You are on page 1of 4

DLP FILIPINO 7

GRADE S 1 TO 12 (Pang- Paaralan DUMOLOG NATIONAL HIGH SCHOOL Antas 7


araw-araw na Tala sa Guro MS. JESTINE A. LUMAJEN Asignatura FILIPINO
Pagtuturo) Petsa at Oras Hulyo 16, 2019/ 7:30-8:30 Markahan Una

I. LAYUNIN Naiisa-isa ang elemento ng Maikling Kuwento ( F7PB-Ifg-4)


Pamantayang
Pangnilalaman Naipamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo


Pagganap

Modyul 1: Mga akdang pampanitikan: Salamin ng Mindanao


II. NILALAMAN
Aralin 4: “Pag-islam” at element ng MAikling Kuwento
Pokus sa Pagpapahalaga: Pagpapahalaga sa tradisyon
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahinasa Pahina 81-83
Gabay ng Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Pianayamang Pluma (Pahina 81-83)
teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa (LR)portal
B. Iba pang Pentel-pen, Manila Paper, mga litrato Laptop, multimedia projector/Television
Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Pagbalik aral sa nakaraang leksiyon
B. Paghahabi sa Pagpapkita ng mga larawan sa screen
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga A. Puzzle-Buoin ang larawan sa pamamagita na pagdikit dikit nga mga bahagi nito
halimbawa sa -Ano ang iyong masasabi sa larawan
bagong aralin
The teacher shows knowledge
in integration of ICT while
showing a video clip as
additional information that is
relevant to the topic.

Student’s show mental


sharpness ability as well as
exhibit problem solving skills to
be able to solve the picture
puzzle

B. Kaunting kaalaman.
ANg akdang binasa ay isang maikling kuwento naglalahad ng kaugalian at kulturang katutubo
sa Mindanao.

Alamin ang ibig sabihin ng maikling kuwento?


D. Pagtalakay ng Anu ang maikling kuwento?
bagong konsepto at - Ang maikling kuwento ay isang anyo ng panitikang nagsasalaysay ng madali, maikli at
paglalahad ng masining na paraan.
bagong kasanayan - Karaniwan angisang kuwento ay natatapos basahin sa isang upuan lamang.
#1 - Iton ay nagdudulot ng aliw at karaniwang kapupulutan ng aral sa buhay
- -Ayon ky Genoveva Edroza matute ang maikling kuwento ay kathang pampanitikang
nagsasalaysay ng pang araw araw ng buhay na may isa o ilang tauhan may isang
pangyayari o isang kakintalan.

Sa iyong palagay, gaano kahalaga ang mahusay na pagkakahabi ng maikling kuwento?

*Student shows literacy skills by reading and understanding text content

Ask question to master the text content and to develop critical thinking skills or HOTS. Reflective
questions for the learners to appreciate the effect of choosing the right thing in life.

E. Pagtalakay ng Talakayan tungol sa elemento ng maikling Kuwento


bagong konsepto at
paglalahad ng TAUHAN – ang nagbibigay buhay sa maikling kuwento. Amg tauhan ay maaring mabuti o
bagong kasanayan masama.
#2
TAGPUAN - anf panahon omlugar kung saan nangyari ang maikling kuwento. Malalman ditto
kung ang kuwento ay nangyari bas a panahon ng tag-ulan, tag 0nit, umaga, tanghali; sa lungso
o lalawigan sa bundok o sa ilog

BANGHAY – ito ay maayos at wastong pagkasunod-sunod ng pangyayari.


- Simula – Dito ipinapakilala ang tauhan at tagpuang iikutan ng kuwento
- Tunggalian – Dito makikita ang pakikitunggali ng pangunahing tauhan sa mga sliraning
kanyang haharapin
- Kasukdulan – ito ang pinakamataas ng pangyayari sa kuwento kayat ito ang
pinakamaaksiyon.
- Kakalasan – sa bahaging ito bumababa ang takbo ng kuwento,ito ay nagbibigay daan
sa wakas
- Wakas – ang kahihinatnan o resolusyon ng kuwento, maaring masaya maaring
malungkot

 Pagtatalakay ng Mga Pahayag sa Paghihinuha ng mga Pangyayari


Connecting reading text to the new literary concept

F. Paglinang sa Pangkatang Gawaain. Hatiin ang mag-aaral sa tatlong grupo hayaan silang magpwesto kung
Kabihasaan saang bahagi ng lugar sa loob ng silid upang sila ay makapang isip ng maayos at magamit ang
(Tungosa Formative mga bagay na makikita sa loob ng silid
Assessment)
Teacher maximizes the use of the classroom in the meaningful exploration of
students upon doing the varied activities.

Pangkat 1: Gumuhit ng larawan na magpapakilala sa mga tauhan sa kuwento


Pangkat 2: isadula ang banghay ng maikling kuwentto tungkol sa pag islam
Pangkat 3: Gumawa ng sariling nais na maging wakas ng kuwento sa pamamagitan pagtula,
awit o sayaw

Accomplishing differentiated intra-disciplinary and interdisciplinary activities, allow learners to freely exhibit
their skills by choosing the task that could enhance their creativity and apply the previous learning. This will
be graded using the scoring Rubrics

Through this activity also teacher uses formative assessment that is consistent with the curriculum to
measure the learning of the students.

PAMANTAYAN Puntos Aking


Puntos
Organisado at may kaisahan ang ginawa 10

Naipapakita ng wasto ang Elemento ng maikling 10


kuwento sa pagtatanghal
Naibabahagi ng maayos ang ginawa sa klasi 10

Kabuoang Puntos 30

26-30-Napakahusay 11-15 – Di Mahusay


21-25 – Mahusay 1- 10 – Sadyang di Mahusay
16 -20 - Katamtaman

G. Paglalapat ng aralin Tanong:


sa pang-araw-araw Paanu nakatutulong ang akdang gaya ng maikling kuwento sa pagpapalaganap at pagpapanatili
na buhay ng kultura o paniniwala ng isang lugar

Reflective questions for the learners to know the essence of living in the right path. It is showing how
students manage behaviour to apply it properly to the environment.

H. Paglalahat ng Aralin Anu ang maikling kuwento?


Anu ano ang mga elemento ng maikling kuwento?
- Inaasahan na ang mga sagot ay makikita sa mula sa natalakay

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: punan ang bawat kahon ng mga pangyayaring naganap sa maikling kuwentong
natalakay

Tauhan Bnghay Tagpuan

Student’s individual
task with the Panimula
interdisciplinary
content integration of
math using diagram to Tunggalian
determine the
Element of the short
story Kasukdulan

Kakalasan

Wakas

J.Karagdagang
Gawain para
saTakdang-Aralin at
Remediation
MGA TALA

PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaralnanakakuha ng
80% sapagtataya

B. Bilang ng mga mag-


aaralnanangangailang
an ng iba pang
Gawain para
saremediation
C. Nakatulongbaangreme
dial? Bilang ng mga
mag-
aaralnanakaunawasaa
ralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpatuloysar
emediation?

E. Alinsamgaistratehiyan
gpagtuturonakatulong
ng lubos?
Paanoitonakatulong?

Inihanda ni:

JESTINE A. LUMAJEN

Teacher I

Pinagtibay nina:

SANDEE A. ROSERO CECILIA C. BORNALES

Master Teacher I Principal III

You might also like