You are on page 1of 3

DIVISION OF BUTUAN CITY

AUPAGAN NATIONAL HIGH SCHOOL


AUPAGAN, BUTUAN CITY

DAILY LESSON LOG

TEACHER: MARICRES A. FABIANO

SESYON 1: JUNE 13, 2019


THURSDAY: 7:45-8:30 AM
I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga


PANGNILALAMAN konsepto tungkol sa talento, kakayahan at kahinaan.
B. PAMANTAYAN SA Naisasagawa ang mga kilos tungo sa pagpapaunlad ng
PAGGANAP mga talento at kakayahan at paglampas sa mga
kahinaan.
C. Mga kasanayan sa 1. Natutukoy ang kanyang mga talento, kakayahan
Pagkatuto. Isulat ang code gamit ang Multiple Intelligences Survey Form
ng bawat kasanayan ni Walter Mckenzie. EsP7PS-Ic-2.1
2. Nakikilala ang teorya ng Multiple Intelligence ayon
kay Howard Gardner.
3. Nakapagbabahagi ng sariling pamamaraan upang
mapaunlad ang talento.
4. Nakapagsusulat ng sanaysay tungkol sa sariling
talento.
II. NILALAMAN Modyul 2: Talento Mo, Tuklasin, Kilalanin at
Paunlarin!
A. KAGAMITANG LAPTOP, PROJECTOR, CARTOLINA, MARKER
PANTURO
B. SANGGUNIAN Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 7 LM p. 35-64
III. PAMAMARAAN

A. PAGBABALIK-ARAL 1. Gamit ang fish bowl, pabunutin ang mga mag-aaral ng


mga salitang may kaugnayan sa kahalagahan ng talento
at ipaliwanag ang salitang nabunot Reflective Approach
Talento, kakayahan, talino, pagpapahalaga
B. PAGHAHABI NG A. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang
LAYUNIN mga layunin ng aralin.
1. Natutukoy ang kanyang mga talento, kakayahan
gamit ang Multiple Intelligences Survey
Form ni Walter Mckenzie.
2. Nakikilala ang teorya ng Multiple Intelligence ayon
kay Howard Gardner.
3. Nakapagbabahagi ng sariling pamamaraan upang
mapaunlad ang talento.
4. Nakapagsusulat ng sanaysay tungkol sa sariling
talento.
C. PAGU-UGNAY NG
HALIMBAWA SA Gamit ang Multiple Intelligences (MI) Survey Form
BAGONG ARALIN (McKenzie, 1999), tutuklasin ng mga mag-aaral ang
kanilang mga talento at kakayahan. Ipakopya sa notbuk
ang kalakip na sagutang papel. Dito nila isusulat ang
sagot sa bawat aytem ng MI Survey Form.Pagkatapos
nito ay ilipat ang iskor sa bawat aytem sa angkop na
kahong nasa kasunod na pahina. (Reflective Approach)

D. PAGTALAKAY SA Gamit ang PowerPoint presentation, tatalakayin ng guro


BAGONG KONSEPTO AT ang iba’t ibang uri ng Multiple Intelligences ayon kay
PAGLALAHAD NG BAGONG Howard Gardner. (Integrative Approach)
KASANAYAN #1
E. PAGTALAKAY SA
BAGONG KONSEPTO AT Ipasulat ang kabuuang bilang na nakuha ng mag-aaral
PAGLALAHAD NG BAGONG sa bawat kategorya sa bar graph na nasa ibaba.
KASANAYAN #2 (Integrative/Constructivist Approach)
F.PAGLINANG NG Batay sa nakaraang gawain, sagutan ang
KABIHASAAN (TUNGO SA sumusunod na katanungan. Isulat ang mga sagot
FORMATIVE ASSESSMENT) sa notbuk. (Reflective Approach)
1. Ayon sa resulta, ano ang natuklasan mo tungkol sa
iyong sarili?
2. Naaayon ba sa iyong inaasahan ang iyong mga
natuklasang kakayahan? Ipaliwanag.
G. PAGLALAPAT NG ARALIN
SA PANGARAW-ARAW NA Pangkatin ang klase sa limang grupo. Bigyan ang bawat
GAWAIN pangkat ng Manila paper at isulat ang kasagutan sa
mga patlang. Pumili ng isang mag-uulat. (Collaborative
Approach)
H. PAGLALAHAT NG ARALIN Ang Multiple Intelligence Survey na ito ni
MCkenzie ay nakabatay sa teorya ni Howard
Gardner na “Multiple Intelligences”. Ayon sa
teoryang ito, ang mas angkop na tanong ay “ Ano
ang iyong talino?” At hindi, “Gaano ka katalino?”.
Ayon kay Gardner, bagama’t lahat ng tao ay may
angking likas na kakayahan, iba’t iba ang kanilang
talino o talento. Ang mga ito ay:
1. Visual Spatial
2. Verbal/Linguistic
3. Mathematical/Logical
4. Bodily/Kinesthetic
5. Musical/Rhythmic
6. Intrapersonal
7. Interpersonal
8. Naturalist
9. Existential
I .PAGTATAYA NG ARALIN Sumulat ng sanaysay na binubuo ng lima o higit pang
pangungusap tungkol sa Ako at ang Aking
Talento. (Constructivist Approach)

Kraytirya:
Nilalaman 50 %
Angkop sa Paksa 25%
Orihinalidad 15%
Kalinisan 10%
Kabuuan: 100%
J. Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik sa internet o gumupit ng larawan sa
takdang aralin at remediation diyaryo/lumang magazine ng mga propesyong angkop
sa Multiple Intelligences ni Howard Gardner.Isulat ang
angkop na talent ng bawat isa. Ipapasa sa guro sa
susunod na pagkikita.
IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation

C. Nakatutulong ba ang
remedial? Ilan ang bilang
ng mag-aaral na
nagpapatuloy sa
remediation

D. Bilang ng mag-aaral na
nagpapatuloy ng
remediation

E. Alin sa mga istratehiya ng


pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?

F. Anong suliranan ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
punong guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
Ibahagi sa aking mga
kapwa guro?

Inihanda ni : Iniwasto ni:


MARICRES A. FABIANO ROLAND S. CAPALAR, Ph. D
SST -I PRINCIPAL II

You might also like