You are on page 1of 6

NAIC NATIONAL HIGH SCHOOL GRADE

SCHOOL GRADE 9
LEVEL
Grades 1 to 12
TEACHER MARIETA A. ACOSTA LEARNING EDUKASYON SA
DAILY LESSON LOG
AREA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)
TEACHING DATES
Monday/ Tuesday QUARTER FOURTH
AND TIME

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKA-APAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng track o kursong akademik, teknikal-bokasyunal,
Pangnilalaman sining at disenyo, at isports.
B. Pamantayan sa Nagtatakda ang mga mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talent, pagpapahalaga,
Pagganap tunguhin, at katayuang ekonomiya.
Nakikilala ang mga pagbabago Napagninilayan ang mga Napatutnayan na ang pagiging Natutukoy ang kanyang mga
sa kanyang talento, kakayahan at mahahalagang hakbang na tugma ng mga personal na paghahandang gagawin upang
hilig (mula Baitang 7) at ginawa upang mapaunlad ang salik sa mga pangangailangan makamit ang piniling kursong
naiuugnay ang mga ito sa kanyang talent at kakayahan sa napiling kursong akademiko, teknikal-
pipiliing kursong akademiko, ayon sa kanyang hilig at akademiko, teknikal- bokasyunal, sining at
teknikal-bokasyunal, sining at mithiin. bokasyunal, sining at palakasan o negosyo (hal.
C. Mga Kasanayan sa palakasan o negosyo. (EsP9PK-Iva-13.2) palakasan o negosyo ay daan Pagkuha ng impormasyon at
Pagkatuto (Isulat ang (EsP9PK-Iva-13.1) upang magkaroon ng pag-unawa sa mga tracks sa
code ng bawat makabuluhang hanapbuhay o Senoir High School)
kasanayan) negosyo at matiyak ang (EsP9PK-Ivb-13.4)
pagiging produktibo at
pakikibahagi sa pagpapaunlad
ng ekonomiya ng bansa.
(EsP9PK-Ivb-13.3)
Nakakikilala sa mga pagbabago Nakabubuo ng mabuting Naitutugma ang mga personal Nailalahad ang mga
sa talent at kakayahan na hakbang upang mapaunlad ang na salik sa mga paghahandang gagawin upang
makakaapekto sa pagpili ng talent at kakayahan ayon sa pangangailangan sa napiling makamit ang piniling kurso o
kurso sa kolehiyo. kanyang hilig at mithiin. kurso o negosyo upang negosyo.
magkaroon ng makabuluhang
hanapbuhay o negosyo.
Naiaangkop ang pagbabago sa Nakagagamit ng mabisang Nakapagtitimbang-timbang ng Masigasig na nakagagawa ng
kakayahan at hilig sa pipiliing hakbang upang mapaunlad ang mga personal na salik sa mga paghahanda upang makamit
kurso akademiko, teknikal- anyang talrnto at kakayahan pangangailangan sa napiling ang piniling kurso o negosyo.
bokasyunal, sining at palakasan ayon sa kanyang hilig at kurso o negosyo upang
o negosyo. maithiin. magkaroon ng makabuluhang
hanapbuhay o negosyo.
Nakapagtatala sa mga Nakagagawa ng hakbang upang Nakasusulat ng mga personal Nakapaghahanda ng mga
pagbabago sa talent, kakayahan mapaunlad ang anyang talrnto na salik na titiyak sa datos na gagawin upang
at hilig na makakaapekto sa at kakayahan ayon sa kanyang produktibong pakikibahagi sa maging matagumpay sa
pagpili ng kurso sa kolehiyo. hilig at maithiin. pagpapaunlad ng ekonomiya. piniling kurso o negosyo.
II. NILALAMAN Content is what the lesson is all about. It pertains to the subject matter that the teacher aims to teach. In the CG, the content can be tackled in a week or two.
KAGAMITANG List the materials to be used in different days. Varied sources of materials sustain children’s interest in the lesson and in learning. Ensure that there is a mix of concrete and
manipulative materials as well as paper-based on learning promotes concept development.
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
pp. 105- 111
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang pp. 201 – 228
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Bakit mahalaga ang Madali ba ang pagpili ng Anu-ano ang mga track o Dapat bang tugma ang mga
nakaraang aralin at / o pagkakaroon ng iskedyul sa kursong napili? kurso ayon sa interes? pansariling salik sa mga
pagsisimula ng bagong paggawa? pangangailangan ng napiling
aralin. track?
B. Paghahabi sa layunin Trabahula(Parade of characters) Ano ang talentong mayroon Sa mga nakaraang Gawain at Pag-aralan ang haexagon ng
ng aralin Pagpapakita sa pamamagitan ng ka? survey, ano ang pinapakitang interes
mimicry ang mga trabaho na track na angkop sa iyo? Ano ang masasabi mo dito?
mayroon sa pamayanan at
huhulaan ng mag-aaral

