You are on page 1of 3

Langcangan Central Elementary Grade IV -

GRADES 1 to 12 School: School Level: NARRA


DAILY LESSON Student Learning
LOG Teacher: Rowelyn M. Cuajao Area: FILIPINO
4th
QUARTE
Date and Time: FEBRUARY ____, 2020 Quarter: R
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit ang mga uri ng pangungusap sa pormal na pagpupulong.
Pagkatuto F4WG-IVc-g-13.3
( Isulat ang code sa bawat
kasanayan)

Paggamit ng mga Uri ng Pangungusap sa Pormal na Pagpupulong


I. NILALAMAN
( Subject Matter)
II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang
Mag-Aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang
Panturo

IV.PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MGA


MAG - AARAL
Learning Episode 1

A. MOTIVATION Bibigyan ng gawain ang mga mag – aaral sa pamamagitan ng 1. Tumayo ang
(PAGGANYAK) pagbuo ng pangungusap na ito.Ipaskil ito sa pisara. lahat para sa
panalangin.
2. Sino ba ang hindi
dumalo ngayon?
3. Naku! Pasensya
na po at nahuli
ako.
4. Kailangan nating
magbigay ng
kntribusyon.
5. Presentation Ang tatalakayin natin ngayon ay tungkol sa Paggamit ng mga
Uri ng Pangungusap sa Pormal na Pagpupulong .
Ano ang tatalakayin natin ngayon? Ang tatalakayin natin
ngayon ay tungkol sa
Paggamit ng mga Uri ng
Pangungusap sa Pormal
na Pagpupulong .
6. Importance Importanteng matutunan natin ang mga ito para magamit
natin ang mga uri ng pangungusap sa pagpupulong at nang
mahasa din natin kung sa anong paraan ito pwedeng gamitin.
7. Formative Inaasahan kong sa araw na ito ay magagamit ninyo ang inyo
Assessment ang mga uri ng pangngusap sa pormal na pagpupulong.

B. PROBE AND
RESPOND

1. Review/ Drill
2. Pre – requisite
Skills

Learning Episode 2
A. Modelling (I DO)

Pautos (magsisimula pa
lamang ang pulong)

Patanong (tinatanong
kung may kurom na ba )
Pasalaysay (pagbibigay
ng maungkahi o
suhestiyon)
Pasalaysay( pagsang –
ayon )
(WE DO)

Patanong

Pautos

Pasalaysay

Patanong

( You DO)
Buuin ang klase sa apat na grupo.
Panuto: Gamitin ang mga uri ng pangungusap para gumawa
ng isang pormal na pagpupulong.
Pasalaysay – 1
Pautos/pakiusap – 1
Patanong – 1
Padamdam - 1
Learning Episode 3
A. ( Guided Practice) (DYAD)
Panuto:Gamitin ang mga Uri ng pangungusap (pasalaysay,
pautos, pakiusap, patanong at padamdam) sa pagpupulong.
(padamdam) 1. Nabigla sa suhestiyon ng iba.
(patanong) 2. Nais magbigay ng suhestiyon.
(pautos) 3. Magsisimula na ang pagpupulong.
(patanong) 4. Inaalam ng tagapagsalita kung sino ang hindi
nakadalo.
(pakiusap) 5. Pinapakiusapan ng tagapagsalita ang kalihim na
basahin ang katitikan pulong.
B. Independent Panuto: Gamitin ang mga uri ng pangungusap sa pormal na
Practice pagpupulong.
1. Gamitin ang Pasalaysay na pangungusap sa
pagbibigay ng suhestiyon.
2. Gamitin ang Pautos na pangungusap sa pagsisimula
ng pagpupulong
3. Gamitin ang Patanong na pangungusap sa pag –
aalam kung may lumiban sa pagpupulong.
Learning Episode 4

A. Evaluation Panuto: Gamitin ang mga uri ng pangungusap (pasalaysay,


pautos, pakiusap, patanong at padamdam) sa pormal na
pagpupulong.
B. Assignment Gamitin ang mga uri ng pangungusap sa pagbuo ng isang
pormal na pagpupulong.

Inihanda ni:

ROWELYN M. CUAJAO
Student Teacher

Iniwasto ni:

Ms. MARISTELA SUMAGANG


Cooperating Teacher

You might also like