You are on page 1of 6

Paaralan: Baitang / Antas: Grade – 9

GRADES 1 to 12 Guro: Asignatura: Filipino


DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: Ikalawang Linggo Markahan: Ikatlo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
I. LAYUNIN kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan

C. Mga Kasanayan sa F9PN-IIIa-50 F9PB-IIIa-50 F9WG-IIIa-53 F9PU-IIIa-53


Pagkatuto Nahihinuha ang mga Napatutunayang ang mga pangyayari sa binasang parabula ay maaring maganap sa Nagagamit ng wasto sa pangungusap Naisusulat ang sariling
Isulat ang code sa bawat katangian katangian ng tunay na buhay sa kasalukuyan ang matatalinhagang pahayag. parabula tungkol sa isang
kasanayan parabula batay sa pagpapahalagang kultural
napakinggang diskusyon sa F9PT-IIIa-50 sa Kanlurang Asya.
klase Nabibigyang-kahulugan ang matatalinghagang pahayag sa parabulang isinadula
Ang Talinghaga Tungkol sa May- Ang Talinghaga Tungkol sa May- Ang Talinghaga Tungkol sa May-ari ng Pagpapakahulugang Metaporikal Pagsulat ng Awput 3.1
II. NILALAMAN ari ng Ubasan ari ng Ubasan Ubasan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa Gabay ng p. 94 p. 94 p.94 p.96 p.97
Guro

2. Mga Pahina sa p.192 p.192 Pp.193-195 pp.197-199 p.201


Kagamitang Pang-Mag-
aaral
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation
Panturo

IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Paghahanda ng mga mag-aaral sa Gawain 2: Unahan Tayo Pagbibigay kahulugan sa parabula. Pagsagot sa Unang bilang sa Gawain Pagpapatuloy sa iba pang
Aralin at/o Pagsisimula ng mga kagamitan sa pagguhit. 6. gawain.
Bagong Aralin

A. Paghahabi sa Layunin ng Gawain 3: Ito ang Pananaw ng Ipabasa sa mga mag-aaral ang Talinghaga
Aralin Pangkat Ko Tungkol sa May-ari ng Ubasan.

B. Pag-uugnay ng mga May kilala o alam ka bang tao na


Halimbawa sa Bagong katulad ng may-ari ng ubasan? Sa
Aralin anong bagay o gawi sila magkatulad?

C. Pagtalakay ng Bagong Gawain 1. Guhit Ko, Pakinggan Gawain 4: Try Mo Lang Sagutin Gawain 5: Paglinang sa Talasalitaan Ano ang nais ilarawan ni Hesus sa
Konsepto at Paglalahad ng Mo pagsasalaysay niya tungkol sa
Bagong Kasanayan #2 dalawang uri ng manggagawa sa
ubasan? Pangatwiranan.

D. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo saFormative
Assessment)

E. Paglalahat ng Aralin Pagsasalaysay sa klase ang mga Pagbibigay kahulugan sa Kung ikaw ang may-ari ng ubasan, pare- Anong mabuting asal ang nawawala sa
pangyayari kung bakit ito parabula. pareho rin baa ng upa na ibibigay mo a pangkat ng mga manggagawang
pinahalagahan. manggagawa ? Bakit? maghapong nagtrabaho sa ubasan?

F. Pagtataya ng Aralin

G. Karagdagang Alamin kung saan nabasa o Basahin ang Talinghaga Tungkol Sagutin ang nasa unang bilang sa
Gawain/Kasunduan narinig ang mga pahayag mula sa sa May-ari ng Ubasan. Gawain 6: Sa Antas ng Iyong Pag-unawa
nakapaskil sa pisara.

V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang
maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. maaari nang magpatuloy sa mga aralin/gawain at maaari
susunod na aralin. mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa susunod na aralin. nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain susunod na aralin.
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan ____Hindi natapos ang aralin dahil sa dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang
sa oras. sa oras. integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin/gawain dahil sa
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin pangyayari. integrasyon ng mga napapanahong kakulangan sa oras.
sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil mga pangyayari. ____Hindi natapos ang
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng ____Hindi natapos ang aralin dahil aralin dahil sa integrasyon
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- napakaraming ideya ang gustong ng mga napapanahong mga
napakaraming ideya ang gustong dahil napakaraming ideya ang aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa pangyayari.
ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag- _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa paksang pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang
patungkol sa paksang pinag- aaral patungkol sa paksang pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa aralin dahil napakaraming
aaralan. pinag-aaralan. ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase ideya ang gustong ibahagi
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin pagliban ng gurong nagtuturo. dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ ng mga mag-aaral patungkol
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi mga sakuna/ pagliban ng gurong sa paksang pinag-aaralan.
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga Iba pang mga Tala: nagtuturo. _____ Hindi natapos ang
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga aralin dahil sa
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala: pagkaantala/pagsuspindi sa
nagtuturo. nagtuturo. mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:


Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari
VI. PAGNINILAY
mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatatulong baa ng remedial?


Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong nang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito nakatulong? ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
talakayan talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating
____Integrative learning ____Integrative learning issues) current issues)
(integrating current issues) (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Problem-based learning ____Problem-based learning _____Peer Learning _____Peer Learning
_____Peer Learning _____Peer Learning ____Games ____Games
____Games ____Games ____Realias/models ____Realias/models
____Realias/models ____Realias/models ____KWL Technique ____KWL Technique
____KWL Technique ____KWL Technique ____Quiz Bee ____Quiz Bee
____Quiz Bee ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral
ang aralin. ang aralin. gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. na gawin ang mga gawaing naiatas sa
_____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga kanila.
aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan ng
naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. _____Pinaaktibo nito ang klase mga mag-aaral
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga Other reasons: _____Pinaaktibo nito ang klase
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral ___________________________ Other reasons:
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase ___________________________
Other reasons: Other reasons:
___________________________ ___________________________
F.Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
supervisor

G. Anong kagamitang panturop


ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

BEVERLY T. ALVAREZ
Teacher III
Naglaoa-an National High School
Sto. Domingo, Ilocos Sur

You might also like