C. Pag-uugnay ng mga Naaalala mo ma pa ba ang mga Gawain #3 Nakakita na ba kayo ng Flow Paggawa ng sariling Hexagon
halimbawa sa bagong natukoy mong track o kurso Nagkasundo ba ang iyong Chart? Paano ito ginagamit? ng interes
aralin noong nasa baiting 7 ka? pansariling salik at panlabas na
Anu-ano ito? salik batay sa Gawain?
Pangatwiranan

D. Pagtalakay ng bagong Pagsusuring pansarili gamit ang Panood ng PowerPoint Pag-aralan ang daloy ng mga Ano ang kinalabasan ng iyong
konsepto at paglalahad survey form Presentation hakbang ng halimbawa ng pagsusuri sa heksagon?
ng bagong kasanayan #1 flow chart
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad 1. Think, pair, share Brainstorming Anong konsepto ang Mula sa kinalabasan ng
ng bagong kasanayan #2 Pagbabahagi ng ginawang 1.Anong track o kurso ang nasa naunawaan mo sa mga pagsusuri sa Hexagon ng
pagsusuri sa pagsagot sa isip mo ngayon? tinalakay tungkol sa Hilig, Buuin ang Force Field
survey.Ibahagi sa kapareha 2. Alin ditto ang pangmadalian pansariling salik sa pagpili ng Analysis mula sa Career Goal
upang makapili ng tatlong at pangmatagalan? track o kurso? na nabuo mo.
pinakamahalaga sa iyo 3. Matutupad ba ito sa itinakda
mong panahon? Kung hindi
anong alternatibo o iba pang
paraan ang nasa isip mo?

F. Paglinang sa Nagbago ba o hindi ang track o - Anu-ano ang mga pansariling Pagbabahagi sa klase ng mga -Anu-ano ang iyong mga
Kabihasaan (Tungo sa kursong kukunin mo noong nasa salik sa pagpili ng tamang track mag-aaral ng kanilang flow pantulong na pwersa?
Formative Assesment) baiting 7 ka?Ipaliwanag sa pagtungtong mo sa Senior chart sa paraang “lobbying”. -May mga paraan ba para
High School? Maaring magtanong ang mga mapalakas ang iyong career
- Alin sa mga pansariling salik mag-aaral sa kapwa mag-aaral goal?Anu-ano?
sa pagpili ng track o kurso ang -Anu-ano ang mga balakid na
iyong isinasaalang-alang? Alin pwersa at mga paraan para
ang hindi? Bakit? mapahina ang career goal?

Sa pagbabago ng mga ito ano Bilang isang kabataan, anong Sa iyong nagawa, ano ang Anong realisasyon ang nabuo
ang track o kurso plano mong mga hamon ang iyong iyong naramdaman? mo pagkatapos mong magawa
G. Paglalapat ng aralin
kunin sa Senior High School? kinahaharap sa kasalukuyan na ang Force Field Analysis?
sa pang-araw-araw na
may kaugnayan sa iyong
buhay
pagsasaalang-alang sa pipiliing
track o kurso o hanapbuhay?

Madali ba ang pagpili ng Anu-ano ang mga hakbang Paano mo napagtatagumpayan Paano mo ihahanda ang iyong
kursong? Bakit? upang mapaunlad ang iyong ang hamon sa iyong hinaharap sarili upang makamit ang
H. Paglalahat ng aralin
talento at kakayahan? sa kasalukuyan na may piniling kurso o negosyo?
kaugnayan sa iyong pipiliing
track o kurso?

Anu-ano ang mga pansariling Anu-ano ang mga talino o Pag-aralan ang hexagon ng Basahin at unawaing mabuti
salik na nakaaapekto sa talento mula sa teorya na binuo hilig sa pahina 229 ang bawat aytem. Isulat ang
pagpapasya sa pagpili ng kurso? ni Howard Gardner? wastong sagot sa iyong papel.
1. Nasasalamin ito sa
paboritong gawain na
nagpapasya sa iyo dahil gusto
mo at buo ang iyong puso na
I. Pagtataya ng aralin
ibigay ang lahat ng makakaya
nang hindi nakararamdamng
pagod.- hilig
2. Pambihirang biyaya at likas
na kakayahang kailangang
tuklasin dahil ito ang
magsisilbing batayan sa
pagpili ng tamang kurso. –
talento
3. Mga bagay kung saan tayo
mahusay o magaling. –
kasanayan
4. Ang pagkakaroon ng
matibay ma personal na
misyon sa buhay. – mithiin
5. Kasalukuyang kalagayan o
ang kakayahang pinansiyal ng
iyong mga magulang. –
katayuang pinansiyal

J. Karagdagang gawain
Gawin ang gawain 3 at basahin Ipaliwanag.
para sa takdang-aralin at
ang sanaysay sa pah. 217-226 “All your dreams can come
remediation
true if you have courage to
pursue them”. – Walt Disney
IV. MGA TALA
Reflect on your teaching and asses yourself as a teacher. Think about your students’ progress this week. What works? What else needs to be done to help the students learn? Identify
V. PAGNINILAY what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturuang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like