You are on page 1of 2

(With inclusion of the provision of D.O. No.8,s 2015 and D.

O 42,s 2016)

Detailed Lesson Plan (DLP) Araling Panlipunan Grade Level 7

DLP Blg. Asignatura: Baitang: Markahan: Oras:


1 Araling Panlipunan 7 2 60 minuto
Mga Kasanayan: Code:
Napapahalagahan ang Yamang tao ng Asya AP7HAS-Ih-1.8

Susi sa Pag Unawa: Ang yamang tao ang pinaka mahalagang yaman ng isang bansa. Ang tao ang nag-iisip,
nagpapasaya, at gumagawa para sa ikauunlad ng kaniyang sarili at nang kanyang bansa.

1.Mga Layunin: Kaalaman Nasusuri ang kaugnayan ng yamang tao sa kaunlaran ng ibat-ibang
larangan ng asya.

Kasanayan Naiuugnay ang kahalagahan ng yamang tao sa pamumuhay ng mga


Asyano sa kasalukuyan

Kaasalan Natatalakay ang kahalagahan ng yamang tao sa Asya.

Kahalagahan Nabibigyang-halaga ang yamang tao sa pagsulong ng bansan sa


pamamagitan ng pagkilala sa mga nagging kontribusyon nito.

2.Nilalaman 1. Yamang tao at kaunlaran


2. Mga pangkat-Etniko sa Asya at kani-kanilang wika at kultura

3.Mga Kagamitan TM, LM o Batayang Aklat, chalk

4.Pamamaraan
4.1 Panimulang Gawain Routinary Activities
(2 Minutes) -Panalangin, Pagtala sa liban, pagbabalik aral

4.2 Gawain/Estratehiya Pangkatang Gawain: Picture Analysis


(5 minutes) Pangkat I Pangkat III
Pangkat II Pangkat IV

4.3 Pagsusuri Ang bawat pangkat ay bigyan ng pagkakataong masuri at maibabahagi ang kanilang nakikita
(5 minutes) o naobserbahan batay sa larawan.

4.4 Pagtatalakay Pangkatang Gawain:


(12 minutes) Ano ang mensaheng nais iparating ng cartoon?

4.5 Paglalapat Bakit itinuturing na siliranin sa daigdig ang mabilis na paglaki ng populasyon?

4.6 Pagtataya Paano tinutugan ng mga Asyano ang mga suliraning kinakaharap ng Asya sa larangan ng
(6 minutes) kalusugan

4.7 Takdang Aralin Sagutin at isulat sa kalahating papel: Concept Mapping


(2 minutes) Pahina 101: Pagsanayan Mo

4.8 Paglalagum Mahalaga ang pag-aaral ng populasyon dahil isa ito sa mga salik na nakaaapekto sa kaunlaran
(2 minutes) ng bansa.

5. Mga Tala Itala sa ibaba ang mga di inaasahang ganapin subalit wag limitahin sa pagpapatuloy
lamang na bahay aralin sa susunod na araw sakaling ito ay ituturo muli o kakulangan ng
oras, paglilipat ng aralin sasusunod na araw sakaling may suspensiyon ng klase.

6. Pagninilay Magnilay sa ilang mga estratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga aaral
sa bawat lingo. Paano mo ito maisasaktuparan? Ano pang tulong ang itanong ilahad ang
iyong tagamasid sa anu mang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
ba pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang Gawain sa
remediation?
C.Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D.Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo ang lubos na
nakakatulong? Pano
ito nakakatulong?
F.Anong suliranin ang
aking naranasan ang
nasulosyonan ng aking
punong guro o
tagamasid?
G.Anong kagamitang
panturo ang aking
nabuo na maari kung
maibahagi sa aking
kapwa guro?

Prepared by:

Name: School: PADRE PIO CHILD DEVELOPMENT SCHOOL


MR. ROLANDO T. LAURENTE JR
Position/Designation: Division: DANAO CITY
TEACHER
Contact Number: Email Address: rolando_laurentejr@yahoo.com
09333-054-623

Qtr. 2 Araling Panlipunan, Grade Level 7. DLP 1

You might also like