Professional Documents
Culture Documents
Detailed Lesson Plan in Economics
Detailed Lesson Plan in Economics
LAYUNIN
Pagkatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakapagbibigay ng sariling kahulugan ng pangangailangan at kagustuhan;
b. Naihahambing ang pangangailangan sa kagustuhan ; at
c. Napahahalagahan ang paggawa ng tamang desisyon sa pagtugon ng
pangangailangan.
II. PAKSA
a. Paksang Aralin: Pangangailangan at Kagustuhan
b. Kagamitan: Powerpoint, Biswal Eyd at Larawan, LCD
c. Sanggunian: Teachers Guide-Ekonomiks IV pahina 25 -32
Learners Material- Ekonomiks IV pahina
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pangganyak
“FACT OR BLUFF”
1.Ang pagbili ng kotse ay kabilang sa Bluff
pangangailangan ng tao.
B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Tumpak! Pangangailangan at
kagustuhan.
Upang higit pa natin maunawaan ang
ating paksa,mayroon akong
inihandang mga larawan dito, ang
gagawin ninyo ay ihanay ito kung
saan ito napapabilang.
2. Pagtalakay
Alin sa mga nabanggit ang madali Para sa akin ang madali kong
mong nadesisyonan? mahirap mong napagdesisyonan ay ang telebisyon o internet
nadesisyonan? Bakit? connection dahil pwede naman manood sa
pamamagitan ng internet.
At ang mahirap kong napagdesisyonan ay ang
diksyonaryo o DLSR camera dahil pareho
itong kapaki- pakinabang.
3. Paglalahat
3. Paglalahat
4. Pagpapahalaga
IV. PAGTATAYA
1._____pumunta sa party.
2._____kumain ng prutas at gulay
upang manatiling malakas ang aking
katawan
3._____magbubukas ng savings
account sa isang matatag na bangko
para sa aking kinabukasan
4._____lumipat sa magandang bahay
na may aircon.
5._____uminom ng tubig pagkatapos
kumain
6.____mamahaling relo
7.____telebisyon
8.____kumain ng pizza pie
9. ____maglaro ng video game
10.____magsuot ng magagarang damit
V. TAKDANG ARALIN
Sanggunian:
MASUSING
BANGHAY ARALIN
SA PAG
ARALING
PANLIPUNAN 10