Professional Documents
Culture Documents
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang
I. LAYUNIN Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa F7PT-Ic-d-2. Napatutunayang F7PS-Ic-d-2 Naibabahagi ang sariling F7WG-I-cd-2 Nagagamit ang mga F7PU-Ic-d-2 Naipahahayag nang ICL
Pagkatuto nagbabago ang kahulugan ng mga pananaw at saloobin sa pagiging ekspresyong naghahayag ng pasulat ang damdamin at saloobin
Isulat ang code sa bawat salitang naglalarawan batay sa karapat-dapat/ di karapat-dapat ng posibilidad (maaari, baka, at iba pa) tungkol sa paggamit ng mga hayop
kasanayan ginamit na panlapi. paggamit ng mga hayop bilang mga bilang mga tauhang nagsasalita at
F7PN-Ic-d-2 . Nahihinuha ang tauhan sa pabula. kumikilos na parang tao o vice versa.
kalalabasan ng mga pangyayari
batay sa akdang napakinggan.
F7PB-Ic-d-2 Natutukoy at
naipaliliwanag ang mahahalagang
kaisipan sa binasang akda.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Mga Akdang Pampanitikan: Salamin Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mga Akdang Pampanitikan: Salamin Mga Akdang Pampanitikan: Salamin Maaaring gamitin ang araw na ito
ng Mindanao Mindanao ng Mindanao ng Mindanao upang ipagpapatuloy ang pagsulat
Aralin 2: Pabula Aralin 2: Pabula Aralin 2: Pabula Aralin 2: Pabula ng monologo.
Natalo si Pilandok Natalo si Pilandok Natalo si Pilandok Natalo si Pilandok
Kaligirang Kasaysayan ng Pabula Wika: Mga Ekspresiyon ng
Posibilidad
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 curriculum nina Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 curriculum nina
3. Teksbuk
Ailene G. Baisa-Julian et.al Ailene G. Baisa-Julian et.al
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Rex Interactive: The online educational for Rex Interactive: The online educational for Rex Interactive: The online educational for Rex Interactive: The online educational for
Portal ng Learning Resource teachers, students, and parents teachers, students, and parents teachers, students, and parents teachers, students, and parents
Sipi ng aralin Activity notebook Activity notebook Sipi ng aralin
B. Iba pang Kagamitang Panturo
ppt ppt ppt ppt
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
IV. PAMAMARAAN maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain. Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain. Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
VI. PAGNINILAY ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto ____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster ____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation ____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current
issues) issues) issues) issues) issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
E. Alin sa mga estratehiya ng
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Paano ito nakatulong?
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:____________________ pagtuturo:______________________ pagtuturo:_____________________ pagtuturo:____________________ pagtuturo:____________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang maunawaan ng mga _____Nakatulong upang maunawaan ng mga _____Nakatulong upang maunawaan ng mga _____Nakatulong upang maunawaan ng mga _____Nakatulong upang maunawaan ng mga
mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-aaral na _____ Naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____Naganyak ang mga mag-aaral na _____ Naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ Naganyak ang mga mag-aaral na
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga
mag-aaral mag-aaral mag-aaral mag-aaral mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Iba Pang Rason: Iba Pang Rason: Iba Pang Rason: Iba Pang Rason: Iba Pang Rason:
____________________________ _________________________ _____________________________ ____________________________ ____________________________