You are on page 1of 3

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 10-14, 2017 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang
pangheograpiya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang pagkakaugnay- Natutukoy ang pagkakaugnay- Nakagagawa ng payak na mapa na Nakagagawa ng payak na mapa Nakagagawa ng payak na
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ugnay ng mga anyong tubig at ugnay ng mga anyong tubig at nagpapakita nag mahahalagang na nagpapakita nag mapa na nagpapakita nag
lupa sa mga lalawigan ng sariling lupa sa mga lalawigan ng anyong lupa at anyong tubig ng mahahalagang anyong lupa at mahahalagang anyong lupa
rehiyon. sariling rehiyon sariling lalawigan at mga karatig anyong tubig ng sariling at anyong tubig ng sariling
AP3RLAR-If-9 AP3RLAR-If-9 na lalawigan. lalawigan at mga karatig na lalawigan at mga karatig na
AP3RLAR-If-9 lalawigan. lalawigan.
AP3RLAR-If-9 AP3RLAR-If-9

II. NILALAMAN Pagkakaughay-ugnay ng mga Pagkakaughay-ugnay ng mga Paggawa ng Payak na Mapa ng Paggawa ng Payak na Mapa ng Paggawa ng Payak na Mapa
Anyong Tubig at Anyong Lupa sa Anyong Tubig at Anyong Lupa Anyong Lupa at Tubig Anyong Lupa at Tubig ng Anyong Lupa at Tubig
Aking Lalawigan at Rehiyon. sa Aking Lalawigan at
Rehiyon.
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pp 55-58 Pp 55-58 Pp 59-64 Pp 59-64 Pp59-64
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula chart chart larawan larawan larawan
sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites mapa mapa Graphic organizer Graphic organizer powerpoint
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-an0 ang mga anyong Pagbalik-aralan ang mga anyong Paano ka nakagawa ng
pagsisimula ng bagong aralin. tubig at anyong lupa lupa at tubig sa sariling rehiyon. mapa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabigkas sa mga bata ang isang Basahin ang talata Ipaawit ang Tayo na sa Ano ang ating ginagawa kung Ano ang mapa?Ano-ano ang
likhang tula tungkol sa mga CALABABARZON AT MIMAROPA may dayuhang napunta sa makikita dito?
anyong lupa at anyong tubig ng ating lalawigan?
lalawigan at rehiyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa a. Pagsasagawa ng Pangkatang Anong bundok ang nag- Ipakita ang tunay na mapang Paano nga ba gumawa ng Magpakita ng bidyu o
bagong aralin. Gawain Gawain A uugnay sa Batangas ,Laguna at pisikal ng sariling rehiyon at ipasuri mapa? powerpoint na payak na
Quezon. ito sa mga mag-aaral. mapa.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang mensahe ng tula? Ano ang relasyon ng mga Anong nakikita mo sa mapang ito? Ano ang gamit ng mapa? - Tungkol saan ang bidyu?
paglalahad ng bagong kasanayan bundok sa pagkakaugnay ng Ano ano ang mga simbolo na
#1 mga lugar sa lalawigan? nakikita mo?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang pinakamataas sa mga Ano nga ba ang mga anyong
paglalahad ng bagong kasanayan kabundukang nabanggit? lupa at anyong tubig?
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-anong bayan ang Pagsasagawa ng mga bata ng Naalala rin ba natin ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) dinadaluyan ng ilog Pansipit? kanilang mapang pisikal. iba't-ibang direksyon?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipatala ang magkakaugnay na Bakit mahalaga ang Ipagawa ang Gawain A sa LM. Sa palagay ninyo makagagawa Pangkatin ang klase sa
araw na buhay anyong lupa at anyong tubig na pagkakaugnay-ugnay ng na ba kayo ng pisikal na mapa tatlo.Sabihing ilabas ang
magkakaugnay sa inyong anyong lupa at anyong tubig ng iyong mga lalawigan? mapa para makagawa sila ng
lalawigan gamit ang mapang sa mga lalawigan at rehiyon? Original File Submitted and mapa ng ating anyong lupa at
topograpiya ng kanilang Formatted by DepEd Club nyong tubig.
rehiyon. Member - visit
depedclub.com for more
H. Paglalahat ng Aralin Anong natutunan mo sa aralin? Gawain A Paano nakakatulong ang mapa sa Anu-ano ang dapat na makita Ano-ano ang dapat tandaan
Pasagutan ang Natutuhan Ko LM pagtukoy at paglarawan ng mga sa mapa? sa paggawa ng payak na
p. ____. katangian ng sariling lalawigan at mapa.
mga karatig nito sa rehiyon.
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Natutuhan Ko LM Gawain B Pasagutan ang Gawain sa “ Tukuyin ang mga lalawigan na Indibbidwal na Gawain:
p. ____.Gumawa ng mapa ng iba Natutuhan Ko “. inilalarawan ng mga ss. na Hayaan silang gumawa ng
pang anyong-lupa at anyong- pahayag. kanilang sariling payak na
tubig na magkakaugnay sa ating mapa.
lalawigan. Gumamit ng rubric sa
pagpupuntos ng natapos na
gawain.
J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng mapa ng iba pang Gawain C Gumupit ng mga larawan ng mga Gawin ang Gawain B Walang asaynment.
takdang-aralin at remediation anyong-lupa at anyong-tubig na anyong lupa at tubig sa inyong
magkakaugnay sa ating bayan.Gumuhit din ng mapa ng
lalawigan. Gumamit ng rubric sa iyong bayan at idikit ito ang mga
pagpupuntos ng natapos na larawan iyong ginupit.
gawain.
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more DEPED File Downloads, visit: teachershq.com


File Created by Sir LIONELL G. DE SAGUN

You might also like