Professional Documents
Culture Documents
Detailed Lesson Plan in Aral Pan 9
Detailed Lesson Plan in Aral Pan 9
I. Mga Layunin:
II. Nilalaman
A. Paksa
Produksiyon
B. Sanggunian:
Ekonomiks – Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral pahina 81-93
Araling Panlipunan – Gabay sa Pagtuturo pahina 192 – 194
https://fdnbayanihan.org/2016/04/11/beautiful-samar/img_2613/
DLHTM VII. Food and Local Products
C. Mga Kagamitan
Power Point Presentation
Projector
Laptop
Cartolina
Pentil Pen
III. Pamamaraan
1. Panalangin
“Magsitayo po ang lahat at tayo ay “Sa ngalan ng Ama, Anak at Espiritu Santo
manalangin.” Amen ……..”
2. Pagbati
5. Balik-aral
c. Pagganyak
“May ipapakita ako sa inyo na mga
larawan at sasabihin niyo kung paano ito
nabuo.”
a. Tinitim (Cassava)
“Pamilyar ba sainyo ang mga larawan na “Opo Sir, iyan po ay mga produkto dito sa
ito?” Giporlos.”
1. Paglalahad
2. Pagtalakay
“Sa produksiyon may dalawa tayong “Ang input po ay ang mga salik na ginagamit
dapat isaalang-alang, ito ay ang Input at sa pagbuo ng produkto, samantala ang
Output. Ano ang pagkakaiba ng Input at output naman ay ang kinalabasan sa mga
Output, Emelord? Cge nga pakibasa.” pinagsama-samang salik o ito na ang
produkto mismo.”
Opo, Sir!
a. Kakayahan sa pangangasiwa ng
negosyo.
b. Matalas na pakiramdam hinggil sa
pagbabago sa pamilihan.
c. May lakas ng loob na humarap at
makipagsapalaran sa kahihinatnan ng
negosyo.
3. Pangkatang Gawain
(Ang mga mag-aaral ay magbibilang ng isa
(Igrugrupo ng guro ang klase sa tatlong hanggang tatlo upang tukuyin ang mga
grupo) grupo)
“Opo Sir.”
“Para sa inyong pangkatang gawain, ang
unag grupo ay gagawin ang Concept
Mapping, ang pangalawang grupo naman
ay gagawin ang IKOT-NAIWAN at para sa
pangatlong grupo naman ay ang
tinatawag na S P G (SANGKAP sa
PRODUKSIYON i-GRUPO). Kayo ay
sasagot sa hinanda kong tarpapel at
pagkatapos ito ay iuulat ng inyong lider sa
loob ng dalawang minuto. Bibigyan ko
kayo ng limang minuto para sagutin ang
Gawain. Naiintindihan ba?
Grupo #3 S P G (SANGKAP sa
PRODUKSIYON i-GRUPO)
“Ito naman ang ating batayan para sa (Sasagutan na ng mga mag-aaral ang
ating pangkatang Gawain. Basahin ng kanilang pangkatang-gawain)
maigi para makuha ang magandang grado
o iskor. Handa na ba kayo? Sige simulan
niyo na.”
(Magsisimula ng iulat ng lider ng bawat
(Pakikinggan ang ginagawang ulat ng grupo ang kanilang pangkatang-gawain)
bawat grupo at bibigyan ng sapat na
grupo base sa ginawang pamantayan o
rubriks)
4. Aplikasyon/Pagpapahalaga
“Mahalaga ang produksiyon kasi ito ang
“Ano ang implikasyong ng produksiyon sa tumutugon sa ating pang-araw-araw na
pang araw-araw na pamumuhay?” pangangailangan. Kung walang produksiyon
ay wala rin tayong produkto at serbisyo na
ikokonsumo.”
5. Paglalahat
“Sir ang produksiyon ay proseso ng
“Ngayon naman ay atin nang lagumin ang pagpapalit anyo ng produkto sa
ating mga napag-aralan sa araw na ito. pamamagitan ng pagsasama-sama ng mga
Ano ang kahulugan ng Produksiyon?Ikaw salik upang makabuo ng output.”
Liza”
“Salamat Liza!”
“Ang apat na salik ng produksiyon ay ang
“Ano-ano nman ang salik ng Lupa, Paggawa, entrepreneurship at ang
produksiyon?” kapital.”
IV. Pagtataya
Ngayon ay kumuha kayo ng ikaapat na bahagi ng papel at sagutan ang mga sumusunod:
B. Sa baba ay mga halimbawa ng apat na salik ng produksiyon, kasalungat nito ay lagyan niyo kung
anong salik ito ng produksiyon.
1. Negosyante –
2. Kamoteng Kahoy –
3. Steamer –
4. Sales Lady –
5. Gusali –
Answer Key:
A. 1. Tama
2. Tama
3. Mali
4. Mali
5. Tama
B. 1. Entrepreneur
2. Lupa
3. Kapital
4. Paggawa
5. Kapital
V. Takdang-aralin
ROLANDO B. CALIBA
Principal II