag- Pahian 13-14 number 1-5 ng modyul
usap sa maayos na paraan.(makipag- 9
away, makilahok, magmarunong
J.Karagdagang Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul
Gawain para sa
takdang- aralin at
remediation

School: CAMALANIUGAN CENTRAL SCHOOL Grade Level: 2-DIAMOND


GRADE 2 Teacher: CRISTINE S. SUPRANES Quarter/Learning Area: 3rd QUARTER ,MAPEH 2
DAILY LESSON LOG
CLARITA C. SALVADOR,PhD.
Teaching Dates and Time: April 10 – 14, 2023 (WEEK9) Checked by: Principal II

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


April 10,2023 April 11,2023 April 12,2023 April 13,2023 April 14,,2023
I.LAYUNIN Naipapakita ang mga wastong paraan ng pangangalaga ng kalusugan ng pamilya Code: 2 FH-IIIab-II
A.Pamantayang Demonstrates understanding of healthy family habits and practices
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Consistently adopts healthy family
Pagganap
C.Mga Kasanayan HOLIDAY Natutukoy ang mga wastong paraan sa Natutukoy ang mga wastong Naisasagawa ang mga wastong Naisasagawa ang mga wastong
sa Pagkatuto. Isulat pangangalaga ng kalusugan ng sarili at paraan sa pangangalaga ng paraan sa pangangalaga ng paraan sa pangangalaga ng kalusugan
ang code ng bawat pamilya. kalusugan ng sarili at pamilya. kalusugan ng sarili at pamilya. ng sarili at pamilya.
kasanayan
II.NILALAMAN Wastong Paraan sa Pangangalaga ng Kalusugan ng Sarili at Pamilya

III.KAGAMITANG
PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Modyul 6 Modyul 6 Modyul 6 Modyul 6
Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Modyul 6 Modyul 6 Modyul 6 Modyul 6
Kagamitang Pang
Mag-aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
B.Iba pang Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt
Kagamitang
Panturo
IV: PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Sino ang abtang ayaw maligo? Ano ang ginagawa mi bago Ano ang ginagawa mi bago pumasok Ano ang ginagawa mi bago pumasok
nakaraangaralin at / o pumasok sa paaralan? sa paaralan sa paaralan
pagsisimula ng
bagong aralin
B.Paghahabi sa Pagpapakita ng mga larawang Pagpapakita ng mga larawang Pagpapakita ng mga larawang Pagpapakita ng mga larawang
layunin ng aralin nagapapkita ng pangangalaga sa nagapapkita ng pangangalaga nagapapkita ng pangangalaga sa nagapapkita ng pangangalaga sa
katawan. sa katawan. katawan. katawan.
C.Pag-uugnay ng Pagbasa wastong pamamaraan upang Pagbasa wastong pamamaraan Pagbasa wastong pamamaraan Pagbasa wastong pamamaraan upang
mga halimbawa sa mapangalagaan ang ating kalusugan upang mapangalagaan ang upang mapangalagaan ang ating mapangalagaan ang ating kalusugan
bagong aralin maging ng ating pamilya: pahina 3-4 ating kalusugan maging ng kalusugan maging ng ating pamilya: maging ng ating pamilya: pahina 3-4
ating pamilya: pahina 3-4 pahina 3-4
D:Pagtalakay ng Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
E.Pagtalakay ng pagsagot sa mga tanong sa binasa. pagsagot sa mga tanong sa pagsagot sa mga tanong sa binasa pagsagot sa mga tanong sa binasa
bagong konsepto binasa
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F.Paglinang sa Isulat ang T kung nagpapahayag ng Tama o mali. Panuto: Lagyan ng ( ) kung ang Gumuhit ng mga dapat Gawain upang
kabihasaan tamang pangangalaga sa ating mga __ 1 Magsepilyo ng ngipin pangungusap ay wasto at ( ) kung lumu sog ang iyong sarili at pamilya
( Leads to pandama at M naman kung hindi. pagkatapos kumain. hindi. Pangkatin ang mga bata sa 5,pmili mg
Formative 1. Ugaliing magsepilyo ng ngipin __ 2. Sa panahon ngayon, ____1. Gawing regular ang pag- lider na magpapliwang sa output ng
Assessment ) pagkatapos kumain. ugaliin ang laging pagsusuot ng eehersisyo. pangkat
__ 2. Kumain palagi ng mga kendi at face mask at face shield kung ____2. Panatilihing malinis ang
tsokolate. lalabas ng bahay. katawan at kasuotan.
G.Paglalapat ng Magbigay ng pangangalaga sa sarili at Magbigay ng pangangalaga sa Magbigay ng pangangalaga sa sarili Talakayin ang ginuhit ng mga bata.
aralin sa pang sa pamilya sarili at sa pamilya at sa pamilya
araw-araw na
buhay
H.Paglalahat ng Ang mabuting kalusugan ay mahalaga Ang mabuting kalusugan ay Ang mabuting kalusugan ay Ang mabuting kalusugan ay mahalaga
Aralin upang matamasa ang masayang buhay mahalaga upang matamasa ang mahalaga upang matamasa ang upang matamasa ang masayang
masayang buhay masayang buhay buhay
I.Pagtataya ng Iguhit ang puso kung ang mga Lagyan ng tsek (√) ang patlang 1. Ano ang pangunahing uri ng Panuto:, isulat sa papel ang Letrang P
Aralin sumusunod ay wastong gawaing kung wasto ang ipinapahayag pagkain na may malaking bahagi sa kung ang iyong sagot ay palagi,mga
pangkalusugan. ng pangu ngusap at (X) kung diyeta ng isang batang tulad mo? letrang PM kung paminsan-minsan at
______ 1. Paggamit ng suklay ng ibang hindi wasto. a. prutas at gulay b. mga butil letrang H kung hindi.
tao. ___1. Aalagaan ko ang aking c. isda at karne _______1. Paliligo araw-araw.
______ 2. Huwag magpunta sa mata 2. Anong pagkain ang kailangan natin _______2. Umiinom ng bitamina.
maruruming lugar. ____2. Hindi ko puputulan ang araw-araw? _______3. Kumakain ng
______ 3. Magsusuot ng malinis na aking kuko kahit mahaba at a. masustansiyang pagkain masustansyang pagkain,
damit. madumi na. b. mga kendi at tsokolate
______ 4. Magsepilyo ng ngipin _____3. Maliligo ako araw- c. mga pagkaing mamantika at
pagkatapos kumain. araw. matamis.

You might also like