Professional Documents
Culture Documents
TG Yunit 4 Grade 5
TG Yunit 4 Grade 5
Pangkatawan
YUNIT 4
I. Layunin
II. Nilalaman
Sanggunian: MAPEH 4
III. Pamamaraan
3. Balik-aral:
Tanungin ang mga bata sa mga natutuhan sa mga nakaraang aralin tungkol sa
sangkap ng skill-related fitness.
B. Panimulang Gawain
1. Ipabasa ang talaan at lagyan ng tsek ang kolum kung ang mga gawaing
pisikal (physical activity) na nabanggit ay lumilinang sa mga sangkap ng skill-
related fitness. Kopyahin nila ang talaan at sagutan sa kuwaderno.
C. Panlinang na Gawain
D. Paglalapat
E. Paglalagom
IV. Pagtataya
a. Agility (liksi)
b. Speed (bilis)
c. Power
V. Takdang- aralin
Paglinang ng Balanse
I. Layunin
1. Naipaliliwanag ang mga kabutihang idunudulot ng likhang sayaw sa
paglilinang ng balanse sa kalusugan ng katawan.
2. Naisasagawa nang tama ang mga hakbang sa pagsasayaw .
3. Nabibigyang-halaga ang mga kabutihang idinudulot ng likhang sayaw
sa paglilinang ng balanse sa kalusugan ng katawan.
II. Nilalaman
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
C. Panlinang na Gawain
E. Paglalagom
IV. Pagtataya
V. Takdang-aralin
I . Layunin
1. Nalilinang ang kaalaman at kasanayan sa reaction time.
2. Nabibigyang-halaga ang mga kahalagahan ng kasanayan na
maging alisto at may sapat na kakayahan sa reaction time.
II . Nilalaman
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
B. Panimulang Gawain
D. Paglalapat
E. Paglalagom
IV. Pagtataya
V. Takdang-aralin
MALIKHAING PAGSAYAW
I. Layunin
1. Naiisa-isa ang mga katawagan sa sayaw.
II. Nilalaman
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
B. Panimulang Gawain
C. Panlinang na Gawain
Balik- aralan at ipasakilos sa mga bata ang naitala nila. Paalalahanan ang mga
bata na isiping maigi ang bawat hakbang at bilang.
D. Paglalapat
E. Paglalagom
F. Pangwakas na Gawain
IV. Pagtataya
Mga 1 2 3 4
Batayang Hindi Bahagyang Lubos na Kahanga-
Posisyon Naisagawa Naisagawa Naisagawa hanga ang
Pagsasagawa
Hop Step
Close Step
Touch Step
Change Step
Waltz
Waltz Turn
Three Step Turn
Change Step Turn
I . Layunin
1. Nasusubukang muli ang antas ng physical fitness.
II . Nilalaman
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
B. Panimulang Gawain
Sabihan ang mga mag-aaral na muling pag-aralan ang Physical Fitness Passport
Card na siyang naging talaan ng mga Pre-test scores.
Tanungin ang mga bata kung anong sangkap o component sila o malakas.
Tanungin sila kung ano-anong mga gawaing pisikal (physical activity) ang
kanilang mga ginawa para mapaunlad ang mga sangkap na ito.
C. Panlinang na Gawain
D. Paglalapat
E. Paglalagom
Gabayan ang mga bata upang makabuo ng wastong kaisipan sa iba’t ibang
pagsubok. Itanong kung aling gawaing pagsubok ang dapat mauna at dapat
mahuli.
IV. Pagtataya
Muling ipagawa sa mga mag-aaral ang mga pagsubok upang malaman kung
ano ang estado ng kanilang physical fitness kumpara sa paunang pagsubok o
pre-test.
V. Takdang-aralin
Sabihan ang mga bata na bago nila itaya ang kanilang sarili sa mga pagsubok
ng mga sangkap ng physical fitness, nararapat lamang na muli nilang tandaan
ang mga alituntunin para sa wastong pagsasagawa ng mga ito.
Yunit 4
Pangangasiwa ng Katawan
I. Layunin
II. Nilalaman
Sanggunian: MAPEH 4
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na Gawain
F. Pangwakas na Gawain