You are on page 1of 4

COLEGIO DE LAS HIJAS DE JESUS, INC.

Ledesma Street, Iloilo City


School Year 2018-2019

Guro: Louren Joy S. Gavadan Asignatura: Filipino Departamento: High School Petsa:

Layunin: Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang: Kagamitan:


 Aklat
Pangkabatiran  Whiteboard
 Nahihinuha ang paksa, layon at tono ng akdang binasa ( F8PN-IIIe-f-31) Marker
 Natutukoy ang kahulugan ng salita batay sa konteksto ng pangungusap  Show me board
 Nagagamit nang wasto ang mga ekspresyong hudyat ng kaugnayang lohikal (F8WG-IIIe-f-32)  Laptop
Pandamdamin  LCD
 Nailalahad sa sariling pamamaraan ang mga napakinggang/nabasang pahayag o mensahe (F8PN-IIIe-f-
31)
Pagsasagawa Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na araw
 Nagagamit
Paksang sa pagsulat
Aralin: Pananakit sang isang dokumentaryong
bata pantelebisyon
Paksang Aralin: Pananakit ang mga ekspresyong
sa bata nagpapakita
Paksang Aralin: ng sa bata
Pananakit Paksang Aralin: Pananakit sa bata
kaugnayang lohikal (F8PU-IIIe-f-32)
bilang pagdidisiplina, dapat bang bilang pagdidisiplina, dapat bang bilang pagdidisiplina, dapat bang bilang pagdidisiplina, dapat bang
ipagbawal? ipagbawal? ipagbawal? ipagbawal?

Pamamaraan Pamamaraan Pamamaraan Pamamaraan


A. PANIMULA A. PANIMULA A. PANIMULA A. PANIMULA
Roundtable/ All Hands Up Three Steps Interview Season Partner
Magpapakita ng video na nagpapakita
ng balita tungkol sa pananakit ng mga Ipapanood sa mga mag-aaral ang IIpabahagi ang dokumentaryong
Magpakita ng logo o simbolo ng mga
bata. teaser ng ilang programang pantelibisyon na kanilang nasaliksik
programa o patalastas na makikita sa
pantelebisyon. at naiulat.
telibisyon saka pahulaan sa klase.
Pipili ng mga mag-aaral na maaring
Pagkatapos ay itanong sa mga mag-
B. PAGBALIK ARAL SA BINASA  Ano ang karaniwang paksa ng magbahagi ng mabilis sa klase.
aaral ang mga bagay na nalalaman
Iuugnay ang napanood na video sa programang pantelebisyon? Pag-usapan sa klase ang
tungkol sa mga bagay na ito.
akdang binasa sa pamamagitan ng  Gaano karami ang nakapanood ng kahalagahan ng telebisyon upang
pagpapabasa sa islogang: mga ito? makapaghatid ng ma mensahe at
B. PAGLINANG NG
 Paano ito nakakaapekto o maipakilala ang kontemporaryong
TALASALITAAN
“Mga kabataan, pag-asa ng bayan, nakakaimpluwensiya sa iyong panitikan.
pangangalaga at pagmamahal sa buhay?
Sasagutan ng mga mag-aaral ang
kanila ay iillan upang ganap na
COLEGIO DE LAS HIJAS DE JESUS, INC.
Ledesma Street, Iloilo City
School Year 2018-2019
Payabungin Natin A at B mahubog kanilang katauhan.” B. PAGSANIB SA
B. PAGBASA NG TALA UKOL sa GRAMATIKA
Paggawa ng Iskrip ng
C. PAGBASA ng AKDA C. PAGSAGOT SA Programang Panradyo Tatalakayin ng guro ang
PAGSASANAY Isaisip Natin sa pahina 382.
Upang magkaroon ng karagdagang Ipapabasa ang Alamin Natin sa
kaalaman ang mga mag-aaral ay Sasagutan ng mga mag-aaral ang pahina 397-398. C. PAGBIBIGAY NG
ipapabasa muna ang Alam mo ba sa Sagutan Natin B at C sa pahina 393- SARILING HALIMBAWA
pahina 390-392. 395. Team Game Tournament
C. PAGTATAPOS
Babasahin ng mga mag-aaral ang akda D. PAGLALAHAT/PAGTATAPOS Magsasagawa ng isang
nang malakas Paano nakakaapekto ang telebisyon paligsahan kung saan
Bakit mahalagang ingatan at bilang midyum ng panitikang popular susulat ang bawat pangkat
HOTS: pahalagahan ang karapatan ng sa paghubog ng pagkatao ng ng mga ekspresyong hudyat
1. Ano ang mga halimbawa ng ilang mga bata at kabataang tulad kabataan sa kasalukuyan? ng Kaugnayang Lohikal.
pangyayaring nagpapakita ng mo?
pang-aabuso at agmamalupit sa D. PAGTATAPOS
mga bata?
2. Sang-ayon ka ba na maisabatas Ano ang kahalagahan ng
ang Housebill 4455 na ekspresyong lohikal sa pang araw-
nagbabawal sa pagsasagawa ng araw na pamumuhay ng mga tao?
corporal punishment at
nagsusulong ng alternatibong
paraan ng pagdidisiplina? Bakit?
3. Bakit sinasabing ang corporal
punishment ay maaring
humantong sa pagrerebelde ng
mga bata sa halip na madisiplina
sila? Sumasang-ayon ka ba rito?
4. Sumasang-ayon ka ba sa
pananaw ng ilang mga magulang
sa Quezon City hinggil sa
kanilang mga agam agam
kaugnay ng mga panukalang
ordinansa sa kanilang lugar
tungkol sa isyu ng corporal
COLEGIO DE LAS HIJAS DE JESUS, INC.
Ledesma Street, Iloilo City
School Year 2018-2019
punishment?
5.

D. PAGPAPAHALAGA

Bakit isinusulong ang batas tungkol sa


pagbabawal sa corporal punishment o
matinding pananakit sa mga bata?

Guro: Louren Joy S. Gavadan Asignatura: Filipino Departamento: High School Petsa: Agosto 20-August 28, 2018
COLEGIO DE LAS HIJAS DE JESUS, INC.
Ledesma Street, Iloilo City
School Year 2018-2019

Ikalimang Araw
Layunin:
Paksang Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang: Kagamitan:
Aralin: Paghahambing
 Aklat
Pangkabatiran  Whiteboard
A. PANIMULA
 Natutkoy ang payak na salit mula sa salitang maylapi (F8PT-Ila-b-23) Marker
 Napipili ang mga pangunahin at pantulong na kaisipang nakasaad sa binasa (F8PB-Ila-b-24)  Show me board
Magpapabasa ang guro ng isang tula na
 Naihahambing ang sariling saloobin at damdamin sa saloobin at damdamin ng nagsasalita (F8PN-Ila-b-24)  Laptop
isinulat ng tanyag na manunulat.
Pandamdamin  LCD
 Napapahalagahan ang mga bagay na makikita sa kalikasan
B. PAGHAHANDA SA GAWAIN
Pagsasagawa
 Paggawa
Ipapabasa ng isang
ng guro orihinal
ang rubric sana tula
pagsulat ng orihinal na tula.

C. PAGSASAGAWA NG
PAGPAPALAWAK NG GAWAIN

Gagawa ang mga mag-aaral ng


kanilang orihinal na likhang tula.

C. PAGLALAHAT

Bilang kabataan, paano mo


gawing makabuluhan ang iyong
buhay?

You might also like