You are on page 1of 4

SCHOOL YEAR 2019-2020

Saint Catherine’s School


PRESCHOOL, GRADE SCHOOL, JUNIOR HIGH SCHOOL & SENIOR HIGH SCHOOL
P A A S C U A C C R E D I T E D
3702, Real St. Buag, Bambang Nueva Vizcaya
saintcatherinebambang1953@yahoo.com
DAILY LESSON LOG

Department Filipino Department Grade Level Grade 7


Teacher Ms. Jameel Kayann V. Soriano Learning Area Filipino
Teaching Dates and Time September 2-6, 2019 Quarter Unang Markahan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. Pamantayan sa Pagganap  Naisasagawa ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Pamantayan sa Pagkatuto  Nailalahad ang mga  Nasusuri ang kahalagahan  Natutukoy ang mga pang-  Pagtataya
retorikal na pang-ugnay na ng paggamit ng ugnay na ginagamit sa
ginagamit sa kababalaghan sa mga epiko pagbibigay ng
pagpapahayag pasubali kongklusyon
 Nagagamit nang wasto ang
mga retorikal na pang-
ugnay na ginamit sa akda
(kung, kapag, sakali, at iba
pa

II. NILALAMAN
ARALIN 2: Pangako ng Tapat na Paglilingkod
 PANITIKAN
“Bantugan” (epiko ng maranao)

1|Page
SCHOOL YEAR 2019-2020

 GRAMATIKA
Mga Retorikal na Pang-ugnay
Mga Pang-ugnay na Ginagamit sa Pagbibigay-Kongklusyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Bulwagan 7 Kamalayan sa Bulwagan 7 Kamalayan sa Bulwagan 7 Kamalayan sa Bulwagan 7 Kamalayan sa
Gramatika at Panitikan Gramatika at Panitikan Gramatika at Panitikan Gramatika at Panitikan
1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 36-37 Pahina 42-48 Pahina 49-50
Guro
2. Mga pahina sa kagamitang
Pang- mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan
sa Portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation: Powerpoint Presentation: Powerpoint Presentation: Powerpoint Presentation:
Smart TV, Laptop Smart TV, Laptop Smart TV, Laptop Smart TV, Laptop
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang  Pagbabalik-aral sa  Pagtatanong sa mga mag-  Pagtatanong tungkol sa  Pagbabalik-aral sa
aralin at o pagsisimula ng nakaraang talakayan aaral kung ano ang pang- nakaraang talakayan nakaraang talakayan
bagong aralin ugnay

B. Paghahabi sa Layunin ng Think pair share  Paghahabi sa mga aralin


aralin  Pag-uusapan ng magkaupo kung tunay na
kung ano mga retorikal na naintindihan ito.
pang-ugnay na ginamit sa
akdang binasa gamitin ang
libro bilang basehan at
ibahagi sa klase ang napag-
usapan

2|Page
SCHOOL YEAR 2019-2020

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
D. Pagtalakay ng bagong  Pagbasa sa isang maikling  Pagbasa sa epiko ng  Pagtalakay sa mga pang-
konsepto at paglalahad ng diyalogo sa aklat (pahina maranao (Bantugan) ugnay na ginagamit sa
bagong kasanayan # 1 39, Alamin Natin) pagbibigay-kongklusyon
E. Pagtalakay ng bagong  Malayang talakayan ukol  Malayang talakayan ukol
konsepto at paglalahad ng sa mga retorikal na pang- sa paksa
bagong kasanayan # 2 ugnay
F. Paglinang sa Kabihasaan  Ano-anong simbolo ang  Ano-ano ang mga pang-
ginamit sa epiko? ugnay na ginamit sa
 Naniniwala ka bas a mga paksa? Gamitin ito sa
pangyayari sa epikong makabuluhang
binasa? Bakit? pangungusap

G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay
H. Paglalahat sa Aralin  Ano ang mensaheng nais
iparating ng kathang
binasa?

I. Pagtataya sa Aralin  Sumulat talatang  Pagsasanay (pahina 46-49)  Pagsagot sa Alamin  Maikling Pagsusulit
naglalarawan ng Natin- pahina 49-50
seremonya ng binyag na Talakayin natin-pahina
inyong nasaksihan at 50
gumamit ng mga retorikal Himayin Natin- pahina 51
na pang-ugnay sa pagbuo
ng talata

J. Takdang Aralin

3|Page
SCHOOL YEAR 2019-2020

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

MS. JAMEEL KAYANN V. SORIANO MS. JOAN R. CEREZO


Subject Teacher Department Chair
Pinasa kay:

MS. CLARISSA S. SILVA


School Principal

4|Page

You might also like